ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับคุณเด็กขายของที่คอยเตือนสติ นลท. ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ คุณ pookun อ่านแล้ว ก็อย่าเอากะละมังไปรับทองแท่ง เวลาราคาขาลง นะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เด็กขายของ เข้าใจในระบบ ของ คุณ athit 001 ที่ถาม คิดว่า อาจจะมีระบบพิเศษ มาเสริมบ้าง เท่านั้น

แต่จะเกิดขึ้นได้ ก็คือ ต้องสร้างความน่าเชื่อถือ เชื่อใจ ว่า เมื่อราคาลงมาอีก จะไม่เบี้ยวที่จะมารับทองแท่ง

ใช่ไหมครับ

ขอขอบคุณ คุณเด็กขายของครับ ยิ่งบ่นพวกเรายิ่งฉลาดนะครับ

บ่นเยอะๆเลยก็ดีครับ 555

คุณ athit001 เป็น เจ้าหน้าที่ของบริษัท GT Gold Bullion ครับ

ขอขยายความเล็กน้อยว่าระบบพิเศษที่มาสร้างความน่าเชื่อถือในทั้งสองฝ่ายคือ

ผู้ลงทุนก่อนการลงทุนเพื่อกดซื้อขายทองคำในเวลากลางคืนซึ่งร้านทองทั่วไปรวมถึงร้านผมปิดทำการแล้ว

จำเป็นต้องวางเงินค้ำประกันเบื้องต้นก่อนครับ เพือเป็นการค้ำประกันว่าจะซื้อได้จริง

ส่วนGT Gold Bullion ก็ต้องมีความน่าเชื่อถือว่ารับเงินประกันจากผู้ลงทุนมาแล้ว

ไม่เบี้ยว ซื้อแล้วต้องได้ทอง หรือฝากทองไว้ทองต้องอยู่ครบ

เพราะเราไม่ใช่แค่1เดียวแต่เรามีถึง8ร้านทองใหญ่เลยนะครับ

รายละเอียดตามในรูปครับ ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติม

หากมีข้อสงสัยอะไรเดี๋ยวจะมีเจ้าหน้าที่มาให้คำตอบเพิ่มเติมนะครับ

ขอบคุณเด็กขายของมากๆที่เตือนสติมือใหม่. ได้แต่ภาวนาว่าขอลงจากดอยก่อนคะ

สวัสดีครับ คุณ Aiya เด็กขายของ ไม่รู้ว่าคุณฯ มีดอยสูงไหม ถ้าดอยมากว่า 22,000 บาท โปรดติดต่อ หน้า 1 ของ อาจารย์ซีซาร์

ห้อง ป.4 ตอนนี้เลยครับ ก่อนที่จะสายเกินแก้ไข

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ

กรณีที่เด็กขายของ กล่าวว่า ไม่เบี้ยว เวลาราคาทองลง นั้น คือ ตัวเด็กขายของ เองครับ แบบประมาณว่า

เด็กขายของ โทรฯ ล็อคราคาที่ 22,000 บาท แล้วตอนกลางคืน พอตอนเช้า ราคาทองลดลงเหลือ 21,700 บาท

ถ้าเด็กขายของ เบี้ยว ก็คือการไม่ยอมไปรับ ทองแท่งก้อนนั้น ที่เด็กขายของ ล็อคราคาเอาไว้ ปล่อยทิ้ง ปล่อยวาง

และหันไปซื้อที่หน้าร้าน แถวเยาวราช ครับ

เด็กขายของ ไม่ได้หมายถึง หรือ กล่าวว่าร้าย GT ครับ

ขอบคุณที่เป็นห่วงนะคะ. ตอนนี้มีของอยู่ 21700. 40 บาทคะ. มันสยองหลังจากอ่านข้อความด้านขาลงนะคะ

อ่าน Company Profile ของ GT ที่เฮียนายห้างฯ แนบมาให้อ่าน อ้าว ! งั้น เด็กขายของ ก็เป็นลูกค้าอยู่แล้วนี่หว่า

เพราะ เด็กขายของ ซื้อแต่ ทองแท่ง ร้านนาย จ. เยื้องวัดเล่งเน่ยยี่ ตลอดเลยครับ จะซื้อร้านอื่นบ้านฯ ก็กรณีช่วง

Peak ไม่มีของให้ ต้องรอ 3 อาทิตย์ แต่ถ้าเหตุการณ์ปกติทั่วไป มีของ ก็ร้านนี้แหละ อาแป๊ะ กวักมือเรียกประจำ 5555

ขอบคุณที่เป็นห่วงนะคะ. ตอนนี้มีของอยู่ 21700. 40 บาทคะ. มันสยองหลังจากอ่านข้อความด้านขาลงนะคะ

กรณี 21,700 บาท ก็ต้อง 21,800 / 21,900 หรือ US$1,530 + ค่าเงินบาทที่จะอ่อนตัวช่วย พอมีหวังครับ พอมีหวัง

ฮ่า ฮ่า ฮ่า พูดเข้าข้างตัวเองด้วยแหละ เพราะเด็กขายของ ก็มีราคา 21,890 บาท ด้วย ซื้อแพงกว่า คุณ Aiya อีกครับ

เมื่อราคาที่ว่ามา ก็ต้องมาว่า มาดูกันอีกครั้งหนึ่ง ว่า จะขายทิ้งดี หรือ ถือต่อ นะครับ แต่ถ้าเงินไม่เย็น ก็ต้อง อ.ซีซาร์

นะครับ

หัวเราะไม่ออกแล้ว555. เงินก็ไม่ร้อน แต่สยองมูลค่าที่มันลดลงไปคะ. ตอนนี้ขอลุ้นเท่าทุน หรือขาดทุนน้อยหน่อยคะ. ได้แต่หวังว่าอย่าร่วง 1400. เร็วนักคะขอเวลาต้งตัว. อยากจะจอเวลาตั้งใจ. ก๊าก ร้องเพลงมาช่าปลอบใจตัวเองคะ

ถ้าคุณ Aiya มีความคิดว่า " สยองมูลค่าที่มันลดลง " ก็เป็นสิ่งที่ดีที่สุดแล้วครับ ถือว่า เข้าใจในการลงทุน " ทองคำ " ส่วนหนึ่ง

ไปแล้ว และยิ่งประโยคต่อมา " ขอลุ้นเท่าทุน หรือ ขาดทุนน้อยหน่อย " ก็ยิ่งเข้าใจมากยิ่งขึ้นว่า คุณ Aiya ซื้อทองแท่ง เพื่อหา

ผลตอบแทน หรือ กำไร ไม่ใช่ รักษาความมั่งคั่งระยะยาว เป็นกำลังใจให้ครับ

Israel's consumer price index rose 0.6% on the month in April, putting annual inflation at 4%, the Central Bureau of Statistics said Sunday

The rise in China's consumer price index will likely be 4.2%-4.3% this year, exceeding the government's target of a 4% increase, People's Bank of China adviser Li Daokui said Monday. The CPI rose 5.3% in April from a year earlier, slower than the 5.4% rise in March, but it was still higher than expectations, igniting concerns about further tightening policies

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

"โดมินิก เสตราส์"ไล่ปล้ำแม่บ้าน บิ๊กIMFฉาวโลก gif.gif1-1.gifgif.gifหมายข่มขืนในโรงแรมโซฟิเทล ตร.ตามรวบคาสนามบินเจเอฟเค

เมื่อวันที่15 พฤศภาคม สำนักข่าวต่างประเทศรายงาน อ้างโฆษกสำนักงานตำรวจนิวยอร์ก หรือเอ็นวายพีดี ซึ่งแถลงเมื่อช่วงสายวานนี้ (15 พ.ค.) ตามเวลาท้องถิ่นว่า ได้ตั้งข้อหาอย่างเป็นทางการเพื่อควบคุมตัวและดำเนินคดีกับโดมินิก สเตราส์-คาห์น กรรมการผู้จัดการไอเอ็มเอฟวัย 62 ปี 3ข้อหา คือก่ออาชญากรรมทางเพศ พยายามข่มขืน และกักขังหน่วงเหนี่ยว หลังจากที่ก่อนหน้านี้ นายเสตราส์-คาห์น ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจการท่าอากาศยานนิวยอร์กควบคุมตัวที่สนามบินจอห์น เอฟ เคนเนดี้ หรือเจเอฟเค เมื่อวันเสาร์(14 พ.ค.)ที่ผ่านมา ก่อนหน้าที่จะขึ้นเครื่องบินเพื่อเดินทางไปยังกรุงปารีส ประเทศฝรั่งเศสเพียงไม่กี่นาที

สำนักข่าวรอยเตอร์ส รายงานว่า ทนายความของผู้อำนวยการ ไอเอ็มเอฟ เปิดเผยผ่านอีเมลว่า นายสเตราส์ คาห์น เตรียมสู้คดีและจะปฏิเสธทุกข้อกล่าวหา สำหรับ นายสเตราห์-คาห์น ถูกจับกุมและดำเนินคดี จากการล่วงละเมิดทางเพศและทำร้ายร่างกายพนักงานทำความสะอาดของโรงแรม โซฟิเท็ล นิวยอร์ก ย่านไทมส์ สแควร์ เมื่อวันเสาร์(14 ก.พ.)ที่ผ่านมา

พนักงานทำความสะอาดหญิงของโรงแรมวัย 32 ปี ระบุว่า ตนเข้าไปทำความสะอาดห้องพักหมายเลข 2806 ซึ่งเป็นห้องพักที่สเตราส์-คาห์น เข้าพักตั้งแต่วันศุกร์(13 พ.ค.)ที่ผ่านมา ซึ่งมีราคาค่าห้องสูงถึงคืนละ 3,000 ดอลลาร์สหรัฐ (ราว 90,000 บาท) โดยคิดว่าห้องดังกล่าวไม่มีคนอยู่ และระหว่างทำความสะอาดที่ห้องโถง ประธานไอเอ็มเอฟเดินออกจากห้องน้ำในสภาพล่อนจ้อน และตรงเข้ามาลวนลามหมายมีเพศสัมพันธ์ จึงขัดขืนแต่กลับถูกลากตัวเข้าห้องนอนและผลักลงบนเตียง จากนั้นเขาได้ตรงไปล็อคห้อง ตนพยายามปกป้องตัวเอง แต่สเตราส์-คาห์นยังคงไม่ลดละความพยายามเข้าฉุดกระชากลากถูกเธอไปตามโถงห้อง แล้วผลักเข้าห้องน้ำพยายามมีเพศสัมพันธ์อีกเป็นครั้งที่สอง และบังคับให้ทำออรัลเซ็กซ์ แต่ตนต่อสู้จนสามารถหนีออกมาจากห้องได้ และเล่าเรื่องให้เพื่อนพนักงานฟังก่อนแจ้ง 911 เมื่อเจ้าหน้าที่ไปถึงห้องพักไม่พบตัวประธานไอเอ็มเอฟแล้ว ดูเหมือนเขาลุกลี้ออกจากห้องไปอย่างกระทันหัน โดยที่เกิดเหตุยังพบโทรศัพท์มือถือและของใช้ส่วนตัววางอยู่

ด้าน จอห์น ชีฮาน ผู้อำนวยการฝ่ายความปลอดภัยของโรงแรมโซฟิเทล นิวยอร์ก กล่าวว่าทางโรงแรมให้ความร่วมมือกับตำรวจในการสอบสวนคดีดังกล่าว ทั้งนี้ นาย สเตราส์-คาห์น มีกำหนดการเข้าพบนายกรัฐมนตรี แอลเจลา แมร์เคล ของเยอรมนีวันนี้ (15พ.ค.) เพื่อหารือเรื่องการอนุมัติเงินช่วยเหลือกรีซ และจะร่วมการประชุมรัฐมนตรีกระทรวงการคลังของสหภาพยุโรปที่กรุงบรัสเซลส์ ในวันอังคาร ที่17 พ.ค.

เหตุการณ์นี้ไม่ใช่เรื่องเสื่อมเสียครั้งแรกของสเตราส์-คาห์น เพราะ ผอ.ไอเอ็มเอฟ ซึ่งดำรงตำแหน่งมาตั้งแต่ปี 2550 รายนี้เคยมีประวัตินอกใจภรรยาไปมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งกับนักเศรษฐศาสตร์หญิงชาวฮังการี ซึ่งเป็นเจ้าหน้าที่ระดับสูงของไอเอ็มเอฟสาขาแอฟริกามาแล้วเมื่อปี 2551 ต่อมาพนักงานคนดังกล่าวได้ลาออกจากไอเอ็มเอฟ ไปทำงานเป็นพนักงานธนาคารเพื่อการพัฒนาและฟื้นฟูแห่งยุโรป เนื่องจากไอเอ็มเอฟกำลังดำเนินการเพื่อแก้ปัญหาวิกฤติการเงินโลกอยู่ สเตราส์-คาห์นจึงดำรงตำแหน่งประธานไอเอ็มเอฟต่อไป และได้ออกมาขอโทษต่อการกระทำที่ผิดพลาดดังกล่าวแล้ว และทำหน้าที่อย่างแข็งขันจนได้รับเสียงชื่นชม ที่สามารถนำพาไอเอ็มเอฟผ่านช่วงวิกฤติเศรษฐกิจในช่วง 2 ปีที่ผ่านมาได้

สำหรับสเตราส์ คาห์น เป็นตัวเก็งชิงตำแหน่งประธานาธิบดีฝรั่งเศส ซึ่งจะมีการเลือกตั้งในปีหน้า โดยลงสมัครแข่งขันในนามพรรคสังคมนิยม แม้จนถึงขณะนี้ เขาจะยังไม่ได้ประกาศอย่างชัดเจนว่าจะลงสมัครก็ตาม ขณะที่ผลสำรวจความคิดเห็นบางสำนักระบุว่า สเตราส์-คาห์นจะได้รับชัยชนะ หากลงเลือกตั้งเป็นประธานาธิบดีฝรั่งเศสหลังจากพ้นวาระการดำรงตำแหน่งในปีหน้า เนื่องจากคะแนนนิยมของประธานาธิบดีนิโกลาส์ ซาร์โกซี ผู้นำคนปัจจุบันกำลังดำดิ่งลงอย่างมากจนเหลือเพียง 21% เท่านั้น โดยเสตราห์-คาห์น เคยลงชิงชัยในตำแหน่งหัวหน้าพรรคสังคมนิยมของฝรั่งเศสมาแล้วเมื่อปี 2549 แต่พ่ายแพ้ให้กับเซโกแล็ง รัวยาล ซึ่งต่อมาไปพ่ายแพ่ในสนามเลือกตั้งประธานาธิบดีต่อนายซาร์โกซีที่มานสพ.แนวหน้า

สวัสดีค่ะเฮียนายห้าง พี่เด็กขายของ และเพื่อนๆ

ขอบคุณกราฟของเฮีย และข่าวต่างๆจากนักบ่นผู้น่ารัก ฮิฮิ

เมื่อคืนงานเข้า ทำงานดึกจนตี4 เพิ่งจะตื่นเกือบเที่ยง มาเห็นราคาทองหล่นมาเกือบจะเท่าวันที่เวปเดี้ยงใกล้สองยาม

คงจะมีตนเสียใจที่พยายามกดซื้อคืนวันศุกร์ ถ้าวันนี้ดันลงมาต่ำกว่า รวมทั้ง nuchabaด้วย

ช่วงนี้ยังอยู่ในช่วงวันพักผ่อนหยุดยาวต่อเนื่อง ท่ามกลางการประกาศเตือนของกรมอุตุนิยมวิทยาให้ระวังสภาพความกดอากาศสูงกำลังปานกลางจากประเทศจีนจะแผ่ลงมาปกคลุมประเทศไทยตอนบนและทะเลจีนใต้ ทำให้มีฝนตกหนักในหลายพื้นที่

ผู้นำอิหร่านแฉสหรัฐจัดฉากฆ่าบินลาเดน ประธานาธิบดีอิหร่านแฉสหรัฐจัดฉากฆ่าบินลาเดน ระบุมีหลักฐานเชื่อถือได้ว่า บินลาเดนถูกจับกุมเป็นนักโทษอยู่ก่อนแล้วและถูกสังหารขณะป่วย

http://bit.ly/lbYOyC

ผลพวงที่เกิดขึ้นจากการฆ่า โอซามา บิน ลาเดน กำลังทำให้กลุ่มหัวรุนแรง และกลุ่มก่อการร้ายในปากีสถานอยู่ในสถานะผึ้งแตกรัง ที่จะมีความเกรี้ยวกราดเป็นพิเศษ

สหรัฐสังหารศัตรูคนสำคัญไปได้ 1 คน แต่ได้ศัตรูเพิ่มมาอีกเพียบ รวมไปถึงสหายเก่าอย่างปากีสถานที่กำลังจะกลายเป็นศัตรูรวมอยู่ด้วย