ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ เฮียแบท + พี่เด็กขายของ

ผมเห็นด้วยกับพี่เด็กขายของครับ

ยังตามอ่านความคิดเห็นและข้อมูลที่พี่เด็กขายของนำมาลอกเล่า บอกกล่าวตลอดครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ คุณ chinchilla

ขอบคุณมากครับ ที่อ่านเรื่องบ่น ของเด็กขายของ ครับ เวลาบ่นออกไปเป็นตัวหนังสือมากๆ ก็กลัวจะเป็นเรื่องที่น่าเบื่อ ของ

เพื่อนๆ ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:rolleyes: ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ ยิ่งบ่นยิ่งดี อ่านแล้วได้ความรู้มากขึ้น

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับข้อมูลดีๆที่นำมาให้

หวัดดีตอนเย็นคะทุกคน. เฮียนายห้างคะ ไม่น่าเบื่อเลยคะ. รวมทั้งของท่านอื่นด้วยคะ. เป็นประโยชน์ต่อผู้อ่าน เพือเป็นข้อมูลในการตัดสินใจให้รอบคอบ ยังรู้สึกเสียใจเล็กน้อยที่รู้จักกันช้า. พิมพ์ยากคะจากโทรศัพท์

ไม่ใช่เรื่องดีเท่าไหร่เลย ที่ค่าเงิน Euro หล่นฮวบขนาดนั้น เพราะเท่ากับ ทำให้ กลุ่มประเทศยูโร ต้องแบกรับภาระด้านค่าอาหาร และ น้ำมันเชื้อเพลิงที่สูงขึ้นไปด้วย ในขณะที่ สหรัฐ จะเป็นประเทศที่ได้เปรียบอยู่ฝ่ายเดียว ที่ค่าเงิน US Dollar แข็งขึ้น ซึ่งข่าวบางกระแส ก็ว่า เป็นแผนหรือเปล่า ที่ทำให้เกิดเรื่องอื้อฉาว กับ ผอ. ไอเอ็มเอฟ เนื่องจาก เป็นที่กล่าวขานอยู่แล้วว่า ณ. โรงแรมแห่งนี้ ใน NY แม่บ้านของโรงแรม น่ารัก & หุ่นดีทุกๆ คน ( เด็กขายของ ยืนยันครับว่า สวยจริงๆ ครับ )

สุดท้าย EU คณะกรรมการยุโรป ก็ออกมาส่งข่าวว่า เรื่องอื้อฉาวนี้ ไม่กระทบแผนอุ้มประเทศที่มีปัญหาหนี้ในยุโรป และ ต่อแผนการของสหภาพยุโรป และ ไอเอ็มเอฟ

" เราเชื่อมั่นอย่างยิ่งว่า การดำเนินงานและกระบวนการตัดสินใจของ ไอเอ็มเอฟ จะเดินหน้าต่อไป เรื่องนี้ไม่น่าจะมีผลกระทบต่อโครงการให้ความช่วยเหลือกรีซ ไอร์แลนด์ และ โปรตุเกส " นายอมาดู อัลตาหัจ โฆษกกรรมาธิการกิจการเศรษฐกิจของ อียู กล่าว

ผอ.ไอเอ็มเอฟ คนนี้ จะต้องเดินทางไปกรุงบรัสเซลส์ เพื่อเข้าร่วมประชุมรัฐมนตรีคลังยูโรโซน โดยมีวาระการอนุมัติเงินกู้ 78,000 ล้านยูโร

รัฐบาลเยอรมัน ได้ออกมากล่าวว่า เยอรมันอยากจะให้ประเทศในยุโรปได้ทำหน้าที่กรรมการผู้จัดการ ไอเอ็มเอฟ หากคนเก่าต้องลาออก

หวัดดีตอนเย็นคะทุกคน. เฮียนายห้างคะ ไม่น่าเบื่อเลยคะ. รวมทั้งของท่านอื่นด้วยคะ. เป็นประโยชน์ต่อผู้อ่าน เพือเป็นข้อมูลในการตัดสินใจให้รอบคอบ ยังรู้สึกเสียใจเล็กน้อยที่รู้จักกันช้า. พิมพ์ยากคะจากโทรศัพท์

5555 เฮียนายห้างฯ = เฮียแบทแมน คนละคนกับ เด็กขายของ

เด็กขายของ ไม่ใช่ เฮียนายห้าง หรือ เฮียแบทแมน 55555555

เด็กขายของ เป็น ผู้ลี้ภัย ครับ

ขอโทษค๊า ข้าน้อยผิดไปแล้วคะ. ขออภัยที่สุด. อ่านจากจอโทรศัพท์หน้าจอกระจิดนึง. สายตาฝ้าฟางแล่้ว555

May 16, 2011 - Builder confidence in the market for newly built, single-family homes held unchanged at the low level of 16 in May,

according to the National Association of Home Builders/Wells Fargo

สื่อต่างประเทศ : โดยนางคริสตีน บูติน หัวหน้าพรรคประชาธิปไตยคริสเตียน หรือ พีดีพี ของฝรั่งเศส กล่าวว่า เหตุการณ์นี้ เชื่อว่าเป็นกับดักสำหรับจัดการนายสเตราส์-คาห์น

ส่วนนางมิเชลล์ ซัปบาน สมาชิกสภาเทศบาลกรุงปารีส ก็เชื่อว่า เป็นการสมคบคิดข้ามชาติ และการลอบสังหารทางการเมืองในรูปแบบใหม่

นอกจากนี้ มีการเปิดเผยด้วยว่า นายสเตราส์-คาห์น มีชื่อย่อว่า DSK ได้รับฉายาจากสื่อมวลชนฝรั่งเศสมานานแล้วว่า " นักล่อลวงหญิงตัวยง " สื่อฝรั่งเศส ต่างลงความเห็นว่า อนาคตดับวูบลงภายในชั่วข้ามคืน แม้คดีจะยังไม่ถูกตัดสินอย่างเป็นทางการ

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน คุณเด็กขายของ สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกท่าน

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

ปกติ เด็กขายของ จะใช้ Iphone เพื่อดูข้อมูลในบ้านไทยโกลด์ วันนี้ พอดีว่า ไปอัพข้อมูลใน Ipad 2 ที่ห้างซีคอนฯ ก็เลยเปิดเวป

บ้านไทยโกลด์ แล้วจะพิมพ์เมนท์ ทำไมหน้าแป้นพิมพ์ไม่ขึ้นครับ กดอย่างไรก็ไม่ขึ้น คุณ DonJuan ทราบไหมครับ ว่า ทำอย่างไร

เพื่อให้แป้นพิมพ์ขึ้น รบกวนด้วยครับ เป็นพวก Low Tech ครับ

ต้องกดเลือกที่ช่อง แสดงความคิดเห็น ก่อนครับ แป้นพิมพ์จะขึ้นมาเองลองดูนะครับ ได้ไหม

ต้องกดเลือกที่ช่อง แสดงความคิดเห็น ก่อนครับ แป้นพิมพ์จะขึ้นมาเองลองดูนะครับ ได้ไหม

ขอบคุณมากครับ เมื่อกี้ลองกดๆ ดู ต้องเปลี่ยน IP Board เป็น IP Board Mobile ก่อน เสร็จแล้ว ทุกอย่างขึ้นมาหมดครับ

ขอบคุณอีกครั้งหนึ่งครับ

วันนี้ (16 พ.ค.) สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า รัฐบาลลิเบียภายใต้การนำของพ.อ.โมอัมมาร์ กัดดาฟี เสนอหยุดยิงต่อสหประชาชาติ(ยูเอ็น)

เพื่อแลกกับการให้องค์การสนธิสัญญาป้องกันแอตแลนติกเหนือ(นาโต) หยุดโจมตี ซึ่งเป็นเวลาหนึ่งวันก่อนที่ศาลอาชญากรรมระหว่างประเทศ

(ไอซีซี) จะพิจารณาหมายจับบุคคลที่ละเมิดสิทธิมนุษยชนในลิเบีย โดยนายกรัฐมนตรีลิเบีย เสนอหยุดยิงกับนายอับดุล-อิลาห์ อัล-คาติบ

ทูตพิเศษของยูเอ็น และยอมรับคณะผู้สังเกตการณ์นานาชาติ ท่ามกลางการสู้รบที่เข้าสู่เดือนที่ 4 แล้ว

ส่วนทางการอังกฤษระบุว่า นาโต้จะโจมตีทางอากาศต่อไป จนกว่าจะมั่นใจว่า กัดดาฟีไร้อำนาจแล้ว ขณะที่ สมเด็จพระสันตะปาปา

เบเนดิกต์ที่ 16 ประมุขแห่งคริสตจักรนิกายโรมันคาทอลิก ทรงเรียกร้องให้ทุกฝ่ายเจรจา เพื่อหยุดการใช้ความรุนแรง ด้านนายลูอิส

โมเรโน-โอคัมโป อัยการของศาลอาชญากรรมระหว่างประเทศ จะขอร้องให้ผู้พิพากษาของศาลไอซีซีในกรุงเฮก ประเทศเนเธอร์แลนด์

ออกหมายจับเจ้าหน้าที่ระดับสูง 3 คนของรัฐบาลลิเบียในวันนี้ ซึ่งแหล่งข่าวทางการทูตคาดหมายว่า กัดดาฟี เป็นหนึ่งในนั้น.

เอาใหม่นะคะ ตอนนี้เปิด com แล้วพิมพ์ได้เยอะขึ้นคะ เพราะต้องโอนเงินเข้าไปช่วยไถ่ชีวิตโคกระบือในกระทู้คุณซี ซึ่งตามอ่านการวิเคราะห์ของคุณซีมาจาก web goldhips นะคะ แอบหวังเป็นอย่างยิ่งคะว่า ผลบุญจะช่วยให้ลงจากดอยได้สำเร็จ ทำบุญหวังผลคะ 55555