ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ อ.งูดิน ที่สละเวลามาตอบให้คับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ไปทำบุญ นั่งสมาธิ ปล่อยปลา ที่วัดตาขันจังหวัดระยอง ปันบุญกุศลให้เพื่อน ๆ ชาวไทยโกลด์ทุกคนมีความสุขกายสบายใจ คิดสิ่งใดสมปรารถนา สุขภาพแข็งแรง เดินทางปลอดภัย ร่ำรวยเงินทองหุ้นกองทุนกันทุกท่านครับ

:10

วันนี้ไปทำบุญ นั่งสมาธิ ปล่อยปลา ที่วัดตาขันจังหวัดระยอง ปันบุญกุศลให้เพื่อน ๆ ชาวไทยโกลด์ทุกคนมีความสุขกายสบายใจ คิดสิ่งใดสมปรารถนา สุขภาพแข็งแรง เดินทางปลอดภัย ร่ำรวยเงินทองหุ้นกองทุนกันทุกท่านครับ

กราบขอบพระคุณ สมพรปาก สาธุค่ะ

อนุโมทนากับบุญกุศลที่คุณงูดินนำมาฝากพวกเราด้วยนะคะ สาธุ

http://breakingnews....p?newsid=647710

วันศุกร์ชวนดูปรากฏการณ์ Blue Moon ครับ

สวัสดีครับ สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันมีทิศทางตามดวงดาว แบบไม่แคร์สื่อ ไม่ถือข่าว มาดูสัปดาห์หน้ากันหน่อยครับ

ต้นสัปดาห์ดาวศุกร์ยกราศีออกจากภพที่ให้คุณ และดวงจันทร์ไปอยู่ในเงามฤตยู ทองคำปรับลงมาที่ 1670-1680 เหรียญ น้ำมัน 95 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ทำมุมตรีโกณ ทองคำขึ้นไปที่ 1690 เหรียญ น้ำมัน 96 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดาวเสาร์บาปเคราะห์ใหญ่ยกราศีไปโยคหน้าทองคำและน้ำมันจะถูกข่าวร้ายใหญ่กดดัน ราคาอาจจะปรับลงแรงครับ ทองคำมาที่ 1640-1650 เหรียญ น้ำมัน 92-93 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้ามีดาวสำคัญยกราศีถึง 2 ดวงคือดาวศุกร์และดาวเสาร์ ราคามีโอกาสร่วงแรงครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตาม ๆ ดูกันนะครับ

สวัสดีครับ สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันมีทิศทางตามดวงดาว แบบไม่แคร์สื่อ ไม่ถือข่าว มาดูสัปดาห์หน้ากันหน่อยครับ

ต้นสัปดาห์ดาวศุกร์ยกราศีออกจากภพที่ให้คุณ และดวงจันทร์ไปอยู่ในเงามฤตยู ทองคำปรับลงมาที่ 1670-1680 เหรียญ น้ำมัน 95 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ทำมุมตรีโกณ ทองคำขึ้นไปที่ 1690 เหรียญ น้ำมัน 96 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดาวเสาร์บาปเคราะห์ใหญ่ยกราศีไปโยคหน้าทองคำและน้ำมันจะถูกข่าวร้ายใหญ่กดดัน ราคาอาจจะปรับลงแรงครับ ทองคำมาที่ 1640-1650 เหรียญ น้ำมัน 92-93 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้ามีดาวสำคัญยกราศีถึง 2 ดวงคือดาวศุกร์และดาวเสาร์ ราคามีโอกาสร่วงแรงครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตาม ๆ ดูกันนะครับ

สวัสดีคับ อ.งูดิน

ตรงเป๊ะเรยคับ สัปดาห์ก่อน แทบปิดตาแทงตามดวงดาวได้เรยคับ อิอิ

สัปดาห์หน้า ต้น-ย่อ กลาง-ดีด ปลาย-น้ำตก

ลองเดาตามดวงดาว..

ต้น-ย่อ แรงขายทำกำไรจากทองดีดขึ้นมาแรง+เร็ว หรือไปติดต้าน 1690-1700 จนเกิดย่อทางเทคนิค รวมทั้งเมกาหยุดด้วย แต่ก้อคงย่อแบบ กั๊กๆ

กลาง-ดีด ย่อติดแนวรับ+เมกามา ลากกลับ

ปลาย-น้ำตก อันนี้สิคับ เซอร์ไพรส์

ก้อทองดีดซะขนาดนี้ แถมยังมี 12-13 กย. ให้ลุ้นเข้าซื้อเก็งกำไรต่ออีก

คิดไม่ถึง จาร่วงแรงได้

ลองมองไปว่ามีรัยจาทำให้เกิดแบบนั้น ใหญ่ๆ ที่เห็นตอนนี้ก้อ

1. พฤ 6 กย. 19.30 ECB Press Conference

2. ศุกร์ 7 กย. 19.30 Non-Farm Employment Change

แต่ถ้าย่อมาให้เก็บจิงก้อดีคับ

เพราะคนคงปล่อยของกันไปเป็นส่วนใหญ่แร้ว นอกจากคนเล่นยาวจิงๆ

คนเล่นสั้นจาเก็บตรงนี้ก้อคงลังเล ไม่เก็บก้อกัวตกรถ

ขอบคุณ อ.งูดิน คับ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันทำตัวว่านอนสอนง่ายเดินตามดาวมาจนกระทั่งเมื่อคืนนี้เกิดดื้อ แทนที่จะถูกดาวเสาร์ฉุดลงมาแรง ๆ กลับพร้อมใจกันลากขึ้นไปพรวด ๆ ผลกลายเป็นตรงกันข้ามเสียนี่ หมอดูคู่หมอเดา อย่าไปยึดมั่นมันมาก ทำลืม ๆ ไป แล้วก็มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ ดาวพุธยกราศีอีกดวงหนีทองคำไป และดาวพุธไปเล็งมฤตยู ทองคำจะย่อตัวลงมาที่ 1720 เหรียญ น้ำมันรูดมาที่ 95 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณกับทองคำ แต่ไปโยคหลังน้ำมัน ทองคำย่อตัวลงต่อมาที่ 1710 เหรียญ น้ำมันดีดกลับไปที่ 96 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ ดวงจันทร์ไปร่วมอาทิตย์ ช่วยดึงราคาทองคำขึ้นได้เล็กน้อย ทองคำไปที่ 1720-1730 เหรียญ น้ำมันถูกจันทร์ทิ้งย่อตัวมาที่ 95 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้าออก side way ในกรอบแคบประมาณ 20 เหรียญ ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ตาม ๆ ดูกันไป ยึดมั่นในระบบเทรดของตนเอง อย่าไปยึดมั่นกับดวงดาวหรือปัจจัยอื่น ๆ และอย่าคิดคาดเดาไปเองนะครับ ถือหลักปัจจุบัน อย่าคาดหวังอนาคตครับ