ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

joy

เอากราฟครูปุ้ย และ เพื่อน(คุณ-นูดี -จอย- TEE) มาฝาก

โพสต์แนะนำ

--ครู ปุ้ย gold4u-- http://www.gold4u-signal.com/index.php?mo=4

สวสัสดีครับ เช้าวันนี้ก็คงจะไม่มีอะไรมากมายนะครับ เพราะราคาก็ยังคงวนเวียนอยู่ในกรอบแคบ ๆ

ทิศทางของกราฟเช้านี้ก็ ออกลักษณะ คล้ายกันวันวานนี้นะครับ ถึงแม้ว่าราคาจะเปิดมาเป็นลบก็ตาม

กราฟดอลล่าเช้านนี้เด้งรีบาวน์ ขึ้นมาบ้างแล้ว ฉุดราคา ทองคำลงได้บ้างนิดหน่อย

ทองคำทิศทางได้รีบาวน์ขึ้นไปบ้างแล้วเมื่อวานนนี้ แต่ตามเทคนิค ราคายังสามารถลงต่อได้ สัญญาณ Macd ยังคงไม่กลับตัว สัญญาณ RSI บอกว่าเข้าเขต Oversold

สำหรับแนวต้านแนวรับ เช้านนี้ แนวต้าน 1214 แนวรับ 1199

กลยุทธเช้านนี้ Sideway อย่างนี้ ไม่แนะนำเข้าตลาด รอความชัดเจนของตลาด อีกรอบ

ขอให้ทุกท่านโชคดดีครับ

--พี่นูดี--

เมื่อคีน กราฟ ไม่สามารถผ่านแนวต้าน หัวไหล่ บริเวณ 1215 ได้สำเร็จ น่าจะจบการรีบาวจาก 1196 แล้ว จุดเฝ้าระวัง 1204 หลุดลงมา น่าจะเหน 118x ช่วงนี้ทองคำยังอยู่แนวโน้มลงต่อไป ระมัดระวังในการลงทุนด้วยนะคะ

-- จอย-- สัญญานซื้อยังไม่มาค่ะ

--TEE--

ราคาอาทิตร์นี้จะอยู่ที่1212---1217ครับแล้ว้จะลงมาที่1197---1183---1173ครับให้ไปเข้าราคาที่18200---18000ครับจะไม่ตำ่กว่าราคา18000แน่นอนครับขอให้ทุกคนโชดดีมีเงินใช่น่ะครับ (ผมเป็นหมอดูราคาทองคำครับ)

ถูกแก้ไข โดย joy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จอยยย ย... เจ๊งจิง.....เอ้ยย ย...เจ๋งจัง !_01

จอยยย ย... เจ๊งจิง.....เอ้ยย ย...เจ๋งจัง !_01

อาหู้ เป็นไงมั้ง สบายดีป่าววววว อิอิ ...ดูหลายๆทาง ประกอบกันด้วยนะ อาหู้ เก่งอยู่แล้วชิมิ ...มีไร ก็บอกจอยนะเพื่อนรัก :D :P

อาหู้ เป็นไงมั้ง สบายดีป่าววววว อิอิ ...ดูหลายๆทาง ประกอบกันด้วยนะ อาหู้ เก่งอยู่แล้วชิมิ ...มีไร ก็บอกจอยนะเพื่อนรัก :D :P

!49 จอย จ๋า...หู้ ขอกู้สัก..2ล้าน จิคร๊าบบ..ว่าจะสร้างหอดูดาว..ข้างๆ ดอยพี่ออม นะคร๊าบ..คิกๆๆ !_08

เรื่องกู้..หู้ ล้อเล่งน๊า..แต่ดอยน่ะ เรื่องจิง...กร๊ากกกกกกกกก ก !065

สวัสดีค่ะ..

ขอติดตามกระทู้ด้วยคนนะคะ

!_087

ถูกแก้ไข โดย LittleBua

ครู ปุ้ย gold4u http://www.gold4u-signal.com/index.php?mo=4

สวัสดีครับ เช้านี้ทิศทางก็คงเห็นชัดเจนขึ้นแล้วนะครับ ปรับตัวลงกำลังจะหลุดเทรนแล้วว

ทิศทางทองคำเมื่อวานนี้ปรบตัวลดลง ทำ New Low ได้สำเร็จหลังจากที่ตลาดอเมริกาปิดทำการเมื่อวันจันทร์ ที่ผ่านมา และเปิดทำการของวันอังคารวันแรกเกิดการเทขายกันทางเทคนิคลงมา

ทิศทางเช้านนี้หลังจากปรับตัวลงมา ของเมื่อคืนนี้ สัญญาณ RSI บอกเข้าเขต Oversold แล้วเป็นไปได้ว่าเช้านนี้ อาจจะเกิดการรีบาวน์ ขึ้นมาบ้าง สัญญาณ MACD เริ่มมีทิศทางขาลงที่ชัดเจน

กลับมาดูค่าเงินดอลล่ากันบ้างครับ ค่าเงินดอลล่าของเมื่อคืนวานนี้ยังคงออ่นค่า ทิศทางยังคงไม่สัมพันธ์กัน กับทองคำในช่วงนี้ และคาดว่าน่าจะ Sideway อยู่ในกรอบแคบ ๆ

สรุปว่าทิศทางทองคำเช้านนี้อาจจะมีรีบาวน์ ขึ้นมาได้บ้าง และรอการยืนยันการกลับตัวของกราฟ

สำหรับแนวรับแนวต้านเช้านนี้ แนวต้าน1200 1204 แนวรับ 1186 1183

กลยุทธเช้านนี้ เน้นการตั้งรับ ที่ราคา 1186 ขึ้นไป หรือถ้า พ็อตว่าง เปิด Long 1190 ขึ้นไป ทำกำไรจังหวะรีบาวน์ที่ราคา 1203

สำหรับเช้านนี้ ขอให้ทุกท่านโชคดี

------------------

พี่นูดี

ตามคาด เมื่อคีนทองหลุด 1204 ไหลลงไปที่ 1189 อิอิ / กราฟรายวัน ค่าmacd หลุดต่ำกว่า 0 ดูไม่ดีคะ คิดว่าทองคำยังคงทำ side way down ต่อไป จุดสังเกตทองคำทำขาลง คือ ลงมากๆๆ ขี้นน้อยๆๆ วันนี้คิดว่าทองคำคงไปไม่ไกล ต้าน 1200-1204 ส่วนคนที่รอเข้าทองคำแท่ง ใจเยนๆๆ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

------------------

จอย

สรุป ทุกกราฟ สัญานซื้อยังไม่มา มีแค่รีบาว์นระยะสั้่นๆ ทองแท่งรอต่อ

-----------------

TEE เพิ่มเติม (คุณ ตี๋ ฝากความคิดถึงเพื่อนๆ ไทยโกล์ด ด้วยค่ะ....)

กราฟจะเล่นเร็วๆๆๆน่ะครับระวังเข้าซื่อไม่ทันน่ะครับ1163แน่นอนครับ

1163-----------1224---------------1265---------1295-------1322

ราคาจะอยู่ที่1189----1193----1197ให้ไปรอที่1163ครับหรือ17900---17800ครับ