ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

รายวัน และรายW ทองอยู่ขาลง

ขอบคุณมากมาย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รายวัน และรายW ทองอยู่ขาลง

ขอบคุณค่ะ คุณ p59

ถ้าเป็นทองแท่ง ก็ทนๆกันไป (ผมก็ยังถืออยู่)

ถ้าเป็น GFก็ออกก่อน รอสัญญาณเขียวค่อยเข้าใหม่ onion5003.gif

ขอบคุณค่ะ และอรุณสวัสดี เช้าวันจันทร์ เข้ามารอครูPค่ะ B) B) B) B) B)

มารอเรื่องอะไรครับ

กราฟก็ยังเป็นกราฟเดิมครับ ยังไม่มีอะไรใหม่

ไม่ทราบว่าเล่นอะไรอยู่ ทองแท่งหรือ ฟิวเจอร์

และมีความรู้แค่ไหน

ดูกราฟอะไรอยู่

ชอบกราฟแนวไหน

***ในเวปนี้ มีผู้รู้(กูรู) มากมาย เลือกสักคนที่คุณชอบ เพราะกูรูแต่ละท่านจะมีแนวทางที่แตกต่างกัน คุณชอบแนวไหนก็ไปดูกราฟของกูรูท่านนั้น

ส่วนผมเอง เป็นแค่คนขี้โม้ ไม่ได้เก่งไม่ได้รู้อะไร แค่อยากโม้ก็เท่านั้นเอง (ดูเป็นแค่เขียวแดง)

ผมเคยรู้ เคยอวดเก่ง แต่ตอนนี้ผมโง้มากเลย แนวรับ แนวต้านลืมหมดแล้ว ( อ.บอกให้ลืม) ตอนนี้รู้แค่ แดงขาย เขียวซื้อ

เมื่อวันก่อนไปสัมนา ได้สูตรใหม่มา ยังใช้ไม่เป็น คงต้องฝึกกันพักใหญ่ ฝึกเป็นแล้วจะเอามาเล่นสู่กันฟังนะ

หรือใครเก่งแล้วเข้าใจดีแล้ว ช่วยสอนผมด้วย ที่ว่า ซื้อทีละ2สัญญา ซื้อเดือนนี้ปีนี้1สัญญาแล้วซื้อเดือนเดียวกันแต่เป็นของปีหน้าอีกหนึ่งสัญญา แล้วกำไรส่วนต่าง

ถูกแก้ไข โดย p59

ขอบคุณค่ะ และอรุณสวัสดี เช้าวันจันทร์ เข้ามารอครูPค่ะ B) B) B) B) B)

โอ้โห ตื่นแต่เลยนะ

มารอเรื่องอะไรครับ

กราฟก็ยังเป็นกราฟเดิมครับ ยังไม่มีอะไรใหม่

ไม่ทราบว่าเล่นอะไรอยู่ ทองแท่งหรือ ฟิวเจอร์

และมีความรู้แค่ไหน

ดูกราฟอะไรอยู่

ชอบกราฟแนวไหน

***ในเวปนี้ มีผู้รู้(กูรู) มากมาย เลือกสักคนที่คุณชอบ เพราะกูรูแต่ละท่านจะมีแนวทางที่แตกต่างกัน คุณชอบแนวไหนก็ไปดูกราฟของกูรูท่านนั้น

ส่วนผมเอง เป็นแค่คนขี้โม้ ไม่ได้เก่งไม่ได้รู้อะไร แค่อยากโม้ก็เท่านั้นเอง (ดูเป็นแค่เขียวแดง)

ผมเคยรู้ เคยอวดเก่ง แต่ตอนนี้ผมโง้มากเลย แนวรับ แนวต้านลืมหมดแล้ว ( อ.บอกให้ลืม) ตอนนี้รู้แค่ แดงขาย เขียวซื้อ

เมื่อวันก่อนไปสัมนา ได้สูตรใหม่มา ยังใช้ไม่เป็น คงต้องฝึกกันพักใหญ่ ฝึกเป็นแล้วจะเอามาเล่นสู่กันฟังนะ

หรือใครเก่งแล้วเข้าใจดีแล้ว ช่วยสอนผมด้วย ที่ว่า ซื้อทีละ2สัญญา ซื้อเดือนนี้ปีนี้1สัญญาแล้วซื้อเดือนเดียวกันแต่เป็นของปีหน้าอีกหนึ่งสัญญา แล้วกำไรส่วนต่าง

รอครูPมาบอกเขียวแดงง่ะ B) B) B) B) B) B)

แล่นทั่ง ทองแท่งและฟิวเจอร์ อ่าน "อยากโม้" ของครูPมาตั่งแต่หน้าแรก

อยากถามคำถาม 1 คำถามไม่รู้ครูPยินดีตอบหรือไม่ :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

อยากถามคำถาม 1 คำถามไม่รู้ครูPยินดีตอบหรือไม่ :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

ยินดีครับ biggrin.gif

ยินดีครับ biggrin.gif

ขอบคุณค่ะ ครูPเคยโพสไว้ว่า ดูกราฟ3ระดับ

ระดับสั้น ระดับกลาง ระดับยาว ไม่ทราบดูอย่างไร ดูจากใหน

(ใช้MATASTOCK11 และ MT4อยู่) :( :(

ที่ผมพูดคือ MT4ครับ

MATASTOCK อยู่เครื่องลูกชายครับ (ผมแก่แล้ว เขียนสูตรไม่เป็น โหลดข้อมูลไม่เป็น เลยไม่ได้ใช้ )

ระบบไวๆ คือสั้นครับ ระบบนี้จะเขียวเร็วและแดงเร็วและมีความเสี่ยงสูง

ระบบไวๆนี้ก็ยังต้องค่าได้อีกว่าจะให้ไวแค่ไหน ไวมากก็เข้าออกบ่อยมาก เหมือนH/L3วันกับ5วันอะไรประมาณนั้น ดูรูปที่01ประกอบ

ระบบกลางก็จะช้ากว่าระบบไวๆ ก็อีกนั้นเหละก็ตั้งค่าได้ว่าจะให้แดงไวหรือช้ากว่าระบบไวๆแค่ไหน ดูรูปที่02ประกอบ

post-61-000272700 1309768801.jpg

post-61-001652100 1309768811.jpg

ส่วนระบบยาวก็ยาวเลย ต่ำกว่าMA50ถึงแดง ดูภาพประกอบ เส้นสีขาวคือMA50

post-61-053365800 1309769015.jpg