ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

อนุโมทนาบุญด้วยคะ คุณพี พระน้องผ่องมากคะ .......... วัดหลวงพ่อจรัญ โซดาไปนั่งสมาธิบ่อย แต่ก่อน เด๋วนี้เวลาหาน้อยมาก อดเลยคะ ได้แต่ ปฎิบัติที่บ้าน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เงินบาท เงินยูโร

ค่าเงินบาท แข็งเอา แข็งเอา ได้แต่บอกเขาว่า อย่าทำกับฉันอย่างนี้ มันเจ็บมากรู้ไหมhuh.gif

post-61-074305900 1310350500.jpg

สวัสดีครับคุณนาย ไม่ได้เจอกันนานเลย

ยังไม่ได้ดื่มครับ

ที่ตื่นเช้า เพราะต้องไปวัดอัมพวัน ให้ทัน 7.00น.

วันนี้ลูกชาย คนโตสึกจากการเป็นพระ

ผมต้องไปให้พรลูก ทั้ง3 (ตอนลูกทั้ง3ทำพิธีขออโหสิกรรม)

ลูกชายคนนี้ บวชแค่2เดือน แต่ ได้นั่ง 3-3 (เลยขอโม้สักหน่อย)

ขออนุโมทนาบุญกับครู P บุตรชายและพวกพ้องด้วยครับ

ขอถามครูPหน่อยค่ะ เส้นติดตามและเส้นพลังที่คูPเคยพูดถึง

ใช้อย่างไร และมีประโยชน์อยังงัยอ่ะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ก็ง่ายๆ ทองขึ้นเราก็ตามแทรนไป ภาษาที่เพราะๆเขาเรียกว่า Trailing Stop เส้นนี้จะตามราคาทองไปเรื่อยๆจนกว่าทองจะลง ก็จะ Stop ให้(หยุดให้)แล้วเปลี่ยนสีเป็นขาลงเราก็ออกไง ง่ายๆแค่นี้ครับ ปีหนึ่งได้30-40%ก็น่าจะพอ ที่เหลือเราต้องยอมเสียไปครับ เราจะเอาหมดเลยมันไม่ได้

อ.สอนว่าเล่นเอากำไรก็พอ ไม่เอาเก่ง

ดูกราฟนี้เป็นตัวอย่าง จะเห็นว่าเส้นนี้ตามราคาทองขึ้นไปเรื่อยๆ ยังไม่มีการหยุดเลย ดังนั้นก็ต้องทนถือต่อไปตามระบบ นอกจากเส้นนี้แล้ว ยังมีระบบเขียวแดงอยู่ด้านล่าง ระบบก็ยังเขียวอยู่ ยังไม่แดงเลย ก็ทนถือต่อไป นอกจากนี้ยังมีเส้น MA50อีกหนึ่งเส้น ถ้าคนเล่นยาว ราคาสูงกว่าเส้น50ก็ถือยาวววววววววววไปเลย ราคาต่ำกว่าเส้น 50 ก็ออก แบบนี้ก็ได้ สุดแล้วแต่ แต่ละคนว่าจะเล่นยาวแค่ไหน

post-61-083935500 1310359953.jpg

ถูกแก้ไข โดย p59

สวัสดีครับคุณนาย ไม่ได้เจอกันนานเลย

ที่ตื่นเช้า เพราะต้องไปวัดอัมพวัน ให้ทัน 7.00น.

วันนี้ลูกชาย คนโตสึกจากการเป็นพระ

ผมต้องไปให้พรลูก ทั้ง3 (ตอนลูกทั้ง3ทำพิธีขออโหสิกรรม)

ลูกชายคนนี้ บวชแค่2เดือน แต่ ได้นั่ง 3-3 (เลยขอโม้สักหน่อย)

:Pขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะคุณp59 :P

ยินดีด้วยค่ะ ลูกบวชให้ก็ชื่นใจแทนจริง ๆอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ก็ง่ายๆ ทองขึ้นเราก็ตามแทรนไป ภาษาที่เพราะๆเขาเรียกว่า Trailing Stop เส้นนี้จะตามราคาทองไปเรื่อยๆจนกว่าทองจะลง ก็จะ Stop ให้(หยุดให้)แล้วเปลี่ยนสีเป็นขาลงเราก็ออกไง ง่ายๆแค่นี้ครับ ปีหนึ่งได้30-40%ก็น่าจะพอ ที่เหลือเราต้องยอมเสียไปครับ เราจะเอาหมดเลยมันไม่ได้

อ.สอนว่าเล่นเอากำไรก็พอ ไม่เอาเก่ง

ดูกราฟนี้เป็นตัวอย่าง จะเห็นว่าเส้นนี้ตามราคาทองขึ้นไปเรื่อยๆ ยังไม่มีการหยุดเลย ดังนั้นก็ต้องทนถือต่อไปตามระบบ นอกจากเส้นนี้แล้ว ยังมีระบบเขียวแดงอยู่ด้านล่าง ระบบก็ยังเขียวอยู่ ยังไม่แดงเลย ก็ทนถือต่อไป นอกจากนี้ยังมีเส้น MA50อีกหนึ่งเส้น ถ้าคนเล่นยาว ราคาสูงกว่าเส้น50ก็ถือยาวววววววววววไปเลย ราคาต่ำกว่าเส้น 50 ก็ออก แบบนี้ก็ได้ สุดแล้วแต่ แต่ละคนว่าจะเล่นยาวแค่ไหน

ขอบคุณค่ะ และถ้าหมูน้อยอยากได้มาใช้บ้าง ต้องทำอย่างไรคะ :) :) :)

หรือต้องตั่งค่าอย่างไร :( :( :(

คุณ P คะ รบกวนถามว่าเส้นเขียวแดงเป็น indicator ชื่ออะไรคะ อยากหามาลงบ้างน่ะค่ะดูง่ายดี ขอบคุณค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับครู P บุตรชายและพวกพ้องด้วยครับ

สวัสดีค่ะ คุณP ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ ลูกชายดิฉันก็บวชแล้วเหมือนกัน แต่บวชเมื่อปีที่แล้ว เสียดายตอนบวชไม่บอก จะไปรำหน้านาค !53

อ้างผิดกระทู้ค่ะ !uu ลูกชายคุณP หล่อเหมือนลูกชายดิฉันเลยค่ะ !32 !53