ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

เสียดายตอนบวชไม่บอก จะไปรำหน้านาค 70bff581.gif

เอาขนาดนั้นเลยหรือ

ที่วัดอัมพวัน ท่านไม่ให้รำครับ จะทำยังไงดี (ท่านให้สวด พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณแทนการรำครับ)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลูกชายคุณP หล่อเหมือนลูกชายดิฉันเลยค่ะ em309.gif 70bff581.gif

เอาหลักฐานความหล่อมาดูหน่อยสิ biggrin.gif

คุณ P คะ รบกวนถามว่าเส้นเขียวแดงเป็น indicator ชื่ออะไรคะ อยากหามาลงบ้างน่ะค่ะดูง่ายดี ขอบคุณค่ะ

หาๆดูในนี้ น่าจะมีนะ ผมจำไม่ได้แล้ว หรือในกระทู้เก่าย้อนกับไปอ่านดู ก็มีอยู่ครับ

http://codebase.mql4.com/indicators

ขอบคุณค่ะ และถ้าหมูน้อยอยากได้มาใช้บ้าง ต้องทำอย่างไรคะ :) :) :)

หรือต้องตั่งค่าอย่างไร :( :( :(

คำถามนี้ ไม่มีคำตอบ ไม่รู้จะตอบว่าอะไรดี

เอาเป็นว่าถ้าเจอผม... ผมให้หมดเลย เอาไปลงใส่เครื่องแล้ว รู้หมดเลย ว่าตาP59 เนีย มีอะไร ทำอะไรไว้ ตั้งค่าไว้เท่าไร มีกราฟกี่ตัว มีTemplateกี่ตัว เหมือนยกเครื่องผมไปไว้ที่บ้านคุณเลย

แต่ไม่ต้องคิดมาก กราฟมีความสำคัญแค่10%เองครับ ถ้ามีวาสนาคงได้เจอกันนะครับ

เอาไปแล้ว ห้ามหัวเราะนะ ห้ามว่าผมบ้าด้วย มันคือความชอบส่วนตัว ที่นั่งหาเครื่องมือต่างๆมาเล่น มาศึกษา เสร็จแล้วก็บันทึกเก็บไว้

กลับไปหาตั้งแต่หน้าแรก เจอแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากนะคะ :wub:

ถูกแก้ไข โดย toktak

คำถามนี้ ไม่มีคำตอบ ไม่รู้จะตอบว่าอะไรดี

เอาเป็นว่าถ้าเจอผม... ผมให้หมดเลย เอาไปลงใส่เครื่องแล้ว รู้หมดเลย ว่าตาP59 เนีย มีอะไร ทำอะไรไว้ ตั้งค่าไว้เท่าไร มีกราฟกี่ตัว มีTemplateกี่ตัว เหมือนยกเครื่องผมไปไว้ที่บ้านคุณเลย

แต่ไม่ต้องคิดมาก กราฟมีความสำคัญแค่10%เองครับ ถ้ามีวาสนาคงได้เจอกันนะครับ

เอาไปแล้ว ห้ามหัวเราะนะ ห้ามว่าผมบ้าด้วย มันคือความชอบส่วนตัว ที่นั่งหาเครื่องมือต่างๆมาเล่น มาศึกษา เสร็จแล้วก็บันทึกเก็บไว้

ขอบคุณค่ะ ถ้ามีวาสนาคงได้เจอกัน

อรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารค่ะคณูPและเพื่อนๆ

เมื่อคืนลุ้นไม่ขึ้น หรือว่าได้เวลาน้องทองถอยแล้ว :wacko: :wacko:

เรียนอาจารย์P และชาวแมงเม่าทุกคนครับ

ขอบพระคุณอาจารย์สำหรับข้อมูลและความรู้ดีดีนะครับ ตอนนี้ผมเพิ่งเทรดโกลฟิวเจอร์ครั้งแรก แต่ไม่ได้ดูสัญญาณทางเทคนิค ดูแต่แนวรับแนวต้านของคนอื่น ค.เห็นคนอื่น และค.เห็นโบรคเกอร์จากบริษัทชื่อดังชื่อหนึ่งอย่างเดียว

ผมติดเหวครั้งแรกกับการซื้อขายที่ 3 สัญญา เล็ก ที่ 1507 ครับ -_-'' คิดอยู่ว่าจะทำอย่างไรดี

ถึงกระนั้นเรื่องที่ผมอยากจะขอถามอาจารย์ก็คือว่า โวลู่ม ข้างล่าง ในกราฟของอาจารย์ที่เป็นระบบเขียวแดง และเป็นโวลู่มขึ้นและลงนั้น เป็น Indicator ที่หาได้จากไหนเหรอครับ ผมได้เส้น Ma แดงเขียวมาแล้ว แต่พอไม่มีโวลู่ม(ตัวที่ใช้อยู่ก็ไม่ตรง)

ก็เลยลำบาก

และอีกคำถามหนึ่งก็คือ การเล่นระยะ สั้น กลาง ยาว ต้องดูกราฟในช่วงเวลา ไหนบ้างน่ะครับ ใช่ 1 h 4 h และ 1day รึเปล่าครับ

อย่าเล่น s ถ้าไม่เก่งจริง เป็นเรื่องจริงแท้เลยครับ =-=' ขอเป็นอุทาหรณ์เล็กๆน้อยๆ ในความประมาท และฟังแต่ความคิดคนอื่นให้กับผู้เล่นใหม่ทุกคนนะครับ และขอบุญกุศลนี้ ให้สำเร็จแก่เหล่าชาวแมงเม่า และเจ้าของกระทู้ อาจารย์ p ด้วยครับ

ขอให้ปีกเม่าของพวกเราโบยบินต่อไป ปราศจากการมอดไหม้นะครับ

ขอบคุณครับ

(รบกวนอาจารย์ด้วยครับ )

post-3653-029696500 1310439633.gif

ถูกแก้ไข โดย phonkub

ไม่เข้าใจคำถมครับ

ขอเป็นภาพประกอบด้วยได้ไหม

***หลักการเล่นGFง่ายมากครับ

1.คุณต้องมีเงินทุนสูง100%ของราคาทองคำจริงที่คุณเล่น

2.คุณต้องลงไปในระบบ 50%

3.ให้เล่นยาวๆ ใจแข็งๆ (ใจไม่แข็งไม่ควรเล่น โอกาศเสียเงินมีมาก)

4.หวังกำไร 30-40% (หวังมากกว่านี้จะผิดหวังได้)

5.ทำทานมากๆ ทำทุกๆเดือน หรือมากกว่านั้นก็ได้ แค่ครั้งละ108บาท

***ผมไม่ใช่คนเก่ง ผมอาศัย เล่นยาว

หลายต่อหลายครั้ง ผมก็ติดลบ คือเข้าตามระบบ แต่ทองลง แต่ระบบยังไม่แดง ผมก็ทนเอาครับ เดียวมันก็ได้ หรือเร็วๆนี้ ที่ผ่านมา ระบบเขียว ทองก็ไม่ลง แต่เงินบาทแข็ง เงินเราก็เป็นลบ ก็ต้องทนเอาครับ วันนี้เงินอ่อน มันก็คืนมาให้ผมแล้ว rolleyes.gif

***เราต้องรู้ว่าเจ้ามือ เป็นเจ้ามือระดับโลก หลายต่อหลายครั้ง มันหรอกให้เราออก แล้วมันก็ขึ้น

ดังนั้นถ้าเล่นสั้น มันกินเราหมดตัวแน่ เราต้องหน้าหนาเข้าไว้ มองยาวๆ ทนและก็ทน และแล้วมันก็ต้องแพ้เรา

เส้นMA50เส้นเดียวก็ได้เงิน ผมขอยืมกราฟเพื่อนสมาชิกมาลงให้ดูอีกที่ ที่ต้องยืมมาเพราะมันเห็นภาพชัดดี ว่าแค่ MA50ก็ได้เงิน แต่ที่สำคัญคือ คุณทนไหวเปล่า

post-61-020004300 1310440457.jpg

ต่อนะครับ

จากรูป จะเห็นว่าราคาต่ำกว่า MA50 ระบบแดง เราก็ออก

ราคาสูงกว่าMA50เราก็เข้า จากนั้นก็ทนและก็ทน ทองจะลงก็ให้ลงไป เดียวมันก็ขึ้น

ถ้าคุณทนได้ มันก็ได้เงิน ได้กำไรพอเพียง จริงอยู่ดูแล้วเหมือนหายไปมาก แต่ถ้าคุณคิดว่าเก่งจะเล่นแบบอื่นก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ผมไม่เก่ง ผมอาศัยเล่นยาว เล่นเอากำไร ไม่ได้เล่นเอาเก่ง

กราฟนี้ก็ได้ หรือกราฟไหนๆก็ได้ จงท่องไว้ว่ากราฟมีความสำคัญแค่10% ใจเรานี้60%

post-61-013719200 1310441031.jpg

ที่นี้มาดูจุดที่เขาหลอกให้ออก

พอหลอกให้ออกทองขึ้นยาวและแรง แต่เราก็ไม่กล้าตาม เพราะใจเราไม่กล้าพอ และเพราะเขารู้ว่าคุณกลัว เขาจึงหลอกคุณสำเร็จ

post-61-020068400 1310441322.jpg

สวัสดีค่ะคุณ P ขอบคุณสำหรับความรู้ค่ะ a-dang ก็นำความรู้เรื่อง ma 50 ไปใช้เหมือนกันค่ะ

มาดูคนเล่นสั้นบ้าง

จะเห็นว่ามีหลอกเยอะ

และบีบหัวใจทุกเวลา ทุกชั่วโมงก็ว่าได้

เมื่อเป็นเช่นนี้ คุณต้องเลือกแล้ว ว่าคุณ ใจ สู้ หรือ เปล่า ไหว ไหม บอก มา

post-61-033019900 1310441579.jpg