ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แต่ทุกทีที่ผ่านมา ราคารห่างไม่เกิน 100เท่าไหรนะครับ จากเมืองนอก แต่รอบนี้ห่าง200+ แล้ว ก็หลายวันด้วย มีวิธีแก้ไขไรได้มั่งนะครับ

เค้าทำมาค้าขายก็ต้องมีกำไรบ้างเป็นธรรมดา เค้าไม่ได้ทำการกุศลนะครับจะได้ไม่มีกำไร

ลองคิดดูบ้างว่าถ้าคุณเป็นฝั่งร้านทองคุณจะขายแบบไม่เอากำไรมั้ยล่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อะ...เส้น 1764 อันศักดิ์สิทธิ์ของพ้มออกฤทธิ์อีกแล้วน้า ... ใครลงมาโดนเป็นต้องเด้งดึ๋งออกไป..เด้งไปไกล ๆ เน้ออ้ายเด้อ ...

กลับบ้านไปเลี้ยงลูกก่อนนะครับ ... พบกันวันจันทร์ Have a good weekend! :D

ดีใจมากค่ะ ที่บ้านนี้ มีท่าน กูรู เพิ่มอีก 1 ท่าน

เป็นเกียรติอย่างยิ่งค่ะ

ขอขอบคุณมากๆครับผม

ทำใจเสียเถอะครับ ให้รู้ว่าเขาคือสมาคมผู้ค้าทอง ไม่ใช่สมาคมผู้ซื้อทองsleep.gif

ดังนั้นเขาต้องแสวงหาผลประโยชน์ให้กับกลุ่มของเขา(เป็นเรื่องธรรมดาอย่างยิ่ง)happy.gif

ตอนที่คนแย่งกันซื้อทอง ราคาตั้งจะสูงกว่าราคาที่เมืองนอกมากmad.gif พอเขาขายเราปั้บ เคาะซื้อที่เมืองนอกคืนทันที กำไรบาน laugh.gif

ตอนที่คนแย่งกันเอาไปขายราคาตั้งจะต่ำกว่าราคาเมืองนอกมากmad.gif พอรับซื้อเราปั้บเคาะขายที่เมืองนอกทันที กำไรบานlaugh.gif

ผมไม่ว่าเขาหร็อกครับ เพราะเข้าใจและยอมรับว่าสมาคมใดๆในโลกก็รักษาผลประโยชน์ให้กับสมาชิกทั้งนั้นbiggrin.gif

ปล. อาจไม่สบอารมณ์คนอ่าน แต่มันคือเรื่องจริงที่เราต้องยอมรับ และอยู่กับมันอย่างมีความสุขครับsmile.gif

เราดีใจที่เค้าไม่ปรับลงเยอะ อิอิ กำไรเราจะหด 555

ใครมาติดลบให้เรา ดีจัง !ee ว่าแต่ว่าพูดอะไรผิดเหรอคะ :D

แต่ทุกทีที่ผ่านมา ราคารห่างไม่เกิน 100เท่าไหรนะครับ จากเมืองนอก แต่รอบนี้ห่าง200+ แล้ว ก็หลายวันด้วย มีวิธีแก้ไขไรได้มั่งนะครับ

500-600 ก็เคยเจอมาแล้วครับ (ตอนลงแรงๆไม่กี่ปีก่อน สมาคมลงให้ต่ำสุดรู้สึกว่าจะ 12100 ในขณะที่เมืองนอกราคาราว 11500เท่านั้นเอง)

ก่อนหน้าก็มีคนเคยไปร้อง สคบ. ก็ไม่ได้เรื่องอะไรครับ เพราะถ้าจะเอาของ มังต้องมีค่าพีเมี่ยง ราคามังผังผวงlaugh.gif

นักลงทุนก็แปลกดีนะครับ

ผมคุยกับหลายๆคน พอตอนทองขึ้นก็แห่กันซื้อตามกันบางคนก็ออกทัน บางคนก็ติดดอย

แต่พอทองลงมาเยอะๆกลับไม่ซื้อกันบอกว่าจะลงอีก (- -')

เวรของกรรม กรรมของเวร ยังดีที่ไม่ขายล่วงหน้ากันอย่างน้อยก็ยังรอซื้ออย่างใจเย็น

ใครมาติดลบให้เรา ดีจัง 07baa27a.gif ว่าแต่ว่าพูดอะไรผิดเหรอคะ :D

พี่ปุณณ์กดบวกคืนให้ค่ะ สงสัยเขาไม่คุ้นสำนวนคุณ kunghdy มั้งคะ

ยังน่าจะลงอีกลึกไหมคะ รอเก็บเพิ่มอยุ่ค่ะ

เค้าทำมาค้าขายก็ต้องมีกำไรบ้างเป็นธรรมดา เค้าไม่ได้ทำการกุศลนะครับจะได้ไม่มีกำไร

ลองคิดดูบ้างว่าถ้าคุณเป็นฝั่งร้านทองคุณจะขายแบบไม่เอากำไรมั้ยล่ะ

สุดยอดครับ ถ้าคิดได้แบบนี้ ซื้อขายทองจะมีแต่ความสุข tongue.gif(เว้นติดดอยกะขายหมู 555 ไม่ค่อยสุขเท่าไร)

ทอง break trend line 10 นาที หยุดลง (ชั่วคราว?) ไม่รู้ว่าดีดไปได้ไกลแค่ไหน แนวต้านน่าจะเป็น 1800 ถ้าไม่มีข่าวดีก็อาจจะทะลุยากหน่อยนะคะ วันนี้ web board post ยาก(มาก) สงสัยระบบยังมีปัญหา คิคิคิ :lol:

ทองแท่งก็ทะยอยเก็บก็ได้ค่ะ 1750 1700 1650 แถวๆ นั้นค่ะ แบ่งหลายๆ ก๊อกหน่อย จะได้มีดอยหลายๆ อัน เป็นขั้นบันไดค่ะ 555++ จะได้มีบันไดไว้ลงดอย

silver อาการน่าเป็นห่วง หลุด 40 ลงมาอีกแล้ว รอบนี้ 33 เหรียญ ไม่รู้จะรับอยู่หรือป่าว ต้องไปดูกราฟ ก่อน load data ไม่ได้ด้วยวันนี้ data ไม่มา :wacko:

ผมกดบวกให้แล้วคุณกุ้งจะได้สบายจาย อย่าไปคิดมากครับผมยังเคยกดผิดเลยแต่ดีมีแต้มบวกให้ทัน :lol:

ทำใจเสียเถอะครับ ให้รู้ว่าเขาคือสมาคมผู้ค้าทอง ไม่ใช่สมาคมผู้ซื้อทองsleep.gif

ดังนั้นเขาต้องแสวงหาผลประโยชน์ให้กับกลุ่มของเขา(เป็นเรื่องธรรมดาอย่างยิ่ง)happy.gif

ตอนที่คนแย่งกันซื้อทอง ราคาตั้งจะสูงกว่าราคาที่เมืองนอกมากmad.gif พอเขาขายเราปั้บ เคาะซื้อที่เมืองนอกคืนทันที กำไรบาน laugh.gif

ตอนที่คนแย่งกันเอาไปขายราคาตั้งจะต่ำกว่าราคาเมืองนอกมากmad.gif พอรับซื้อเราปั้บเคาะขายที่เมืองนอกทันที กำไรบานlaugh.gif

ผมไม่ว่าเขาหร็อกครับ เพราะเข้าใจและยอมรับว่าสมาคมใดๆในโลกก็รักษาผลประโยชน์ให้กับสมาชิกทั้งนั้นbiggrin.gif

ปล. อาจไม่สบอารมณ์คนอ่าน แต่มันคือเรื่องจริงที่เราต้องยอมรับ และอยู่กับมันอย่างมีความสุขครับsmile.gif

ตราบใดที่เค้ายังมีให้ซื้อ-ขาย แล้วเราได้กำไร ก็โอเค้ครับ อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์เลยครับ ทำกำไร อย่างมีความสุขครับ :lol:

ไปธุระข้างนอก พอกลับมาเห็นราคาแล้วต้องบอกว่า:sidewayup: ...โอ้แม่เจ้า (วันนี้มีแดด ฝนก็ไม่ตก เลยไม่ค่อยจะหนาวแล้ว)5fc0f220.gif

ตราบใดที่เค้ายังมีให้ซื้อ-ขาย แล้วเราได้กำไร ก็โอเค้ครับ อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์เลยครับ ทำกำไร อย่างมีความสุขครับ :lol:

กร๊าก Quote ผิดคนแล้วครับ ต้องไป Quote คุณ WATB โน่น ผมกินยาทัมใจมาตั้งนานแล้วครับtongue.gif