ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รบกวน สอบถามหน่อยครับว่า เมื่อวาน spdr ซื้อทองเข้า10 ตันราคาอะไรหรอครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวน สอบถามหน่อยครับว่า เมื่อวาน spdr ซื้อทองเข้า10 ตันราคาอะไรหรอครับ

1794

ต้องสารภาพว่าตัวเองดูตัวเลข COT ไม่รู้เรื่องเอาซะเล๊ย พยายามจะทำความเข้าใจ แต่ไม่เคยเข้าใจ อยากถามคุณ Leo_attack ว่า ตกลงพวกตัวแสบ Long หรือ Short เยอะกว่าคะ เห็นพวกนี้ short ตลอด มี S มากกว่า L สรุปเค้าเหลือสัญญา Short ค้าง อีกเท่าไรคะ ขอบคุณค่ะ 5fc0f220.gif

HAPPY BIRTHDAY เจ้าสัวด้วยค่ะ ต้อง b-day พี่ชายที่แสนดี (แต่บ้าๆ บอๆ) ของพวกเราหน่อยเนอะ 6f428754.gif

ไม่ต้องเข้าใจเรื่อง COT ก็ได้ครับ เพราะมันเป็นรายงานของอดีต ที่แค่บอกเราว่าที่ผ่านมามันขึ้นหรือลงเพราะไอ้โน่น S เท่าโน้น ไอ้นี่ L เท่านี้ แค่นั้นเอง

(หลายคนเจ๊งเพราะดูไอ้นี่แหละครับ 555 เพราะมันช้า ไม่ตรงวันพอดี)

แฮ่ๆ ยังดีนะ ที่บอกแค่ บ้าๆบอๆ ไม่ต่อด้วย หมอๆหมาๆ 70bff581.gif

HAPPY BIRTHDAY ค่ะคุณหมอเล็ก ขอให้รวย ทอง รวย เงิน

รวยแล้วรู้เรื่อง ก็แล้วกันเนาะ

ไม่ต้องเข้าใจเรื่อง COT ก็ได้ครับ เพราะมันเป็นรายงานของอดีต ที่แค่บอกเราว่าที่ผ่านมามันขึ้นหรือลงเพราะไอ้โน่น S เท่าโน้น ไอ้นี่ L เท่านี้ แค่นั้นเอง

(หลายคนเจ๊งเพราะดูไอ้นี่แหละครับ 555 เพราะมันช้า ไม่ตรงวันพอดี)

แฮ่ๆ ยังดีนะ ที่บอกแค่ บ้าๆบอๆ ไม่ต่อด้วย หมอๆหมาๆ 70bff581.gif

จะเปลี่ยนไปเป็นหมอหมาแล้วหรอครับพี่หมอ :lol:

แต่ก็ขัดใจเจ้า COT จริงๆ นั่นแหละครับ สรุปผลวันอังคาร แต่ประกาศวันเสาร์ =_= กลัวคนเค้าจะรู้ขนาดนั้นเลยรึ !_04

อย่kงงี้ต้องช่วยกันถล่มกลุ่มสถาบันด้วยการเอากระดาษไปแลก Physical เยอะๆ ของจะได้ขาดมากๆ !_08

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ขอบคุณข้อมูลจากทุกๆ ท่านค่ะ แฮปปี้เบิร์ดเดย์นะคะคุณหมอเล็ก !thk !01 !thk

เต้าหู้ขอคาราวะทุกท่านค่ะ ขออวยพรให้คุณหมอเล็กรวยไม่รู้เรื่องคือนับทองนับเงินไม่หมดซักที

เห็นน่ารักดีครับ เลยเอามาฝาก น่าจะเข้ากับบรรยากาศนะ

ภาพโปรไฟล์ใหม่ของคุณเม่า

สุขสันต์วันเกิดคุณหมอด้วยคนครับ

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณหมอนับถือดลบันดาลให้สมปรารถนา

สุขภาพแข็งแรงทั้งกายใจ ร่ำรวยเงินทองครับ ...

รบกวนถามคุณ Nexttonothing ค่ะ ว่ามีความคิดเห็นอย่างไร ต่อการสัมภาษณ์ของ David Morgan ที่ว่าทองจะลงถึง 1670 ค่ะ :) :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย Atuka

รบกวนถามคุณ Nexttonothing ค่ะ ว่ามีความคิดเห็นอย่างไร ต่อการสัมภาษณ์ของ David Morgan ที่ว่าทองจะลงถึง 1670 ค่ะ :) :rolleyes:

ระยะหลังมีการพูดถึงเรื่องการลงไปปิด Gap ที่ระดับดังกล่าว

หากถามผมปัจจัยพื้นฐานควรส่งทองไป 2,000$ แล้วด้วยซ้ำ

แต่ไม่ได้หมายความว่าเป็นไปไม่ได้นะครับ

(เพราะมันหมายถึงการปรับฐานประมาณ 11-12% จากจุดสูงสุด)

อารมณ์ตลาดระยะสั้นๆ "มันเดายาก" ความคิดเห็นของผมก็คงไม่มีอะไรนอกจาก

"หากมาผมคงเข้าซื้อเพิ่ม...แต่ถ้าไม่มาก็ดีไป"

ปล.อยากจะเตือนผู้ที่เล่น GF หรือพวกสัญญากระดาษ-กองทุนทั้งหลายด้วยนะครับ

กระดาษยังไงก็คือกระดาษ จากนี้ไปขอเน้นว่าเก็บของจริงดีที่สุดนะครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะรวยไม่เร็ว ผมเป็นห่วงเรื่องการสวิงของราคามากกว่า

ราคาเป้าหมายของทองไม่น้อยหรอกครับ แต่วิกฤต ศก.ครั้งนี้มีอะไรมากกว่านั้น ที่ของจริงเท่านั้นถึงจะ

ช่วยเราได้.

Happy Birthday..ครับคุณหมอเล็ก..

ขอให้สมหวังสมปรารถนาร่ำรวยๆๆ(มีเงินเป็นกองมีทองเป็นเข่ง) :lol:

:D สวัสดีค่ะคุณเน็ก

สุขสันต์ วันเกิดคุณหมอเล็กด้วยค่ะ มีความสุขมากๆน่ะค้ะ

ขอบคุณค่ะ

:)

เอากราฟช่วงจังหวะที่ทองมี correction หลังจากครบ wave หลักมาให้ดูค่ะ เอาไว้เรียนรู้ดูพฤติกรรมของมัน ตามประสา "History repeats itself" นะคะ ไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่นใดทั้งสิ้นนะคะ เพื่อการเรียนรู้ค่ะ หวังว่าจะมีประโยชน์กับทุกๆคนนะคะ

กราฟนี้เป็นช่วง June-Aug 2010 ปีที่แล้วช่วงปิด option ใหญ่กลางปี ทอง พักลงไปจากจุดเริ่มประมาณ 50% ให้สังเกตลูกศรสีฟ้านะ เวลามันพักมันจะขึ้นมา test high ก่อนหน้าเสมอ นั่นคือนิสัยของทอง (ไม่รู้มันเป็นโรคอะไร ต้องมาที่ high เก่า ฮา...) แต่ indicator มันกลับไม่ไปด้วยกันกับราคา (ลูกศรเขียวอันบน) !_Rd