ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Joch ปากน้ำโพ

วิเคราะห์เจาะลึกแผนการลงทุน by Joch ย้อนเวลาแต่ไม่ Upadate ปัจจุบัน

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันจันทร์ครับคุณtanawuth และเพื่อนนักลงทุนทุกท่านครับ ...ทิศทางวันนี้ยังมีแนวโน้มลง แต่ไม่มากอาจได้เห็นทดสอบ 1700 อีกรอบ และจะรับได้ไหมเรามาลุ้นกัน

แผน 1 ถ้าเป็นไปตามกร๊าฟสีเหลือง ทิศทางก็จะต้องไม่หลุดแนวรับ 1709-1700 ถ้าไม่หลุดและดีดกลับขึ้นไปยืนเหนือ 1780 ขึ้นไปได้ก็จะเป็นสัญญาณที่ดี เพราะทิศทางจะขึ้นไปทดสอบ 1805 อีกรอบและถ้าผ่านได้ เพราะทิศทางมีโอกาสเป็นไปตามกร๊าฟเส้นสีเหลืองอาจได้เห็นทดสอบ 1908 ในปีหน้าอย่างช้าเดือน 7 อาจได้เห็นถ้าเป็นไปตามนี้

แผน 2 ถ้าเป็นไปตามกร๊าฟสีชมพู ถ้าราคาไม่สามารถผ่านแนวต้านที่ให้ไว้วันนี้ไปได้และหลุดแนวรับ 1709-1700 ลงมาทิศทางก็จะมีโอกาสเป็นไปตามกร๊าฟเส้นสีชมพู ก็ต้องหยุดการลงทุนไว้ก่อน เพราะทิศทางก็จะโดนเทขายทำกำไรแบบทิ้งทวน SPDR ตุนไว้เพรียบ จะโดนเทขายจริงไหมลองมาลุ้นกัน ระวังอาจเห็น 1450 เลยก็ไม่แน่

แผน 3 ถ้าเป็นไปตามกร๊าฟสีเขียวต้องไม่หลุดแนวรับ 1709-1700 ลงมาอีกแล้ว ถ้าไม่หลุดจริงทิศทางก็มีโอกาสที่จะเป็นไปตามกร๊าฟสีเขียว ก็ยังมีโอกาสทดสอบ 1805 อีกรอบ แต่น่าจะไปไม่เกิน 1900 แล้วก็จะโดนเทหนักทำกำไร ถ้า 1900 มาจริงผมก็ขอล้างพ๊อตออกมาท้งหมดหลังเดือน 7 เป็นอย่างช้าโดยประมาณ

ทั้งหมดเป็นแผนการลงทุนแบบแผนระยะยาว.

และแผนการลงทุนของผมวันนี้มีดังนี้

แผน 1 สำรับทองแท่ง ตามกร๊าฟเส้นสีเขียว ถ้าวันนี้ไม่หลุดแนวรับ 1715-1702 และสามารถเด้งผ่าน 1725-1732-1741 ขึ้นไปได้ ก็ให้เฉลี่ยซื้อ ถ้าผ่านขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มทดสอบ แนวต้าน 1750-1754-1766 ถ้าผ่านขึ้นไปได้อีก ก็มีแนวโน้มทดสอบ 1796-1805 ถึงต้านนี้ให้ทำกำไรออกมาก่อนแล้วรอย่อแล้วค่อยเฉลี่ยซื้ออีกที เพราะถ้าผ่านขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มทดสอบ 1908 ต่อไป เป็นไปตามกร๊าฟเส้นสีเขียว แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 แต่ละต้านที่ให้ และหลุดแนวรับแผน 2 ก็ให้ชลอการลงทุน และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับทองแท่ง ถ้าวันนี้ราคาไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ขึ้นไปได้ก็มีแนวโน้มลงมาทดสอบแนวรับ 1715-1702-1699 ถ้าไม่หลุดลงมาทิศทางจะเป็นไปตามกร๊าฟสีเหลือง (ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะหลุด) ก็ให้สะสมซื้อเฉลี่ยเพิ่ม แต่ถ้าหลุด 1699 มาก็ให้ชลอการลงทุน เพราะถ้าหลุดลงมาจริงก็มีแนวโน้มทดสอบ 1529 เลยทีเดียว ตามกร๊าฟสีชมพู แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแผน 2 และสามารถเด้งผ่านแนวต้านแต่ละต้านที่ให้เฉลี่ยซื้อ และปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป

แผน 1 สำรับ Gf ตามกร๊าฟเส้นสีเขียว ถ้าวันนี้ไม่หลุดแนวรับ 1715-1702 และสามารถเด้งผ่าน 1725-1732-1741 ขึ้นไปได้ ก็ให้ปิด S เปิด L ถ้าผ่านขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มทดสอบ แนวต้าน 1750-1754-1766 ถ้าผ่านขึ้นไปได้อีก ก็มีแนวโน้มทดสอบ 1796-1805 ถึงต้านนี้ให้ปิด L ออกมาก่อนแล้วรอย่อแล้วค่อยเปิด L ต่อ เพราะถ้าผ่านขึ้นไปได้จริงก็มีแนวโน้มทดสอบ 1908 ต่อไป เป็นไปตามกร๊าฟเส้นสีเขียว แต่ถ้าไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 แต่ละต้านที่ และหลุดแนวรับแผน 2 ก็ให้ปิด L เปิด S และปรับแผนไปเล่นตามแผน 2 ต่อไป

แผน 2 สำหรับ Gf ถ้าวันนี้ราคาไม่สามารถผ่านแนวต้านแผน 1 ขึ้นไปได้ก็มีแนวโน้มลงมาทดสอบแนวรับ 1715-1702-1699 ถ้าไม่หลุดลงมาก็ทิศทางจะเป็นไปตามกร๊าฟสีเหลือง (ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะหลุด) ก็สะสมซื้อเฉลี่ยเพิ่ม(เปิด L) แต่ถ้าหลุด 1699 มาก็ให้ปิด L เปิด S เพราะถ้าหลุดลงมาจริงก็มีแนวโน้มทดสอบ 1529 เลยทีเดียว ตามกร๊าฟสีชมพู แต่ถ้าไม่หลุดแนวรับแผน 2 และสามารถเด้งผ่านแนวต้านแต่ละต้านที่ให้ปิด S เปิด L และปรับแผนไปเล่นตามแผน 1 ต่อไป ถ้าอ่านแล้วโดนใจก็ขอเสียงสนับสนุนจากท่านโดยการโหวตคะแนน+1 แต่ถ้าไม่โดนใจกด-1 ที่มุมล่างต้านขวาของกระทู้นี้ ด้วยนะครับ เพราะมันหมายถึงคุณภาพการวิเคราะห์ของผมด้วยครับ...ขอให้โชคดี

ทั้งหมดเป็นวิเคราะห์เจาะลึกแผนการลงทุน By อาจารย์จอร์ช ปากน้ำโพ นี้ ให้ไว้เพื่อเป็นแนวทางเพื่อประกอบการตัดสินใจลงทุนเท่านั้น สุดท้ายท่านต้องตัดสินใจเองอีกที กำลังเปิดเทรนวิธีการอ่านสัญญาณกร๊าฟทางเทคนิคเฉพาะตัว ด้วยสูตรส่วนตัวไม่ซ้ำใคร สนใจสอบถามรายละเอียดได้ที่ 0873196997 ยินดีต้อนรับ.....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ จารย์จอร์ช ขอไม่หลุด 1700 น๊า +1 !ee

ขอขอบคุณสำหรับท่านที่เข้ามาอ่านแล้วถูกใจ +17 โหวต ให้ขอให้โชคดีกับการลงทุนในวันนี้ด้วยนะครับ

กำลังหลุดแผน1มาเข้าแผน2แล้วครับ

ลุ้น ๆ ๆ 1700 รับไหวไหม ระวังหน่อย หมีมาแล้วจ้า ...

ขอบคุณอาจารย์...สำหรับข้อมูลค่ะ มีประโยชน์มาก

สวัสดีครับเพื่อนนักลงทุนทุกท่านครับ ...สถานะการณ์ตอนนี้น้องทอง มีสัญญาณพยายามจะดันขึ้นแต่ไม่สารถดันขึ้นไปได้เพราะแรงขายมากกว่าแรงซื้อ และชัดเจนแล้วครับว่า น้องทองหลุดตลาดกระทิงมาสู่ตลาดหมี หลุดจากแนวรับที่ให้ไว้สองแนว คือ 1748 และ 1700 และมายืนที่ 1677 ส่วนตัวผมขอจำศิลก่อนนะครับ สำหรับทองแท่ง ถ้าราคาไม่สามารถดีดกลับไปยืน 1750 ไม่ได้ ผมแนะนำว่าให้ชลอการลงทุนไว้ก่อนครับ รอสัญญาณการกลับตัวแล้วค่อยเข้าลงทุนใหม่ครับ ช่วงนี้ผมขอตัวไปดูแล Member ก่อนนะครับ ตอนนี้กำลังเปิดรับสมัคร Member สอบถามได้ที่ 0873196997 ...โชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย อ.Joch ปากน้ำโพ