ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะ คุณ thaitalkgold และเพื่อน ๆ ทุกคนค่ะ :57 :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองจะไปยังไงต่อหลังจากยืนยันเทรนใหญ่ๆด้วย 1730+- กันมาแล้ว ด่านต่อไป 1790+- ดูตามภาพเลยคับ แล้วทำความเข้าใจรูปแบบต่อเนื่อง หากยั้งตัวได้เหนือ 1770+- มีโอกาสทำรูปแบบ ดีดตัว ตามภาพ หากหลุดก็หลุดยาวทำไหล่ หรือ h&s มาดูกันเลย

ถูกแก้ไข โดย thaitalkgold

post-4992-0-21690100-1330126945.gif :Hi ขอบคุณนะคะคุณฉลามขาว :byeสัปดาห์หน้ามองทองขึ้นรึคะ :gvme ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ทองปิดแบบนี้ตามภาพเลยคับเตรียมทำรูปหรือจะขึ้นไปอีกทีตามโซนครับ 1770+- สำคัญ หากหล ุดโอกาสทำรูป H&S สูงมากครับ

อีกภาพเป็นการเทรด forex ของผมเองครับผมลงไว้เล่นๆครับ

ด่านต่อไป 1780+- 1790+- เลือกที่จะเขียว ต้องลุ้นกันหน่อยหากย่อก็เล่นบนเส้นเทรนไลน์คับไปลุ้นสุดโก่ง 1800+- อีกทีที่ปลายเส้นเทรนไลน์กันเลย โย่วๆ 88untitled.jpg

พอล ครุก​แมนคาดกรีซหลุดจากยู​โร​โซน, ​โปรตุ​เกสมี​โอกาสอยู่ต่อ 75%

สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- 3 ชั่ว​โมง 1 นาทีที่​แล้ว

นายพอล ครุก​แมน นัก​เศรษฐศาสตร์​เจ้าของรางวัล​โน​เบลกล่าวว่า มี​ความ​เป็น​ไป​ได้ประมาณ 75% ที่​โปรตุ​เกสจะยังคงอยู่​ในภูมิภาคยู​โร​โซน "ผมคิดว่ามี​ความ​เป็น​ไป​ได้ 75% นั่น​เป็น​เรื่องของ​ความ​เป็น​ไป​ได้ ​แต่จริงๆ​แล้ว​ก็​ไม่มี​ใครรู้​แน่ชัดว่าจะ​เกิดอะ​ไรขึ้น ส่วนกรณีของกรีซนั้น ผมคาดว่ากรีซอาจจะออกจากกลุ่มยู​โรซนอ่านต่อ

จาก

http://www.ryt9.com/tag/%E0%B8%A2%E0%B8%B9%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B9%82%E0%B8%8B%E0%B8%99/

ข่าวเงินย่ำแย่หนักๆก็อาจส่งไปทองขึ้นแท่น 1800+- ไปก็ได้ใครจะรู้

post-4992-0-71107500-1330421755.jpg ขอบคุณคะคุณฉลามขาว :aa ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ด่าน 1780+- 1790+- หากเจอข่าวแรงๆเข้าไปอาจจะผ่านได้โดยไม่ยาก หากจะเล่นรอสวิงมาที่เส้นล่างกรอบเขียวดีกว่าครับราวๆ 1770+- เป้นแนวรับในกรอบ 3เหลี่ยมพอดี แล้วก็ กันขาดทุนไว้ ราวๆ 1765+-ลงไปเพราะหากต่ำกว่านี้ กราฟเปลี่ยนรูปแน่นอน ส่วนตัวก็รอดูรูปกราฟอยู่ครับ ไม่ได้ทำอะไรมากมาย แต่ก็ลุ้น 1800+- กับข่าวแรงๆจากยูโรอยู่ :_02

ขอบคุณค่ะ คุณ ฉลามขาวตีกราฟอิสระ ลุ้น 1800 :uu :gd :upstrong:

เหวอ หลุดมาแล้ว ก่อนไปโรงเรียนขออีกสักภาพเถอะ หลุด ด่านแรกเลย 1780+- ครับผมกรอบฟ้าเอาไม่อยู่ ด่านต่อไป 1790+- ด่านนี้หินมากเพราะ หากเล่นเหนือด่านนี้โอกาส1800+- ก็มีมากขึ้น