ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป้าแรกไปแล้วนะครับ หลังจากนั้นมองว่า มันจะขึ้นไปเทสข้างบนได้อีกไหม เพื่อทำรูปขนาดใหญ่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จะผ่านจุดแนวต้านเดิมได้ไหมครับ หากไม่ผ่าน ทำแขน ระนาวคับ

ตามภาพเลยคับ รีแทร็ก 50% แปลว่า ข่าวเมก้ามีสิทธิ์ออกมาดี rsi เคลื่อนต่ำ หากเข้าสูตรนี้ มองตรงแดงๆล่างๆไว้เลยคับ เทกระจาด หาก เมก้าตัวเลขไม่งาม ก็ rsi วิ่งลิ่ว + ตัดผ่าน 50% fibo โชคดีครับ

มองที่ H4 กราฟ 4 ชม.รอบใหญ่ กว่าจะหมดรอบต้องให้ทองเทสแนวต้านผ่านครับ 1680+- กราฟในอาทิตย์นี้น่าจะฟอร์มตัว แล้วก็ ไม่น่าจะผ่านนะครับ เป็นเพียงการอนุมาน นอกจากข่าวของเมก้าจะร้ายแรงจริงๆ ส่วนตัวมอง sideway ด้านบน กรอบ รับ 1656+- 1650+- เล่น กรอบใหญ่ๆ 1670+- หารูปแบบเพื่อฟอร์มตัวเทส 1680+- หากผ่านตรงนี้ก็ถือยาวเลยครับ GREEN Zone รอบลงหมดแล้ว

1700+-แล้วฉลุยไปที่ 1710 1720 อย่า คิดว่าเป็นไปไม่ได้ครับ ช่วงบ้าทอง คงจำกันได้ครับ จะได้ :bye

ลงมาแกว่งตามคาด จากแนวต้าน 1670+- นะครับ จะไปไหนต่อก็ตามภาพเลย อนุมานไว้แล้วคับ ว่า เล่นในแชลแนลลิ่ง ยังคงมองว่าไม่น่าจะหลุด 1670+- ในทันที ถ้าหลุด 1670+-นั่นคือยาวคับ แต่หากกราฟทำโดจิกลับตัวแถวๆนี้ให้ระวังครับ บางทีอาจจะขึ้นไปรีแทร็ก เพื่อ กลับเข้าแชลแนลขาลง สำหรับฟอร์มตัว ก็ได้ ส่วนตัวมองว่ายังคงไซเวร์ในกรอบอยู่ จนกว่าจะทำรูปเพื่อ ทะลุแนวต้าน 1670+- กรอบการเล่นมองว่า แนวต้าน 1660+- 1665+- 1670+- แนวรับ 1640+-กันเลยทีเดียว

ขอบคุณ ท่านฉลามขาว ขอรับ :gd

http://www.facebook.com/MusicSharingTH

คลิ้กเพื่อกดไลค์

ฝากกดไลค์ด้วยนะครับ เพจร่วมบริจาคเครื่องดนตรีที่ไม่เล่น ไม่ใช้แล้ว ให้กับเด็กชาวเขา เด็กที่มีหัวใจรักในดนตรี น้ำใจคนไทยยิ่งใหญ่อยู่แล้วครับ เพจนี้ของพี่สาวผมเองครับผม ร่วมบริจาคได้นะครับ หากร่วมแชร์ต่อๆกันด้วยจะขอบคุณมากครับ เพราะ ในเฟจนี้มีแต่สายงานด้านดนตรี และ คนที่ทำเพื่อมวลชนโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนคับ เราสุขใจ ท่านสุขใจ คนไทยรักกันครับ

ถูกแก้ไข โดย ฉลามขาวไทยแลนด์

รอบขาขึ้นเพิ่งจะเริ่ม เดียวกราฟลงมาพักตามเส้นก่อน อย่ารีบร้อน หลังจากทะลวง 1670+- ก็เข้า โซนเขียวแล้วคับ ตอนนี้ได้เทรนไลน์ ระนาวเลย วางแนวรับที่ 1694+- ถึง 1690+- แนวต้าน 1700+- หากหลุดวิ่งกันระนาวคับ มองไกลที่ 1710+- 17xx+-

ขอบคุณท่านฉลามขาว ขอรับ :gd

ราคาได้ขยับปรับตัวลงเล็กน้อยหลังจากขึ้นไปทดสอบแนวต้าน 1694+- 1690+- ยังสามารถไปต่อได้อีกยาวไกลเนื่องจากรอบขาลงหมดแล้วคับเล่นมานานแล้วต่อไปถึงตากระทิงบ้าง ด่านที่เหลือคือ 1700+- 1710+- หากทะลุได้วิ่งอิสระเลยที่ครับ 1800+- in hign target โชคดีครับ