ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขออวยพรย้อนหลังนะคะ วันนี้เพิ่งมีเวลาเข้ามาอ่าน

Happy Birthday รำ่่ำ่รวยความสุขและเงินทอง สุขภาพแข็งแรงนะคะ :30

ขอบคุณครับ คุณ 'Mug

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีตอนเช้า วันที่ 25/11/2011 เวลา 10.00 น. ทุกคนนะครับ

เมื่อวาน ราคา วิ่งขึ้นและลง ที่ 1701-1687=14 เหรียญ ไม่ขยับไปไหนมาก

วันนี้คาดการณ์ว่่า ราคาทองคำยังคงจะเป็น ในลักษณะ Side Ways เช่นเดิม

แต่คาดการณ์ว่า วันนี้ หาก หลุด แนวรับหลัก ที่ 1774**** หรือแนวต้านหลักที่ 1713**** คาดว่า จะห็นทิศทางของราคาทองคำ ชัดเจนมากยิ่งขึ้นครับ

แนวต้านวันนี้ คาดการณ์เบื้องต้น ไว้ที่ ขึ้นทดสอบ 1695-1700** 1713****ต้องผ่านให้ได้ ไปต่อ 1721-1727 ส่วนแนวรับนั้น ประเมินบื้องต้นดังนี้

แนวรับ 1682** 1674***ถ้าหลุด ลงไปทดสอบ 1666.66-1664 อีกครั้ง ****

วันนี้จับตาดูว่าราคาทองคำจากวิ่งไปทิศทางไหนต่อไปนะครับ

ช่วงนี้ ลุ้นกันไม่ขึ้นเลยไม่ว่า จะเป็น ลุ้นให้ ขึ้น หรือ ลุ้น ให้ ลงก็ตาม .......................

กรอบเล็กๆ 1675-1705 กรอบใหญ่ๆ 1660-1710 ครับ

[url9.44.25112011.gif[/url]

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน คร๊าบ..................... :_06

วันนี้ขอเอากราฟ เมื่อวาน มาเล่าใหม่นะครับ ทิศทางและแนวโน้มของกราฟ ยังคง เหมือนเช่นเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง ครับ................................. :061

ขออนุญาติ เอากราฟ ตอนเช้ามาเล่า ใหม่ ตอนเย็น อีกละ ครับ

และนำข่าว เศรษฐกิจโลก เล็กๆน้อย เอามาฝากครับ

-- โกลด์แมน แซ๊คช์ คาดการณ์ปี หน้าว่า ราคาสินค้าโภคภัณฑ์(รวมทั งทองคําด้วย)จะขึนได้ราว 15%

-- G บลูมเบิร์กสํารวจความเห็นต่อทิศทางราคาทองคําในอีก 2 เดือนข้างหน้าจากนักวิเคราะห์ 26 คน ได้ผล ดังนี 18 คน มองว่าจะขึ น, 6 คน มองว่าจะลง,

2 คน มองว่าจะเคลือนไหวในกรอบแคบ (เครดิต คุณ กัน สรรพกัณฑ์)

ไปจริงๆ แล้วครับ...................ขอให้วันรี้โชคดีไม่มีดอยครับ

ถูกแก้ไข โดย Rจานอั๋น

หวัดดีจานอั๋น +1ให้นะ ยังไม่ได้ซื้อเลยรู้สึกราคาทองคงเหนื่อยไม่ค่อยวิ่งไปไหน ก้อพักผ่อนกันไป บายดีนะเมื่อวานรีบกลับบ้านแน่เลย เห็นหายไปเลย ทานข้าวยังจานอั๋นอิอิ

จานอั๋น - ขอถามความคิดเห็นว่า ทองน่าจะดีดระหว่างขึ้น / ลง น่าจะไปทางทิศทางไหนค่ะ

หวัดดีจานอั๋น +1ให้นะ ยังไม่ได้ซื้อเลยรู้สึกราคาทองคงเหนื่อยไม่ค่อยวิ่งไปไหน ก้อพักผ่อนกันไป บายดีนะเมื่อวานรีบกลับบ้านแน่เลย เห็นหายไปเลย ทานข้าวยังจานอั๋นอิอิ

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง เมือ่วานรีบกลับบ้านไปหน่อยอ่าครับ Sorry...

วันนี้ คงต้องลุ้นกันอีก ยาว เลยครับ อิอิ...........แล้วคุณกระต่ายทอง สบายดีไหมครับ ไม่ได้ทักทายกัน ตั้ง หลายชั่วโมง..แนะอิอิ

จานอั๋น - ขอถามความคิดเห็นว่า ทองน่าจะดีดระหว่างขึ้น / ลง น่าจะไปทางทิศทางไหนค่ะ

ถ้าหลุด 1674 ลงไปทดสอบ 1666.66-1664***** หลุด1664ขาลง

ถ้าผ่าน 1713 ไปต่อครับ 1721-1727****ผ่าน 1727 ขาขึ้นครับ

ตอนนี้ประเมิน เบื้องต้น ไว้ ในลักษณะ Side Ways ที่ 1680-1710 ก่อนยังไม่สามารถ ทราบทิศทางที่ชัดเจนได้ ครับ ตอนนี้

สวัสดีครับ คุณกระต่ายทอง เมือ่วานรีบกลับบ้านไปหน่อยอ่าครับ Sorry...

วันนี้ คงต้องลุ้นกันอีก ยาว เลยครับ อิอิ...........แล้วคุณกระต่ายทอง สบายดีไหมครับ ไม่ได้ทักทายกัน ตั้ง หลายชั่วโมง..แนะอิอิ

:Hi สบายดีจ้า วันนี้จานอั๋นกลับบ้านกี่โมง อาทิตย์หน้าเข้าเช้ารึบ่าย กาแฟมั้ยจะได้หายง่วง แพลนตอนนี้ว่าจะเล่นสั้นๆดีกว่า ขี้เกียจถือยาวเหงา ถ้าว่างจานอั๋นเข้ามาบ่อยๆดิคิดถึง OKมั้ยจานอั๋น :thk +1ให้นะจ๊ะ