ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

พูดง่าย ๆ ครับ ตอนนี้มันกำลัง ลาก กิน จุด Stop loss ของนักลงทุนอยุ่ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มันเล่นเอางง จริงๆๆ ขอรับ อ.อั๋น :38

มันเล่นเอางง จริงๆๆ ขอรับ อ.อั๋น :38

ทำไรไม่ทัน ตั้ง จุด เจ้า เอาหมด ทั้ง ตามขาลง ตาม ขาขึ้น และ ตัดขาดทุน :023 โหดเกินไปละครับ ของจริง ยังไม่มา เนี้ยแค้นำจึ้ม นะเนี้ย

ขอบคุณ R จานอั๋นค่ะ

ไปช่วยแจ้งข่าวห้องขอเดาด้วย น่ารักจริงๆ

นอนรึยังคะ แต่สงสัยว่าคงยังหลับไม่ลงแน่ๆ เลย

จานคิดว่าไปอีกไกลมั๊ยคะ

ขอบคุณ R จานอั๋นค่ะ

ไปช่วยแจ้งข่าวห้องขอเดาด้วย น่ารักจริงๆ

นอนรึยังคะ แต่สงสัยว่าคงยังหลับไม่ลงแน่ๆ เลย

จานคิดว่าไปอีกไกลมั๊ยคะ

ขอลุ้น ข่าวเฟด ก่อนครับ กำลังจะออกแถลงการณ์ ประมาณ สรุป อ่าครับ ไอ้ที่เรา รับข่าวกันไปเมื่อกี้ มัน ยังไม่เป็นทางการซะเท่าไหร่ครับ ถ้า ออก QE3 จริง เป้าหมาย

ขอเดาว่า อาจจะ ประมาณ 1850-1950 ครับ

http://www.bloomberg.com/tv/

ของจริงมาแล้วครับ จะขึ้นหรือลง ก้ ตรงนี้ละครับ

ขอลุ้น ข่าวเฟด ก่อนครับ กำลังจะออกแถลงการณ์ ประมาณ สรุป อ่าครับ ไอ้ที่เรา รับข่าวกันไปเมื่อกี้ มัน ยังไม่เป็นทางการซะเท่าไหร่ครับ ถ้า ออก QE3 จริง เป้าหมาย

ขอเดาว่า อาจจะ ประมาณ 1850-1950 ครับ

หา! ยังไม่ใช่ของจริงหรือครับ ซวยแล้วสิ

จานอั๋นมีคิวอีจิงรีบโพสต์ด้วยนะจะได้รีบโดดขึ้นรถจ้า

เหนมีแว่ว มาแว้ว ครับ ตอนนี้ยังไม่แน่ใจ ว่า จะออก EQ3 เฮ้ย QE3 หรือไม่

เฟด ออกแนวไม่อยากให้มีเงินเฟ้อ ใจ ร่ม ๆ ไว้ก่อนนะครับทุกคน :17

อาจารย์คะ

ทำไมลงยาวเลย

เปนห่วงพวกที่ถือของอยู่จังค่ะ

จานอั๋นคะ

วันนี้ปล่อยดอยไปเยอะ ควรซื้อกลับมาบ้างดีมั๊ย

หรือรอพรุ่งนี้เช้าดีคะ ขอบคุณค่ะ

อาจารย์คะ

ทำไมลงยาวเลย

เปนห่วงพวกที่ถือของอยู่จังค่ะ

เช่นกันครับ หวังว่า คง คนที่มีของอยู่ ก็ึคงต้องใจเย็นไว้ก่อนนะครับ

ขออนุญาตนำมาให้กำลังใจ คนที่มีของอยู่นะครับ

28/8/2555 เวลา 17.05 น ถ้าใครมีเวลาหรือต้องการทราบ ว่าราคาทองคำจะย่อหรือลง ผมแนะนำให้ ดู US ไว้ด้วยละกันนะครับ

เช่น ถ้าหลุด 31.50 ลงมา นั้นหมายถึง US เริ่มไม่ดีเท่าไหร่ ครับ คนจะเทขาย Us ไปเก็งกำไรอย่างอื่นเช่น ทองหรือหุ้น หรือ สกุลเงิน

31.50-31.00 ถ้าเงินบาทไทยยังอยู่ในกรอบนี้ สถาการณ์ Us ยังคงทรงตัว ๆ ยังต้องรอดูต่อไปตัวเลขและการรายงายข้อมูลเศรษฐกิจต่าง

รวมไปถึง GDP ของอเมริกา ( ได้ยินข่าวลือมาว่า QE3 จะมีได้ ถ้า GDP อเมริกา แย่ลง)

31.00 ลงไป ทางอเมริกา เริ่มจะต้องตัดสินใจออกมาตราการ ต่าง ๆ ออกมากระตุ้นเศรษฐกิจครับ

ตอนนี้ 14-9-55 01.49 US 30.9x-31.0x กว่า ถ้าหลุดไปถึง 30.50 อเมริกา จะต้อง รีบใช่นโยบาย ต่าง ๆ ทันที ครับ :57

ขอบคุณค่ะ อาจารย์อั๋นอย่าลืมพักผ่อนเยอะๆนะคะ

สงสัยคืนนี้อาจารย์จะไม่ได้นอน ฝันดีค่ะ