ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

จานอั๋นคะ

วันนี้ปล่อยดอยไปเยอะ ควรซื้อกลับมาบ้างดีมั๊ย

หรือรอพรุ่งนี้เช้าดีคะ ขอบคุณค่ะ

ดีใจด้วยครับ ที่ปล่อยดอยได้แล้วหลังจากที่รอ มานาน พอสมควร

การลงทุนก็ต้องมีคนได้ คนเสีย เป็นธรรมดา ครับ

แต่วันนี้ ในเมื่อเรา ปล่อย ดอย ออกไปแล้ว ก็ควร ใช้ ข่าว สารหรือปัจจัย

พื้นฐ่าน ในการเข้าซื้อดีกว่านะครับ จะได้ไม่เพิ่่มดอยใหม่อีกครั้ง

หรือ ก็ขอ แนะนำให้คุณ nuchaba ศีกษาหาความรู้ ด้านการลงทุน เพิ่มเติม ครับ

เพื่อจะได้นำมาเป็นเครื่องตัดสินใจ ในการลงทุน เพื่อสร้างผลตอบแทน ไม่ใช่ สร้างดอยเพิ่ม ครับ

และถ้าหาก ไม่รุ้จะไปศีกษาที่ไหนก็มาศึกษากับผมได้ ฟรีนะครับ

ผมก็ ยินดี แบ่ง ประสบการณ์ อันเล็กน้อยที่มีให้ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ ขอให้โชคดีครับ มีกำไร เยอะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีใจด้วยครับ ที่ปล่อยดอยได้แล้วหลังจากที่รอ มานาน พอสมควร

การลงทุนก็ต้องมีคนได้ คนเสีย เป็นธรรมดา ครับ

แต่วันนี้ ในเมื่อเรา ปล่อย ดอย ออกไปแล้ว ก็ควร ใช้ ข่าว สารหรือปัจจัย

พื้นฐ่าน ในการเข้าซื้อดีกว่านะครับ จะได้ไม่เพิ่่มดอยใหม่อีกครั้ง

หรือ ก็ขอ แนะนำให้คุณ nuchaba ศีกษาหาความรู้ ด้านการลงทุน เพิ่มเติม ครับ

เพื่อจะได้นำมาเป็นเครื่องตัดสินใจ ในการลงทุน เพื่อสร้างผลตอบแทน ไม่ใช่ สร้างดอยเพิ่ม ครับ

และถ้าหาก ไม่รุ้จะไปศีกษาที่ไหนก็มาศึกษากับผมได้ ฟรีนะครับ

ผมก็ ยินดี แบ่ง ประสบการณ์ อันเล็กน้อยที่มีให้ครับ

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ ครับ ขอให้โชคดีครับ มีกำไร เยอะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :gd

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์

ปกติก็เข้ามาติดตามอ่านทุกวันค่ะ แต่ไม่ค่อยได้ถามอะไร

จานอั๋นน่ารักเสมอ ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆ เช่นกันนะคะ

สำหรับผมแล้ว การได้ให้ความรู้กับใคร 1 คน นั้นก็หมายความว่า ผมได้รับความรู้เพิ่มขึ้นอีก 1 อย่างหรือมากกว่านั้น

เพราะแต่ละคน จะมี ประสบการณ์ มี มุมมองแตกต่าง กัน ยิ่งเราให้ความรู้ผู้อื่น เท่าไหร่

เราก็จะได้รับ ความรู้จากบุคคลนัั้นเพิ่มมากขึ้น

คนเราเกิดมามีข้อดี และก็มีข้อเสียกันคนละแบบ นะครับ ดังนั้น ก็จะเก่งหรือมีความรู้กันไปคนละทาง ครับ

แม้แต่บางครั้ง คนขอทาน ข้างถนนก็ยังให้ความรู้เราได้ ครับ

สู้ ๆๆๆกันนะครับทุกคน ผมขอเป็นกำลังใจให้ ครับ :57 สักวันจะต้องเป้นวันของเรา ครับ

Rจานอั๋นครับ พี่เก้พูดจบแล้วว่าไงบ้างครับ

ฟังไม่ค่อยออกอ่ะครับ ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงครับ

จบแล้วครับ ยังไม่มี NO QE3 ในตอนนี้ รอดู ตัวเลขเศรษฐกิจ ต่าง ๆ อีกครั้ง ส่วนข่าวเต็ม

พรุ่งนี้รออ่านจากนักวิเคราห์โบรกต่างๆ อีกครั้ง ครับ

ส่วนมาตราที่ใช้ ก็คือ ซือ้พันธบัตร ไปเรื่อย ๆ ในแต่ละเดือนก่อนครับ

ออกแนวประมาณนี้ครับ เอาคร่าว พอจับใจความนิดนิดครับ

คืนนี้ขอให้ทุกคนนอนหลับฝันดีนะครับ พรุ่ง ตื่นเช้า เช้า มา ก็ ทยอย ทยอย ขาย ไปบ้าง ละกัน ครับ :gd

จบแล้วครับ ยังไม่มี NO QE3

เวรแล้ว จั่วหัวข่าว Bloomberg ยังเขียนว่า Fed undertake QE3 With 40$Billion MBS purchases per month อยู่เลยครับ

แนวต้านแนวรับ สำหรับพรุ่งนี้เช้า ครับ

แนวต้าน 1765-1772 ดุว่าจะสามารถผ่านไปได้หรือไม่ ***** ไม่ผ่านระวังแรงขาย *** ผ่านได้ไปต่อ 1777 *** 1780-1790 ***

สรุปแนวต้าน ตอนนี้ นักลงทุนกำลัง วิเคราะห์ข่าวราคาทองคำ กันประมาณว่า จะเอาไงดี จะถือหรือปล่อย

หรือรอลุ้นพรุ้งนี้ เช้าดี ถ้าขาใหญ่ เข้ามาตอนนี้นักลงทุน จะไหล ตามขาใหญ่ไปในทิศทางนั้นทันทีไม่ว่าขึ้นหรือลง

(นักลงทุน ยังหวังลึก อยุ่ในใจว่า อยากให้มี QE3 นั้นเอง ออกแนวกำลังฝันอยู่ครับ )

แนวรับ 1755-1750 ดูแนวรับนี้เป็นสำคัญห้ามหลุด *** ถ้าหลุดให้ระมัดระวังทันที ****1739***1730-1724 *****

สรุปแนวรับ คืนนี้ต้องรอให้ราคาปิดตลาดก่อนหลังจากนั้นค่อยมาวัดใจกันอีกที่ ว่า ขาใหญ่ จะดันต่อไปหรือไม่ ****

ถ้าดันอีกไม่นาน จะลง **********แต่ถ้าไม่ดัน ราคาทองคำอาจมีโอกาศหลุด 1750 ลงไปอีกครั้ง ครับ

ตอนนี้ก็ขอให้นักลงทุนทุกคน นอนหลับฝันดี ครับ ไม่ต้อง คิดไรมากสำหรับ คนที่มีของ

พรุ้งนี้ตอนมา ก็เริ่มใหม่กันได้ และสำหรับใครที่ยังไม่มีของก็ รอทิศทางตลาดอีกครั้ง ว่าพรุ่งนี้จะเล่น กับแบบไหน

และดูว่าตลาดจะรับได้หรือไม่กับการไม่ QE3 ในตอนนี้ หรือว่า จะมีข่าวอะไร มาเสริม เพิ่มเตืมหรือไม่ ก็ต้องติดตามกันต่้อไป ครับ

คืนนี้ ราตรีสวัสดิ์ ครับ :37 :bye

พี่ครับ ผมพึ่งหัดเล่น ผมเห็นพวกพี่ๆขายทองกัน ผมไม่เข้าใจว่าขายกันได้ตลอด24 ชม.เลยหรอครับ(ผมเล่นแบบทองแท่งซื้อมาขายไปอ่ะครับ) ช่วยนะนำหน่อยครับผม

แม่ทองสุก ซื้อ ขาย ออลไลน์ 24 ชม ค่ะ ลองเข้าไปศึกษาดู (การลงทุนมีความเสี่ยง ถูกทางก็กำไร ผิดทางก็โดนเต็ม ๆ )

โชคดี มีกำไรนะคะ บาย

Rจานอั๋นครับ ทำไมข่าวจากที่ต่างๆว่ามี QE3 อ่ะครับ แต่ Rจานว่าไม่มีหรือครับ งงครับ

Rจานอั๋นครับ ทำไมข่าวจากที่ต่างๆว่ามี QE3 อ่ะครับ แต่ Rจานว่าไม่มีหรือครับ งงครับ

ขอบคุณครับ คุณ oniphand ข่าวด่วน มาแล้ว สรุป มี QE3 ครับ ผมขอขอบคุณ คุณ oniphand อีกครั้ง ที่คอยแวะมาแจ้งเตือนให้ เพื่อน ๆ ตั้งแต่เช้า

มี QE3 เรียบร้อยแล้วครับ ยืนยันข่าว ชัดเจนแล้วครับ

แล้วเดี๋ยว ตอนสาย ผมจะมาอธิบาย ว่า เราควรจะทำอย่างไร กับ การเทรด บน QE3 ต่อไปนะครับ

ขอโทษทีนะครับ ที่ ให้ข้อมูล ข่าวสารผิดพลาดไปครับ ขอโทษครับ :01 :01 :01

พี่ครับ ผมพึ่งหัดเล่น ผมเห็นพวกพี่ๆขายทองกัน ผมไม่เข้าใจว่าขายกันได้ตลอด24 ชม.เลยหรอครับ(ผมเล่นแบบทองแท่งซื้อมาขายไปอ่ะครับ) ช่วยนะนำหน่อยครับผม

ราคาทองคำที่ตลาดเมืองนอก มีการซือ้-ขาย กัน 24 ชั่วโมง กันแบบ Real time ครับ เมืองนอกซือ้-ขายกันเป็น เหรียญ ดอลล่าร์

แต่ตลาดเมืองไทย มีบาง โบรก เปิดการซื้อ-ขาย ไม่มากครับ

เมื่อเช้ามืดเลยช่วงตี 3 หน่อยๆผมจะมา post ขอบคุณRจานอั๋นที่อุตส่าห์ติดตามข่าวสารมาให้อย่างใกล้ชิดครับ

แต่เข้ากระทู้จาก iPad ไม่ได้เลยครับ แต่หน้า home โหลดได้ ไม่ทราบใครเป็นบ้างครับ

เพิ่งมาเข้าได้เช้า 6 โมงกว่าอีกที