ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ คุณกัมพลมากครับ ผมได้รับความรู้มากมายจากการสัมมนาเมื่อวานนี้ แถมยังได้สนทนากันอีกด้วย ไม่คิดว่าจะได้มีโอกาสคุยกัน โชคดีจริง

ตั้งใจว่าหลังรับประทานอาหารเสร็จ จะขอเก็บภาพเป็นที่ระลึกสักหน่อยเชียว คุณกัมพลติดธุระซะก่อนเลยพลาดไปเลย

อีกอย่างคือตั้งใจว่าจะฝากคำถามไปถามบนเวทีสักหน่อยว่า คนไหนคือคุณเด็กขายของ.........ให้ยืนโชว์ตัวหน่อย แฟนคลับเยอะมากกกกกกก

อยากรู้นะครับ คนอะไรรอบรู้และรู้รอบจักรวาลจริงๆๆๆ แถมยังเสียสละเวลานำพาข่าวสารมาโพสท์ทั้งวัน ทุกวัน

ตอนกลับงานเข้าซิครับ........คนรอลิฟท์มากเลยเดินลงบันไดหนีไฟด้วยเข้าใจว่า เปิดประตูไปจะเจอลานจอดรถ กลายเป็นฝั่งห้องพักของแขกเขาเสียนี่

เลยได้ลงลิฟท์จากชั้น4 มาชั้น. G. ลงมาถึงให้ขึ้นลิฟท์อีกคนก็รอเต็มไปหมด เลยตัดสินใจเดินขึ้นไปลานจอดรถอีก(อีกแล้ว).

ที่ว่างานเข้าก็คือ......ผมลืมดูว่าจอดรถไว้ที่ช้ันไหน????นะซิครับ. เดิน เดิน เดินขึ้นบันใดหนีไฟฝั่งลานจอดรถ ไปหาจากชั้น P1.ไปถึง P6. แต่ไม่เจอรถเลย

ผมมั่นใจว่าไม่ได้จอดสูงกว่านี้แน่นอน จึงเดินลงตามทางที่รถวิ่งลงมาเลย มาเจอที่ชั้น P2 นี่เอง. สรุปเดินขึ้นลงทั้งหมดรวม 5+6+4=15 ชั้น

สิ่งมีเรียนรู้มาทั้งวัน......ลืมหมดเลยครับ. จำได้ขึ้นใจอย่างเดียวเลยครับ. คราวหน้าจอดรถอย่าลืมดูว่าจอดชั้นไหน???????555

ปล. แบบว่า.....ความจำสั้น แต่รักฉันยาวววววววว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น่าจะมีใครอัด vdo แล้วลง toutube มั่งอ่า จะได้ชมบรรยากาศ

ติดงานไปไม่ได้เลย

:_02

เมื่อวาน ราคาหลุดแนวรับแถว 1720 เหรียญของเราไปเล็กน้อย ลงไปได้แค่เฉียดเส้นโบลิงเจอร์กลางของเรา ก่อนจะดีดกลับมาได้ประมาณระดับเดียวกับระดับราคาเมือวาน พร้อมกับสัญญาณที่ลงต่ำกว่านิดหน่อย

แนวโน้มราคาเหมือนจะสะสมกำลังบริเวณแนวต้าน เพื่อรอเบรคขึ้น แต่ส่วนตัว ที่เคยเห็น ถ้ามันพุ่งแรงเลย trend ขึ้นไป โดยย่อเพียงนิดเดียวแบบนี้ ก็ต้องระวังมันถอยแรงกลับมามาแนวรับเช่นกันครับ

- แนวต้าน วันนี้ เล็งโบลิงเจอร์ครับ ขอบบน ขวางไว้เต็มๆ ทั้งราย 4 ชม รายวัน ดูแล้ว วันนี้ น่าจะไปได้เต็มที่ไม่น่าเกิน 1745 เหรียญ

- แนวรับ ต้องเรียกเป็นโซนแถว 1730-1720 เหรียญ เพราะไม่รู้ว่า จะเด้งตรงไหนได้บ้าง ถ้าหลุด ก็น่าจะมีลง test ถึง 1705 เหรียญ ด่าน 61.8% ถ้ารับไม่อยู่ ก็ดูตามแนว fibo ถัดไป 1695 1683 ที่เป็นขอบล่าง trend (เขียว) ขาขึ้นรอบนี้ด้วย น่าจะเอาอยู่

ส่วนตัว รอเห็นขาชัดๆ ค่อยเข้าเพิ่ม ถ้าขึ้นสูงๆ ก็ทะยอยขายที่มี

สรุป แนวรับ 1730 1720 1705* แนวต้าน 1739 1745* 1753

แนวรับแนวต้านใกล้กันนิดเดียว ตัดสินใจยากจังคะ ขอบคุณเฮียกัมพลคะ :_cd