ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอขอบคุณค่ะ. รออ่านบทวิเคราะห์อาจารย์ทุกวัน วันไหนไม่ได้อ่านเหมือนขาดอะไรไป....:) :) :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง...

1. จุดซื้อเล่นยาว 1626+- วันนี้หากหลุดเขียวล่างแล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้ ก็ปิดทำกำไรน่ะครับ

2. ตามเทรนต่อไป เสี่ยงซื้อ 1682+- ลงมาตามคาดเด่ะ....คัททิ้ง 1672+- ทั้งหมดทั้งตัวเล่นยาวด้วย....

3. เป้าหมายเล่นสั้น 1705+- ปิดทำกำไรตัวเล่นสั้น ส่วนตัวเล่นยาว รอหลุดเขียวล่างค่อยปิดทำกำไร แต่หากทะลุดแดงบนเทรน 4 ชม. น้องทองอาจไปต่อได้....

ปล. ช่วงนี้คนเล่นแท่ง online และ GF หากซื้อตามที่ผมแนะนำ ขึ้นมากว่า 50 เหรียญแต่ขาดทุน หากหลุดเขียวล่าง ต้องตัดใจตัดขาดทุนน่ะครับไม่งั้น เดียวมันร่วงยาวจะแย่เอา เพราะค่าเงินบาททำพิษ ส่วนใครเล่น gold spot คงได้ค่าขนมกันไป....สบายๆ

น้อง set50 เมื่อวานคงได้กำไรเล่นสั้นกันไป ตอนนี้ผมมอง 980 อาจมาได้เหมือนกัน ใครรอเสี่ยงขายเล่นสั้น 970 ก็ขายซ้ำ 980 คัททิ้งทั้งหมด 995+- แล้วกันคับ...

ปล. สงสัยต้องไปหาเปิด set50 แว้วววว..... 980 น่าขายจริงๆ ไม่รู้มาตรงนี้เสร็จ สึนามิจะตามมาหรือเปล่า ตอนนี้อหุ้นวิ่ง เรียกแม่งเมาจนคนเริ่มสนใจในตลาดหุ้นมากขึ้น เรียกว่า ยิ่งคนสนใจมากเท่าไรตลาดยิ่งอันตรายมากเท่านั้น....ช่วงนี้ไงใครเล่นขาซื้อแนะนำควรมีสตอปลอสน่ะครับ ดูแล้วไม่รู้สึนามิจะมาเมื่อไรแค่นั้นเอง....แต่มาแน่ๆ

น้อง oil ที่บอก ว่าขึ้นมาจาก 84 เหรียญ ให้ปิดทำกำไรทั้งหมดก่อนแถว 95-97 เหรียญ คงได้ค่าขนมกันไปเต็มอีกรอบสำหรับน้อง oil สุดที่รัก ตอนนี้คงรอเก็บอย่างเดียว ส่วนใครเล่นสั้นเมื่อวานตามผมขายแถว 97 เหรียญคงได้ค่าขนมกันไป

น้ำมันรอบใหม่รอเก็บ 92.5 เหรียญ ตามด้วย 88 เหรียญจุดปลอดภัย ถ้าเล่นสั้นก็เก็บแถว 94.7 เหรียญพอได้ หากหลุดฟ้าล่างก็คัททิ้งแล้วไปรอเก็บใหม่แล้วกันครับ

อาจารย์ผมขายตามอาจารย์บอกเมื่อวานอ่ะแถว 1682 อย่างนี้ต้องคัทแล้วซื้อต่อรึป่าวคับ

ขอบคุณครับอาจารย์

เจอพิษบาทแข็ง แล้ว เจ้าฮะ ยังเทลงมาอีก

อาจารย์ผมขายตามอาจารย์บอกเมื่อวานอ่ะแถว 1682 อย่างนี้ต้องคัทแล้วซื้อต่อรึป่าวคับ

ตามเส้นเทรนมันยังไม่หลุดครับ ตามเทรน 1 ชม.ยังเป็นขาขึ้นอยู่อ่ะครับเพื่อขึ้นไปเทสเทรนลงแดงบน 4 ชม. เมื่อยังไปไม่ถึงผมเลยยังมองขึ้นระยะสั้นก่อนครับ แต่หากถึงเมื่อไรแล้วหลุดเขียวล่างถึงมองลงครับ.... ถ้าแนะนำก็ คัททิ้งแล้วเปลี่ยนเป็นซื้อ ดีกว่าครับ แล้วก็ตั้งสตอปลอสด้วยครับ.....

ถูกแก้ไข โดย clubjew