ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

จะรบกวนถามอาจารย์จิ๋วค่ะ เล่นทอง Gold Spot เล่นยังไงค่ะ พอดีกิ๊บเก๋ไม่ทราบข้อมูลตรงนี้เลยค่ะ อยากรู้ไว้เพื่อประดับความรู้ กิ๊บเก๋เล่น GF แท่ง ออนไลน์อยู่ค่ะ และ Gold Spot แตกต่างกับ GF ออนไลน์ยังไงค่ะ ขอบพระคุณมากคุ่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอความกรณาพี่ๆทุกคนช่วยทำแบบสอบถามด้วยนะครับ (รายละเอียดตาม link เลยครับ)

https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dC1UVHJrazZ4VUdJY0RhNVBxbHRaMFE6MQ

สวัสดีค่ะ อ.จิ๊ว

ไม่ได้เข้ามานาน อ.ยังมาให้ความรู้เหมือนเดิม ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้ 167x น่าจะหลุดเขียวล่างแล้วนะคะ รอซื้อที่เท่าไหร่ดีคะ (เล่นแท่งค่ะ)

ขอบคุณค่ะ

น้องทองยามค่ำคืน.....

หลังจากมานั่งดูกราฟเทรนเก่า แล้วดันมาติดที่ตีไว้เก่าก่อนปรับเทรนเลยคิดว่าน่าจะเล่นเทรนเก่ามากกว่า ใครที่ซื้อ 1682+- ให้ขยับสตอปลอสลงไปที่ 1670+- แล้วกันครับ ส่วนใครไม่มีของ เสี่ยงซื้อ 1675+- คัททิ้ง 1670+- เช่นเดียวกันเล่นสั้นน่ะครับ เป้าหมาย 1705+- ที่เดิม....

สวัสดีค่ะ อ.จิ๊ว

ไม่ได้เข้ามานาน อ.ยังมาให้ความรู้เหมือนเดิม ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้ 167x น่าจะหลุดเขียวล่างแล้วนะคะ รอซื้อที่เท่าไหร่ดีคะ (เล่นแท่งค่ะ)

ขอบคุณค่ะ

เล่นแท่ง ช่วงนี้ยังไม่น่าซื้อเพราะอยู่บนเส้นด้ายว่าจะไปหรือร่วงต่อ ถ้าจะซื้อรอผ่าน 1705+- ไล่ซื้อตามน่าจะปลอดภัยกว่า ราคาไม่น่าต่างจากคนที่ซื้อ 1626+- ก่อนหน้านี้เพราะบาทแข็งมากทำเอาคนซื้อก่อนหน้านี้เซ็งกันเป็นแถว หรือหากหลุด 1670+- อาจได้เก็บของถูก โซน 1600-1610 ที่แดงล่าง

โน้นเลยค่อยซื้อครับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew

สงสัยที่ตีตอนเช้าจะถูกแล้ว ตอนนี้หลุดหมดเลย :033 ไม่น่าตีใหม่เลย ตอนนี้ขอดูนอกตลาดก่อน หากโดนกินสตอปลอสที่ขยับมาที่ 1670+- ก็ยอม ออกมานั่งข้างนอกดีกว่า ไม่น่าเลยเรา

1669-1670 แล้วครับ ต้องยกธงขาวหรือยังครับอาจาร์ย

รอเจ้ามือ สามทุ่มครึ่งครับ เดาว่าเด๋วก็ดี เทมาเมกาต้องลากคืน ^^

1669-1670 แล้วครับ ต้องยกธงขาวหรือยังครับอาจาร์ย

พอดีดันมานั่งดู low ข้างเคียงดันมี 1666 ผมเลยขยับไปที่ 1665 ครั้งสุดท้ายจริงๆ จะไม่ขยับแล้ว พอดีไปดู silver ดันไม่หลุดเทรนและซื้อพร้อมทอง แต่ทองดันหลุดแต่ซิลเวอร์ดันไม่หลุดเลยขอขยับทองหลบไปอีกหน่อย :21

กราฟซิลเวอร์

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุณครับอาจารย์ กัดฟันถือต่อไป

ตอนนี้ตัวที่ซื้อตอน 1636 ขายตอนนี้ยังขาดทุนบาทละเกือบร้อยเลยครับ (แท่ง online )

แล้วถ้ามีเด้งขึ้นไปได้จะขายอีกครั้งตอนไหนดีครับ