ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

วันนี้ก็เป็นวันวัดใจอีกหนึ่งวัน

มีสัญญาณบางตัวบอกว่ากำลังจะกลับตัว

แต่สัญญาณบางตัวก็บอกว่า ยังเขียวอยู่

ส่วนคนที่จะSควรรอให้ระบบแดงหมดก่อนจะดีกว่านะครับ

ด้วยความเป็นห่วง

***แต่ตามคำสอนของอ.(คุณลุงโฉลก )ห้ามSถ้าไม่เก่งจริงๆ

post-61-032092200 1281401689.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอามาให้เพื่อนๆอ่านเตือนใจ ว่าในตลาดทุน น่ากลัวแค่ไหน

คุณลุงช่วยหนูด้วยนะคะ และขอโทษด้วยนะคะถ้าเป็นการรบกวน แต่หนูมองไม่เห็นใครที่จะช่วยได้จริงๆ

หนูก็ไม่ใช่นักการพนัน แต่ก็หลงมาอยู่ในทีเฟ็กซ์ ไม่รู้ทำไงดีค่ะ มันออกไม่ได้ ตอนแรกก็มีแค่ 1-2 สัญญา กลายเป็น 60 สัญญาไปแล้วค่ะ ตอนนี้ไม่ได้หวังไรมาก ขอแค่เงินต้นคืนก็พอใจแล้ว หนูไม่รู้จะพึ่งใครให้ช่วยแล้วค่ะ กร้าฟเทคนิคอะไร ก็ดูไม่เป็น จะศึกษาก่อนก็ไม่ทัน เงินมันอยู่ในนั้นหมดตัวแล้วค่ะ แถมไปยืมเงินแม่มาอีก กลัวเอาของแม่มาจมหมด เพราะต้องคืนแม่ด้วย

สัญญาตัวยู เคยได้กำไรจากมันมารอบนึง เมื่อเดือน 5 แต่ไม่ปิดและเปลี่ยนข้าง ล็อกไว้เฉยๆ แล้วก็เลือกข้างผิดมาตลอดเลย ตั้งแต่เดือน 6 จนเดี๋ยวนี้ค่ะ ไม่คิดว่าเซ้ทมันจะวิ่งกระฉูดไม่พักขนาดนี้ พอล็อกไว้นานๆ ก็กลายเป็น ลอง แซท เพิ่มขึ้นมากกว่าอีก เริ่มไม่แน่ใจแล้วว่ามันจะลงมาไหม ถ้าลองไปเรื่อยๆ กลัวมันลงและมีสัญญามากๆ ปิดไม่ได้ แย่อีก ไม่เปิดลองก็กลัวไม่ได้เงินคืน ตอนนี้ทำอะไรไม่เป็นเลยค่ะ

เล่นจนไม่มีเงิน จนกำลังคิดว่า ถ้าถึงเวลาจริงๆ จะซื้อออปชั่นแทนแล้วค่ะ ขนาดออปชั่น ยังเลือกผิดข้างเลย

แต่หนูดูกร้าฟเซ็ทในอดีตที่ผ่านมา มันก็วิ่งขึ้นไม่เกิน 60 วัน ก็ต้องย่อบ้างล่ะ แต่อยากให้พอร์ทอยู่ในความดูแลของคนที่มองเท็คนิคขาดค่ะ กลัวหลงทางกลายเป็นติดขาขึ้นอีก

ส่วนทองมองทางขึ้นตลอด แต่ที่ช้อตไว้ เพราะคิดว่ามันจะลงอีกนิดนึง ถึง 1150 ค่ะ ตัวที่ขึ้น ถ้าไป 1220 ก็จะเอาออกแล้วค่ะ แล้วช้อตเฉลี่ย ไม่ทราบว่าคิดถูกไหมคะ ยังเป็นหลักคิดเอง เดาเองค่ะ

ขอความเห็นคุณลุงด้วยค่ะ ว่าจะทำยังไงต่อไป

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ เพราะคุณลุงใจดี ต้องช่วยหนูแน่ๆ

ลุงโฉลกได้รับคำขอความช่วยเหลือประเภทนี้มากมาย ได้แต่สงสาร แต่ก็ไม่มีทางช่วย ต้องตำหนิคนใจร้ายที่พานักลงทุนที่ไม่รู้เรื่องเข้ามาหมดตัวในตลาดอย่างนี้ ตำหนิคนแนะนำให้เปิด Spread ช่างมีจิตใจที่อำมหิตโหดเหี้ยมจริงๆ ตำหนิครูผู้สอนที่ไม่เตือนว่าไม่ให้ใช้ Leverage คำแนะนำของลุงโฉลกคือ เลิกเล่นเถอะครับ เสียเท่าไหร่ก็เสียไป เลิกเล่น เพราะขืนเล่นต่อไปก็จะหมดตัวยิ่งกว่านี้อีก SET น่าจะขึ้นต่ออีก ทองคำก็ทำท่าจะขึ้นต่ออีก เลิกเถอะครับ ออกมาเถอะ ทุกคนจำเอาไว้นะครับ ไม่แน่จริงอย่า Short อย่าเล่นเป็นการพนันอย่างนี้ หมดตัวแน่นอนครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะงับ ๆๆๆ จะเก็บไว้คิดตอนลงทุน

ขอบคุณครับ คุณพี่P59 !01 !01 !gd !10

ผมเห็นด้วย 100% เลยครับ ไม่แน่จริงอย่า S

อ่านเรื่องที่คุณพี่P59กรุณานำมาลงให่อ่านเป็นข้อเตือนใจแล้ว อึ้งไปเลยครับ

เมื่อก่อน จะคิดลงทุนทองแท่ง ไปร้านทองเพื่อนคุณแม่จะซื้อทองแท่ง อาเจ่กเจ้าของร้านถามว่า

รู้เรื่องทองแท่งดีแล้วหรือ ให้ไปศึกษาก่อน ยังไม่ขายให้

ผมโชดดีครับที่เชื่ออาเจ่ก จึงค่อยๆศึกษา ค่อยๆลงทุน กำไรแบบไม่โลภมากเรื่อยมา ไม่ขาดทุน

คำว่า"จะศึกษาก่อนก็ไม่ทัน" เป็นเรื่องต้องห้ามสำหรับการลงทุนเลย ในความคิดของผมนะครับ

สุดยอดคำเตือน แต่ผมว่าคงมีคนไม่สนใจคำเตือน อีกมาก กลายมาเป็นแมลงเม่าครับ น่าสงสาร

ความโลภไม่เคยปราณีใคร ขอบคุณข้อมูลจากทุกท่านครับ

!01 !01 !01

ระบบไวๆ มีสัญญาณแล้วครับ ใครใจไม่ถึง ควรออกมานั่งนิ่งๆก่อน ใครจริงถึงก็ถือต่อไปอีกสักวันก็ได้ (รอให้แดงก่อนก็ได้ครับ)

***ระบบไวๆ นี้ ออกแบบมาสำหรับคนที่ใจไม่ค่อยถึง และคนที่มีเงินน้อย รับความเสี่ยงได้น้อย โดยเฉพาะเลยนะครับ

ส่วนใคร ใจถึงๆๆ เงินหนาๆ รับความเสี่ยงได้มาก ไม่เหมาะระบบนี้ครับ

ระบบไวๆ นี้ จะเข้าออกไวมากๆ เข้าออกบ่อยๆ แต่ก็ไำด้เงินนะครับ แต่จะได้เงินน้อยกว่าระบบที่แข็ง แต่ก็ได้ไม่ต่ำกว่า 20% นะครับ

post-61-009852200 1281571632.gif

ถูกแก้ไข โดย p59

ขอบคุณค่ะ คุณไวๆ เอ๊ยยย คุณพี แหะๆ

ติดตามทุกวันค่ะ !thk !thk !thk