ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Stephen2555

วิเคราะห์ทองแบบมือใหม่ จริงๆ นะตัวเทอร์

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ กระต่ายทอง พรุ่งนี้คงไม่ได้พาไปไหนไกล เพราะลูกยังเด็กอายุ 1 เดือน 2 สัปดาห์เองครับ แต่ที่หน้าบ้านทางจังหวัดผมเขาก็จัดงานใหญ่ คงพาเขาไปเดินเล่นถ่ายรูปเอาครับ โคราชเขาจัดงานบ่อยแถวหน้าย่าโมน่ะครับ ครอยากมาเที่ยวเชิญได้นะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ ช่วงเช้าฝรั่งขายหุ้น 350 M ระหว่างที่นั่งรอกราฟทอง ผมเลยไปจัดดอลล่ามาเกร้งค่าเงินเล่น ๆ เพราะดูกราฟค่าเงินแล้ว ถ้าดูไม่ผิด ผมเห็นกระทิงกำลังจะมาครับ ^^

ข่าวนี้ทำให้เงินบาทอ่อน และมีผลให้ทองคำปรับตัวขึ้นได้ครับ

สถานทูตสหรัฐประกาศเตือนภัยก่อการร้ายในประเทศไทย

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 13 มกราคม 2555 15:45:56 น.

สถานทูตสหรัฐได้ออกประกาศเตือนชาวสหรัฐในประเทศไทยว่า กลุ่มก่อการร้ายต่างชาติอาจจะก่อเหตุโจมตีสถานที่ท่องเที่ยวในกรุงเทพฯในเร็วๆนี้ ดังนั้น ขอให้ชาวสหรัฐระวังตัวเมื่ออยู่ตามสถานที่สาธารณะในกรุงเทพฯ ซึ่งเป็นจุดที่นักท่องเที่ยวชาวตะวันตกมักไปรวมตัวกัน

ข้อความเตือนระบุว่า ขอให้ชาวสหรัฐระมัดระวังตัวอย่างสูงเมื่อออกไปในที่สาธารณะ รวมทั้งระวังวัตถุหรือหีบห่อแปลกปลอมในพื้นที่ที่มีผู้คนอยู่หนาแน่น และรายงานพฤติกรรมต้องสงสัยแก่เจ้าหน้าที่โดยเร็วที่สุด ตลอดจนขอให้หลีกเลี่ยงการอยู่ในที่สาธารณะ โดยเฉพาะสถานที่ที่มีนักท่องเที่ยวต่างชาติพลุกพล่าน

Credit > อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย สุนิตา พรรณรักษา/ปนัยดา

โทร.02-2535000 ต่อ 323 อีเมล์: panaiyada@infoquest.co.th

ถูกแก้ไข โดย คุณพ่อมือใหม่

ถ้าอเมกายังมีข่าวไม่ดีออกมา ข่าวนี้อาจทำให้ทองขึ้น ได้ครับ

สหรัฐเผยยอดขาดดุลงบประมาณเดือนธ.ค.เกือบ 8.6 หมื่นล้านดอลลาร์สหรัฐ

กระทรวงคลังสหรัฐเผยยอดขาดดุลงบประมาณของรัฐบาลสหรัฐประจำเดือนธ.ค.อยู่ที่ระดับเกือบ 8.6 หมื่นล้านดอลลาร์สหรัฐ

จำนวนตัวเลขดังกล่าวทำให้ยอดขาดดุลงบประมาณรวม 3 เดือนแรกของปีงบประมาณ 2555 อยู่ที่ระดับ 3.217 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ ต่ำกว่าช่วงเวลาเดียวกันของปีก่อนซึ่งอยู่ที่ 3.689 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ

ทั้งนี้ รัฐบาลสหรัฐมีรายได้ 2.399 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ และรายจ่าย 3.259 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐในเดือนธ.ค.

ในช่วง 3 เดือนแรกของปีงบประมาณปีนี้ รัฐบาลสหรัฐเก็บเงินเข้าคลังได้ 5.554 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งเพิ่มขึ้น 4.4% จากปีก่อน ขณะที่รัฐบาลใช้จ่าย 8.772 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งลดลง 2.6% จากปีก่อน

โดยรัฐบาลสหรัฐรายงานตัวเลขยอดขาดดุลงบประมาณในปีงบ 2554 ซึ่งสิ้นสุดเมื่อเดือนก.ย.อยู่ที่ 1.299 ล้านล้านดอลลาร์สหรัฐ ซึ่งตัวเลขดังกล่าวเป็นเครื่องยืนยันถึงแรงกดดันงบประมาณที่ทวีความรุนแรงมากขึ้นสำหรับสหรัฐ

คณะบริหารของประธานาธิบดีบารัค โอบามา เผยเมื่อวานนี้ว่า รัฐบาลเรียกร้องให้สภาคองเกรสเพิ่มเพดานการกู้ยืม เนื่องจากรัฐบาลคาดว่าวงเงินกู้จะอยู่ภายในจำนวน 1 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ จากเพดานหนี้ในปัจจุบันที่ 15.2 ล้านล้านดอลลาร์สหรัฐ สำนักข่าวซินหัวรายงาน

credit>อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดยยุทธนา กวยเมี้ยน/สุนิตา

โทร.02-2535000 ต่อ 315 อีเมล์: sunita@infoquest.co.th

ขอบคุณนะคะคุณพ่อมือใหม่ มีโอกาสคงได้ไปโคราชจะแวะไป SAY HELLO นะคะ :54

ราคาทองคำฮ่องกงปิดตลาดวันนี้ เพิ่มขึ้นแตะ 15,300 HKD/tael

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 13 มกราคม 2555 16:16:16 น.

สมาคมแลกเปลี่ยนทองคำและเงินของจีน เปิดเผยว่า ราคาทองคำที่ตลาดฮ่องกง ปรับตัวขึ้น 30 ดอลลาร์ ปิดที่ระดับ 15,300 ดอลลาร์ฮ่องกง/ตำลึงในวันนี้

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ราคาดังกล่าวเทียบเท่ากับ 1,653.34 ดอลลาร์สหรัฐ/ทรอยออนซ์ ปรับตัวขึ้น 3.25 ดอลลาร์สหรัฐ ที่อัตราแลกเปลี่ยน 1 ดอลลาร์สหรัฐ/ 7.768 ดอลลาร์ฮ่องกงในวันนี้

credit

อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปนัยดา ปัทมโกวิท โทร.02-2535000 ต่อ 323 อีเมล์: panaiyada@infoquest.co.th

อยู่แถวหน้าย่าโม ร้านอะไรค่ะเนี้ย

เราก็เป็นคนโคราช แต่ได้สามีอยู่ระยอง เลยเป็นคนระยองไปแระ

ยินดีได้รู้จักนะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย หัดเล่น gf

คุณ หัดเล่นgf

ผมอยู่เส้นหน้าย่าโมครับ ถ.ราชดำเนิน ครับ ตอนนี้ที่บ้านยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ ตอนนี้ก็เป็นนักเล่นแร่แปรธาตุ แบบคนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ครับ ^^

อยู่แถวเทศบาลค่ะ แยกแต๊กฮะ ค่ะ

แต่แถวหน้าย่าโมนี้่ ร้านทองเยอะมากกกกกกก

แอบเปิดร้านทองชิมิ 555+

อยู่แถวเทศบาลค่ะ แยกแต๊กฮะ ค่ะ

แต่แถวหน้าย่าโมนี้่ ร้านทองเยอะมากกกกกกก

แอบเปิดร้านทองชิมิ 555+

โอ้ว ไม่รวยขนาดนั้นหรอกครับ อิอิ แถวเต๊กฮะ รู้จักครับ ไปกินก๋วยเตี๊ยวไก่ ตรงศาลเจ้า ที่ขายตอนเย็นน่ะครับ ผมไปกินบ่อย

แต่แถวหน้าย่าโม ทั้งเส้น ถนนชุมพล ถนนราชดำเนิน ร้านทองเยอะมาก เรียกว่าเป็นเยาวราช ของโคราชคงได้เลย ไปทางไหนมีแต่ร้านทอง อิอิ

ตลาดหุ้นไทยปิดแล้ว ฝรั่งขายทั้งวันที่ 431.06 M

เดาเงินบาทนะครับ ตอนนี้เงินบาทอยู่ที่ 31.79 บาท ผมเดาว่า ภายใน 24 ชม. มีแตะ 32 บาท ลองลุ้นกันดูเน๊าะ หาค่าขนม ระหว่างยังเข้าทองไม่ได้ ^^

World Today: สรุปข่าวต่างประเทศประจำวันที่ 13 มกราคม 2555

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 13 มกราคม 2555 17:30:00 น

ธนาคารกลางเกาหลีใต้ประกาศคงอัตราดอกเบี้ยที่ระดับ 3.25% ในการประชุมวันนี้ ซึ่งเป็นการตรึงอัตราดอกเบี้ยติดต่อกันในการประชุม 7 ครั้ง และเป็นการตัดสินใจที่สอดคล้องกับการคาดการณ์ของตลาด

-- กระทรวงพาณิชย์ของสหรัฐเปิดเผยว่า ยอดค้าปลีกและอุตสาหกรรมอาหารของสหรัฐปรับตัวเพิ่มขึ้นเล็กน้อยในเดือนธันวาคม และเป็นสถิติการขยายตัวที่อ่อนแอที่สุดในรอบ 7 เดือน

-- ธนาคารกลางญี่ปุ่น (บีโอเจ) เปิดเผยในวันนี้ว่า ปริมาณเงินหมุนเวียนในระบบ M3 ซึ่งประกอบไปด้วยกระแสเงินสดหมุนเวียน บวกกับเงินฝากเผื่อเรียกและเงินฝากประจำของธนาคารพาณิชย์ ธนาคารไปรษณีย์ และสถาบันการเงินประเภทอื่นๆ ปรับตัวเพิ่มขึ้น 2.2% ในปี 2554 แตะที่ระดับ 1.09892 ล้านล้านเยน ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์

-- ธนาคารกลางจีนเปิดเผยในวันนี้ว่า ทุนสำรองเงินตราต่างประเทศของจีน ณ สิ้นปี 2554 อยู่ที่ระดับ 3.18 ล้านล้านดอลลาร์ เพิ่มขึ้นจากระดับ 2.85 ล้านล้านดอลลาร์ ของปี 2553

-- กระทรวงการคลังเยอรมนีเปิดเผยว่า ยอดขาดดุลงบประมาณของรัฐบาลเยอรมนีในปี 2554 ลงมาอยู่ที่ระดับ 1.73 หมื่นล้านยูโร (2.21 หมื่นล้านดอลลาร์) ซึ่งลดลงมากกว่าที่ประมาณการไว้ก่อนหน้านี้ที่ 4.84 หมื่นล้านยูโร เกือบ 3 เท่า เนื่องจากเศรษฐกิจเยอรมนีขยายตัวแข็งแกร่งและมีรายได้จากการจัดเก็บภาษีเพิ่มขึ้น

-- คณะรัฐมนตรีภายใต้การนำของนายโยชิฮิโกะ โนดะ นายกรัฐมนตรีญี่ปุ่น ได้ประกาศลาออกแล้วในวันนี้ เพื่อปูทางสู่การเตรียมปรับคณะรัฐมนตรี ซึ่งถือเป็นการปรับคณะรัฐมนตรีครั้งแรกนับตั้งแต่นายโนดะได้จัดตั้งคณะรัฐมนตรีขึ้นเมื่อเดือนก.ย.ปีที่แล้ว

-- องค์กรเพื่อความร่วมมือและพัฒนาเศรษกิจ (OECD) เปิดเผยว่า ดัชนีชี้นำเศรษฐกิจของ OECD ยังคงบ่งชี้ถึงการชะลอตัวลงของกิจกรรมทางเศรษฐกิจในประเทศอุตสาหกรรมส่วนใหญ่

-- บริษัท แอปเปิล อิงค์ ประกาศในวันนี้ว่า ผลิตภัณฑ์ iPhone 4S จะไม่มีวางจำหน่ายในร้านค้าปลีกในกรุงปักกิ่งและเซี่ยงไฮ้ ในระยะนี้ พร้อมระบุว่า ร้านค้าปลีกของแอปเปิลในจีนได้นำ iPhone 4S ออกมาจำหน่ายจนหมดสต็อกแล้ว เนื่องจากความต้องการสมาร์ทโฟนรุ่นดังกล่าวมีสูงมาก

-- นายไมเคิล มานน์ โฆษกประจำสหภาพยุโรป (อียู) เปิดเผยว่า อียูยังไม่ตัดสินใจใช้มาตรการคว่ำบาตรเพิ่มเติมต่ออิหร่าน

โฆษกอียูออกมาปฏิเสธรายงานข่าวที่ระบุว่า อียูอาจเลื่อนใช้มาตรการสั่งห้ามนำเข้าน้ำมันจากอิหร่านออกไปอีก 6 เดือน และเลื่อนใช้มาตรการสั่งห้ามนำเข้าผลิตภัณฑ์ปิโตรเคมีออกไปอีก 3 เดือน เนื่องจากอียูต้องได้รับน้ำมันจากบริษัทอิหร่านที่ติดหนี้อียูเสียก่อน

-- สถานทูตสหรัฐได้ออกประกาศเตือนชาวสหรัฐในประเทศไทยว่า กลุ่มก่อการร้ายต่างชาติอาจจะก่อเหตุโจมตีสถานที่ท่องเที่ยวในกรุงเทพฯในเร็วๆนี้ ดังนั้น ขอให้ชาวสหรัฐระวังตัวเมื่ออยู่ตามสถานที่สาธารณะในกรุงเทพฯ ซึ่งเป็นจุดที่นักท่องเที่ยวชาวตะวันตกมักไปรวมตัวกัน

credit > อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย สุนิตา พรรณรักษา โทร.02-2535000 ต่อ 315 อีเมล์: sunita@infoquest.co.th