ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Stephen2555

วิเคราะห์ทองแบบมือใหม่ จริงๆ นะตัวเทอร์

โพสต์แนะนำ

:Hi หวัดดีวันหยุดคะคุณพ่อมือใหม่ ขอบคุณนะคะ :_Rd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Hi หวัดดีวันหยุดคะคุณพ่อมือใหม่ ขอบคุณนะคะ :_Rd

สวัสดีวันหยุดครับ :01 วันนี้ต้องพาเด็กๆ ไปเที่ยวไหนไหมครับ :La

:Announce แนบรูปกราฟ ค่าต่างๆ ของเมื่อวาน ครับ คาดว่าอาทิตย์หน้า จะ อยู่ในเทรน :upstrong:

สวัสดีวันหยุดครับ :01 วันนี้ต้องพาเด็กๆ ไปเที่ยวไหนไหมครับ :La

:uu ว่าจะพาตัวเองไปร้องเพลงที่JRคะอิอิ น้องบายดีนะคะ กำลังน่ารักกินแร้วก้อนอน ฝากหอมแก้มน้อง1ฟอดนะคะ

น้องสบายดีครับ กิน นอน ร้องเมื่อนมหมด ครับ อิอิ :_08

น้องสบายดีครับ กิน นอน ร้องเมื่อนมหมด ครับ อิอิ :_08

น้องเลี้ยงง่ายนะคะ โชคดีจังคะ วันเด็กขอให้น้องแข็งแรง สุขภาพดี อารมณ์แจ่มใสคะ :57

สวัสดียามดึกครับ วันนี้ยุ่งทั้งวันเลย งั้นขอเดาห์คืนนี้แล้วกันนะครับ

ผมมองว่า น่าจะ Sideway up แนวรับ คืนนี้ถึง 6 โมงเช้า ที่ 1637

เดาว่า ราคาทองจะเคลื่อนไปตาม นี้ครับ 1650 1656 1660

ฉะนั้นคืนนี้ กรอบ Sideway up ระหว่าง 1637 - 1660 หากเบรก 1660 ได้ มีอีกหลายป้ายให้ทำนิวไฮเลยครับ

หากหลุด 1637 ล้างแผนหาแนวรับใหม่ครับ

ราตรีสวัสดิ์ ฝันดีทุกท่านครับ

ถูกแก้ไข โดย คุณพ่อมือใหม่

สวัสดียามบ่ายทุกท่านครับ เนื่องด้วยnotebook พัง จึงไม่สามารถนั่งเดาได้ไว้รอถึงห้องจะมานั่งเดาให้ทราบครับ ตอนนี้จับตาดูค่าเงินบาท วันนี้ช่วงเช้าฝรั่งซื้อหุ้นแค่ 80 M เองมันผิดปกติ ยุโรปหลายประเทศมีแต่ข่าวร้าย ส่วนอเมกาก็มีแต่ดีขึ้นเรื่อย ๆ แต่ทำไมฝรั่งซื้อหุ้นบ้านเราน้อย อาจเป็นเพราะกังวลเรื่องก่อการร้ายภายในไทย ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้น บาทก็มีสิทธิ์อ่อน ทองก็จะแพง เราก็อาจจะรวย ลุ้นกันต่อไปครับ

หวัดดีคะคุณพ่อมือใหม่ ขอบคุณนะคะ :gd like รอลุ้นด้วยคนนะคะ :aa

สวัสดียามดึกครับ เพิ่งกลับถึงบ้าน ^^

อัพเดท ข่าวก่อนนะครับ

ดัชนีภาวะธุรกิจสหรัฐทะยานทุบสถิติ 9 เดือนหลังยอดออร์เดอร์ใหม่พุ่ง

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 17 มกราคม 2555 22:19:10 น.

ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขานิวยอร์กเปิดเผยดัชนีภาวะธุรกิจโดยรวม (Empire State Index) เดือนม.ค.พบว่า ดัชนีทะยานขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 9 เดือนที่ 13.48 จุด จากตัวเลขที่มีการปรับทบทวนที่ 8.19 จุดในเดือนธ.ค.

ยอดสั่งซื้อใหม่ๆที่เพิ่มมากขึ้น บวกกับสถานการณ์การจ้างงานที่กระเตื้องขึ้นทำให้ดัชนีภาวะธุรกิจโดยรวมในเดือนนี้สูงกว่าคาดการณ์ของนักเศรษฐศาสตร์ซึ่งประเมินไว้เพียง 11.0 จุด และอยู่ในระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนเม.ย.ปี 2554

ส่วนในวันพรุ่งนี้ สหรัฐจะมีการเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่น่าสนใจหลายตัว ได้แก่ ดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) เดือนธ.ค.จากกระทรวงแรงงาน, ข้อมูลเงินทุนไหลเข้าสุทธิและปริมาณการซื้อพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐของต่างชาติเดือนพ.ย.ที่จะรายงานโดยกระทรวงการคลัง ขณะที่ธนาคารกลางสหรัฐจะเปิดเผยข้อมูลการผลิตในภาคอุตสาหกรรมและอัตราการใช้กำลังการผลิตเดือนธ.ค. และสมาคมผู้สร้างบ้านแห่งชาติ (NAHB) จะรายงานดัชนีตลาดที่อยู่อาศัยเดือนม.ค.

อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปาริชาติ ชื่นชม/พันธุ์ทิพย์ โทร.02-2535000 อีเมล์: pantip@infoquest.co.th

ยูโรแข็งค่า หลังอัตราผลตอบแทนตั๋วเงินคลังสเปน-กรีซลดลง

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 17 มกราคม 2555 22:07:51 น.

เงินยูโรแข็งค่าขึ้น 0.8% เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ หลังอ่อนค่าลงในช่วง 2 วันก่อน โดยมาอยู่ที่ 1.2762 ดอลลาร์ต่อยูโร ณ เวลา 8.45 น. ตามเวลานิวยอร์ก

ยูโรได้รับปัจจัยบวกจากความสำเร็จในการเปิดประมูลตั๋วเงินคลังของรัฐบาลสเปนและกรีซ ซึ่งต่างก็มีอัตราผลตอบแทนลดลง หลังจากที่ก่อนหน้านี้มีความหวาดวิตกว่า ประเทศในกลุ่มยูโรโซนซึ่งมีหนี้สินท่วมท้นอาจจะประสบปัญหาในการระดมทุนแก้ยอดขาดดุลหนี้สาธารณะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อสแตนดาร์ด แอนด์พัวร์ส (S&P) ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของ 9 ประเทศในภูมิภาคนี้ รวมทั้งสเปนด้วยในวันศุกร์ที่ผ่านมา

ส่วนการประมูลตั๋วเงินคลังอายุ 6 เดือนของกองทุนรักษาเสถียรภาพการเงินยุโรป (EFSF) ก็ได้รับความสนใจอย่างคับคั่ง โดยความต้องการซื้อมากกว่าปริมาณที่นำออกจำหน่ายอยู่ 3.1 เท่า แม้ S&P ได้ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือระยะยาวของ EFSF ลง 1 ขั้น สู่ระดับ AA+ จากเดิมที่ AAA เมื่อคืนวันจันทร์ ซึ่งทำให้เกิดความกังวลเกี่ยวกับอุปสงค์ของนักลงทุนในการประมูลตั๋วเงินคลัง EFSF ในวันนี้

อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปาริชาติ ชื่นชม/พันธุ์ทิพย์ โทร.02-2535000 อีเมล์: pantip@infoquest.co.th

ดัชนีความเชื่อมั่นนักลงทุนเยอรมนีทะยานในเดือนม.ค.

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 17 มกราคม 2555 21:48:51 น.

สถาบัน ZEW ซึ่งเป็นสถาบันวิจัยเศรษฐกิจยุโรปในเยอรมนี เปิดเผยว่าดัชนีความเชื่อมั่นของนักลงทุนในเยอรมนีประจำเดือนม.ค.ทะยานขึ้น 32.2 จุดมาอยู่ที่ -21.6 จุด นับเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนก.ค.ปีที่แล้ว แต่ยังนับว่าห่างจากตัวเลขเฉลี่ย ซึ่งอยู่ที่ 24.5 จุด

ผลสำรวจความคิดเห็นนักวิเคราะห์และนักลงทุนสถาบันเกือบ 300 รายตั้งแต่วันที่ 2-16 ม.ค. เกี่ยวกับความคาดหวังในระยะกลาง พบว่าไม่เพียงแต่เยอรมนีเท่านั้น แต่ความเชื่อมั่นที่มีต่อเศรษฐกิจของกลุ่มยูโรโซนปรับขึ้น 21.6 จุดมาอยู่ที่ -32.5 จุดด้วยเช่นกัน

คาดว่าความเชื่อมั่นที่เพิ่มขึ้นนี้เป็นผลมาจากข้อมูลทางเศรษฐกิจของสหรัฐที่ส่งสัญญาณดีขึ้น รวมถึงอัตราผลตอบแทนที่ลดลงในการเปิดประมูลขายพันธบัตรของรัฐบาลสเปนและอิตาลีเมื่อไม่นานมานี้

นอกจากนี้ นักลงทุนยังคาดว่า เศรษฐกิจของเยอรมนีจะคงเสถียรภาพต่อไปในช่วง 6 เดือนข้างหน้า และยังเพิ่มการประเมินสถานการณ์เศรษฐกิจในปัจจุบันสู่ระดับ 28.4 จุด ซึ่งเพิ่มขึ้น 1.6 จุด สวนทางรัฐบาลที่คาดว่าจะเศรษฐกิจในไตรมาสสุดท้ายของปี 2554 จะหดตัว 0.25%

อย่างไรก็ตาม นักลงทุนปรับลดการประเมินสถานการณ์เศรษฐกิจปัจจุบันในกลุ่มยูโรโซนลง 7.7 จุดมาอยู่ที่ -51.8 จุด

กรีซประมูลตั๋วเงินคลังได้ 1.625 พันล้านยูโร ขณะผลตอบแทนลดลงเล็กน้อย

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 17 มกราคม 2555 21:02:49 น.

ทางการกรีซเปิดเผยว่า รัฐบาลกรีซเปิดประมูลตั๋วเงินคลังอายุ 3 เดือนได้ 1.625 พันล้านยูโร หรือประมาณ 2.06 พันล้านดอลลาร์ โดยต้นทุนในการกู้ยืมลดลงเล็กน้อย

ความต้องการตั๋วเงินคลังในวันนี้สูงกว่าที่นำออกจำหน่าย 2.90 เท่าตัว โดยอัตราผลตอบแทนลดลงจากการประมูลในเดือนที่ผ่านมาเล็กน้อยสู่ระดับ 4.64% จาก 4.68% ในเดือนธ.ค. ซึ่งในเวลานั้นความต้องการซื้อมีสูงกว่าตั๋วเงินคลังเสนอขาย 2.91 เท่าตัว

ทั้งนี้ กรีซขาดดุลงบประมาณมหาศาลมานานหลายปี จนรัฐบาลต้องใช้มาตรการรัดเข็มขัดอย่างเข้มข้นเพื่อแลกกับการรับความช่วยเหลือทางการเงิน ล่าสุดรัฐบาลกรีซกำลังเร่งผ่านร่างกฎหมายรัดเข็มขัดเพิ่มเติมเพื่อขอรับความช่วยเหลือรอบใหม่มูลค่า 1.3 แสนล้านยูโร

ก่อนหน้านี้เพียงไม่กี่วัน นางอังเกลา แมร์เคล นายกรัฐมนตรีเยอรมนีเปิดเผยว่า กรีซจำเป็นต้องปฏิรูปโครงสร้างเศรษฐกิจ ควบคู่ไปกับการใช้มาตรการรัดเข็มขัด เพื่อฟื้นฟูเศรษฐกิจให้กับมาขยายตัวได้อีกครั้ง

ผลตอบแทนตั๋วเงินคลังสเปนลดลง เมิน S&P ลดเกรด

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 17 มกราคม 2555 20:19:45 น

รัฐบาลสเปนเปิดประมูลขายตั๋วเงินคลัง 12 เดือนและ 18 เดือนได้ 4.88 พันล้านยูโรหรือประมาณ 6.23 พันล้านดอลลาร์ พลาดเป้าหมายสูงสุดไปเพียงเล็กน้อย โดยค่าใช้จ่ายในการกู้ยืมลดลง

ในการเปิดประมูลครั้งแรกนับตั้งแต่สเปนโดนสแตนดาร์ดแอนด์พัวร์ส (S&P) หั่นลดอันดับความน่าเชื่อถือเมือวันศุกร์ที่ผ่านมานั้น กระทรวงการคลังสเปนประมูลขายตั๋วเงินคลังอายุ 12 เดือนโดยให้ผลตอบแทน 2.049% เมื่อเปรียบเทียบกับผลตอบแทน 4.05% เมื่อวันที่ 13 ธ.ค. ขณะที่ตั๋วเงินคลังอายุ 18 เดือนให้ผลตอบแทน 2.399% จาก 4.226% ในเดือนที่ผ่านมา

ส่วนความต้องการตั๋วเงินคลังอายุ 12 เดือนสูงกว่ามูลค่าที่นำออกประมูลอยู่ราว 3.54 เท่า เมื่อเทียบกับ 3.14 เท่าในการประมูลครั้งล่าสุดในวันที่ 13 ธ.ค. ขณะที่อุปสงค์สำหรับตั๋วเงินคลังอายุ 18 เดือนอยู่ที่ 3.23 เท่าของมูลค่าที่มีการประมูล จาก 4.97 เท่าในเดือนธ.ค.

ผลการประมูลตั๋วเงินคลังดังกล่าวแสดงให้เห็นว่าการ S&P ปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือสเปนลง 2 ขั้นเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว แทบไม่ได้ส่งผลกระทบต่อความเชื่อมั่นของนักลงทุนในสเปน