ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Stephen2555

วิเคราะห์ทองแบบมือใหม่ จริงๆ นะตัวเทอร์

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ น้องงอแงมากครับ ฝีที่แขนเริ่มแตก สงสัยเขาคงจะเจ็บมาก ๆ

ขอให้น้องหายไวๆนะครับ :Dh

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ น้องงอแงมากครับ ฝีที่แขนเริ่มแตก สงสัยเขาคงจะเจ็บมาก ๆ

เดี๋ยวก็หายจ้า ใช่ฝีที่ฉีดวัคคซีนหรือเปล่าคะ

สวัสดียามเช้าครับ หายไป 2 วัน เพราะไข้หวัดเล่นงาน ลุกไม่ไหว วันนี้ดีขึ้นหน่อยจึงเข้ามาทักทายทุกท่านครับ

ช่วงนี้เดาว่า อาจจะมีกราปรับตัวลงมาบ้างนิดหน่อย เพื่อขึ้นไปต่อนะครับ อาจจะขึ้นไปทดสอบ 1750 อีกครั้งถ้าผ่าน ต้านใหญ่อีกทีก็ 1807 ครับ

แนวรับในช่วงนี้ผมให้ที่ 1732 17291726

แนวต้านในช่วงนี้ผมให้ที่ 1745 1740 1735

คิดว่าคงจะอยู่ในกรอบนี้เด้งไป เด้งมา ลุ้นกันไปก่อนนะครับ

โดยรวมกราฟสถานการณ์ยังดดีครับ กราฟเดินอยู่เหนือเส้นวัดดวง ยังไม่มีอะไรน่ากังวล

ขอบคุณคะคุณพ่อมือใหม่ ขอให้คุณพ่อและน้องน้อยร่างกายแข็งแรงนะคะ :uu :gd :57

สวัสดียามเช้าครับ หายไป 2 วัน เพราะไข้หวัดเล่นงาน ลุกไม่ไหว วันนี้ดีขึ้นหน่อยจึงเข้ามาทักทายทุกท่านครับ

ช่วงนี้เดาว่า อาจจะมีกราปรับตัวลงมาบ้างนิดหน่อย เพื่อขึ้นไปต่อนะครับ อาจจะขึ้นไปทดสอบ 1750 อีกครั้งถ้าผ่าน ต้านใหญ่อีกทีก็ 1807 ครับ

แนวรับในช่วงนี้ผมให้ที่ 1732 17291726

แนวต้านในช่วงนี้ผมให้ที่ 1745 1740 1735

คิดว่าคงจะอยู่ในกรอบนี้เด้งไป เด้งมา ลุ้นกันไปก่อนนะครับ

โดยรวมกราฟสถานการณ์ยังดดีครับ กราฟเดินอยู่เหนือเส้นวัดดวง ยังไม่มีอะไรน่ากังวล

สวัสดียามค่ำคืนครับ เมาขอเปลี่ยนแนวต้านนะครับ แนวต้านเดิม คือ 1745 1740 1735

เป็น 1754 1761 1772

ขอขยายกรอบเพิ่มนะครับ ADX กราฟรายวันแรงมากครับ คิดว่าน่าจะมีการสวิงตัวเยอะ จึงต้องขยายกรอบเพิ่มขึ้น แต่เป็นการขยายกรอบด้านบนครับ

ลุ้นกันต่อครับ สู้ ๆ ขอตัวไปทานยาพักผ่อนนะครับ ฝันดีทุกท่านครับ :bye :bye :bye

ขอบคุณมากค่ะคุณพ่อมือใหม่ ขอลุ้นกรอบบนด้วยค่ะ 1750 - 1780 สู้ ๆ (หายเร็ว ๆ น่ะค่ะคุณพ่อมือใหม่) :gd :uu

ขอบคุณมากค่ะคุณพ่อมือใหม่ ขอลุ้นกรอบบนด้วยค่ะ 1750 - 1780 สู้ ๆ (หายเร็ว ๆ น่ะค่ะคุณพ่อมือใหม่) :gd :uu

สวัสดีจ้าคุณ ohshikung ขยันจังมาเชียร์พี่ทองทุกวันเลย :gd

สวัสดีจ้าคุณ ohshikung ขยันจังมาเชียร์พี่ทองทุกวันเลย :gd

หวัดดีค่ะ คุณ Fairytale ที่ขยันเชียร์ ก็เพราะอยากลงดอยค่ะ อิอิอิ แบบว่า มือใหม่อยู่ค่ะ กำลังลงทุนทองคำได้แค่ 5 เดือนเองค่ะ :32 เข้ามาหาความรู้เพิ่มเติมในเว็บ thaigold ขอบคุณน่ะค่ะที่เข้ามาแวะทักทายกัน :uu :gd

สวัสดียามค่ำคืนครับ เมาขอเปลี่ยนแนวต้านนะครับ แนวต้านเดิม คือ 1745 1740 1735

เป็น 1754 1761 1772

ขอขยายกรอบเพิ่มนะครับ ADX กราฟรายวันแรงมากครับ คิดว่าน่าจะมีการสวิงตัวเยอะ จึงต้องขยายกรอบเพิ่มขึ้น แต่เป็นการขยายกรอบด้านบนครับ

ลุ้นกันต่อครับ สู้ ๆ ขอตัวไปทานยาพักผ่อนนะครับ ฝันดีทุกท่านครับ :bye :bye :bye

สวัสดียามสายแก่ ๆ เพิ่งตื่นครับ เจอยาแรงไปหน่อย ^^

เช้า่นี้กรอบยังเหมือนเดิมครับ

กรอบบน คือ 1754 1761 1772

กรอบล่าง คือ 1732 17291726

แต่มีข่าวดีมาบอกว่า ADX ปรับตัวสูงขึ้น จากเมื่อคืน 55 เป็น58

แสดงถึงว่า ตั้งแต่วันที่ทะลุ 1700 มาได้ ตลาดคึกคัก ขึ้นมาพอสมควร

ลุ้นกันต่อไปนะครับ สู้ ๆ

สวัสดีวันหยุดครับ หายไปหลายวัน พอดีว่าติดงานหลายอย่าง กอปกับกำลังจะทำธุรกิจ จึงต้องไปคุมงานตกแต่งที่ร้านน่ะครับ

กรอบบน คือ 1754 1761 1772

กรอบล่าง คือ 1732 17291726

มาเดาทองกันต่อดีกว่า ตอนนี้กราฟไม่สวยเลยครับ การไหลลงมาแบบนี้ ต้องเฝ้าดูก่อนครับ ไม่เหมาะที่จะไปรับ เพราะ แนวรับที่ผมมี 3 ด่าน โดนแหกหมด ซึ่ง มันตอนที่มันไหลลงมาแล้วปิดตลาด ยังมองดูไม่ออกว่า ถ้าเปิดตลาดต่อจะไปทางไหน เข้ารับก็ไม่กล้า เพราะ มีโอกาสลงไปวิ่งแถว 1700 อีก ช่วงนี้ต้องรอดูไปก่อนครับ

แนวรับ 1710 1700 1686

แนวต้าน 1726 1729 1732

ลุ้นต่อไปครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีมีชัยในการเทรดครับ :01 :01 :01