ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

เริ่มอัด VDO สะที ลุ้นไมค์กัน ^^ เคาะไป 2-3 ที น่าจะใช้ได้ล่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

^^ คนในบอร์ดนี้ใจดีทั้งนั้น ขอบคุณครับ ว่าจะตอบหลายทีละ ช่วงนี้ยุ่งๆ เกือบลืม - -! เลี้ยงข้าวผมก็พอค๊าบบ ผมกินจุนะ ^^

อย่าให้ได้เจอตัวเลยจ้า ม่ายมีปัญหากะคุณกระต่ายทอง เราเลี้ยงได้อยู่และ อิอิ

:031 ม่ายมีปัญหาคะคุณบอย ช่ายมั้ยจ๊ะอัยยาเพื่อนรักคริคริ :32

post-4992-0-93896600-1331698525.jpgpost-4992-0-88033300-1331698584.jpg

คุณกระต่างทองใจดี มากมายอยุ่และ อิอิ ไปรับลูกสาวก่อนเดี๋ยวมาจ้า

กะลัง งงกับ Cycle นิดนึงครับ เหมือนทอง SPOT จะยังม่ายช่าย Timing BUY แต่เหมือนสัปดาห์หน้าพวก Gold Share หรือ ETF มันจะเริ่มเป็นจุด BUY

GC VDO 14-3-2012 วันนี้ทำ VDO นานหน่อย ไม่ได้ทำนานล่ะ เกือบ 20 นาที และที่สำคัญอยู่ในช่วงหัวเลี้ยว หัวต่อด้วยเช่นกัน เนื้อหาเลยยาวหน่อยครับ

โชคดีครับ

สรุปจาก VDO GC 14-3-2012

1. มือใหม่ยังควรรอต่อไป เล่นยากแน่นอน เอาเวลาไปรดนน้ำต้นไม้ ฝึกทำอาหาร สบายใจกว่าเยอะ เล่นช่วงนี้

2. การ break Trend line แนวต้าน ค่อยพิจารณาเล่น Rebound ลึกอีกที แล้วค่อยลาก Support อีกที การเล่นใต้เทรนไลน์ เต็มไปด้วยความเสี่ยง (แน่นอนเสี่ยงสูง ผลตอบแทนสูง แต่คุ้มไหม ต้องลองดู ผมว่าไม่น่าคุ้ม)

3. แนวต้าน TF4 1683 และ 1689

4. แนวต้าน day 1712(ทดสอบแล้วล่วง), 1728, 1743

5. แนวรับสำคัญ 1623-1628*** , 1659, 1637 ที่กาดาวสำคัญ อันหลังสำคัญน้อยกว่า

6. ถ้าคิดว่าตรงนี้เป็นฐานแล้ว จุด STOPLOSS ของคนทั่วไป 1660 หรือคอมเทรด หลุด 1660 น่าจะลงแรง ดังนั้นการ ถ้าเทรดแถว 1663-1668 ไม่มีแรงซื้อดีดกลับให้รีบหยุดเล่นน่าจะดีกว่า ถ้าไป Stop แถว 1660 ราคาไม่ดีแน่นอน

โชคดีครับ

BOYLES

ถูกแก้ไข โดย boyles

ขอบคุณครับคุณบอย. ดูvdo กลับไปกลับมาหลายรอบเข้าใจและได้ideaในการtradeแล้วครับ. รอก่อนช้าๆได้พร้าเล่มงามอิอิอิ

ความจริงอยากแนะนำให้ SHORT มากกว่า ก่อนหน้านี้ แต่เล่น SHORT เล่นยากเลยไม่แนะนำมือใหม่ เพราะต้องตัดสินใจเร็วมาก แนะนำการเล่น Long ง่ายกว่าเยอะครับ ผิดทางก็หยุดและหาจังหวะใหม่ ช่วงเวลาในการเกิด Long จะยาวกว่าช่วงเวลา SHORT ดังนั้น LONG จะเหมาะกับมือใหม่มากกว่า

ที่สำคัญ ต้องเทรดใจเย็นๆหน่อยๆ และมีวินัย ^^

NOTE: เดี๊ยวลืม เดี๊ยวถ้าว่างจะทำ Timing CYCLE มาแปะไว้กันลืมด้วย รอบใหญ่และรอบเล็กในทอง หลังจากเราคำนวณแกน Y วิเคราะห์แกนราคาแล้ว อย่าลืมวิเคราะห์แกน X แกนเวลา 2 มิติก่อน ^^

หลังจากเราได้ไป รดน้ำ ทำอาหาร พัก รอมาหลายวัน ก็น่าจะใกล้ๆ ช่วงเวลาที่จะมา Concentrate กันนะครับ

ตอนนี้ ทองก็เริ่มเข้ามาอยู่ใน Zone แนวรับที่เราคำนวณกันไว้แล้วนะครับ แนวแรก 1637 แต่ผมกำลังคิดว่าแนวนี้ น่าจะมีความสำคัญไม่เยอะเท่า 1623-1628 สองสิ่งที่ผมอยากจะดูในวันพฤหัสนี้ก่อนก็คือ CYCLE BUY จะเกิดประมาณช่วงไหน คร่าวๆหน้าจะประมาณ กลางสัปดาห์หน้า แต่ต้องขอcheck ดูดีๆก่อน เพราะมันมี Time cycle ของ ETF และ Gold spot ที่ไม่ค่อยเหมือนเท่าไหร่ และอีกอย่างคือ Report COT ที่จะออกที่อเมริกาในวันพรุ่งนี้ คือ วันพฤหัสเวลาบ่ายๆ ของเมกา น่าจะพอได้ IDEA เพิ่มขึ้น ในการเทรดวันศุกร์ และต้นสัปดาห์หน้าครับ

แต่อย่างไรก็ตาม ผมคิดว่าแนวรับที่เราจะเล่นกัน น่าจะเล่นแค่รีบาวน์นะครับ แต่ก็น่าจะไม่น้อยเหมือนกัน พรุ่งนี้อาจจะไม่อยู่ทั้งวันอีกเช่นกัน อาจไม่ได้ Up อะไรก็ลองดู VDO อันเก่าไปก่อน แนวน่าจะเป็นแนวเดิมๆนะครับ

โชคดีครับ

ถูกแก้ไข โดย boyles

ขอบคุณครับคุณบอยเตรียมตัวเตรียมใจพร้อมแล้วครับ