ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

VDO UPLOAD นานมาก - -! แต่มัน advance พูดเร็วด้วย พอเป็น IDEA ล่ะกันนะครับ แล้วก็เอาข้อมูลบางอันมาให้ดูด้วย ที่ไม่เคย POST ให้เอาไว้เป็นความรู้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

VDO UPLOAD นานมาก - -! แต่มัน advance พูดเร็วด้วย พอเป็น IDEA ล่ะกันนะครับ แล้วก็เอาข้อมูลบางอันมาให้ดูด้วย ที่ไม่เคย POST ให้เอาไว้เป็นความรู้ครับ

:031 ดับร้อนก่อนนะคะคุณบอย ขอบคุณคะ :32

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

GC VDO 29-3-2012 : COT (จะอยู่ช่วง 5 นาทีสุดท้าย หรือตั้งแต่นาทีที่ 17:00 ไปนะครับ)และการเล่นสั้น รวมถึงการวาง STOPLOSS และการวางแผนการเล่น ลองดูนะครับ เนื้อหามันเยอะเลยพูดเร็วๆ หวังว่าคงได้ประโยชน์กันนะครับ พูดดิบๆ ไปหน่อย - -! ไม่รู้จะรู้เรื่องเป่า

http://youtu.be/FIDs8UlvEiQ

ถูกแก้ไข โดย boyles

GC VDO 29-3-2012 : COT และการเล่นสั้น รวมถึงการวาง STOPLOSS และการวางแผนการเล่น ลองดูนะครับ เนื้อหามันเยอะเลยพูดเร็วๆ หวังว่าคงได้ประโยชน์กันนะครับ

http://youtu.be/FIDs8UlvEiQ

ขอบคุณครับ

สรุปจาก VDO GC 29-3-2012

1. หลังจากหลุด แนวรับ 1669-1671 มาแล้ว เราก็มาศึกษาแนวทางการ STOP อาจตั้งไว้สัก 4-5 เหรียญก็ได้ แล้วค่อยหาจังหวะเล่นใหม่

2. ตอนนี้จุดที่น่าสนใจ คือแนวรับ 1652-1655 โดย STOP 1645

3. ยังหาจังหวะ LONG ต่อไป ผิดทาง STOP เพราะจากข้อมูล COT และ SEASONAL ทองกำลังจะมา Comming Soon แต่ไม่ควรประมาท วินัย STOP ทุกครั้ง ถ้าเป็นเทรน คุ้มแน่นอน

4. ข้อมูล COT จะสอนวิธีดูคร่าวๆให้ ใน VDO 5 นาทีสุดท้าย แถวๆ นาทีที่ 17 ไป มีประโยชน์มาก ไม่เคย POST นะครับ ลองดูกัน

5. การเข้า 2 แบบ รู้จุด STOP หรือ รอเบรค trend line ขึ้นไป แล้วถึงเริ่มเก็งกำไรกัน

6. การเล่นสั้นๆ ผมมาฟังเอง อีกรอบ ก็งงๆ อธิบายไม่ค่อยดี แล้วมีเวลาจะอธิบายอีกที สรุปคือ เข้าตามจุดสำคัญและมี STOP ทุกครั้ง เมื่อถูกทางให้ Follow ต่อ แต่ถ้าย่อก็ หาทางปิดทำกำไรสั้น โดยดูจาก Candlestick ครับ

โชคดีครับ

BOYLES

คุณบอยคืนตั๋วไปแล้วๆ ได้ตีตั๋วใหม่ยังครับ หรือรอความชัดเจนอีกนิดครับ ^^

คุณบอยคืนตั๋วไปแล้วๆ ได้ตีตั๋วใหม่ยังครับ หรือรอความชัดเจนอีกนิดครับ ^^

ผมเข้าใจมี 3 แบบนะครับ

1. ที่ตีแนวรับไว้ 1652-1655 โดยตั้ง STOP 1645

2. หรือรอ เบรค down trend 4 hrs. ขึ้นไป แล้วค่อยเริ่มเล่น โดย STOP คือเมื่อ Break down trend ลงมาก็คัททิ้ง

3. ระยะสั้น รอยืน เหนือ 1665-1666 ไม่ได้สัก 2-3 ชม. ก็เริ่มเก็งกำไร โดย STOP แถว 1645 ก็ได้ครับ หรือถ้าไกลไปก็ที่ LOW เดิมก็ได้ครับ แต่อย่าลืมว่า 1652 เป็นแนวรับ หรืออาจ STOP 1650 ก็ได้ แล้วแต่ว่าเรา รับได้อย่างไร

ที่ผิดคิดไว้ แล้วแต่แนวทางว่าเรา รับความเสี่ยงได้แบบไหนครับ

ถ้ารอความชัดเจนก็ ยืนแถว 1664-1665 ได้ก็โอล่ะครับ ยืนได้ อาจต้องรอพักนึงนะครับ ภาพระยะสั้น ก็จะดูดีขึ้นนิดนึง

ผมเข้าใจมี 3 แบบนะครับ

1. ที่ตีแนวรับไว้ 1652-1655 โดยตั้ง STOP 1645

2. หรือรอ เบรค down trend 4 hrs. ขึ้นไป แล้วค่อยเริ่มเล่น โดย STOP คือเมื่อ Break down trend ลงมาก็คัททิ้ง

3. ระยะสั้น รอยืน เหนือ 1665-1666 ไม่ได้สัก 2-3 ชม. ก็เริ่มเก็งกำไร โดย STOP แถว 1645 ก็ได้ครับ หรือถ้าไกลไปก็ที่ LOW เดิมก็ได้ครับ แต่อย่าลืมว่า 1652 เป็นแนวรับ หรืออาจ STOP 1650 ก็ได้ แล้วแต่ว่าเรา รับได้อย่างไร

ที่ผิดคิดไว้ แล้วแต่แนวทางว่าเรา รับความเสี่ยงได้แบบไหนครับ

ถ้ารอความชัดเจนก็ ยืนแถว 1664-1665 ได้ก็โอล่ะครับ ยืนได้ อาจต้องรอพักนึงนะครับ ภาพระยะสั้น ก็จะดูดีขึ้นนิดนึง

ขอบคุณมากครับ ชัดเจนมาก

เป็นแนวทางที่ชัดเจนมากขอบคุณครับ

คุณ boyles ถ้าโพสครั้งหน้าอย่าลืมเอา cot มาให้ดูอีกนะครับ แบบว่ามันดูแล้วไม่งงดีอ่า :033 หรือให้ดีก้อช่วยอธิบายข้อมูล www.cftc.gov ก้อดีนะครับ พอลองศึกษาแล้วงงอะครับ ว่าัต้องดูรงไหนอะครับ ขอบคุณมากครับ

GC 29-3-2012 7.19PM

ในรายชม. ดูดีขึ้นอยู่นะครับ อาจจะใช่ 1650 หรือ 1645 อย่างที่บอก เป็น จุด STOP ก็ได้ถ้า แรงเกิดมีแรงขายครั้งใหม่เกิดขึ้น