ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

การยืนเหนือ 1628 ได้ถึงช่วงบ่าย น่าจะทำให้ภาพ TF เล็กกลับมาดูดีขึ้นโดย TARGET REBOUND 1639, 1655

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เน็ตไม่ค่อยดี ค้างเรื่อย ขอบคุณไว้ก่อน ถ้าเข้ามาขออ่านและไม่สามารถตอบได้นะค้าาาาา

STAND 1626 @ This AFTERNOON, PRE-BUY SIGNAL, RISK MODE

ระบบผมนะครับ จะไม่ได้ใช้ BUY, SHORT ตาม INDY แต่จะผสมระหว่าง SYSTEM TRADE + JUDGEMENTAL TARDE โดยจะแบ่งช่วง RISK MODE เอาไว้ตอนรับแนว FIBO และ ช่วง PRE-BUY แล้วก็สัญญาณระยะสั้น กลาง ยาวสำหรับ NORMAL เพื่อกำหนดกลยุทร์ LET PROFIT RUN หรือเล่น REBOUND ^^

PRE-BUY จะเป็น 2 ส่วน ดูตาม Candlestick และ INDY สั้น ในเช่วง RISK MODE, DOUBLE RISK MODE เช่นกัน เผื่อหาจุดกลับเทรน

ทุกอย่างต้องคู่กับ EXIT STRATEGIES หรือ CUT LOSS ด้วย

ถูกแก้ไข โดย boyles

ขอบคุณครับ ท่านบอย ^^

ถูกแก้ไข โดย IamTeeKub

PRE-BUY 1624 RISK MODE and Confirm When Stand @ 1627 STOPLOSS 1616

จุดกลับตัว PRE-BUY FIRST 1617 STOP 1610 From Candlestick จะสอนให้อีกทีนึงครับ

SHORT, SHORT, SHORT = RISK MODE

STRATEGY = LONG SIDE

ถูกแก้ไข โดย boyles

จากข้อมูลที่คุณบอยมีแสดงว่าน่าจะมีการ ดีดขึ้นที่แรงๆใช่ปะคราบ

จากข้อมูลที่คุณบอยมีแสดงว่าน่าจะมีการ ดีดขึ้นที่แรงๆใช่ปะคราบ

คือดีดแรง หรือเปล่าอันนี้ ไม่อาจคาดเดานะครับ แต่ผมจะค่อยๆดูไม่เรื่อยๆนะครับ การเล่น หาจุดกลับตัวตอนมันลง จะถือว่าว่าความเสี่ยงสูง ต้องมีวินัยสูงเช่นกัน แต่ประโยชน์ของมันคือการได้ต้นทุนต่ำ และ LET PROFIT RUN ได้ดี และในกรณี WHIPSAW เราก็สามารถเล่นในช่วง Rebound ได้ดีเช่นกัน ต้องค่อยๆ ดูไปครับ เพราะเรายังมีความเสี่ยง ที่จะลงไปแนวรับ 1604 เช่นกัน ดังนั้น ไม่ควรประมาท แต่ถ้าเรารอ ลึกแล้วมันเกิดกลับตัวก่อน เราก็จะได้ Capture เทรนให้ทัน แต่เสี่ยงสูงครับ การ Pre-BUY จะลงเงินไม่เยอะ การขาดทุนก็จะไม่เยอะเช่นกัน ถ้าผิดทาง

เมื่อมีสัญญาณที่ชัดเจนกว่านี้ สัญญาณจะถูกเปลี่ยนเป็น BUY ให้เราเริ่มมั่นใจมากขึ้นอีกนิด

ใครเล่น SET50 แอบ UPDATE นิดนึงนะครับ

อยู่ในฝั่ง WAITING MODE นะครับ ระบบผมใช้ดูคู่กับ Volume ใช้มาหลายปี ทดลองมาหลายปีล่ะครับ ใน SET50 FUTURE และใช้คำนวณ FIBO เพื่อ MAXIMAZE PROFIT ณ ความเสี่ยงสูงสุดนะครับ และดู RSI เพื่อกำหนดสภาวะตลาด BULL BEAR หรือ SIDEWAY

ปล. ช่วงนี้มาดูทองเยอะเลย SET50 กับทอง เทรดกันคนล่ะระบบ คนล่ะแบบเลย - -! นึกว่าจะคล้ายกัน แต่ตอนนี้ก็ Design ระบบของทองได้ระดับนึงล่ะ สู้ต่อไป จีบัน - -!