ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

:_087 อ.บอย คร้บ อ.ว่าFOREX น่าเล่นไหมครับ ข้อดี-ข้อเสีย เป็นยังไง ตอนนี้มีเพื่อนเล่นอยู่ มาชวน ขอบคุณครับ :21 :21

ยังไม่ได้เป็น อ. ครับ - -! ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่น่าเล่นครับ ผมเข้าใจว่า น่าจะเล่นกับพวกโปรแกรมเมืองนอก ซึ่งผิดกฏหมายบ้านเราอยู่ดี และถ้าเขาเจ๊งเงินต้นเราก็สูญเช่นกัน ถ้าแบบเล่นค่าเงินในตลาดที่ถูกกฏหมายในเมืองนอก ก็ต้องใช้เงินเป็น 10 ล้านอยู่ดี ซึ่งถ้าจุดมุ่งหมายเพื่อเก็งกำไร ก็ผิดกฏหมายบ้านเราเช่นกัน แต่ถ้าเอา เพื่อจุดประสงค์ ค่าเงินมาประกันความเสี่ยงหรือเฮด อันนี้ถึงจะถูกตามกฏหมายบ้านเรา

และถ้ายิ่งใช้เงินน้อย โอกาสหมดตัวก็สูงหรือถ้าเล่นถูกหลักก็กำไรต่ำอยู่ดี สมมุติ 3 หมื่นบาทก็เปิดพอร์ตได้แล้ว ตีผลตอบแทนเฉลี่่ย 10 % ต่อเดือน เทพแล้ว ได้กำไรเดือนล่ะ 3000 บาท เสี่ยงอีก เครียดอีกผมว่า เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า หรือถ้าเสี่ยงมากกว่านี้ผมว่าระยะยาวยังไงก็หมดตัว หรือใครบอกผลตอบแทนเป็น 100% แปปเดียวไรพวกนี้ ผมว่าโม้ อย่าไปเชื่อมากครับ เป็นผม ผมก็ทำได้ เทรด overtrade 12 เดือนไปเลย ต้องมีสักเดือนอยู่แล้วได้กำไร 100 % แต่ตอนขาดทุนไม่พูด แล้วเอามา SHOW อย่าไปเชื่อมาก ผมว่าพวกเนี่ย หลอกลวง ถ้าจะลงเงินเยอะๆกับโบรคเถื่อนพวกเนี่ย ก็ไม่เห็นด้วย กำไรเยอะ วันดีคืนดี เงินต้นทุนหายเป่าๆ เอาแบบที่มี กลต. ถูกต้องตามบ้านเราดีกว่านะครับ

สรุป ไม่ได้โจมตีใครนะครับ ความคิดเห็นส่วนตัว ข้อดีไม่เห็น เห็นแต่ข้อเสีย เต็มไปหมด

ปล. เรื่อง Show PORT ผมก็ทำได้ 2 เดือน กำไร 200 % รูปก็มีให้ดู (แอบถ่ายเก็บไว้) แต่มันผิดหลักครับ ทำคนโลภ เพ้อฝัน หลอกลวงไป แต่เขาไม่ได้พูดตอนเสียนะครับ อยากให้เทรดที่ถูกกฏหมายบ้านเราดีกว่านะครับ ผลตอบแทนไม่ต่างกันหรอกครับ ผมว่านอกประเทศ เทรดยากกว่าในประเทศด้วยซ้ำ ^^

ถูกแก้ไข โดย boyles

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมเข้าใจว่า จุดออกของ ระยะสั้น จะเลื่อนขึ้นมาบริเวณ 1630 นะครับ ถ้าหลุดก็อยากให้ระวังๆ กันหน่อยนะครับ ที่เราเข้ากันบริเวณ 1626 ถ้าใครลุ้นขายแนว Rebound ก็น่าจะพอลุ้น หรือ ถ้าหลุด 1630 ก็ระวังหน่อย ไม่อยากให้กำไรเป็นขาดทุนนะครับ

ถูกแก้ไข โดย boyles

GC TARGET REBOUND 1 HR 1650, 1657

ผมเข้าใจว่า จุดออกของ ระยะสั้น จะเลื่อนขึ้นมาบริเวณ 1630 นะครับ ถ้าหลุดก็อยากให้ระวังๆ กันหน่อยนะครับ ที่เราเข้ากันบริเวณ 1626 ถ้าใครลุ้นขายแนว Rebound ก็น่าจะพอลุ้น หรือ ถ้าหลุด 1630 ก็ระวังหน่อย ไม่อยากให้กำไรเป็นขาดทุนนะครับ

ติดตามอ่านการวิเคราะห์กราฟของคุณบอยตลอด

ขอบคุณมากๆค่า^_____^

ปล. ทรงผมดัดใหม่ ดูหล่อดีนะคะ

ดีจ้าคุณบอย. คุณกระต่ายทอง. เพิ่งหายเหนื่อยจากการเดินทางและเก็บบ้าน.

ตามมาเชียร์จ้า

ถ้าวันนี้ปิดเหนือ 1642 ได้ ภาพระยะกลางจะสวยขึ้น....(IF)

มาลุ้นๆๆๆๆ กัน ^^ วันนี้จะปิดเท่าไหร่

มาลุ้นๆๆๆๆ กัน ^^ วันนี้จะปิดเท่าไหร่

คุณบอยทานข้าวแร้วยังคะ สงกรานต์มีโปรรึป่าวคะ เที่ยวเผื่อด้วยนาถ้าไม่ไปไหนจะชวนอัยยาไปหาหัยพาไปทานข้าว ว่ามั้ยอัยยาเพื่อนรัก

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

GC 9-4-2012

เรายังเทรดใต้ Moving AVERAGE สัญญาณระยะยาวยังไม่ดี เล่นตามสัญญาณระยะสั้นไปก่อ

PROGO เขียวเทรดเหนือ แดงได้ ภาพใหญ่จะดูดีขึ้น แต่ตอนนี้ ไม่ได้แสดงสัญญาณเป็น Trend

RSI Divergence ไหม? เพราะ ไม่ได้เทรดในเขต Bearish แต่ราคาทำ LOW มา 2 รอบแล้ว น่าจะเป็นการปรับฐานมากกว่า เป็นขาลง

สัญญาณลูกศร การเบรค 1637 เป็นสัญญาณซื้ออ่อนๆ

และการเบรค 1686 ขึ้นไป จะถือว่า ระยะยาวเป็นสัญญาณขึ้น น่าจะเริ่มเป็น Trend หลังจากนี้

APRIL ทองจากสถิติ จะค่อนข้างเงียบๆอยู่ ดังนั้นให้เทรดระวังเหมือนเดิม จาก CYCLE เมษาน่าจะเล่นในช่วงหลังสงกรานต์บ้านเราไปแล้ว หลัง 16 นะครับ มาติดตามกันอีกทีนึง