ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kyokurew

ติดดอยอินทนนท์ 24900 - 25850 ทำยังไงดี?

โพสต์แนะนำ

ตามชื่อหัวข้อเลยครับ ติดดอยสูงมากกกกๆๆๆ เมื่อไหร่จะได้ลงดอย ครับผม อีกเดือนหนึ่งจะได้ลงไหมครับ?

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตามชื่อหัวข้อเลยครับ ติดดอยสูงมากกกกๆๆๆ เมื่อไหร่จะได้ลงดอย ครับผม อีกเดือนหนึ่งจะได้ลงไหมครับ?

:031 หวัดดีคะ ไม่มีใครในโลกรู้หรอกคะว่าวินาทีจากนี้ต่อไป ทองจะขึ้นรึลงแค่ไหน ถามตัวเองก่อนว่าเป็นนักลงทุนระยะไหน ดอย24900-25850 หาค่าถัวเฉลี่ยแร้วออกมาที่เท่าไหร่คะ ขายหมดแร้วจะเล่นแบบไหนต่อคะ เล่นสั้น กลาง ยาว ว่างๆตอนนี้ไหนๆก้อติดดอยแร้ว ลองนั่งเล่นๆจิบกาแฟคิดดูซิคะว่า เราจะลงทุนยังงัยดี ที่ผ่านมาทำมัยถึงติดดอย ความรู้สึกเราตอนนี้เป็นงัย แร้วถ้าเราไม่ติดดอยเราจะวางแผนการลงทุนต่อไปยังงัยดี ลงดอยง่ายนิ้ดเดียว ลงมาแร้วทำงัยต่อไม่ให้ติดดอยอีกยากกว่าคะ ลองดูนะคะ :_Rd การลงทุนทุกครั้งต้องมีการวางแผน ไม่โลภ ไม่ประมาท ไม่คาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้ ซื้อขายแร้วถ้าเกิดแบบนี้เราจะทำยังงัย เมื่อเกิดแบบนั้นเราจะทำงัยต่อ การควบคุมความเสี่ยง คือหัวใจของนักลงทุน รู้จักคิดจุดที่เราเสียหาย และยอมรับความเสียหายของการซื้อขายแต่ละครั้งได้ ทองมีขึ้นมีลง ใจเย็นๆนะคะ เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้นะคะ :047 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

คนที่ยังถือดอยสูงกว่านั้น 26000+/27000+ ก็ยังมีครับ ไห้กำลังใจตามพี่กระต่ายทอง ว่าใจเย็นๆ ดีที่สุดครับ

คนที่ยังถือดอยสูงกว่านั้น 26000+/27000+ ก็ยังมีครับ ไห้กำลังใจตามพี่กระต่ายทอง ว่าใจเย็นๆ ดีที่สุดครับ

:031 หวัดดีคะ ดีใจด้วยนะคะ ต่อไปต้องเป็นนักลงทุนที่มีความระมัดระวังในการลงทุน และต้องลงทุนแบบมีความสุขแน่นอนคะ :gd

ของผม 24950 แต่ว่าเงินเย็น ถือรอได้ครับ กำไรค่อยขาย :La :_ee

ดอยด้วยค่ะ ติดกิโลกว่าแล้ว รอรอรออย่างใจเย็นๆ

สูงตรงไหนยังไม่ถึง 26300เลย อิอิ

ของเราก็มียอดดอย 26200 ก้อนเล็กๆ เป็นกำลังใจด้วยกันค่ะ

ผมดอย 26200

ตอนมันไป 27000 ดันไม่ขาย เลยติดมาซะ หลายเดือนแล้ว

:031 เงินไม่ใช่คำตอบของทุกอย่างในโลกใบนี้ มิตรภาพการเห็นอกเห็นใจแบ่งปันกันและกันทำให้โลกที่แสนจะวุ่นวายน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะ ขอบคุณในความมีน้ำใจของเพื่อนๆร่วมขบวนการเดียวกันนะคะ โชคดีมีความสุขมีกำไรทุกการลงทุนนะคะ :01

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ผมดอย 26200

ตอนมันไป 27000 ดันไม่ขาย เลยติดมาซะ หลายเดือนแล้ว

:031 ในอีกไม่ช้านี้มันมาอีกลงดอยมั้ยคะ พอถึงเวลาที่มันมาเข้าจิงๆ เชื่อรึไม่ว่าเราก้อละล้าละลังอีก เพราะมีบางสำนักบอกว่าทองน่าจะถึง30000บาท เราก้อบอกตัวเองว่าเอาน่ารอมาตั้งนานแร้วรออีกนิ้ดดีกว่า เพลินไปนิ้ดเดียวเอ้าลงมาต่ำอีกแร้ว ใน1ปี ทองเด้งขึ้นลงครั้งละ100กว่าเหรียญ หลายต่อหลายรอบ ทำหัยเราชะล่าใจ เป็นแมงเม่าอยู่เรื่อย เพราะฉะนั้นทางที่ดี เราต้องวางแผนการลงทุนทุกครั้งความเสียหายรึผลกำไรต้องอยู่ในสถานะการณ์ที่เราควบคุมได้ เราก้อจะลงทุนแบบมีความสุข และไม่ต้องติดดอย ขายหมูดีกว่าติดดอย กำไรดีกว่าขาดทุน เสียโอกาสดีกว่าไม่มีโอกาสนะคะเพื่อนๆ :21 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง