ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:_cd อากาศเริ่มเปลี่ยนแล้วนะคะพี่ๆดูแลสุขภาพ ด้วยนะคะ เดียวไม่สบายไป หนูแย่แน่ ขาดคนนำทาง อิอิ บ้านหนูฝนตกวันแรกด้วยยยย :uu d21eb5a424.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หลังจากมึนๆ กับน้องทองในคืนวันศุกร์ เมื่่อวานมีงาน Modern Mom ที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติศิริกิตฯ เลยพาตัวแสบกับคุณแม่ไปเดินเที่ยวซะหน่อย

ปล่อยอารมณ์ไปกับบรรดาเด็กๆ

img_20120505_105009.jpg รถไฟใต้ดินมาละไปกันเร็ว

img_20120505_112510.jpg ชอบมาาาาาาาก ของเล่นเยอะแยะ

img_20120505_120909.jpg พี่ๆ สอนเล่นเกมส์แปรงฟัน

ถูกแก้ไข โดย ด.ช.เม่า

แอบเข้ามาอ่านทู๊กวี่วัน ไม่รู้จะสมัครยังไง พอดีวันนี้ลูกชายมาเลยให้มาสมัครให้เพื่อจะมากล่าวคำว่า "ขอบคุณมาก มาก" เมื่อก่อนพี่เล่น(แบบมวยวัด) ติดดอยเยอะ ขาดทุนเยะ ดอยมีทุกระดับ ไม่รู้จักการคัทลอส ไม่มีแนวทาง พอเข้ามาอ่านใน ThaiGold นี้เริ่มรู้จัก แนวต้าน แนวรับ และยิ่งเข้ามาใน ฟอรั่มนี้ โดยเฉพาะน้องโป๊บ และคุณกระต่ายทอง ที่มาให้ข้อมูลตลอด ยิ่งรู้สึกอบอุ๊น อบอุ่น มีแนวทาง และทำตามทุกครั้ง อยากบอกว่า " ขอบคุณมาก " จริงๆ จากใจ

:Announce ยินดีคะ เพื่อนๆ รู้สึกดีทุกครั้งที่เพื่อนๆหาแนวทางการเล่นที่มีความสุขหัยตัวเองได้

1.นักลงทุนระยะสั้น วางแผนก่อนการลงทุนทุกครั้ง มีวินัย ทำตามวินัยที่เราตั้งใจไว้ ทุกครั้งที่เราตัดสินใจซื้อขาย เราต้องตั้งจุดทำกำไร จุดตัดขาดทุนหัยชัดเจน ตัดคำว่าอีกนิด เอาอารมณ์ออกไปหัยหมด ดูแนวโน้มทองณ. เวลานั้น เป็นยังงัยมีอะไรเป็นตัวผลักดันบ้าง ทองอยู่ขาขึ้นซื้อก่อนขาย ทองอยู่ขาลงขายก่อนซื้อ ดูกราฟ ดูอารายไม่เป็นเลย ก้อคอยดูแนวรับ แนวต้าน ที่กูรูทุกบริษัท ทุกท่านหัยไว้ ประมวลผลได้แร้วเราก้อตัดสินใจซื้อขาย ถ้าเราตัดสินใจถูกก้อขายทำกำไรตามที่เราตั้งใจไว้ ถ้าผิดเราก้อต้องยอมรับ ตัดขาดทุนดีกว่าติดดอย แร้วค่อยๆใจเย็นๆ รอซื้อคืนที่ราคาต่ำกว่าที่เราตัดขาดทุนแร้วรอขายต่อไป เล่นสั้นยังงัยก้อขายหมู ไม่มีใครซื้อได้ในราคาต่ำสุด และไม่มีใครขายได้ในราคาสูงสุดทุกครั้งหรอกคะ ไม่มีใครที่ไม่เคยขาดทุน หรือติดดอย เป็นเรื่องปกติที่ต้องเกิดขึ้นกับการลงทุนอยู่แร้ว

:huh: การที่เราตัดสินใจซื้อขายผิดแร้วไม่ทำอะไรซักอย่าง นั่งดูปล่อยหัยราคาดิ่งลงจาก10 20 30 40 เหรียญลงไปเรื่อยๆ จนเกินกว่าที่จะแก้ไขได้ แร้วก้อมานั่งเครียด ท้อแท้ สิ้นหวัง หมดกำลังใจ ลองถามตัวเองดูซิคะว่าใครทำร้ายเรา ตลาด บริษัท กูรู หรือตัวเราเองม่ายยอมกดขายตั้งแต่ 20 เหรียญแรกแร้ว ค่อยๆออกมานั่งดูพิจารณาซื้อคืนที่ราคาต่ำกว่าที่เราตัดขาดทุนมา เผลอๆจังหวะดีๆได้ทองก้อนเดิมที่ต้นทุนต่ำกว่าแถมได้กำไรอีกต่างหาก ไม่โลภ ไม่ประมาท ไม่คาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้ พอเพียง เราอยากได้เงินเค้า เค้าก้ออยากได้เงินเรา มันเป็นของคู่กันฝ่ายหนึ่งได้อีกฝ่ายก้อต้องเสีย เราเป็นเพียงลูกนกตัวเล็กๆในตลาด จะเอาอะไรไปง้างแข่งกับกองทุนใหญ่ได้ ;) ยอมเพื่ออยู่ต่อ หรือดื้อรั้นเพื่อจากไป ^_^

2.นักลงทุนระยะกลาง รอซื้อเมื่อราคาย่อกว่าที่ขายไป รอขายที่ราคาสูงกว่าที่ซื้อมา อาจใช้เวลา1-2อาทิตย์ โดยไม่ต้องมานั่งดูราคาผันผวนขึ้นๆลงๆที่หน้าจอ หัยเสียเวลาและเจ็บใจหากราคาต่ำหรือสูงกว่าที่เราซื้อขาย

3.นักลงทุนระยะยาว รออย่างใจเย็นซื้อตอนที่ราคาต่ำมากๆ โดยดูราคาย้อนหลังซัก1ปี ว่าที่ผ่านมาราคาต่ำที่สุดประมาณไหน +-200 ก้อซื้อเก็บได้เลย

ราคาต่ำสุดวันที่ 4 ก.คปี2554 1491.50( 21600 บาท ) เงินบาท 30.48

ราคาสูงสุดวันที่ 6 ก.ยปี2554 1911.50( 27050 บาท) เงินบาท 29.91

:wacko: ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัว :wacko:

:wub: ใจที่ไม่พอคือใจที่ไม่มีความสุข ใจที่พอใจที่มีความสุข นั่นคือกำไร :wub:

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อรุณสวัสดิ์ครับ ทุกคน

ใจที่ไม่พอคือใจที่ไม่มีความสุข ใจที่พอใจที่มีความสุข นั่นคือกำไร สุดยอดมากเลยครับประโยคนี้

สวัสดีเพื่อนใหม่ทุกๆ ท่านคับ

เพื่อนๆ ตัดสินจัยกันดีแร้วนะคับ ที่เลือกมาห้องนี้ 55

มาถูกทางแร้วล่ะคับ รวยกำไรมากๆ ไปกับน้องโป๊ปนะคับ เวลคัมๆๆ

บอยขอฝากเพลงสำหรับเพื่อนที่มาใหม่ทุกท่าน โดยเฉพาะเรยนะคับ

ใครม่ายรู้ ร้องเพลงเพราะมากก+เสียงก้อสวยมากก แกรมมี่ตามตัวเซ็นสัญญาอยู่

แต่วันๆ เอาแต่ส่องกราฟ เรยไม่ได้เซ็นซักที อิอิ

หาฟังที่ไหนไม่ได้ มีที่นี่ที่เดียว...

http://www.youtube.com/watch?v=oGJP2e8RzvM&feature=player_embedded

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

:uu อิอิ ฟัง บ่ ได้ :Announce

อ๋อ ได้จ้าๆ น้องนิด

ถ้าไม่ได้น้องกดหน้านี้ทิ้งไปก่อนนะ

แร้วออกไปกดเข้าห้องใหม่อีกที (ที่หน้าแรกเว็ป) เพื่อกดฟังเพลงอีกที จาได้จ้า

รีเฟรชเพจ อิอิ .......... ด้ายยางง

แต่ถ้าไม่ได้จิงๆ ก้อเอาเม้าวางบนคลิป

จาเห็นคำว่า น้องโป๊ป ก้อคลิกตรง น้องโป๊ป

แร้วออกมาฟังที่ยูทุบแทน

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

หวัดดีคะพี่โป๊บและพี่ๆทุกท่านคะ พอดีว่า P' Valentineboy แนะนำว่าบ้านนี้เล่นแท่งแปะ ให้มาหาความรู้ที่นี้คะ :32 ว่ามีกูรูเก่งมากมาย ยังไงฝากเนื้อฝากตัวและหัวใจไว้ในออมกอดพี่ๆด้วยคนนะคะะะะะ :32

กรี๊สสสสสสสสสสสสๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ .......... อุ่ย แต๋วแตกเรย 555+

นู๋นิดสมัครแร้วหรอน้อง ดีจัยอ่ะๆ เย๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้องนิดเคยบอกว่า มาเล่นทองเพื่อหาค่าหนม กับ ค่าแต่งตัว (เป็นสาเหตุมาเล่นที่แปลกดี 55)

ระยะหลังนี่คงอดแต่งตัว อดเสื้อผ้าใหม่แน่เรย โอ๋ๆ

เพราะดอยบาน เอิ๊กกกๆๆๆๆๆ

เล่นแท่งแปะจาเข้าออกได้ช้ากว่า ไม่คล่องตัว

ก้ออาจต้องเล่นรอบใหญ่ขึ้นเนาะ ลองปรึกษาน้องโป๊ปดูจ้า

พี่บอกให้เปลี่ยนเป็นเล่นออนไลน์ ก้อม่ายยอมเปลี่ยนซักกาทีเรย

* แต่จีเอฟ พี่ไม่ยอมให้น้องพี่เล่นนะ เล่นออนไลน์ดีที่ซู๊ดดดด...

:_cd อากาศเริ่มเปลี่ยนแล้วนะคะพี่ๆดูแลสุขภาพ ด้วยนะคะ เดียวไม่สบายไป หนูแย่แน่ ขาดคนนำทาง อิอิ บ้านหนูฝนตกวันแรกด้วยยยย :uu d21eb5a424.gif

น้องนิดก้อดูแลตัวเองดีๆ ด้วยเหมือนกันนะ

ทานเยอะๆ นอนห่มผ้า ขับรถไม่เกิน 40

เชป่ะ นู๋น้อยจอมโยเย..... 55+ แบร่

สวัสดีเพื่อนใหม่ทุกๆ ท่านคับ

เพื่อนๆ ตัดสินจัยกันดีแร้วนะคับ ที่เลือกมาห้องนี้ 55

มาถูกทางแร้วล่ะคับ รวยกำไรมากๆ ไปกับน้องโป๊ปนะคับ เวลคัมๆๆ

บอยขอฝากเพลงสำหรับเพื่อนที่มาใหม่ทุกท่าน โดยเฉพาะเรยนะคับ

ใครม่ายรู้ ร้องเพลงเพราะมากก+เสียงก้อสวยมากก แกรมมี่ตามตัวเซ็นสัญญาอยู่

แต่วันๆ เอาแต่ส่องกราฟ เรยไม่ได้เซ็นซักที อิอิ

หาฟังที่ไหนไม่ได้ มีที่นี่ที่เดียว...

:uu อิอิ ฟังได้แล้ววววว :Announce ให้หนูเดานะคะ อย่าบอกนะว่า เสียง พี่ ญ ญ ญ ญ่าาาาาาาาา :Announce

:uu อิอิ ฟังได้แล้ววววว :Announce ให้หนูเดานะคะ อย่าบอกนะว่า เสียง พี่ ญ ญ ญ ญ่าาาาาาาาา :Announce

ไม่ใช่เสียงพี่หรอกค่ะ คุณนิด .... เสียงพี่ไม่ได้เพราะแบบนี้

นี่เป็นเสียงน้องโป๊ปค่ะ พี่บอยเค้าทำให้น้องโป๊ป เป็นพิเศษน่ะ :D

ดุ๊กดิ๊กน่ารักนะคะ ทำความรู้จักกะมะยมไว้นา แม่พวกเราชอบเทรดทองคริคริ :32

บอยขอขอบคุณ คุณกระต่ายแทนดุ๊กดิ๊กด้วยนะคับ

เหมือนกับเคยเห็นที่ไหน ว่าคุณต่ายเลี้ยงน้องกระต่ายเป็นเพื่อน

น่ารักดีคับ เข้ากับไอดีคุณกระต่ายเรย

http://youtu.be/Q_qnosUTYU0

ฝากเพลงเพราะๆ ให้ฟังวันหยุดกันค่ะ

เชียงใหม่ ฝนตกทั้งวันเลยค่ะ วันนี้.. :32

เด๋วคืนนี้ จะไล่บอกแผนในพีเอ็มทีละคน เด๋วโพสกราฟเจ้ามือเปลี่ยนแผน เสร็จเรย พี่ป้าน้าอา รอรับพีเอ็มนู๋ด้วย 5555555

พี่ได้รับเรียบ 100

ขอบคุณ ฟมลับ ของน้องโป๊ปด้วยจ้า แท็งกิ้วๆ