ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคร่ะ พี่น้อง ขอเอากราฟมาแปะไว้ก่อนคร่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ฝากเพลงเพราะๆ ให้ฟังวันหยุดกันค่ะ

เชียงใหม่ ฝนตกทั้งวันเลยค่ะ วันนี้.. :32

พี่ฝากเพลงนี้ให้ญ่าฟังนะ ฟังด้วยนะ.....

http://www.youtube.com/watch?v=PMtXMEuGKkc&feature=player_embedded

And I will take u in my arms

And hold u right where u belong

Till' the day my life is through

This I promise u . . . . . This I promise u . . .

:Announce ยินดีคะ เพื่อนๆ รู้สึกดีทุกครั้งที่เพื่อนๆหาแนวทางการเล่นที่มีความสุขหัยตัวเองได้

1.นักลงทุนระยะสั้น วางแผนก่อนการลงทุนทุกครั้ง มีวินัย ทำตามวินัยที่เราตั้งใจไว้ ทุกครั้งที่เราตัดสินใจซื้อขาย เราต้องตั้งจุดทำกำไร จุดตัดขาดทุนหัยชัยเจน ตัดคำว่าอีกนิด เอาอารมณ์ออกไปหัยหมด ดูแนวโน้มทองณ. เวลานั้น เป็นยังงัยมีอะไรเป็นตัวผลักดันบ้าง ทองอยู่ขาขึ้นซื้อก่อนขาย ทองอยู่ขาลงขายก่อนซื้อ ดูกราฟ ดูอารายไม่เป็นเลย ก้อคอยดูแนวรับ แนวต้าน ที่กูรูทุกบริษัท ทุกท่านหัยไว้ ประมวลผลได้แร้วเราก้อตัดสินใจซื้อขาย ถ้าเราตัดสินใจถูกก้อขายทำกำไรตามที่เราตั้งใจไว้ ถ้าผิดเราก้อต้องยอมรับ ตัดขาดทุนดีกว่าติดดอย แร้วค่อยๆใจเย็นๆ รอซื้อคืนที่ราคาต่ำกว่าที่เราตัดขาดทุนแร้วรอขายต่อไป เล่นสั้นยังงัยก้อขายหมู ไม่มีใครซื้อได้ในราคาต่ำสุด และไม่มีใครขายได้ในราคาสูงสุดทุกครั้งหรอกคะ ไม่มีใครที่ไม่เคยขาดทุน หรือติดดอย เป็นเรื่องปกติที่ต้องเกิดขึ้นกับการลงทุนอยู่แร้ว

:huh: การที่เราตัดสินใจซื้อขายผิดแร้วไม่ทำอะไรซักอย่าง นั่งดูปล่อยหัยราคาดิ่งลงจาก10 20 30 40 เหรียญลงไปเรื่อยๆ จนเกินกว่าที่จะแก้ไขได้ แร้วก้อมานั่งเครียด ท้อแท้ สิ้นหวัง หมดกำลังใจ ลองถามตัวเองดูซิคะว่าใครทำร้ายเรา ตลาด บริษัท กูรู หรือตัวเราเองม่ายยอมกดขายตั้งแต่ 20 เหรียญแรกแร้ว ค่อยๆออกมานั่งดูพิจารณาซื้อคืนที่ราคาต่ำกว่าที่เราตัดขาดทุนมา เผลอๆจังหวะดีๆได้ทองก้อนเดิมที่ต้นทุนต่ำกว่าแถมได้กำไรอีกต่างหาก ไม่โลภ ไม่ประมาท ไม่คาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้ พอเพียง เราอยากได้เงินเค้า เค้าก้ออยากได้เงินเรา มันเป็นของคู่กันฝ่ายหนึ่งได้อีกฝ่ายก้อต้องเสีย เราเป็นเพียงลูกนกตัวเล็กๆในตลาด จะเอาอะไรไปง้างแข่งกับกองทุนใหญ่ได้ ;) ยอมเพื่ออยู่ต่อ หรือดื้อรั้นเพื่อจากไป ^_^

2.นักลงทุนระยะกลาง รอซื้อเมื่อราคาย่อกว่าที่ขายไป รอขายที่ราคาสูงกว่าที่ซื้อมา อาจใช้เวลา1-2อาทิตย์ โดยไม่ต้องมานั่งดูราคาผันผวนขึ้นๆลงๆที่หน้าจอ หัยเสียเวลาและเจ็บใจหากราคาต่ำหรือสูงกว่าที่เราซื้อขาย

3.นักลงทุนระยะยาว รออย่างใจเย็นซื้อตอนที่ราคาต่ำมากๆ โดยดูราคาย้อนหลังซัก1ปี ว่าที่ผ่านมาราคาต่ำที่สุดประมาณไหน +-200 ก้อซื้อเก็บได้เลย

ราคาต่ำสุดวันที่ 4 ก.คปี2554 1491.50( 21600 บาท ) เงินบาท 30.48

ราคาสูงสุดวันที่ 6 ก.ยปี2554 1911.50( 27050 บาท) เงินบาท 29.91

:wacko: เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ต่ายทองนั่งอ่าน นั่งคิด นั่งพิจารณา เห็นเพื่อนพ้องน้องพี่แร้วหัยเกิดความคิด ผิดถูกขออภัยนะคะ :wacko:

:wub: ใจที่ไม่พอคือใจที่ไม่มีความสุข ใจที่พอใจที่มีความสุข นั่นคือกำไร :wub:

ขอบคุน คุนกระต่ายทอง นะค่ะ :)

:uu อิอิ ฟังได้แล้ววววว :Announce ให้หนูเดานะคะ อย่าบอกนะว่า เสียง พี่ ญ ญ ญ ญ่าาาาาาาาา :Announce

555+++

ไม่ใช่จ้า เสียงน้องโป๊ป

แต่เสียงญ่าเวลาร้องเพลง คล้ายเสียงน้องโป๊ป มากๆ

ยินดี และปรีดาเป็นอย่างยิ่งคร่ะ พี่ทองเด้ง

วันนี้คิดถึงป้า gejen จังเรย ไม่รู้ว่าป้าหายมึนหรอยัง อิอิ

วันนี้พี่กบไม่มา.... ถ้ามาพี่บอยเจอหนักแน่ 55 :P xcel6.gif

นั่นสิเนาะ คิดถึงพี่กบจังเรย

ไม่มา 2 วันได้แร้วมั๊ง แค่ 2 วันมันก้อนานมากแร้วนะ แห่ะๆ

((((((((((((( พี่กบบบบ )))))))))))))

พี่ฝากเพลงนี้ให้ญ่าฟังนะ ฟังด้วยนะ.....

http://www.youtube.com/watch?v=PMtXMEuGKkc&feature=player_embedded

And I will take u in my arms

And hold u right where u belong

Till' the day my life is through

This I promise u . . . . . This I promise u . . .

ขอบคุณสำหรับเพลงค่ะพี่ .. เพราะดีค่ะ :D

บอยขอขอบคุณ คุณกระต่ายแทนดุ๊กดิ๊กด้วยนะคับ

เหมือนกับเคยเห็นที่ไหน ว่าคุณต่ายเลี้ยงน้องกระต่ายเป็นเพื่อน

น่ารักดีคับ เข้ากับไอดีคุณกระต่ายเรย

Pope วันนี้ ฝากพี่วิ กลับมาพร้อมพี่ ลงแถวสะพานสาทร

คุยกันมา่ ตอนแรก พี่วิก็แรก คุณแมงโม้ ทำไมพอจะถึง

กับเรียกชื่อเราว่า แมงเม่า สงสัย พี่วิจะ อิน กับคำนี้มากแน่เลย

ผมชื่อ แมงโม้ นะครับ ไม่อยากเป็นแมงเม่า :_cd :_cd

ถูกแก้ไข โดย mangmoyai

สวัสดีครับผู้ก่อการทั้งหลาย :53

มารอลุ้นแผนลับน้องโป๊ปครับ :_ee

:La พรุ่งนี้ต้องเดินทาง ไปเก็บต่ำๆ หรือว่า ขุดทองสูงๆ ดีน้าาาาา มาแบบไหน เราก็รับได้หมด เจ้าจัดมาเลย แต่ปอดจะฉีกแล้วนะ :10

เฮ่ะ -*- แล้วตกลงมันจะมายังไงหว้า :_ee

ยินดี และปรีดาเป็นอย่างยิ่งคร่ะ พี่ทองเด้ง

วันนี้คิดถึงป้า gejen จังเรย ไม่รู้ว่าป้าหายมึนหรอยัง อิอิ

วันนี้พี่กบไม่มา.... ถ้ามาพี่บอยเจอหนักแน่ 55 :P xcel6.gif

นั่นสิเนาะ คิดถึงพี่กบจังเรย

ไม่มา 2 วันได้แร้วมั๊ง แค่ 2 วันมันก้อนานมากแร้วนะ แห่ะๆ

((((((((((((( พี่กบบบบ )))))))))))))

มาแล้วคร๊าบบ

ไป shopping ทานข้าว กับครอบครัวมา

แล้วเข้ากระทู้ตอนดึกๆ เลยคึกอยู่คนเดียว55

คิดถึงเหมือนกันค่าาาา