ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีตอนเช้า พี่ๆทุกคนค่ะ เมือ่คืนจัดกันไปหลายดอกใช่ไหมค่ะ ไม่รู้วันนี้จะเป็นเยี่ยงไร แต่ขอให้กำลังใจทุกคนนะคะ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปค่ะ คงเปนรับน้องรวมทั้งมหาลัย สบายๆ เดินไปตามซุ้มต่างๆ กลับเมื่อไหร่ก็ได้ แต่รับน้องคณะต้องไป หัดร้องเพลงมหาลัยให้ได้ ไม่งั้นโดนร้องเดี่ยวไม่รู้ด้วย ครอบครัวป้าจุฬาค่ะ ตอนยื่นprofile เพื่อสอบสัมภาษณ์ อาจารย์ดูแล้วถามว่า พ่อ แม่เจอกันและรักกันที่นี่ใช่มั้ย อิอิ ลูกตัวดี ตอบว่า แล้วผมจะมีโอกาสหาแฟนดีๆอย่างแม่ที่นี่ได้มั้ย อาจารย์ หัวเราะก๊าก ตอบว่า see you in the future. จบข่าว

เก่งทั้งบ้านเลยนะค่ะ. ที่บ้านครอบครัวรวมมิตร.ค่ะ เพื่อความสามัคคีของคนในชาติ. มีทั้งเชียงใหม่ รามคำแหง มสธ ธรรมศาสตร์. และจุฬา ค่ะ. สามัคคีไม๊ค่ะ. คุณป้าฯ

สวัสดีทุกท่านนะคะ

ตอบคุณ alan เดาว่า มีแต่ข่าวไม่ดี แล้วฟากฝั่งเอเชีย เปนเดือนแล้ว เล่นไม่ขึ้นซักที ชะตากรรมน้องทองคงต้องรอ เมกา

อาตี๋ อาหมวย อาแปะ ฟากนี้ตื่นมา ไอ้หยา ที่ตู ประคองมาทั้งวัน มะคืนมันสลายไปชั่วพริบตา คงต้องหาทางแก้ไขปอดตัวเองกันนะคะ โชคดีกันนะคะ

ปล. น้อง pope ชี้ทางหน่อยนะคะ แนว รับ แนวต้าน มาเลย ป้าๆคอยอยู่

เก่งทั้งบ้านเลยนะค่ะ. ที่บ้านครอบครัวรวมมิตร.ค่ะ เพื่อความสามัคคีของคนในชาติ. มีทั้งเชียงใหม่ รามคำแหง มสธ ธรรมศาสตร์. และจุฬา ค่ะ. สามัคคีไม๊ค่ะ. คุณป้าฯ

สามัคคี คือ พลัง เหมือนเราในห้องนี้ไง

09:08:22 ข้อความโดย: อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

ดูเหมือนวันนี้จะมีแต่น้ำตาท่วมเวบ การไหลหลุด 1600 เปนอะไรที่ไม่ค่อยจะดีนัก และ หากยังจะไหลลงต่ออีก นั่นอาจจะหมายถึงการไหลลงไปทดสอบบริเวณ 1.618

ของระยะเด้งแรก หรือตีไว้ที่ 1574 กันเลยทีเดียวเชียว แต่หากวันนี้สามารถเด้งกลับขึ้นไปเหนือ 1602 ได้ ก็จะเปนอะไรที่เรียกว่าน่าพึงพอใจ จากกราฟ เราจะเห็นว่า

macd นั้นลงต่ำสุดแล้วโน้มเข้าตัด signal แล้ว นี่ย่อมเปนสัญญาณเข้าซื้ออันหนึ่ง ประกอบกับการร่วงลงมาลึกแบบนี้ แล้ววิ่งเข้าหา signal อย่างรวดเร็ว หากจะเกิด

โลว์ใหม่อีกครั้ง นั่นย่อมหมายถึงการเกิด divergence ที่ OsMA โดยทันที เมื่อประกอบกับ rsi ที่ลงมาแดนเวอร์แล้ว จากนี้ไป ราคาคงไม่แย่หรือเลวร้ายไปจากนี้

อีกมากนัก ใครที่สอยได้เมื่อคืนก็อย่าเพิ่งใจเสียครับ การดักสอยขาลงมันก้อเปนเช่นนี้แหละ

เอาเเปนว่าวันนี้ เปนวันแห่งการให้กำลังใจกันก้อแล้วกัน มีเส้น 1602 เปนแนวต้านหลักที่ สมควรจะฝ่าไปให้ได้โดยไว ถัดจากนั้นหากมีอะไรดันกลับมาแรง ๆ ก้อจะมี

1624 รอหวดเปนไม้ที่สอง ส่วนทิศทางตรงข้ามหากฤทธิ์ของส้มตำปูม้า ยังแผลงฤทธิ์ ก็อาจจะเห็นการลงทดสอบ 1574 อย่างไม่ยากเย็นสักเท่าไรครับ และหากลงมา

ถึงตรงนี้ ผมว่า มันน่าจะเลวร้ายกว่าที่คิดที่ติด ๆ ดอยอาจจะต้องอยู่กันยาว ๆ นาน ๆ เลยเชียว

ความเห็นวันนี้ รักข้างไหน เชียร์ข้างนั้นครับ วันนี้ใจคอมะค่อยจะดี ไม่รู้ว่าจะโดนริบป้ายทองเว้นชีวิตหรือเปล่า

เด่นบน 1602 1624

เด่นล่าง 1574

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

หวัดดีคุณต่าย ต้นทุนเราใกล้ๆกัน ศึกวันนี้คิดยังไง ช่วยเฉลยไขหน่อย ตอนนี้ตัวเองเปน งง อยู่ คิดมะออก มะคืนไม่น่ามือคันเล้ยยยย อิอิ

คำพูดเดิมค่ะ..วันนี้อย่ายื่นมือไปรับมีด

ตอนนี้ราคาทองหลุด @68.1 มาแล้ว ทิศทางกลับตัวเป็นขาลง

ราคาใหลไปตามน้ำ ไม่มีใครรู้ว่าแม่น้ำสายนี้จะไปสิ้นสุดที่ใหน อดทนรอคอยสักนิดเพื่อความปลอดภัย

รอสัญญาณการกลับตัวที่ชัดเจนสักนิด แล้วค่อยลุย แต่คงไม่ใช่วันนี้นะคะ.......................................

หวัดดีคุณต่าย ต้นทุนเราใกล้ๆกัน ศึกวันนี้คิดยังไง ช่วยเฉลยไขหน่อย ตอนนี้ตัวเองเปน งง อยู่ คิดมะออก มะคืนไม่น่ามือคันเล้ยยยย อิอิ

ตัดขาดทุนไปตั้งแต่เมื่อคืนที่23655 แร้วคะ

ดอยเต็มพอร์ท จะเอาไงดี คัสลอต ทำไมมันลอส เป็นแสน ถ้ารอ แร้วเกิด มันพึ่งเริ่มลง ขอความเห็นด้วยค่ะ

24511

24205

24186

24040

23815

มีทุกราคา นอกจากราคาต่ำสุด เมื่อวาน คิดว่าไง ลงต่อแน่

คำพูดเดิมค่ะ..วันนี้อย่ายื่นมือไปรับมีด

ตอนนี้ราคาทองหลุด @68.1 มาแล้ว ทิศทางกลับตัวเป็นขาลง

ราคาใหลไปตามน้ำ ไม่มีใครรู้ว่าแม่น้ำสายนี้จะไปสิ้นสุดที่ใหน อดทนรอคอยสักนิดเพื่อความปลอดภัย

รอสัญญาณการกลับตัวที่ชัดเจนสักนิด แล้วค่อยลุย แต่คงไม่ใช่วันนี้นะคะ.......................................

=ชัดเจน ขอบคุณคุณดอกเหมยสีทองมากค่ะ

ลงแบบนี้ ไม่เกรงใจกันบ้างเรย ฆ่ากันให้ตายเสียเรยดีกว่าาาาาาา :dd

ดอยเต็มพอร์ท จะเอาไงดี คัสลอต ทำไมมันลอส เป็นแสน ถ้ารอ แร้วเกิด มันพึ่งเริ่มลง ขอความเห็นด้วยค่ะ

24511

24205

24186

24040

23815

มีทุกราคา นอกจากราคาต่ำสุด เมื่อวาน คิดว่าไง ลงต่อแน่

ขอเอาใจช่วยนะคะ อันไหนพอตัดได้กำไร ลองแบ่งขายดูนะคะตามที่พี่กระต่ายเคยแนะนำอ่ะค่ะ สู้ๆๆๆค่ะ หนูก็มีทั้งดอย เนิน ลูกระนาบ :17