ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จังหวะเค้าต้องย่อพอดีเนาะ

แต่กำไรหายไปเยอะจิงๆ สู้ใหม่นะคับ

ขอบคุณวิเคราะห์ซินแส ส้มเปรี้ยว ^^ ด้วยคับ

:Announce

ข่าวต่างประเทศ

อินเดีย คาดราคาทองคำทำนิวไฮในต.ค.

วันเผยแพร่ วันอังคาร, 11 กันยายน 2555 15:33

อินเดีย คาดราคาทองคำทำนิวไฮช่วงเทศกาลทิวารีในเดือนต.ค.

นายปริวิราช โกธารี ประธานสมาคมทองรูปพรรณบอมเบย์กล่าวว่า ราคาทองคำในอินเดียมีแนวโน้มขยับขึ้น 12% ทำสถิติใหม่แตะ 35,000 รูปี (636 ดอลลาร์สหรัฐ) ต่อ 10 กรัม ในเดือนต.ค. ช่วงเทศกาลทิวารี ซึ่งเป็นเทศกาลที่สำคัญ

นายโกธารี กล่าวว่า คาดว่าราคาทองคำที่ตลาดในประเทศจะซื้อขายในกรอบ 28,500 - 35,000 รูปี (518 - 636 ดอลลาร์) ต่อ 10 กรัมจนกว่าจะถึงช่วงเทศกาลทิวารี และมีโอกาสเพิ่มขึ้นที่ราคาทองคำจะเคลื่อนไหวทำสถิติใหม่ในกรอบ 32,000 - 35,000 รูปี (581 - 636 ดอลลาร์)

"ราคาทองคำอาจทำสถิติใหม่ในช่วงเทศกาลทิวารี เนื่องจากความตึงเครียดที่สูงขึ้นแถบเอเชียตะวันตกอาจเพิ่มความต้องการของสินทรัพย์ปลอดภัย สงครามกลางเมืองในซีเรียและความตึงเครียดทางภูมิศาสตร์ในอิหร่านเป็นปัจจัยสำคัญที่ดันราคาทองคำให้สูงขึ้น แม้ว่าอุปสงค์ทองคำสปอตแบบค้าปลีกจะลดลงในอินเดีย จีน และประเทศอื่นๆบางส่วน" นายโกธารีกล่าว

การเพิ่มภาษีนำเข้าทองคำ 2 เท่าเป็น 4% และตลาดทองคำทั่วโลกที่ซื้อขายกันอย่างคึกคักนั้นได้หนุนราคาทองคำในอินเดียแล้ว ผู้บริโภคยังมีความกังวลเพิ่มเติมจากเงินรูปีที่อ่อนค่า 9.2% จนถึงขณะนี้ในปีงบประมาณปัจจุบัน และลดลง 21.3% เมื่อหนึ่งปีก่อน ซึ่งทำให้การซื้อสินค้าต่างประเทศแพงยิ่งขึ้น สำนักข่าวซินหัวรายงาน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ลินยังดีผม กำไร 18000 ขายหมูเลย 3000 ร้านก๋วยเตี๋ยวนี่บอกว่าเป็นน้องพี่ลินแล้วได้ส่วนลดเปล่าครับ

แฮ่ๆ ขอโทดน้องหมีด้วย :17

ที่พี่คิดว่าน้องน่าจะไม่ได้ส่วนลดในการทานก๋วยเตี๋ยว

งั้นขอกินแถวบ้าน 35 บาทไปก่อนครับ อร่อยเหมือนกัน เกือบปากซอยลาดพร้าว 63 และข้าวมันไ่ก่ปากซอยก็อร่อยครับ

ขอบคุณสำหรับวิเคราะห์ราคาในช่วงค่ำของหลายๆบริษัทด้วยนะคะคุณต่าย^____^

สวัสดียามค่ำค่าคุณงูดิน ป้ารี คุณ Hongุ699 และทุกท่าน

สวัสดียามค่ำอีกเช่นกันค่าคุณ Patiparn คุณกบจ๊า และคุณกระต่ายทองที่น่ารัก^____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดียามค่ำอีกเช่นกันค่าคุณ Patiparn คุณกบจ๊า และคุณกระต่ายทองที่น่ารัก^____^

หวัดดีค่ะ. ทานข้าวเย็นยังค่ะ

หวัดดีค่ะ. ทานข้าวเย็นยังค่ะ

พี่กบทานแล้วค่ะคุณกบจ๊า ซื้อเป็ดย่าง หมูกรอบ เกี๊ยวน้ำจาก MK มาทานค่ะ

ส่วนกระดูกเห็ดหอมพี่กบทำเสร็จตะกี้ไว้ทานตอนเช้าค่ะ

คุณกบจ๊าทานข้าวหรือยังคะ

แล้วแผนการเล่นตอนนี้ลุ้นอะไรอยู่^____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

เหลืออีกก้อนต้นทุนที่ 24656 ค่า

น้องลินรอข่าว

วันพฤหัสค่อยลุยค่ะพี่กบ

วันนี้ขอชิวซักวัน(ทำเหมือนดูดี ไปสะสางงานค้างค่า)

คุณกระต่ายคนสวย อาหารเย็นวันนี้เป็นอะไรค้า รักษาสุขภาพดีขนาดนี้ และดริงก์อะไรคะ

พี่กบทานแล้วค่ะคุณกบจ๊า ซื้อเป็ดย่าง หมูกรอบ เกี๊ยวน้ำจาก MK มาทานค่ะ

ส่วนกระดูกเห็ดหอมพี่กบทำเสร็จตะกี้ไว้ทานตอนเช้าค่ะ

แล้วแผนการเล่นตอนนี้ลุ้นอะไรอยู่^____^

หืมมมมม น่าทานนนนน

ขอซักชามได้มั้ยคะ

(ชาม นะคะ ไม่ใช่จาน)

:32

คิดถึงพี่ต่ายทองคนสวยเหมือนกันค่า

คุณกระต่ายคนสวย อาหารเย็นวันนี้เป็นอะไรค้า รักษาสุขภาพดีขนาดนี้ และดริงก์อะไรคะ

หืมมมมม น่าทานนนนน

ขอซักชามได้มั้ยคะ

(ชาม นะคะ ไม่ใช่จาน)

:32

คิดถึงพี่ต่ายทองคนสวยเหมือนกันค่า

:031 :gd

เก็บมาฝากคะเพื่อนๆ Thailand Investment Forum

อารมณ์มีผลต่อความคิดของมนุษย์

เวลาที่เราอารมณ์ดี...เราจะมองโลกในด้านบวก ทุกอย่างดูสวยงามไปหมด

เวลาที่เราอารมณ์เศร้าหมอง หวาดกลัว...เราจะมองโลกในด้านลบ ทุกอย่างดูเลวร้ายไปหมด

ในภาวะตลาดกระทิง...นักลงทุนอารมณ์ดี มองตลาดในแง่บวก มองปัจจัยพื้นฐานบริษัทในแง่บวก ทุกอย่างดูดีเพอร์เฟคไปหมด

ในภาวะตลาดหมี...นักลงทุนมีแต่ความหวาดกลัว มองตลาดในแง่ลบ มองปัจจัยพื้นฐานบริษัทในแง่ลบ ไม่มีอะไรดีเลยสักอย่างเดียว

การให้อารมณ์ชี้นำความคิดเป็นสิ่งที่ต้องระวัง...เพราะเราอาจจะละเลยหลักการลงทุนที่เราใช้อยู่ ละเลยวินัยในการลงทุนที่เรายึดถือแล้วทำตามความคิดและมุมมองที่ถูกบิดเบือนจากอารมณ์

ขอให้นักลงทุนฝึกรู้เท่าทันอารมณ์ มองโลกตามความจริง เตรียมรับมือทั้งโอกาสและความเสี่ยงที่จะเข้ามา ไม่ว่าคุณจะเป็นนักลงทุนแนวปัจจัยพื้นฐานหรือแนวเทคนิคอล ... ขอให้ทำตามระบบการลงทุนที่เราวางเอาไว้ครับ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

คุยทอง ห้องวี

ดอด ดันเพราะคาดยุโรปพรุ่งนี้เหรอคะ

ญ่า ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ

ญ่า เหตุผล ไม่มี

ดอด เนอะ 555

บอย เรื่องศาลพรุ่งนี้นั่นก้อมีส่วนคับ

บอย แต่ดันเฉพาะหน้า ดันเพราะศาลรธน. เยอรมัน

บอย ไม่เลื่อนการวินิจฉัยตามที่มีคนยื่นคำร้องเข้ามา

บอย คงยืนยันวินิจฉัยในวันพรุ่งนี้ 15.00 ตามเดิม

ดอด ขอบคุณค่ะ

ดอด ไม่เลื่อนก็เลยคิดว่าน่าจะผ่านได้

บอย ที่ดีดๆ ตั้งแต่บ่าย ก้อเพราะอันนี้

บอย คนละส่วนคับ เลื่อนหรือไม่ กับ ผ่านหรือป่าว ไม่เลื่อนไม่ได้เป็นตัวทำให้ต้องผ่าน

บอย ไอ้ที่คิดว่าจาผ่านได้ นั่นฝรั่งคิดอยู่แร้วล่ะ เค้าคาดศาลตัดสินบวก

บอย พอคาดแบบนี้ ไม่เลื่อนก้อแฮปปี้สิคับ

บอย ดำเนินการอีเอสเอ็มได้เร็วขึ้น ไม่ต้องรอเคว้ง

บอย ก้อดีด

บอย ส่วนเรื่องผ่านหรือไม่ ก้อเป็นเรื่องของพรุ่งนี้ บ่ายสาม

ถึงน้องบอยกะแก๊งค์คุยกันน่ารัก ป้าคิดว่าข่าวผ่าน

ถึงน้องบอยกะแก๊งค์คุยกันน่ารัก ป้าคิดว่าข่าวผ่าน

เราต้องมองไปที่ข่าวอีกวันแล้วล่ะ

พึ่งทานเสร็จค่ะ. น้ำพริกปลาทูตำ ลดอาหารมันๆค่ะ. รอย่อก่อน แต่ถ้ามีคิวอีจิงคงต้องโดดตามค่ะ