ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะคุณกระต่าย

เลิกงามยามดี ฮวงจุ้ยโต๊ะทำงานก็มากันเลยทีเดียว^____^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดี ยืนดีที่รุ้จักค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณauntnextdoor. และทุกท่านที่มิได้เอ่ยนาม. เนื่องจากพิมพ์ไม่ค่อยคล่องน่ะค่ะ

แต่ติดตามข่าวสารของห้องขำๆมาได้ระยะนึงแล้ว. ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกท่านด้วยนะคะ. ที่สำคัญ. สวัสดีค่ะคุณpopedernเจ้าของห้องขำๆ

คะ

ยินดีที่รู้จักทุกท่านค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณauntnextdoor. และทุกท่านที่มิได้เอ่ยนาม. เนื่องจากพิมพ์ไม่ค่อยคล่องน่ะค่ะ

แต่ติดตามข่าวสารของห้องขำๆมาได้ระยะนึงแล้ว. ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกท่านด้วยนะคะ. ที่สำคัญ. สวัสดีค่ะคุณpopedernเจ้าของห้องขำๆ

คะ

ยินดีที่รู้จักทุกท่านค่ะ

like หมดค่ะ เอา ^_____^ ไปแทนนะคะคุณ Plubpunch :D

ขอบคุณมากๆค่ะพี่บอยสำหรับข่าวล่าเศรษฐกิจทันเหตุการณ์ในช่วงนี้^_____^

วิเคราะห์กราฟแนวทางน้องทองของ Rจานอั๋น ค่ะ

ขออนุญาตนำมารวมกันในห้องนี้ อบอุ่นๆ55

รายละเอียดกราฟอยู่ในห้องอาจานค่ะ

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆๆนะคะ :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีช่วงเช้าของวันที่ 11/9/2555 เวลา 11.29 น.

เมื่อวันศุกร์ราคาทองคำเปิดตลาดที่ 1735.16 เหรียญ มีราคาสูงสุดที่ 1739.85 เหรียญ

มีราคาต่ำสุดที่ 1724.69 เหรียญ ปิดตลาดที่ 1725.76 เหรียญ

รวมทั้งวันราคาทองคำวิ่งรวมทั้งหมด 15 เหรียญ มี Volume ซื้อ-ขายที่ 45972 สัญญา

ลดลง 12725 สัญญา ถือว่าลดลง ค่อนข้างมากเลยทีเดียว ครับ

การเคลื่อนไหวเป็นไปในรูปแบบ DOWN TREND ลงทดสอบแนวรับ

และ ยังคงถือว่า Side Ways อยู่ในกรอบ 20 เหรียญ 1740-1720 รอข่าวอยู่ครับ

แนวต้านแนวรับ

แนวต้าน 1734-1737 รอผ่านก่อน ไม่ผ่านระวังแรงขาย ** 1742 ผ่านได้ จะไปต่อ ****** 1756 *****

สรุป แนวต้าน คาดว่าตอนนี้ ราคาทองคำจะยังคง SideWasys รอข่าวการประชุม FOMC อยู่ในกรอบ 10-20 เหรียญ

ซึ่งอาจจะการ Swing ขึ้นและลง ทดสอบแนวรับแนวต้าน อยู่ในกรอบ ครับ

แนวรับ ดูแถวโซน 1726 ก่อนครับ ***** 1720 -1716 **** ถ้าหลุดระวัง **** 1700 ****

สรุป แนวรับ เช่นเดิมครับ Side ways รอข่าวการประชุม FOMC ซึ่ง1-2 วันนี้อาจจะมีการ Swing ขึ้นและลง

อยู่ในกรอบ 1740-1720 เหรียญตามลักษณะการเก็งกำไร อยู่ครับ ยังไม่ขยับไปไหนมาก

กรอบ Swing รอข่าว1720-1740 = 20 เหรียญ คาดว่า 1-2 วันนี้ราคาทองคำจะ Swing ขึ้นและลง รอข่าว FOMC

กรอบเล็ก 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

วันนี้มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญดังนี้

1. เวลา 19.30 น. ดุลการค้า สหรัฐ คาดการณ์ ส่งผลบวกต่อราคาทองคำ

สวัสดีค่ะ. คุณกบและทุกท่าน. และขอบคุณวิเคราะห์ของทุกท่านด้วยค่ะ

สวัสดีคับ ยินดีต้อนรับ คุณพลับพันช์ คับ aM1eZl.gif

ยินดีต้อนรับ ขอรับพี่ Plubpunch ขอรับ

ขอบคุณที่เข้ามาติดตาม พูดคุยกันขอรับ ตอนนี้มาแนวกลาง ขึ้นก้อได้ลงก้อดีขอรับ อยู่เฉยๆ แผนซีไว้ก่อนดีกว่าขอรับ

ถูกแก้ไข โดย popedern

ยินดีต้อนรับ ขอรับพี่ Plubpunch ขอรับ

ขอบคุณที่เข้ามาติดตาม พูดคุยกันขอรับ ตอนนี้มาแนวกลาง ขึ้นก้อได้ลงก้อดีขอรับ อยู่เฉยๆ แผนซีไว้ก่อนดีกว่าขอรับ

น้องโป๊บเข้ามาแว้ว พี่กบจะออกไปธุระพอดี55

แล้วเจอกันค่า จุฟๆ

มอร์นิ่งค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช คุณพี่ตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า พี่อาร์ท พี่พวง พี่แพท พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy อ.งูดิน

คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่ืnatty001 และ เพื่อนทุกคน เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยค่ะ ^_^

เช้าแบบนี้ กาแฟใส่ใจซักถ้วยมั๊ยคะ :D

บ่ายๆ แบบนี้ โอยั๊วะใส่นมซักแก้วมั๊ยคนดี ประหยัด :D

บ่ายๆ แบบนี้ โอยั๊วะใส่นมซักแก้วมั๊ยคนดี ประหยัด :D

:Announce

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3487_AfternoonUpdate-11-9-12.pdf

:Hi

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 9/11/2012

Written By Prinkgold on วันอังคารที่ 11 กันยายน พ.ศ. 2555 | 10:39

-สวัสดีครับ แนวทางทองคำวันนี้ให้ดูแนวต้าน 1,738 เหรียญ แนวรับ 1,725 เหรียญเป็นหลัก มุมมองทางเทคนิควันนี้ถ้าทองคำดีดตัวขึ้นมาทดสอบแนวต้าน 1,740 เหรียญไม่ผ่าน มองทองคำในอาทิตยนี้จะลงพักตัว หลังจากที่ดีดตัวแรงขึ้นมาตั้งแต่เมื่อวันศุกร์เพราะข่าว ปกติแล้วราคาที่ดีดขึ้นมาเพราะการเก็งกำไรจากข่าวมักจะยืนอยู่ได้ไม่นาน บวกกับเป็นช่วงปลายคลื่นระยะสั้นด้วยแล้ว พอข่าวหมดก็จะกลับลงไปที่จุดทองคำดีดตัวขึ้นมา ในที่นี้มองว่าตรง 1,700-1,680 ทองคำยังมีโอกาสลงไปทดสอบอีกครั้งครับ ท่านที่พอมีกำไรยังไงถ้าทองคำดีดขึ้นมาทดสอบแนวต้านที่มองไว้ไม่ผ่าน แนะนำแบ่งพอร์ตขายทำกำไรถือเงินสดเอาไว้ รอซื้อในช่วงทองคำพักน่าจะโอเคกว่า

-ส่วนท่านที่ติดอยู่อาทิตย์นี้มีโอกาสที่ทองคำจะลงพักตัวนะครับ เพราะจริงๆแล้วทองคำก็ขึ้นมาเยอะพอสมควรแล้ว ให้ขาแอลได้ลุ้นขายทำกำไรกัน ต่อไปในช่วงกลางเดือนคงจะเป็นโอกาสของขาเอสที่จะได้ลุ้นกันบ้างตามกรอบหรือแนวรับล่างบ้าง ใครติดอยู่ก็คงต้องรอจังหวะออกกันในช่วงกลางเดือนนี้ ตามแนวรับที่มองไว้ แล้วค่อยปรับพอร์ตถือของหน้าแอลถือลุ้นยาวตามเพื่อนๆต่อไป มองทำคำกำลังค่อยๆไต่ตัวกลับเป็นขาขึ้นใหญ่แล้วครับ ดังนั้นในช่วงพักตัวขาเอสทั้งหลายที่ยังติดอยู่ขอให้ได้ออกกันทุกคนนะครับ ถ้าทองคำเดือนนี้ย่อตัวลงมาไม่หลุด 1700-1680 เหรียญ ผมแนะนำขอให้ปรับกลยุทธ์โดยหันมาถือสถานะแอลแทนจะเหมาะกว่า ขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน : 1734 1738 1744 1748

แนวรับ : 1725 1720 1715 1710

กราฟทอง H4 ดูตามกรอบเดิมไปก่อนหลุด 1,725 เหรียญ ค่อยลุ้นเอสครับ

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com

ศูนย์รับบริจาคที่ จ.พิษณุโลกค่ะ

เพราะความโลภแท้ๆ

วันนี้เลยขายหมูค่ะ

กำไรจาก 5,xxx บาท

เหลือ 3xx บาท

เมื่อวานคุยโทรศัพท์กับแม่ค่ะ แม่อุตส่าบอกว่าอย่าโลภนะลูก

ได้กำไรก็ปล่อย

ไม่ฟังพ่อ-แม่มีข้อเสีย เเบบนี้นี่เอง แฮ่ะๆๆ :17 :17 :17