ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีป้าๆพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกท่านนะคะ

ขอให้สุขภาพแข็งแรง โชคดีมีลำไยหลายๆพวงนะคร้า

http://www.ranthong.com/

Seriwan ที่ 08 กันยายน 2012, 05:29:14

สวัสดียามเช้า เมื่อคืนหัวใจจะวายตาย เล่นซะใจจะขาด ทำไปได้ แตกกระเจิงทุกด่าน เฮ้อ แล้วจะไปยังไงต่อดี น่าจะมีการพักยก (อ้างกราฟครู Gold4u) ตอนนี้เราน่าจะจบ III เพื่อย่อ IV แล้วไปต่อ V (หรือเปล่าครู รบกวนมาเฉลยด้วยนา) ถ้ายังงั้น อาทิตย์หน้ามีย่อ 1722 ปิดช๊อต เก็บของ 1705 ลงมา ไม่น่าหลุด 1688(แข็งสุดๆ)จากการกระโดดขึ้นของราคาเมื่อวาน มีเปิดGapที่ 1712-1716 น่าจะมีการลงมาปิดGapที่ว่าก่อนน่ะ แล้วไปรอขายตัวบนดีกว่า เดาว่า V น่าจะ 1760-1785 แล้วน่าจะมีการcorrection แบบแรงๆ (อ.กัสสอนให้ตีเส้นเทรนด์รายวีค จากยอดที่แล้ว 1805 ซึ่งตีผ่านยอดที่ผ่านมา ยอดใหม่ที่จะเกิด ไม่ควรจะเกินยอดเดิมที่มีไว้)

เริ่มหมดมุกที่จะเล่นแล้วเมื่อคืนกองทุนอยู่เฉยๆ แล้วขึ้นจากใครละเนี่ยที่มีกำลังมหาศาลเช่นนี้ น่าคิด อาจจะเป็นที่หัวแดงเรียกว่า Big boy(กลุ่มนักการเมืองหรือเปล่าที่เป็นตัวดันราคาหาเงินมาใช้ในการเลือกตั้ง เพราะแต่งตัวเลขที่ประกาศใช้ในการปั่นราคาจนน่าเกลียด ไม่รู้แล้ว ขี้เกียจเดา อิอิ)

ส่วนตั๊ว ส่วนตัว (ว่าไปหมดแล้วที่ข้างบน)

Pv=1722

Re=1746 1756 1766***

Sup= 1715 1705 1695***

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดใช้วิจารณญานในการลงทุนจ้า

:Announce

สวัสดีเช้าวันจันทร์ ความเห็นเหมือนเดิมจ้า (เน้น งวดนี้ช่วงต้นอาทิตย์ ถ้าเห็น 1675-95+-5$ ใครมีช๊อตให้บล็อคปิดช๊อตให้หมดน่ะจ๊ะ เดาว่ากราฟยังไปได้อีกไกลมากๆจ้า ลองพิจารณาดูจ้า ) ด้วยความปรารถนาดีจ้า

:aaวันอังคาร

ความเห็นเดิม รอต่อปายยยอิอิ(อยากได้ 1715ลงมา -1685 )มาหรือเปล่าไม่รู้ แต่อยากได้จัง อิอิถ้าไม่มาก็ตกขบวนแน่ๆ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่า อ Sear น้องโป๊บ พี่วิเดา คุณบาสคุณเอ๋ ป้ารี เจ้าป้า พี่พวง คุณกระต่าย ดช เม่า คุณเค คุณอาร์ท คุณก๊อปแก๊ป

คุณอลัน คุณตาปี เจ้แพ็ท คุณ dragonfly คุณเนเน่ คุณสาวมือใหม่ คุณหมูต้ม คุณ nelo คุณ Seki คุณ thekops

ป้าหนู คุณเก่งจัง พี่ขุนศึกปทุม คุณตี๋ คุณ lula คุณ EWka คุณนุช น้องกีร์น้องมะยม น้องนุ่น คุณ AmiKo

น้องลิน Dr Polar Bear คุณ dod คุณทัมจัง คุณ madam คุณ happy-go-lucky

คุณ mai คุณ Plubpunch พี่บอย น้องญ่าที่น่ารักและทุกๆท่านค่า^______^

อรุณสวัสดิ์ คร้าบ น้องโป๊ป คุณต่าย คุณป้าข้างบ้าน คุณป้ารี คุณพี่กบ คุณนุช คุณตี๋ น้องญ่า คุณบอย คุณ ด.ช.เม่า คุณเค คุณกีร์ คุณพวง คุณAlan ป้าหนู คุณ Pat คุณ seki คุณนุช คุณก๊อปแก๊ป คุณ nelo คุณkeng_jung คุณthekops คุณตาปี คุณเนเน่ คุณขุนศึกปทุม คุณ Soundheaven คุณDragonfly คถณสาวมือใหม่ และน้องมะยม ตลอดจนทุกๆ ท่านครับ......

ช่วงนี้มาทำงานที่นครศรีธรรมราช เจอฝนตกหนักตลอด ระมัดระวัง รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

ช่วงนี้คุณ artjar น่าจะยุ่งเพราะต้องพาลูกน้องไปช่วยน้ำท่วมหรือเปล่า

เมนูประจำเวลามาใต้สั่งตลอดต้องนี่เลยครับ

คั่วกลิ้ง ใบเหลียงผัดไข่ สะตอผัดกะปิกุ้งสด แกงขนุน หร่อยหลาวๆ

พี่กบก็ชอบมากๆสะตอผัดกะปิกุ้งสด อย่างอื่นก็อยากทาน หร่อยหลาวๆนะคะ

แต่อาหารใต้ของแท้ๆส่วนใหญ่รสชาดต้องเค็มใช่ไหมคะคุณอาร์ท

สวัสดีค่ะ. คุณกบและทุกท่าน. และขอบคุณวิเคราะห์ของทุกท่านด้วยค่ะ

สวัสดี ยืนดีที่รุ้จักค่ะ

เมนูประจำเวลามาใต้สั่งตลอดต้องนี่เลยครับ

คั่วกลิ้ง ใบเหลียงผัดไข่ สะตอผัดกะปิกุ้งสด แกงขนุน หร่อยหลาวๆ

ใบเหลียง กะ แกงขนุน ไม่รุ้จัก แปลกดี ท่าจะอร่อย หมำ่ให้อร่อยนะคะ

ช่วงนี้คุณ artjar น่าจะยุ่งเพราะต้องพาลูกน้องไปช่วยน้ำท่วมหรือเปล่า

ยุ่งนิดหน่อยครับ แต่ไม่เกี่ยวกับน้ำ เกี่ยวกับ 3 จังหวัดชายแดนใต้มากกว่า

พี่กบก็ชอบมากๆสะตอผัดกะปิกุ้งสด อย่างอื่นก็อยากทาน หร่อยหลาวๆนะคะ แต่อาหารใต้ของแท้ๆส่วนใหญ่รสชาดต้องเค็มใช่ไหมคะคุณอาร์ท

ใช่ครับพี่กบ ส่วนใหญ่จะเผ็ด เค็ม นำ อร่อยดี....

หว่ายงานคุณartน่าอันตราย คุณพระคุณเจ้าคุ้มครอง ห้ามเงียบหายไปนะ จะทำให้คนในห้องเป็นห่วง อิอิ

สวัสดีค่าน้องกีร์คุณแม่มะยม

รูปนี้น้องกีร์น่ารักมาก แต่ติดตรงโดนพุงมะยมบังเยอะไปหน่อยค่ะ

สุขภาพแข็งแรง หายมึนหัวแล้วใช่ไหมคะน้องกีร์

หายแร้วคร้าพี่กบ แต่จะมึนใหม่เพราะราคาทองนี่แระค่ะ ขายหมูไปหมดแร้ววว

ยุ่งนิดหน่อยครับ แต่ไม่เกี่ยวกับน้ำ เกี่ยวกับ 3 จังหวัดชายแดนใต้มากกว่า

ใช่ครับพี่กบ ส่วนใหญ่จะเผ็ด เค็ม นำ อร่อยดี....

ต้องเสี่ยงอะไรมากหรือเปล่าคะคุณอาร์ท เวลาทำงานต้องลงไปจังหวัด 3 ชายแดนใต้หรือเปล่าคะ

อาหารใต้ พี่กบก็ชอบค่ะ

แต่เจอร้านอาหารนึงอร่อยนะคะ แต่เค็มเกิ๊น พี่กบเลยทานไม่ค่อยไหว55

มอร์นิ่งค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช คุณพี่ตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า พี่อาร์ท พี่พวง พี่แพท พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy อ.งูดิน

คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่ืnatty001 และ เพื่อนทุกคน เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยค่ะ ^_^

เช้าแบบนี้ กาแฟใส่ใจซักถ้วยมั๊ยคะ :D

หายแร้วคร้าพี่กบ แต่จะมึนใหม่เพราะราคาทองนี่แระค่ะ ขายหมูไปหมดแร้ววว

สวัสดี คุณเก๋ พลหารมะยมด้วยค่ะ :D

น้องกีร์หายแล้ว ดีใจด้วยๆ อย่างนี้คุณแม่มะยมก็หัวเราะเริงร่า สบายใจแล้วนะคะ^_____^

อีกอย่างขายหมูน้องทองไปแล้ว ก็ไม่มีดอย อย่างนี้ happy ๆมากเลย

จะซื้อจะขายใหม่ มาตะโกนบอกกันบ้างเน้อ

มอร์นิ่งค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช คุณพี่ตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า พี่อาร์ท พี่พวง พี่แพท พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy อ.งูดิน

คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่ืnatty001 และ เพื่อนทุกคน เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยค่ะ ^_^

เช้าแบบนี้ กาแฟใส่ใจซักถ้วยมั๊ยคะ :D

หวัดดีเจ้าน้องญ่าคนงาม a4e56fcd75.gif

กาแฟน่าดื่มจาง ที่สำคัญใส่ใจโตย พี่กบรับแก้วนึงเจ้า :D

น้องกีร์หายแล้ว ดีใจด้วยๆ อย่างนี้คุณแม่มะยมก็หัวเราะเริงร่า สบายใจแล้วนะคะ^_____^

อีกอย่างขายหมูน้องทองไปแล้ว ก็ไม่มีดอย อย่างนี้ happy ๆมากเลย

จะซื้อจะขายใหม่ มาตะโกนบอกกันบ้างเน้อ

ดีใจที่สบายดีแล้วนะคะน้องkay ว่างก็เข้ามาคุยนะคะ