ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลงมาเด้ง 1726 แร้วดีดได้แรงวุ๊ย

ประมาณ 20 เป็น กลางเทรนรายวัน

26 เป็นกลางเทรนราย ชม

แต่ยังติด คืนนี้เค้าสาดแรง

หือ หา... อืมม เอ่อ df5f83ba64.gif

หัดตีเทรนเล่นๆ ค่ะพี่กบ ราย 1 ชม โดย ประมาณ ล่าง 1702 บน 1750

1750-1702 = 48 เหรียญ กลางเทรน ชม ก้อประมาณ 48หาร2 = 24 เหรียญ

บน 1750-24 = 1726 ค่ะ :P

ส่วนรายวัน บน 1750 ล่าง 1690 = 1750-1690 =ประมาณ 60 เหรียญ หาร 2 = 30 เหรียญ

1750-30 เท่ากับ 1720 เหรียญค่ะ..แหะๆ เป็นการคำนวนเล่นๆ ค่ะพี่กบ

เผื่อว่า เค้าเอาลงไม่สุดเทรน แล้วดีดต่อ..เผื่อพี่บอยจะเสี่ยงเข้าค่ะ..แล้วแต่ว่า

จะใจสู้หรือป่าว ไหวมั๊ยบอกมาค่ะ อิอิ :D

เหมือนว่า บางที เข้าเอสเอาไว้ อาจจะตัดสินใจปล่อย ที่ 1720 ก่อน ถึงแม้ลงต่อ

ก้อปล่อยเค้าลงไป..มีกำไรรีบปล่อยก่อน ลงแล้วดีด ค่อยแอล ขึ้นมาอีกที นี่เป็นแบบ

เล่นสั้นสุดนะคะ ... ก้อคุยเล่นๆ กับพี่บอยเองค่ะ บ่ฮู้พี่กบเข้าใจรึป่าวน๊อ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีและขอบคุณมากๆค่ะ อ.Sear น้องโป๊ป พี่วิ กระต่ายทอง dragonfly คุณบาส+คุณเอ๋+น้องบีม เจ้าป้า คุณกบ คุณรี คุณอลัน ป้าหนู คุณนุช ด.ช.เม่า คุณเค คุณอาร์ท

ขุนศึกปทุม คุณตึ๋ น้องบอย นู๋ญ่า คุณดอด คุณตาปี lula natty001 น้องสมสี น้องกี้ร์+น้องมะยม คุณหมูต้ม และทุกคนค่ะ (ตกหล่นขออภัย สมาชิกเยอะมากมายค่ะ)

หลายวันนี้หวังว่า ทุกคนคงได้กินลำไยกันพุงกางนะคะ

สวัสดีค่ะพี่พวง ช่วงสุขภาพดีขึ้นแล้วใช่ไม๊ค๊ะ ดีใจด้วยค่ะ

หัดตีเทรนเล่นๆ ค่ะพี่กบ ราย 1 ชม โดย ประมาณ ล่าง 1702 บน 1750

1750-1702 = 48 เหรียญ กลางเทรน ชม ก้อประมาณ 48หาร2 = 24 เหรียญ

ส่วนรายวัน บน 1750 ล่าง 1690 = 1750-1690 =ประมาณ 60 เหรียญ หาร 2 = 30 เหรียญ

1750-30 เท่ากับ 1720 เหรียญค่ะ..แหะๆ เป็นการคำนวนเล่นๆ ค่ะพี่กบ

เผื่อว่า เค้าเอาลงไม่สุดเทรน แล้วดีดต่อ..เผื่อพี่บอยจะเสี่ยงเข้าค่ะ..แล้วแต่ว่า

จะใจสู้หรือป่าว ไหวมั๊ยบอกมาค่ะ อิอิ :D

เหมือนว่า บางที เข้าเอสเอาไว้ อาจจะตัดสินใจปล่อย ที่ 1720 ก่อน ถึงแม้ลงต่อ

ก้อปล่อยเค้าลงไป..มีกำไรรีบปล่อยก่อน ลงแล้วดีด ค่อยแอล ขึ้นมาอีกที นี่เป็นแบบ

เล่นสั้นสุดนะคะ ... ก้อคุยเล่นๆ กับพี่บอยเองค่ะ บ่ฮู้พี่กบเข้าใจรึป่าวน๊อ ^_^

น้องญ่าอธิบายชัดเจน idea น้องญ่าน่าสนใจ พี่กบเข้าใจแล้วเจ้า

ขอบคุณนักๆเน้อ น้องญ่าของพี่กบ :D

นั่งดูกราฟแล้วมันคันมือ เลย S ไปอีกรอบ

กรณีผิดทางหนีตรง 1734

กรณีถูกทางขอทำกำไรตรง 1725 - 1722

เอามาลงให้ดูเท่านั้นนะครับ อย่าเล่นตามนะครับ

น้องกบคะ ก้อทั้งอยากซื้ออยากขายละค่ะ แต่บางทีก็อยากทิ้งให้ห่างหน่อย พูดง่ายๆคือเล่นยาวหน่อย เพราะ

เวลาจะซื้อคืนมันไม่ค่อยได้ราคา ยิ่งราคาออนไลน์ที่ตู้แดงยิ่งไม่ง่าย บ่นมาก็หลายทีแระ ก็เลยซังเจงซังเจง

น้องกบดูกราฟตอนนี้สิคะ สวิงน่าดูเลย จะไหวมั๊ยเนี่ย

หัดตีเทรนเล่นๆ ค่ะพี่กบ (น้องญ่าหัดตีเทรนเองคับพี่กบ ตีเทรนแบบอ.จิ๊วคับ) ราย 1 ชม โดย ประมาณ ล่าง 1702 บน 1750

เผื่อว่า เค้าเอาลงไม่สุดเทรน (สุดเทรนก้อคือ 1702 คับ) แล้วดีดต่อ..เผื่อพี่บอยจะเสี่ยงเข้าค่ะ..แล้วแต่ว่า จะใจสู้หรือป่าว ไหวมั๊ยบอกมาค่ะ อิอิ :D (เข้าเรียบ100 เทคเรียบ200 จ้า :P ขอบจัยที่ส่ง 6 ด้วยจ้า)

เหมือนว่า บางที เข้าเอสเอาไว้ อาจจะตัดสินใจปล่อย ที่ 1720 ก่อน ถึงแม้ลงต่อ (ลงต่อคือลงไปสุดเทรนรายวันที่ 1690 คับ แต่เราออกชิวๆ ก่อนที่กลางเทรน ประมาณ 1720 เอากำไรแน่ๆ ก่อน)

ก้อปล่อยเค้าลงไป..มีกำไรรีบปล่อยก่อน ลงแล้วดีด ค่อยแอล ขึ้นมาอีกที นี่เป็นแบบ เล่นสั้นสุดนะคะ (ยอมขายหมูเอส ไม่ยอมทำกำไรหลุดมือหรือติดเหว ออกเอสแร้วนั่งรอจุดแอล ล่างๆ) ... ก้อคุยเล่นๆ กับพี่บอยเองค่ะ บ่ฮู้พี่กบเข้าใจรึป่าวน๊อ ^_^

ขอบคุณมากๆค่ะคูณ dod

สำหรับวิเคราะห์เจาะลึกกราฟและแนวทางสดๆร้อนๆของ อ ซี

พี่กบขอแฮบมั่ง55 ขอนุญาตนำวิเคราะห์กราฟของคุณบอยมารวมกันไว้แน่นๆในห้องนี้นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบอย :gd

gold 9-10-2012 2-07-22 AM

SIDEWAY OR PULL BACK POSSIBLE

การเล่นต่อจากนี้จะเป็นการเล่นแบบ รอย่อลึก หรือใช้ TF1 และ TF4 ในการหาจุดกลับตัว เราจะไม่เล่นแบบ Trend Follow แล้วนะครับ ปรับกลยุทธ์เล่นแบบ SIDEWAY แทนครับ

แนวรับ 1726 1710 ครับ แต่ปกติผมไม่ค่อยคำนวณทิ้งไว้มากเพราะ จะดูจุดกลับตัวจากแท่งเทียนเป็นหลัก ไม่ได้ fix ณ ตำแหน่งใด ตำแหน่งนึง อันนี้แนวรับจาก candle และ Fibo ใน TF สั้นครับ

พี่บอย อย่าเอาญ่าไปเปรียบ อ.จิ๊วเลยค่ะ นั่นชั้นครูแล้วค่ะ

ญ่ายังเป็น อนุบาล หัดเขียน ก อยู่เลยค่ะ :P

พี่บอย อย่าเอาญ่าไปเปรียบ อ.จิ๊วเลยค่ะ นั่นชั้นครูแล้วค่ะ

ญ่ายังเป็น อนุบาล หัดเขียน ก อยู่เลยค่ะ :P

ป่าวๆ พี่จาบอกพี่กบว่าแบบไหนที่ญ่าหัด อนุบาลอยู่อ่ะ :D

มาแว้ว ไม่ได้ทำไรจ้่า ารยงานตัวก่อนเลย การบ้านทำไม่เสร็จ อิอิ

อ้างถึง

หัดตีเทรนเล่นๆ ค่ะพี่กบ (น้องญ่าหัดตีเทรนเองคับพี่กบ ตีเทรนแบบอ.จิ๊วคับ) ราย 1 ชม โดย ประมาณ ล่าง 1702 บน 1750

เผื่อว่า เค้าเอาลงไม่สุดเทรน (สุดเทรนก้อคือ 1702 คับ) แล้วดีดต่อ..เผื่อพี่บอยจะเสี่ยงเข้าค่ะ..แล้วแต่ว่า จะใจสู้หรือป่าว ไหวมั๊ยบอกมาค่ะ อิอิ :D(เข้าเรียบ100 เทคเรียบ200 จ้า :P ขอบจัยที่ส่ง 6 ด้วยจ้า)

เหมือนว่า บางที เข้าเอสเอาไว้ อาจจะตัดสินใจปล่อย ที่ 1720 ก่อน ถึงแม้ลงต่อ (ลงต่อคือลงไปสุดเทรนรายวันที่ 1690 คับ แต่เราออกชิวๆ ก่อนที่กลางเทรน ประมาณ 1720 เอากำไรแน่ๆ ก่อน)

ก้อปล่อยเค้าลงไป..มีกำไรรีบปล่อยก่อน ลงแล้วดีด ค่อยแอล ขึ้นมาอีกที นี่เป็นแบบ เล่นสั้นสุดนะคะ (ยอมขายหมูเอส ไม่ยอมทำกำไรหลุดมือหรือติดเหว ออกเอสแร้วนั่งรอจุดแอล ล่างๆ) ... ก้อคุยเล่นๆ กับพี่บอยเองค่ะ บ่ฮู้พี่กบเข้าใจรึป่าวน๊อ ^_^

ขอบคุณมากๆค่ะพี่บอยและน้องญ่าที่บอกการเทรดให้ฟัง :D

น้องกบคะ ก้อทั้งอยากซื้ออยากขายละค่ะ แต่บางทีก็อยากทิ้งให้ห่างหน่อย พูดง่ายๆคือเล่นยาวหน่อย เพราะ

เวลาจะซื้อคืนมันไม่ค่อยได้ราคา ยิ่งราคาออนไลน์ที่ตู้แดงยิ่งไม่ง่าย บ่นมาก็หลายทีแระ ก็เลยซังเจงซังเจง

น้องกบดูกราฟตอนนี้สิคะ สวิงน่าดูเลย จะไหวมั๊ยเนี่ย

เราก็ซังเจงซังเจงเหมือนกันอ่ะ natty001 แต่เราไม่ชอบบ่นพร่ำเพรื่อ

สวัสดีค่ะพี่พวง ช่วงสุขภาพดีขึ้นแล้วใช่ไม๊ค๊ะ ดีใจด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณตาปี

ดีขึ้นมากแล้วค่ะ แต่เจอไข้หวัดงอมแงมจนได้ค่ะ

คุณตาปีสบายดีนะคะ

ขอบคุณแนวทางเล่นของน้องบอยและนู๋ญ่า และทุกๆคนด้วยนะคะ

ย้อนอ่านยังไม่หมดเลยค่ะ