ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคลิปวิเคราะห์ช่วงค่ำด้วยมากๆค่าคุณกระต่ายคนเก่ง

วิเคราะห์กราฟ แนวโน้มราคาในวันนี้ของ Rจานอั๋น

ขอบคุณมากๆๆค่ะ Rจานอั๋น :gd

สวัสดีครับทุกคน สวัสดีตอนเช้าของวันที่ 10-9-2555 เวลา 10.01 น.

วันนี้ วันจันทร์ สัปดาห์ใหม่แล้วครับ เริ่มต้นดีมีชัยไปกว่าครึ่งครับ

วันศุกร์ ราคาทองคำ เปิดตลาดที่ 1701.00 เหรียญ มีราคาสูงสุดที่ 1742.01 เหรียญ

มีราคาต่ำสุดที่ 1688.91 เหรียญ ปิดตลาดที่ 1735.30 สัญญา

รวมทั้งวันวิ่งรวมทั้งหมด 54 เหรียญ การเคลื่อนไหวเป็นไปในลักษณะ UP Trend

มีสัญญารวมทั้งวัน 58690 สัญญา แต่เพิ่มขึ้นเพียงแค่ 2245 สัญญา

ซึ่งต่างจากวัน พฤหัสบดี ที่วิ่ง 22 เหรียญ แต่มีสัญญา เกือบจะเท่ากันครับ

ตรงนี้จึงเป็นจุดหนึ่งที่สังเกตุได้โดยง่าย ว่า เกิดจากเข้าซื้อหรือปั่นราคาทองคำขึ้น ของรายใหญ่ครับ

ดังนั้นเมื่อเรารู้ว่า ขาใหญ่เข้ามาซื้อหรือเข้ามาปั่นตลาด ด้วยเหตุผลหรือปัจจัยต่าง ๆ อะไรก็ตามแล้ว

สิ่งที่นักลงทุนสมควรทำก็คือ การเทรดไปตามแนวโน้ม ด้วยความระมัดระวังแรงขาย ที่จะมีค่อนข้างมากในอนาคตครับ

แนวรับแนวต้าน

แนวต้าน 1739-1741 รอผ่านไม่ผ่านระวังแรงขาย **** 1753-1756 ระวังแรงขายค่อนข้างมาก ***** 1761****1790 ******

สรุป แนวต้านแนะนำให้ระวังแรงขายออกมา ดีกว่าครับ เมื่อราคาทองคำขึ้นทดสอบแนวต้าน ที่สำคัญ ต่าง ๆ ดังกล่าว

เนื่องจาก การขึ้นมาของราคาทองคำนั้น ไม่ได้เกิดขึ้นจากปัจจัย พื้นฐานที่มีอยู่ แต่เป็นการซื้อเข้ามาตามกระแสข่าวลือ

หรือตามข้อมูลสำคัญที่ประกาศ ออกมา ซึ่งถ้านักลงทุนคิดทบทวนและพิจารณาด้วยเหตุและผล แล้ว

ก็จะพบกับว่า ราคาทองคำขณะนี้ ยังขาดเหตุและปัจจัยที่แท้จริงที่ราคาสมควรที่จะขึ้นจริงในระยะกลาง-ยาว อยู่ครับ

ดังนั้นการขึ้นขณะนี้ ก็จะเป็นการขึ้นระยะสั้น พอข่าวหมด หรือ ไม่มีเหตุการณ์ที่สำคัญเข้ามา

ราคาทองคำก็จะกลับไปปรับฐาน ณ จุดเดิมที่เคยขึ้นมาครับ

แนวรับ 1734-1730 (ระยะสั้น) รับอยู่หรือไม่*** 1726 **** 1722-1718 **** 1700

สรุป แนวรับระยะสั้นดูแถว ๆ โซน 1734-1730 ก่อนครับ ถ้า1-3 วันรับอยู่ราคาทองคำ

มีโอกาศ ผ่านแนวต้าน 1750 ขึ้นไปทดสอบแนวต้าน หลัก แถว โซน 1760-1790 *****

แต่ถ้าหลุด 1730 ลงมา ก็คงต้องดูแนวรับ แถว 1720-1700 อีกครั้งครับ

และดูว่า แนวรับ 1700 นั้น จะสามารถรับอยู่และได้นานเหมือนดังแนวรับ โซน 1600 หรือไม่ครับ

กรอบเล็ก 1720-1750 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1700-1750 = 50 เหรียญ

วันนี้ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจอเมริกาครับ

แต่สัปดาห์นี้จะมีผลการประชุม FOMC หรือ การแถลงการณ์ของเฟด ในวันที่ 13 กันยายนนี้นะครับ เวลาประมาณ 23.30-01.15 น.

ซึ่งต้องติดตามแบบใกล้ชิด เนื่องจากจะส่งผลดีและผลร้ายต่อราคาทองคำ ค่อนข้างมากครับ

...........

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ลูกสาวอยากทานปลาทอดของโปรดค่ะ +พริกน้ำปลา หั่นพริก บีบมะนาว หอมแดงซอย กับข้าวสวยร้อนๆ

ปลากะพงทาเกลือ และน้ำปลาประมาณ 2 ชั่วโมงค่ะแล้วนำมาทอด แต่ต้องมีพริกน้ำปลาด้วยค่ะ

หมายถึง ปลาทอดแล้วทานกับพริกน้ำปลานะคะ กับข้าวสวยร้อนๆ อร่อยเหาะ

ป้ารี ดช เม่า คุณสาวมือใหม่ และทุกๆคน

ซื้อขายไปหรือยังคะ หรือหลายรอบแล้ว^____^

สวัสดีตอนค่ำค่า ป้ารี ดช เม่า คุณสาวมือใหม่ คุณ Plubpunch คุณ lula และทุกคนรอบห้อง^___^

น้องกบ เข้าตรงไหนขอให้โชคดี ได้ลำไยเยอะๆนะคะ

น้องกบ เข้าตรงไหนขอให้โชคดี ได้ลำไยเยอะๆนะคะ

แล้วคุณ natty ซื้อขายไปหรือยังค่ะ ถ้ายังจะซื้อที่เท่าไหร่คะ

เห็นเรียกน้องกบ เราอาจเป็นพี่คุณ natty ก็ได้นะคะ ^____^

ลงมาเด้ง 1726 แร้วดีดได้แรงวุ๊ย

ประมาณ 20 เป็น กลางเทรนรายวัน

26 เป็นกลางเทรนราย ชม

แต่ยังติด คืนนี้เค้าสาดแรง

สวัสดียามค่ำค่ะคุณงูดิน คุณหมูต้ม คุณ green และทุกๆท่านค่า^____^

ลงมาเด้ง 1726 แร้วดีดได้แรงวุ๊ย

หือ หา... อืมม เอ่อ df5f83ba64.gif

แปลให้พี่กบเข้าใจหน่อยซิคะ

หือ หา... อืมม เอ่อ df5f83ba64.gif

น้องญ่าช่วยแปลให้พี่กบฟังก็ได้เจ้า

เรียกน้องกบก็ดีแล้ว น่ารักดีออก ไม่อยากเป็นน้อง งั้นเรียกพี่กะได้(ฮะ ฮะ) ตอนนี้ทองลงไปอีกแล้วอ่ะ สงสัยคืนนี้วิ่ง

อยู่แค่นี้ซะละมั้ง รอเวลา คือว่ายังเหลือดอยอยู่อีกเล้ย แต่ถ้ามันลงอีกตามที่น้องกบว่าก็จะเก็บอีกจากที่ขายไปเมื่อวัน

ก่อนค่ะ

สวัสดีและขอบคุณมากๆค่ะ อ.Sear น้องโป๊ป พี่วิ กระต่ายทอง dragonfly คุณบาส+คุณเอ๋+น้องบีม เจ้าป้า คุณกบ คุณรี คุณอลัน ป้าหนู คุณนุช ด.ช.เม่า คุณเค คุณอาร์ท

ขุนศึกปทุม คุณตึ๋ น้องบอย นู๋ญ่า คุณดอด คุณตาปี lula natty001 น้องสมสี น้องกี้ร์+น้องมะยม คุณหมูต้ม และทุกคนค่ะ (ตกหล่นขออภัย สมาชิกเยอะมากมายค่ะ)

หลายวันนี้หวังว่า ทุกคนคงได้กินลำไยกันพุงกางนะคะ

สวัสดีและขอบคุณมากๆค่ะ อ.Sear น้องโป๊ป พี่วิ กระต่ายทอง dragonfly คุณบาส+คุณเอ๋+น้องบีม เจ้าป้า คุณกบ คุณรี คุณอลัน ป้าหนู คุณนุช ด.ช.เม่า คุณเค คุณอาร์ท

ขุนศึกปทุม คุณตึ๋ น้องบอย นู๋ญ่า คุณดอด คุณตาปี lula natty001 น้องสมสี น้องกี้ร์+น้องมะยม คุณหมูต้ม และทุกคนค่ะ (ตกหล่นขออภัย สมาชิกเยอะมากมายค่ะ)

หลายวันนี้หวังว่า ทุกคนคงได้กินลำไยกันพุงกางนะคะ

สวัสดีค่าพี่พวง คิดถึงนะคะ

กบรอซื้ออยู่ พี่พวงทำไรหรือยัง กำไรไปกี่รอบแล้ว

เรียกน้องกบก็ดีแล้ว น่ารักดีออก ไม่อยากเป็นน้อง งั้นเรียกพี่กะได้(ฮะ ฮะ) ตอนนี้ทองลงไปอีกแล้วอ่ะ สงสัยคืนนี้วิ่ง

อยู่แค่นี้ซะละมั้ง รอเวลา คือว่ายังเหลือดอยอยู่อีกเล้ย แต่ถ้ามันลงอีกตามที่น้องกบว่าก็จะเก็บอีกจากที่ขายไปเมื่อวัน

ก่อนค่ะ

คุณ natty ท่าจะรุ่นใหญ่ มาแรง555

ตกลงจะเรียกน้องหรือพี่กบคะ

งั้นมาคุยกับพี่กบได้ตลอดนะ ว่าแต่คุณ natty รอราคาพุ่งไปหาดอยที่มีอยู่หรือคะ