ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คืนพรุ่งนี้ พี่กบไปดูเรยา ต้อง อด ดู ไม่พลุ ก็นำ้ตก

:Announce

http://goldscents.blogspot.com/

WEDNESDAY, SEPTEMBER 19, 2012

MARKETS ARE WAITING FOR THE OIL CYCLE TO BOTTOM

................. While many others were predicting $1400-$1200 gold I correctly spotted a B-Wave bottom in progress.

................Once it does we should see another strong leg up in the CRB, another leg higher in stocks (possibly to test the $1500 level), and probably a final surge in gold to test the all-time highs at $1900 (expect a brief move down into a daily cycle low later this month before the final surge into an intermediate top).

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดียามเช้าค่ะคุณน้องpope คุณgejen คุณpat7 คุณน้องญ่า คุณน้องบอย คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน

คุณสมสี คุณกระต่ายทอง คุณหมูต้ม คุณดชเม่า คุณartjar คุณขุนศึก และทุกๆท่าน:Hi

โชคดี เฮงๆ รวยๆ กันทุกท่านนะคะ

http://www.ranthong.com

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

เมื่อคืนดันทะลุกลับมาได้ แต่ก้อได้แค่เสียว ตอนนี้ดูเหมือนพลุจะหมดแรงเริ่มร่วง ดังนั้น ต้องภาวนากันอีกแร้ว ว่าอย่าให้หลุดเส้น 70 หากเด้งเส้นนี้ได้ จากนี้

จะฉลุย วิ่งไปทดสอบ 1780 ได้แน่ ๆ แต่หากหลุดเส้น 70 ในวันนี้ ก็ต้องเซย์ ซาโยนาระ โอกาสเห้น 1800 เร็ว ๆ นี้คงต้องรอต่อไป เบาอากาศของเส้น 200

เมื่อคืนถือว่าใช้ได้ครับ แค่เข้ามาใกล้ ๆ ก้อหนุนราคาเด้งกลับเสียแล้ว เรยไม่มี 1750 ให้ยล คนที่คอยตรงนั้นเลยชวดฉลูขาวเถาะไป ..ฮี่ฮี่

สรุป วันนี้ ลุ้นชะตา 1765 รอดไม่รอด ลุ้นครับ stoch ก้อขึ้นมาเวอร์แร้ว เดวคงโดนเคาะให้ลงไปจนได้แหละ ประเด็นคือ เคาะแล้วจะหลุดหรือไม่หลุดครับ ยังไง

เอาใจช่วยน้องทองให้รักษาเนื้อรักษาตัวไว้ให้ได้นะครับ เพื่อความสุขแห่งพี่น้องดอยทอง (ฮี้วววว)

เด่นบน 1780

เด่นล่าง 1765 1754

สวัสดียามเช้าค่ะคุณน้องpope คุณgejen คุณpat7 คุณน้องญ่า คุณน้องบอย คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน

คุณสมสี คุณกระต่ายทอง คุณหมูต้ม คุณดชเม่า คุณartjar คุณขุนศึก และทุกๆท่าน :Hi

โชคดี เฮงๆ รวยๆ กันทุกท่านนะคะ

:57

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 9/21/2012

Written By Prinkgold on วันศุกร์ที่ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 | 3:09

-สวัสดีครับทุกท่าน แนวทางทองคำวันนี้ จากกราฟจะเห็นรูปแพทเทิร์นที่ผมถอดออกมาจากกราฟในราย 4 ชั่วโมงเป็นรูปของ "Head and Shoulders Pattern" หลังจากที่ทองคำได้ทำ "Double Top" ในรูปตัว M ล้มเหลวไปเมื่อคืน ราคาทองคำไม่ลงตามที่ได้มองเอาไว้สักเท่าไร บวกกับได้ข่าวตัวเลขว่างงานที่เป็นบวกต่อทองคำเข้ามาช่วยดันกลับขึ้นมาทำรูป "Head and Shoulders Pattern" ต่อ จากมุมมองที่กล่าวมานั้น แนวโน้มทองคำระยะสั้นยังมองเป็นลบ โอกาสที่จะถูกเทขายตามเทคนิคกราฟในวันนี้นั้นมีสูงครับ วันนี้ถ้าทองคำยังไม่สามารถกลับตัวขึ้นไปยืนเหนือ 1,770 เหรียญได้ การเทขายเก็งกำไรครั้งแรกจะต้องหลุดแนวรับ 1,752 เหรียญลงไปอย่างแน่นอนครับ พูดง่ายๆคือเอาข่าวว่างงานเมื่อวานมาเลี้ยงไข้ล่อเม่ามากกว่า วันนี้คงจะเป็นของจริงมาลุ้นกันดูว่าแพทเทิร์นที่ผมถอดกราฟออกมาจะตรงไหม ส่วนตัวเทรดออนไลน์ อัดเอสไปเมื่อคืนตรง 1,770 เหรียญ วันนี้คงต้องนั่งลุ้นว่าผลจะออกมาเป็นอย่างไร Stop Loss แน่นอนต้องตั้ง เช้านี้ใครสนใจอยากจะลองเสี่ยงตามผมดูในช่วงสั้นๆ นั้นก็ทำได้ครับ โดยตั้ง Stop Loss ไว้สัก 10-15 จุดเผื่อกันสวิง ถ้าใครไม่อยากเสี่ยงก็รอเก็บของตามแนวรับเพิ่มได้เพื่อความปลอดภัยครับ การปรับฐานในรอบนี้ไม่น่าจะลึก อาจะจะกินเวลาไปถึงอาทิตย์หน้า ก่อนรายเดือนแท่งนี้จะปิดบวก ใครรอเก็บของเพิ่มลุ้นคืนนี้ดูครับ

-น้ำมันกราฟมีปัญหา เมื่อเช้าเปิดมาเห็น 87 เหรียญไม่รู้จริงหรือเปล่า อีกตัวอยู่ 92 เหรียญน่าจะเป็นที่กราฟของผม ถ้าลงมา 87 จริงคงไม่พลาดของถูก ต้องของดไว้ก่อน

-SET50 Index วันนี้วัดกันไปข้างดูจากกราฟราย 4 ชั่วโมงเมื่อวานทำ "Triple Top" ตรงบริเวณแนวต้าน 880 จุดถึงสามรอบไม่ผ่าน แบบนี้แนวโน้มถ้ามองตามเทคนิคกราฟมีโอกาสถูกเทขายทำกำไรต่ออีกวันนะครับ ส่วนสัญญาณเทคนิคดูอ่อนกำลังลงมาสวนกับราคา ต้องดูราคาเปิดวันนี้ถ้าไม่ผ่าน 880 จุดแนะนำเปิดเอสไว้ลุ้นแถวๆ แนวรับเดิม 860x ดูนะครับ ทองคำกับหุ้นบ้านเราวิ่งคล้ายๆกัน ถ้าใครถืองเงินสดอยู่ถ้าลงมาวิ่งแถว 860x น่าซื้อเก็บสะสมเอาไว้ครับ กรอบพรุ่งนี้ให้ 880-868 ราคาน่าจะวิ่งประมาณนี้ ขอให้โชคดี..มีกำไรกันทุกๆท่าน

แนวต้าน : 1772 1776 1780 1784

แนวรับ : 1760 1748 1740 1736

กราฟทองราย 4 ชั่วโมง

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com/

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แอบมาทักทาย วันนี้หมูลินเทสวิ่ง 8 โล

ไม่บอกก็รู้ " ตก " แน่ๆ อิอิ

8 โล โลละ 8 นาที เมื่อคืนนอน 0035 ตื่น 0440

โชคดี มีกำไร นะค้า

วันนี้.... น้องทอง 1900 ไปเลยลูก!!!!!! (สูตรพี่โป๊ปค่า). ^0^

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

ทองอยู่ในเทรนย่อยเป็นขาขึ้นต้องดูว่าจะผ่าน 1777 ไปได้หรือไม่..หากผ่านไปได้อาจไปยาวถึง 1800..หากขึ้นไปไม่ถึง 1777 คงมีการย่อลงมา แถว 1760 - 1755...

แนวต้าน 1777 1790 1800

แนวรับ 1765 1755 1745

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

ถ้าหลุด 1750 หมายถึง คลื่น 3 จบแร้วที่ 1777 ขอรับ แร้วรอลงมาทำ คลื่น 4 ที่ 1713-1719 ถ้ายังไม่หลุด 1750 คือ 3 ยังไม่จบ จะไป ด่านต่อไป ที่ 1777-1800 ขอรับ

บอกแนวทางไว้แบบนี้ ให้ชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับไปตัดสินใจ เล่นกันเอาขอรับว่า ใครจะเทรด แบบไหน

แต่ตอนนี้ คลื่นย่อยของ 3 ใกล้จบแร้ว เตรียมกระฉูด ไม่ควร ถือสถานะใดๆ หาก ถือเอส ก้อจะขึ้นแน่นอน หาก ถือแอล ก้อจะลงมาทำคลื่น 4 ควรรอทะลุ 1777 แร้วใช้แผนบีเมื่อเจ้ามือทิ้งของ หรือหลุด 1750 รอซื้อกลับที่ต้นคลื่น 4 คือ 1713-1719 ขอรับ

ขอบคุณพี่โป๊ปค่า

สวัสดีทุกๆท่านนะคะ

อยากได้อะไร ขอตรงข้ามไว้ ใช่มั้ยคะ ??? :17

วันนี้ วิ่ง 8 โล ทำเวลาไป 71 นาที กว่าๆ ตกค่ะ แฮ่ะๆๆ

สวัสดีค้า

น้องทองยังเคลื่อนไหวในกรอบไม่ยอมระเบิดสักทีนะค่ะ

สงสัยรอสุข (ศุกร์) หรรษา ^^

แนวรับตรงกรอบล่างของเส้น UpTrend ที่ส้มเปรี้ยวตีไว้ (เส้นสีเขียว) ยังแข็งแกร่งน่าดูเลยนะค่ะ

ครายได้เล่นรอบตามที่ส้มเปรี้ยวแนะนำบ้างค้า เย้ๆๆ

วันนี้ดูแนวต้านที่ 1777/1780 ไว้นะค่ะ ถ้าผ่าน follow ซื้อ ไปขายที่ 1790/1800 ค้า

โดยในโซนใกล้ 1790/1800 เป็นโซนที่ควร Take Profit ค่ะ เพราะน่าจะมีแรงขายออกมาในโซนนั้นไม่มากก็น้อย

แต่ถ้าราคาไม่ผ่าน 1777/1780 อาจเกิดสภาวะทิ้งตัวอีกครั้ง โดยมีแนวรับ 1760/1755 ถ้าหลุด ก็ 1740/1730

สรุป คือ วันนี้ค่ากลางคือ 1777/1780 เป็นสัญญาณบอก ถ้าผ่าน จะไป 1790/1800 ---- ถ้าไม่ผ่าน รอดูแนวรับที่ 1760/1756

จุดเข้า --- 1777/1780 เพื่อขายบริเวณ 1790/1800

จุดออก ---- 1777/1780 (ถ้าไม่ผ่าน) และจุดออกที่ 2 คือ 1790/1800

จุดเข้าที่ไม่เสี่ยง คือ 1760/1755 --- ถัดไปที่ 1740/1730

สัญญาณลบยังมีอยู่ แต่ตราบใดยังไม่หลุดเส้น Uptrend ยังไปต่อ!!!

เล่นรอบ รอดูจังหวะอ่อนตัว เข้าซื้อนะค่ะ

สู้ๆ รวยๆ ค้า

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

ถึงน้องลิน ฮุู้ย วิ่งคงเหนื่อย แดด ร้อนมั้ย ดื่มนำ้หน่อยนะคะ ให้หนุ่มลำ่มาพัดให้ด้วย อิอิ ปล. หนุ่มลำ่วิ่งด้วยป่าว

ถึงน้องลิน ฮุู้ย วิ่งคงเหนื่อย แดด ร้อนมั้ย ดื่มนำ้หน่อยนะคะ ให้หนุ่มลำ่มาพัดให้ด้วย อิอิ ปล. หนุ่มลำ่วิ่งด้วยป่าว

สวัสดีค่าเจ้าป้า พี่ต่ายทองคนสวย คุณบอย พี่โป๊ป คุณอลัน คุณเนเน่ มากมายจำไม่หมด

ขอทานข้าวก่อนนะคะ

ปวดขาไปหมดเลยค่าเจ้าป้า

หนุ่มล่ำอยู่คนละหน่วย วิ่งไปตั้งแต่อาทิตย์ที่เเล้วๆค่า

สวัสดีค่าเจ้าป้า พี่ต่ายทองคนสวย คุณบอย พี่โป๊ป คุณอลัน คุณเนเน่ มากมายจำไม่หมด

ขอทานข้าวก่อนนะคะ

ปวดขาไปหมดเลยค่าเจ้าป้า

หนุ่มล่ำอยู่คนละหน่วย วิ่งไปตั้งแต่อาทิตย์ที่เเล้วๆค่า

:57 :32

http://www.globlexholding.co.th/fileuploads/pdf_news/GBX_Gold&Silver_Daily_210912.pdf

อุ๊ยส์.. อีโมคุ้นตาจังง่ะ ตรูเคยเห็นที่หนายว๊าา อีโมเข้มูกย้อย

น้องโป๊ปไปเอามาจากไหนหรอ บอกมั่งจิ 5555555555

จิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โดนจิ๊ก 555555555555 13hn5.gif