ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอ๋ชอบคิดมากครับพี่กบ :17 ก็เลยต้องเสมอต้นเสมอปลาย :uu

:Announce

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอ๋ชอบคิดมากครับพี่กบ :17 ก็เลยต้องเสมอต้นเสมอปลาย :uu

ดีค่ะ อะไรที่เป็นความสุขของภรรยาและลูกก็พึงกระทำเสมอ

พี่กบดีใจกับครอบครัวคุณบาสด้วย

คนบาสเป็นคนเปิดเผยกับภรรยาทุกอย่าง ถนอมน้ำใจ แคร์ความรู้สึก และเป็นผู้ให้อย่างนี้ พี่กบว่าจะทำให้คุณเอ๋สบายใจหายห่วงค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

โทษนะคะ โพสนี้ไม่เห็น ... 1888 น้อยไป

:Announce ขอ 2170 ไปเลยโลด เจ้าเอ๊ยย...

ดีเจ้าน้องญ่า เจ้ามานจะได้งง

ว่าแต่พวกเรา go so big มากๆเลย555

คุณน้อง เอเชียเล่นเมื่อวานกับวันนี้ หนังคนละม้วนเรยเนาะ

เมื่อวานอ่ะถอดจัยไปแร้ว ทิ้งของหนีกันใหญ่

ถ้าเป็นมวยก้อแทบไม่ออกอาวุธแร้ว วนหนีกันเจ็บตัว

พอเห็นเมื่อคืนเมกาไม่ทุบ วันนี้ไล่ราคาเทสต้านกันสนุก

หลายรอบตั้งแต่เช้าตรู่โตเกียวเปิด

ก้อเหมือนเราอ่ะเนาะ เห็นราคาไม่หลุดกรอบเรยซักคืน ก้อกล้าที่จาเล่นมากขึ้น

อีกอย่างที่ทำให้เอเชียวันนี้ ไม่ถอดจัยแบบเมื่อวาน

เพราะเอเชียมาได้กองทุนยกหางให้ จากที่ถอดจัยไปเมื่อวาน วันนี้ก้อเรยลุย

กองทุนเข้าสูงสุดที่ 1775 ดอยไป 9 ตัน (ดอยจุดเดียวกับบอยเรยอ่ะ... เท่ฟร่ะตรู 55+)

พอย่อก้อเรยต้องคอยเก็บต่ำเอาไปเฉลี่ยดอย 555

แถมยังต้องคอยประคองราคา เวลาจาหลุดก้อต้องคอยเข้าช้อนพยุงไว้

เต๊าะมันทีละตันสองตันก้อเอา

อันนี้ฟังญ่ามานะคับ ส่วนตัวไม่ค่อยรู้ตรงนี้

ขอบคุณค่ะพี่บอย ที่มาแบ่งปัน.. แว๊กกก

มีอ้างอิงญ่าด้วยหรอ :P

นั่นญ่าบ่นเฉยๆ น๊อ ไม่ต้องเอามาก้อได้ค่า

เก็บมาทุกเม็ดจริงๆ ห้วยๆๆ 283040.gifไม่เอา ไม่พูดน๊า

มอร์บ่ายๆ ค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย น้องโป๊ป ป้ารี พี่ขุนศึก พี่นุช คุณตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณคุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ คุณjuy อ.งูดิน คุณเก่ง คุณEW

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม คุณnatty001 และ เพื่อนทุกคนค่ะ :D

ขอบคุณวิเคราะห์ และ ข่าวสาร ต่างๆ จากทุกท่านที่นำมาแบ่งปันด้วยนะคะ

วันนี้ สู้ สู้ กันต่อไปค่ะ :21

อ้าวน้องญ่าตื่นแร้วหรอ ตื่นนานรึยัง 55555555555555555++

กาแฟซักแก้วจ้า.. Good Morning กร๊ากกกกกก+

- ในภาพใหญ่ ราคาทอง ยังคงเป็นขาขึ้นเช่นเดิม และ นักลงทุนระยะยาว

ยังคงสามารถถือ เพื่อทำกำไรได้ แต่อย่างไรก็ดีในระยะสั้นเรายังไม่กำหนด

ทิศทางที่ชัดเจน จนกว่าราคาทองจะหลุด จากกรอบด้านใดด้านหนึ่ง

- Moving Averages:BUY

Indicators:STRONG BUY

- แนะนำ นักลงทุนระยะสั้น Trading ในกรอบ 1,750 – 1,790 โดยเข้าซื้อเพิ่ม

เมื่อราคาอ่อนตัว และ ปิดทำกำไรบางส่วนเมื่อถึงแนวต้าน และ Let profit run

บางส่วน

- การเปิดสถานะซื้อเก็งกำไร รอบใหม่ ควรรอเปิดสถานะในช่วงที่ราคาปรับฐาน

เข้าใกล้แนวรับบริเวณ 1,755-1,760 ดอลลาร์ และมีจุดปิดสถานะตัดขาดทุนอยู่ที่บริเวณ 1,740-1,745 ดอลลาร์

- หากราคาปรับ ตัวขึ้นไปอีกในคืนนี้สูงกว่า 1780 และ สามารถหักล้างสัญญาณ

การกลับลง ของ RSI ดังกล่าวได้ ก็จะส่งผลให้ราคาทองคำ น่าจะกลับไป

ทดสอบที่ 1790 อีกครั้ง

- เก็งกำไรในภาวะการแกว่งตัว โดยมีระดับ 1,760 เหรียญเป็นแนวรับ และ

ระดับ 1,775 เหรียญเป็น แนวต้าน

- คำแนะนำ สำหรับนักลงทุนที่ถือข้าง Long ตามกรอบแนวรับ US$1,755

วันนี้ ปิดทำกำไร ดูแนว US$1,790 เป็นสำคัญ ผ่านไม่ได้ยังมีแนวโน้มย่อตัว

โดยอาจจะรอเปิด Long อีกครั้งเมื่อย่อตัว ยังไม่แนะนำ Short เนื่องจากแนวโน้มยังเป็นเชิงบวก

- คาดว่าราคาทองคำ ในวันนี้เคลื่อนไหวในกรอบ $1,755-1,780/Oz เนื่องจาก

ในวันนี้ ไม่มีการประกาศตัวเลขเศรษฐกิจ ที่มีนัยต่อราคาทองคำ โดยในช่วงนี้

ให้ซื้อที่แนวรับ และ ทยอยขายที่แนวต้าน หากราคาทองคำยังคงไม่หลุด กรอบที่

ให้ไว้

กลยุทธ์การลงทุนในทองคำ

• นักลงทุนระยะสั้น(เล่น 1-2 วัน) ให้ทยอยขายทำกำไรที่แนวต้าน $1,780/Oz

• นักลงทุนระยะกลาง-ยาว ยังให้รอซื้อที่แนวรับ $1,720-1,740/Oz

สรุป คำแนะนำค่ะ มาช้าไปหน่อยนึงแฮ่ๆ

คงกำไรกันไปหลายๆรอบแล้วนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ บริษัทด้วยค่ะ

ส่วนตัวเองได้แต่นั่งมอง เจ้าฮะ ..เจ้า รอมานานแล้วนะเฟ้ย 283066.gif

ถูกแก้ไข โดย TonYa

อ้าวน้องญ่าตื่นแร้วหรอ ตื่นนานรึยัง 55555555555555555++

กาแฟซักแก้วจ้า.. Good Morning กร๊ากกกกกก+

ดีค่ะ เพ่บอย...อ้าว เช้าแล้วหรอคะ ยังง่วงอยู่เลย

ขอตัวนอนต่อหน่อยนะคะ ..283103.gif

สรุป คำแนะนำค่ะ มาช้าไปหน่อยนึงแฮ่ๆ

คงกำไรกันไปหลายๆรอบแล้วนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ บริษัทด้วยค่ะ

ส่วนตัวเองได้แต่นั่งมอง เจ้าฮะ ..เจ้า รอมานานแล้วนะเฟ้ย 283066.gif

เค้าเทรดกันน้ำบานไปแร้วล่ะยร่ะ

กว่าจามารออ่านของญ่า ถามจิง ตื่นบ่ายไหน 555

กล้าพูดด้วยนะ มาช้าไปหน่อยนึง

ไม่มาสามทุ่มพร้อมเมกาซะเรยล่ะ 555555555555555555++++

เค้าเทรดกันน้ำบานไปแร้วล่ะยร่ะ

กว่าจามารออ่านของญ่า ถามจิง ตื่นบ่ายไหน 555

กล้าพูดด้วยนะ มาช้าไปหน่อยนึง

ไม่มาสามทุ่มพร้อมเมกาซะเรยล่ะ 555555555555555555++++

หวาดดีทุกคนจ้า มาช้าดีกว่าไม่มาเนาะ อิิอิอิ

ข้าน้อยเห็นส่วนใหญ่ กระทู้เรา มีเวร เวลาในการ วิแคะ โพสข้อมูลข่าวสาร

การวิแคะ ข้อมูล ข่าวสารช่วงเช้า >>> ข้าน้อย พี่ต่าย พี่หมูต้ม ครอบครัวน้องบีม พี่เม่า อะไรประมาณนี้

การวิแคะ ข้อมูล ข่าวสารช่วงบ่าย -ค่ำ >>> พี่ต่าย พี่ญาญ่า พี่บอย พี่ดอด แอนด์เดอะแก๊งค์

การวิแคะ ข้อมูล ข่าวสาร แบบมาเป็นพักๆ >>> ป้ารี เจ๊นุช

ส่วน พี่กบ เจ้าป้า น้องลิน พี่อลัน พี่ตาปี พี่อาท พี่ขุน ส่วนใหญ่เชียร์ขอบสนามกันทั้งวันนะขอรับ

ดังนั้น ถือว่า พี่ญาญ่า ของเรา ตื่นเช้าแร้วขอรับ

หวาดดีทุกคนจ้า มาช้าดีกว่าไม่มาเนาะ อิิอิอิ

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3539_NightUpdate-21-09-12.pdf