ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

L65 ไว้ลุ้นต่อพรุ่งนี้ ตั้ง L ไว้อีก 2 อัน ติดป่าวไม่รู้แต่อยากได้

ไปนอนละครับทุกคน ขอให้ลำใยกนทู้กคนนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาบอกราตรีสวัสดิ์ทุกท่านคร้าบกระผม ง่วงๆๆๆๆ

พรุ่งนี้โชคดีมีลำไยกันน้า บ๊ะบาย คับ

มาช้าเพราะพิมพ์ไม่ทัน อ่านไม่ทัน บอกพี่กบเเล้วอ่า ว่าร่วงงงงงงงง

แต่หมูก็ดักซื้อไม่ทันน้า แฮ่ๆๆ มัวเเต่โลภ คิดว่าจะลงต่อ

สุดท้ายรอจนเจ้าปิด ได้ที่ 1762 กว่าๆ งกอีกแล้ว

เด๋วหมูเชคกราฟเทพให้เเล้วจะมาส่งข่าวน้า 555

ฝันดีค่ะ เจ้าป้า คุณลิน พี่น้องเม่้า พี่นุชด้วยค่ะ อิอิ :D

ถูกแก้ไข โดย TonYa

มาบอกราตรีสวัสดิ์ทุกท่านคร้าบกระผม ง่วงๆๆๆๆ

พรุ่งนี้โชคดีมีลำไยกันน้า บ๊ะบาย คับ

มาช้าเพราะพิมพ์ไม่ทัน อ่านไม่ทัน บอกพี่กบเเล้วอ่า ว่าร่วงงงงงงงง

แต่หมูก็ดักซื้อไม่ทันน้า แฮ่ๆๆ มัวเเต่โลภ คิดว่าจะลงต่อ

สุดท้ายรอจนเจ้าปิด ได้ที่ 1762 กว่าๆ งกอีกแล้ว

เด๋วหมูเชคกราฟเทพให้เเล้วจะมาส่งข่าวน้า 555

ราตรีสวัสดิ์จ้าน้องหมู^___^

ราตรีสวัสดิ์ค่าเจ้าป้า ดช เม่า พี่บอย น้องญ่าและทุกคนที่น่ารักรอบห้อง

ฝันดีนะคะ

bye bye

ราตรีสวัสดิ์ด้วยค่าพี่ขุน

หลับฝันดีนะ

พักดูหนังดีกว่าค่ะ พี่บอย ดูยังคะ 2012 วันสิ้นโลก เก็บมาฝากถ้ายังบ่ได้ดู

ขอตัวเลยดีกว่าค่ะ ขอพักดูหนังด้วยเหมือนกันค่ะ ฝันดีนะคะ

พี่บอย พี่กบ เพื่อนๆ ทุกคน ฝันดีๆ ค่ะ 169449.gif169449.gif

http://youtu.be/x_AtjmypKAU

อ้อ นี่เรื่องที่ถามเมื่อคืนค่ะ ลองดูนะคะ ว่าดูได้รึป่าว

The Mechanic โคตรเพชฌฆาตแค้นมหากาฬ

http://movieoneclick.com/?page=View.ShowMovie&MovieID=250

ถูกแก้ไข โดย TonYa

พักดูหนังดีกว่าค่ะ พี่บอย ดูยังคะ 2012 วันสิ้นโลก เก็บมาฝากถ้ายังบ่ได้ดู

ขอตัวเลยดีกว่าค่ะ ขอพักดูหนังด้วยเหมือนกันค่ะ ฝันดีนะคะ

พี่บอย พี่กบ เพื่อนๆ ทุกคน ฝันดีๆ ค่ะ 169449.gif169449.gif

http://youtu.be/x_AtjmypKAU

ขอบจัยน้องญ่า ยังไม่ได้ดูจ้า

เด๋วจาแทปเข้ามานอนดูนะ

เฝ้าห้องไปด้วย กัวห้องหายย

ฝันดีคับ เจ้าป้า พี่กบ พี่ขุน น้องเม่า คุณลิน แอนด์ น้องญ่า จุ๊ฟไนท์

รุนสวัดจ้า ตื่นมาตี 3 อิอิ ย้อนอ่านจนตาลาย ได้ลำไยกานหลายคน ขาดทุนนี๊ดดดดดด น้องเม่าก๊ะน้องบอย

แต่บ่เป็นหยัง ทองมีให้เล่นทั้งชีวิต แต่ตกรถอ่ะ อยากได้จังจานซี พันเจ็ด มาทีเถอะ......

ว่าแร้วกราฟหมวดลินกะผู้กองพสิด มันส์ๆๆๆดีอ่ะ อยากทำบ้าง.อ่านกราฟไม่เป็น เทคนิคไม่รู้ งูๆปลาๆ

..แต่แบบ...ร่วงปรู๊ด พันเจ็ด พุ่งปรี๊ดดดดดดด พันแปด ...ขายๆๆๆ .........มีมั้ยอ่า

แร้ว ๆๆๆ พอขายเสร็จ ดิ่งเหว พันห้า ..ซื้อตั๋วขึ้นรถทัวร์...ไป...พันเก้า...

เฮ้อ..สะดุ้งตื่น..ฝันไปหรอเนี่ย

ถูกแก้ไข โดย Pat7

Good Morning..

พี่แพท แอนด์ กุ๊ๆ ท่าน ห๊าววว

สวัสดีตอนเช้าน้องpope และทุกท่าน ตื่นมาก็รับลำไยกันนะ

Good Morning..

พี่แพท แอนด์ กุ๊ๆ ท่าน ห๊าววว

สวัสดีคะทุกๆท่าน ตื่นๆๆ กันได้แล้ว น้องบอยเอาน้ำตกมาให้อาบน้ำกันแล้ว ไม่น่าเชื่อว่าวันนี้จะเจอน้องบอย

ตั้งแต่เช้า อิอิ

สวัสดีตอนเช้าน้องpope และทุกท่าน ตื่นมาก็รับลำไยกันนะ

สวัสดีคะ คุณป้าฯ. ที่ซื้อเมื่อคืนยังไม่ได้ขายคะ.

หวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆที่น่ารักทุกคน :32

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ทองปิดบวก $1.8 หลังสหรัฐ​เผยข้อมูล​เศรษฐกิจสด​ใส

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พุธที่ 26 กันยายน 2555 07:21:09 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดขยับขึ้น​เมื่อคืนนี้ (2 ก.ย.) ​เพราะ​ได้​แรงหนุนจากข้อมูล​เศรษฐกิจที่​แข็ง​แกร่งของสหรัฐ รวม​ถึงดัชนีราคาบ้าน​และดัชนี​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภคที่​เพิ่มขึ้นสูงกว่า​การคาด​การณ์

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.​เพิ่มขึ้น 1.8 ดอลลาร์ ​หรือ 0.1% ปิดที่ 1,766.40 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 33.948 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 3.60 ​เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนต.ค.ปิดที่ 1,631.80 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 9.80 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 640.85 ดอลลาร์/ออนซ์ ร่วงลง 4.65 ดอลลาร์

สัญญาทองคำดีดตัวขึ้นหลังจากส​แตนดาร์ด ​แอนด์ พัวร์/​เคส ชิล​เลอร์​เปิด​เผยว่า ราคาบ้าน​ใน 20 ​เมืองของสหรัฐ​เพิ่มขึ้น 1.2% ​ใน​เดือนกรกฎาคม ​เมื่อ​เทียบกับ​เดือน​เดียวกันของปี 2554 ​และ​เป็น​การปรับตัวขึ้นสูงสุดนับตั้ง​แต่​เดือนสิงหาคม 2553 ​เนื่องจากอัตราดอก​เบี้ย​เงินกู้จำนอง​ซึ่งอยู่​ในระดับต่ำสุด​เป็นประวัติ​การณ์​ได้ดึงดูดกลุ่ม​ผู้ซื้อบ้าน

ขณะที่คอน​เฟอ​เรนซ์ บอร์ด​เปิด​เผยว่า ดัชนี​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภค​เดือนกันยานของสหรัฐอยู่ที่ 70.3 ​ใน​เดือนกันยายน ​เพิ่มขึ้นจากระดับ 61.3 ​ใน​เดือนสิงหาคม ​โดย​ทำสถิติสูงสุด​ในรอบ 7 ​เดือน สะท้อน​ให้​เห็นว่ายอด​การ​ใช้จ่ายภาค​เอกชน​ซึ่งมีสัดส่วนสูงที่สุด​ใน​เศรษฐกิจสหรัฐนั้น มี​แนว​โน้มขยายตัว​แข็ง​แกร่ง

อย่าง​ไร​ก็ตาม สัญญาทองคำปรับตัวขึ้น​ในกรอบที่จำกัด ​เพราะ​ได้รับ​แรงกดดันจาก​การ​แข็งค่าของสกุล​เงินดอลลาร์ ​เนื่องจากดอลลาร์ที่​แข็งค่าจะ​ทำ​ให้สัญญาทองคำ​ซึ่งซื้อขายด้วยสกุล​เงินดอลลาร์นั้น มีราคาสูงขึ้นสำหรับนักลงทุนที่ถือครองสกุล​เงินอื่นๆ

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช

http://www.ranthong.com/

Seriwan

สวัสดียามเช้า เมื่อวานใครที่เข้าซื้อคงได้ขายกันหมดจากค่าอานิสสงฆ์บาทอ่อน มาตามเป้าไม่หลุด 1766 วิ่งชนเป้าบน 1775 วันนี้ดูตัวเดิม 1766 ถ้าผ่านได้ไปดู 1772(คิดว่าวันนี้คือแนวต้าน) ถ้าผ่าน 1766 ไม่ได้รอเก็บของถูกดีกว่า กรณีปิดช๊อต เก็บกลับที่ 1760-55 รอเก็บของ(ส่วนตัวรอ 1750 ลงมาทะยอยเข้าเป็นขั้นบันไดทุก 10$ ลงมาจ้า )

Pv = 1766

Re = 1772 1777 1785***

Sup = 1755 1745*** 1735

การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญานในการลงทุน ขอให้โชคดีมีกำไรจ้า

หมายเหตุ(ที่ทำให้ทองลงไม่ได้)-เมื่อคืนกองทุนเข้าซื้ออีก 4.5 ตันจ้า

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

ทองลงมาชนแนวต้านที่ 1760 และไม่สามารถไปต่อได้..ต้องดูว่า 1760 จะรับอยู่ไหม..ถ้ารับอยู่ก็น่าจะขึ้นไปแถว 1775...หากรับไม่อยู่น่าจะลงมาแถว 1750...เพื่อปรับฐานพักเหนื่อยครับ

แนวต้าน 1770 1775 1780

แนวรับ 1755 1750 1740

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

ถูกแก้ไข โดย หมูต้ม