ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

วันนี้พวกเรา มาแต่เช้ากันเรยน๊ะขอรับ เมื่อคืนก้ออยุ่คุยกันดึก มีความสุขจากกำไร ลำใยเยอะๆขอรับ

แนวทางการเล่นวันนี้ กระทิงเหมือนจะ "เอาอยู่" ค่อยๆลงมาแต่ไม่หลุด อยู่ตรงแดนกลางที่ 1763-1764 แต่วันนี้จะไซค์เวย์ดาวน์ ให้รอจังหวะ สั้นๆ หลุดไปทางไหน แรงๆ ให้ตามไปทางนั้น เช่นหลุด 1760 ดูว่า 1755 รับอยู่หรือไม่ ถ้าไม่ ขายต่อไป 1750 1720 ตามลำดับ หรือ ทะลุ 1777 ซื้อตามขาย 1788 1793 1800 ตามลำดับ

เน้นเล่นสั้นเข้าออกไว GF GS เท่านั้น สำหรับทองแท่งที่ยังไม่มีของควรรอซื้อเมื่อคลื่น 4 จบ ขอรับ แต่ตอนนี้ 3 ยังหาที่จบไม่ได้เรย ยังคงรอต่อไป

เจ้ามือจะทำสวิงลงช้าๆ พอเราเอส จะตวัดขึ้น แต่ไม่ขึ้นจิง และก้อไม่ลงจิง ช่วงนี้ ไม่น่าเล่น เว้นสวิงสั้นๆ ไม่เกิน 10 เหรียญ ตามแนวรับต้านขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆรวยๆ ทุกทั่นทุกวัน ขอรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 ดูเหมือนทองจะขึ้นมาทดสอบ1774 ตามเส้นเหลืองที่สามีบอกไว้เลยนะคะ วันนี้ส่งมา1กราฟคะ"26-9-2012-1.gifจากการที่ทองขึ้นมาทดสอบแถวๆ1774 ไม่รู้มีใครsellกันทันมั้ยตามที่บอก แถมราคาย่อลงมาทดสอบ1760 แนวเนคไลน์ซะด้วย แต่มองดีนะในกราฟวันนี้จะเห็นว่ามีแพทเทิ้ลเมก้าโฟนสีฟ้า และสามเหลี่ยมชายธงสีเหลืองนะครับ เป้าหมายหากทะลุบนหรือลงมาเป้าหมายตามแนวตั้งสีเหลืองทั้งบนและล่างโดยบนสามารถไปได้ถึง1805โดยจะวิ่งขึ้นทดสอบแนวต้านสีฟ้าเมก้าโฟน ส่วนล่างจะทะลุเนคไลน์และแนวรับสามเหลี่ยมลงมามีเป้าหมายคือ1723แนวรับสีเขียวข้างล่าง ตอนนี้ราคาทำท่าจะรีบาวขึ้นมาทดสอบแนวต้านสีเหลืองโดยจะเลือกวิ่งตามเส้นสีส้มหรือว่าทะลุแนวต้านขึ้นไปวิ่งแบบเส้นสีขาวคงต้องดูกัน แต่ที่แน่ๆใครที่เปิดsellไว้เมื่อวานที่1774ตามที่บอกหากทะลุแนวต้านสีเหลืองนี้ขึ้นมาให้ปิดทันทีรักษากำไรนิดๆหน่อยๆไว้ก่อน ไปรอsellอีกทีที่แนวต้านสีฟ้าหรือแนวต้านสีม่วงแถวๆ1800-1805 ก็ได้ แต่ถ้าไม่ทะลุแนวต้านสีเหลืองหละก็ ฟันธงมันจะวิ่งลงมาทำ15m3 โดยน่าจะทำแถวๆฟิโบ227.2-261.8 แถวๆ1737-1732

:gd สุดท้ายแล้ว วันนี้ขอนำเสนออินดี้อีก1ตัวคิดว่าเพื่อนๆคงจะเห็นผ่านตากันมาบ้าง จะเห็นเป็นเส้นตรงแนวต้านสีเขียวและแนวรับสีแดง ซึ่งเรียกว่าdonchian ตัวนี้จะเป็นตัวกำหนด hi low ของราคาโดยเอาจำนวนแท่งเทียนเป็นตัวกำหนด โดยผมตั้งไว้ที่40แท่ง ซึ่งจะช่วยบอกได้ว่า ตอนนี้เป็นคลื่นอะไรในคาบเวลาอะไร ถ้าปรับให้ย่าวหรือสั้นกว่า40แท่งมันจะไม่สามารถช่วยในการนับคลื่นได้ จากที่สังเกตมาหลายเดือน สิ่งหนึ่งที่ได้จากการปรับเวลาแบบนี้คือ เวลาย่อทำคลื่น2หรือคลื่น4 ราคาจะลงมาชนแนวรับสีเเดงทุกครั้งในคาบเวลานั้น ส่วนในกรณีขาลงหากเป็นคลื่นB 2 หรือ 4 ขาลงในคาบเวลานั้นๆ มันจะขึ้นมาชนแล้วลงต่อ

ซึ่งตอนนี้ราคาขึ้นมาชนสีเขียวแล้วลงต่อ มองได้2แบบ คืออาจจะเป็นBหรือ2ขาลงก้อได้ แต่ส่วนตัวคิดว่าเป็น2มากกว่า หากชนแนวรับสีเเดงแถวๆ1757แล้วลงมาจบที่1732 ทำ15m3 หรืออาจจะเป็นC ก็ต้องรอการยืนยันว่าจะเด้งขึ้นชนแนวต้านสีเขียวที่บริเวณต่ำกว่า1757รึไม่ ถ้าชนแล้วราคาไม่สูงกว่า1757 แปลว่าทำ15m4 จากนั้นราคาจะลงมาทำ15m5 ต่อไป ซึ่งอาจจะจบแค่แนวรับสีเขียวแถวๆ1723หรือลงมาถึง1700 เพื่อจบ1hAซึ่งต้องเช็คจากราย4ชมอีกที ไว้มีพัฒนาการแบบไหนจะมารายงานต่อไปนะครับ" จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีมีกำไรทุกท่านนะคะ และหวังว่าอินดี้ตัวใหม่ที่นำเสนอจะช่วยให้เราทุกคนมีกำไรเพิ่มขึ้น

แก้ไขโดย Trader Junior, วันนี้, 09:24 AM.

สวัสดีค่ะ คุณน้องpope คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน คุณกระต่ายทอง คุณgejen คุณดชเม่า คุณหมูต้ม

คุณน้องบอย คุณน้องญ่า คุณartjar คุณขุนศึก คุณkmusic คุณบาสและครอบครัว และทุกๆท่าน:Hi

โห ดีจัง กินลำไยกันเยอะเลย ดีใจด้วยค่ะ

อลันเล่นสั้นมากไม่เป็น ไม่ค่อยกล้า ออกแนวป้อดค่ะ

แต่เห็นเล่นกันมีกำไรสนุกสนานดีจัง

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะคะที่ให้ข้อมูลแนวทางมาให้อ่านทุกวัน

ขอบคุณมากๆค่ะ :01 :01 :01

ปล วันน้ีกดlike ไม่ได้เลยไม่รู้ทำไม งง:38

:Hi หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณเม่า คุณแพท คุณอา์ท คุณอลัน คุณพวง ป้ารี คุณนุช คุณหมูต้ม คุณลิน (พสิษฐ์ หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆ ท่าน ที่มิได้เอ่ยนาม มิความสุข กำไร อย่าเจ็บ อย่าจน กันทุก ๆ ท่านนะขอรับ

ขอบคุณ คุณกบจ๊า พี่อลัน และ คุณ puggy ด้วยคับ

คุณ puggy วันหลังบอยจารบกวนให้ช่วยแปลบทความน๊า 555

ขอบคุณพี่ทำไมคะ ต้องขอบคุณน้องบอยตะหาก ส่งข่าวกะ ให้ความรู้ และก็ห่วงใยคนอ่ืนตลอดเลย น่ารักที่สุด

ว่าแต่ขอความรู้หน่อยนะคะ

เมื่อน้องบอยดูยังไงคะ ถึงรู้ว่าไม่มีสัณญาณว่าจะผ่าน177+ได้

ขอบคุณนะคะ

(เดี๋ยวไม่อินเทรน ตามพี่บอย อิอิ มีให้เลือกทั้งเอื่อยๆ รึว่าแรงๆ แฮ่ๆ :P)

มอร์นิ่งค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า ป้ารี พี่อลัน น้องโป๊ป พี่แพท พี่กบ พี่่ต่าย พี่ขุนศึก พี่นุช

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า พี่ตี๋ พี่อาร์ท พี่พวง คุณDr.Polar พี่ปุย คุณTapee พี่เนเน่

คุณjuy คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม สมาชิกใหม่ทุกท่าน

และ เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ slime_v.gif

ถูกแก้ไข โดย TonYa

(เดี๋ยวไม่อินเทรน ตามพี่บอย อิอิ มีให้เลือกทั้งเอื่อยๆ รึว่าแรงๆ แฮ่ๆ :P)

มอร์นิ่งค่ะ... พี่บอย เจ้าป้า ป้ารี พี่อลัน น้องโป๊ป พี่แพท พี่กบ พี่่ต่าย พี่ขุนศึก พี่นุช

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า พี่ตี๋ พี่อาร์ท พี่พวง พี่ปุย คุณTapee พี่เนเน่ คุณjuy คุณEW

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม สมาชิกใหม่ทุกท่าน และ เพื่อนทุกคน /

เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ slime_v.gif

สวัสดีคะ น้องญ่า วันนี้ตื่นเช้าเหมือนกันนะคะ เอะ ยังไง นี่เช้าหรือยัง หรือยังไม่ได้นอน. อิอิ

:Hi หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณเม่า คุณแพท คุณอา์ท คุณอลัน คุณพวง ป้ารี คุณนุช คุณหมูต้ม คุณลิน (พสิษฐ์ หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆ ท่าน ที่มิได้เอ่ยนาม มิความสุข กำไร อย่าเจ็บ อย่าจน กันทุก ๆ ท่านนะขอรับ

สวัสดีค่ะ คุณน้องpope คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน คุณกระต่ายทอง คุณgejen คุณดชเม่า คุณหมูต้ม

คุณน้องบอย คุณน้องญ่า คุณartjar คุณขุนศึก คุณkmusic คุณบาสและครอบครัว และทุกๆท่าน :Hi

โห ดีจัง กินลำไยกันเยอะเลย ดีใจด้วยค่ะ

อลันเล่นสั้นมากไม่เป็น ไม่ค่อยกล้า ออกแนวป้อดค่ะ

แต่เห็นเล่นกันมีกำไรสนุกสนานดีจัง

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะคะที่ให้ข้อมูลแนวทางมาให้อ่านทุกวัน

ขอบคุณมากๆค่ะ :01 :01 :01

ปล วันน้ีกดlike ไม่ได้เลยไม่รู้ทำไม งง :38

คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า พี่ตี๋ พี่อาร์ท พี่พวง พี่ปุย คุณTapee พี่เนเน่ คุณjuy คุณEW

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม สมาชิกใหม่ทุกท่าน และ เพื่อนทุกคน /

เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :D

http://www.ylgbullion.com/

- ราคาทองคำนิวยอร์ค ปิดตลาดเมื่อคืนที่ผ่านมา ไม่เปลี่ยนแปลง อยู่ที่ระดับ 1764

ในการเคลื่อนไหวระหว่างวัน ลงไปใกล้กรอบด้านล่าง โดยการซื้อขายเบาบางมาก

ภายในกรอบ 1752 ถึง 1787

เรายังมองว่า ทองยังคงเป็นขาขึ้นในภาพใหญ่ และคาดว่า การเคลื่อนไหวของราคาทอง

เช่นนี้ จะเป็นการสร้างฐาน ก่อนที่จะผลักให้ราคาทองปรับตัวสูงขึ้นอีกครั้ง

โดย มุมมองนี้จะผิดทางถ้าราคาทองปรับลดลงไปต่ำกว่าระดับ 1712 ซึ่ง

แนวรับใหญ่ ปัจจุบันอยู่ ที่ระดับ 1727

----------------------------------------------------------------------------------------------

- Moving Averages:SELL

Indicators:SELL

----------------------------------------------------------------------------------------------

- สำหรับภาพทางเทคนิคในรายวัน ราคาแกว่งตัว side way ในกรอบเพื่อสร้างฐาน

การย่อตัวลงมา ไม่หลุดแนวรับบริเวณ 1,756 ทำให้ราคาปรับตัวขึ้นต่อได้ คาดว่าวันนี้

มีแนวรับบริเวณ 1,758 / 1,750 และ แนวต้านบริเวณ 1,777/1,785

แนะนำ Trading ในกรอบ 1,750 – 1,785 ผู้ที่เปิด Long ไว้ ในช่วงราคาอ่อนตัว

ถ้าราคาปรับขึ้นใกล้แนวต้าน ให้ปิดทำกำไร และ ค่อยเข้าเปิด Long ใหม่ช่วงราคา

อ่อนตัว แต่ถ้าหลุด 1,750 Stop loss

- ราคาทองอ่อนตัวลง หลังจากดีดตัวขึ้นไปเคลื่อนไหวที่ แนวต้านบริเวณ 1,770-1,780

ดอลลาร์ ทำให้ภาพการเคลื่อนไหวทางเทคนิคของราคาทอง ยังมีสัญญาณเตือนการ

ปรับฐาน

การเก็งกำไรฝั่งซื้อ ควรรอเปิดสถานะที่แนวรับบริเวณ 1,750-1,755 ดอลลาร์

โดยมี จุดปิดสถานะตัดขาดทุนอยู่ที่บริเวณ 1,740-1,745 ดอลลาร์

ตลาดกลับมาให้ความสนใจ กับตลาดยุโรปอีกครั้ง โดยรอการตัดสินใจ ในการ

ดำเนินมาตรการ ตามที่ได้ผ่านการประชุมของ ECB สเปนถือเป็นตัวแปรสำคัญ

เนื่องจาก เป็นประเทศเศรษฐกิจ ขนาดใหญ่ และ กำลังมีปัญหาหนี้รวมถึงปัญหา

ภายในกดดันอย่างหนัก การรัดเข็มขัด ทำให้ประชาชนไม่พอใจ และ ทำให้การ

ตัดสินใจรับเงินล่าช้าออกไป ขณะที่ความสามารถในการกู้ยืมใหม่ ก็ทำได้ยากขึ้น

เนื่องจากต้นทุนการกู้ยืม เพิ่มขึ้นอย่างมาก

ราคาทองคำ ยังย่อตัวไม่หลุดต่ำกว่าแนวรับ US$1,755 แนวโน้มยังเชิงบวกแต่ถ้า

ยังไม่สามารถ ขึ้นผ่าน US$1,790 ได้ยังอาจจะมีการพักฐาน โดยเมื่อวานราคา

สามารถ Rebound ขึ้นทดสอบระดับ Retracement 38.2% แถวระดับ US$1,775

และ มีการย่อตัว โดยมีโอกาสย่อตัวทดสอบแนวรับอีกครั้ง แนวรับ US$1,755

และ US$1,742 แนวรับล่าง US$1,695 ซึ่งเป็นระดับ Retracement ของกราฟ

ราย Week

- คำแนะนำ รอเปิด Long เมื่อราคาอ่อนตัวตามกรอบแนวรับ 1755 1742

– คาดว่าราคาทองคำในวันนี้ เคลื่อนไหวในกรอบ $1,752-1,785/Oz เนื่องจากช่วงนี้

ราคายังไม่มีแนวโน้มที่ชัดเจน จึงให้เล่นเก็งกำไรในกรอบดัง กล่าว แต่หากราคาปรับตัว

ลงต่ำกว่า $1,750/Oz ให้ตัดขาดทุน

กลยุทธ์การลงทุนในทองคำ

• นักลงทุนระยะสั้น(เล่น 1-2 วัน) ให้เล่นเก็งกำไรในกรอบ $1,752-1,785/Oz

โดยมีจุดตัดขาดทุนที่ $1,750/Oz

• นักลงทุนระยะกลาง-ยาว ยังให้รอซื้อที่แนวรับ $1,720-1,740/Oz

เก็บมาฝากบ้างค่ะ สรุป จากหลายๆ บริษัทค่ะ

ขอบคุณทุกๆ บริษัท มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ :D

การลงทุนมีความเสี่ยง ควรฟังเพลงเบาๆ ก่อนลงทุน

จะทำให้ใจเย็นขึ้นค่ะ 2aa4d4b483.gif

http://youtu.be/7x5ffhH34Bo

สงสัยเจ้าไม่ยอมให้หลุด 60 แร้วละม้าง

แต่ขึ้นไปก้อจาไปได้ซักเท่าไหร่ ญ่าว่าป่าว

สงสัยเจ้าไม่ยอมให้หลุด 60 แร้วละม้าง

แต่ขึ้นไปก้อจาไปได้ซักเท่าไหร่ ญ่าว่าป่าว

สัญญาณขายของอาจารย์งูดินมาแล้วนะคะ ระวังกันด้วยน๊าาา ระวังดอยยยยย

สัญญาณขายของอาจารย์งูดินมาแล้วนะคะ ระวังกันด้วยน๊าาา ระวังดอยยยยย

ขอบคุณนะคะคุณน้อง..เริ่มหนาวอีกแล้วสิเนาะ :P

แมงมุมก้อขยันซื้อจริงๆ ลงไปจริงๆ นี่คงรีบกวาด เพื่อลดต้นทุนอ่ะเนาะ ^_^

สวัสดีคะ น้องญ่า วันนี้ตื่นเช้าเหมือนกันนะคะ เอะ ยังไง นี่เช้าหรือยัง หรือยังไม่ได้นอน. อิอิ

55555 หวัดดีค่ะ ป้ารี เหมือนรู้นะคะ ว่ากำลังจะไป นอนรอราคา พอดีเลยค่ะ อิอิ

เฝ้ามาก เดี๋ยวอดคันมือไม่ได้อีก แฮ่ๆ :P

วันนี้ยังไม่ได้กดซัก like เลย แปะโป้งไว้ก่อน(อีกแล้ว) นะคะ

ทุกท่านเลยค่ะ ส่ง love ให้แทนไปก่อนละกันค่ะ 2be4eec098.gif

d38ns.jpgสามีฝากมาอัพเดตผลการแข่งคะ อิอิตอนนี้อันดับที่31แล้ว :57 เติบโต6.4% แจ่มเลยอาทิตย์จะถึง10%มั้ยน้า

สวัสดีค่ะเพื่อนๆที่น่ารัก

ขอบคุณน้องโป๊ป และวิเคราะห์ ข่าวสารจากเพื่อนๆ ทุกท่านเลยค่ะ

ดูเล่นขำๆ นะคะ อย่าเชื่อเพราะเดาล้วนๆ

วันนี้โชคดี รับลำใยทุกคนนะคร้าาาา

ถูกแก้ไข โดย nuchaba