ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศทางราคาทองปรับตัวหลุดแนวหนุนที่จะทำหน้าที่หนุนขึ้นไปทดสอบ 1795 1800 1820 จากอัตราการว่างงานที่ดีขึ้นกว่าที่ใครๆ จะคาดหมายได้

ช่วงนี้การเมืองสหรัฐเริ่มเข้มข้นขึ้นตามลำดับครับ และกว่าจะจบก็เดือนพฤศจิกายนนู่น

ตัวเลขเป็นอย่างไรไม่ใช่ประเด็น ประเด็นอยู่ที่ส่ิ่งที่ตลาดทำหลังประกาศตัวเลขต่างหาก ครั้งก่อนๆ ตัวเลขก็ไม่ได้ดีอะไรนัก แต่ทองก็ดีดเอาๆ

ราคาทองจะหลุดเทรนด์ระยะยาวที่ 1772 ถ้าเช้านี้ยืนหรือกลับมายืนที่ 1772 - 1775 ไม่ได้ก็จะต้องหาแนวหนุนมาใช้กันครับสำหรับสัปดาห์นี้

แนวหนุนสำหรับวันนี้คือ 1760 1767 1774

แนวต้านคือ 1780 1785

ผมว่าวันนี้มีลุ้นเด้งได้จากจุดแถว 1767 - 1770 เป้า 1778 1780ครับ เล่นสั้นปิดภายในวันนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ส่วนใหญ่จะโฉบผิดทางน่ะซิครับพี่กบ

ใจเย็นๆ ดช เม่า

อ่านกราฟวิเคราะห์ของคุณบาสคุณเอ๋ และดูรูปสาวน้อยน้องบีมไปก่อนนะคะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ ดช เม่า

กราฟวิเคราะห์ WealthStation มาทันสถานการณ์ค่ะ

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน เช้ามาทองร่วงพร้อมพายุฝนแกมี(อิอิ) :uu หลังจากรอมาหลายวันสามีคงสมใจแล้ววันนี้ส่งมา1กราฟคะ" 8-10-2012-1.gifจากกราฟราย4ชม จะเห็นว่าราคาลงมาจะชนกับอินดี้donchain แล้วหากชนเมื่อไหร่ความชัดเจนว่าจบคลื่นรีบาวB strong หรือ4hB น่าจะชัดแล้วส่วนจะลงมาลึกขนาดไหนนั้นให้ประเมินก็คงลงมาทดสอบแนวรับเทรนขาขึ้นสีเขียวตรงนี้ก่อนตามเส้นสีขาว ซึ่งน่าจะวิ่งซิกเเซกแล้วหลุดแนวเนคไลน์สีม่วงชมพูลงมาตามเส้นสีเหลืองโดยมีเป้าหมายตามh&S คือ1690 หรืออาจเลยมาถึงแนวรับสีเหลืองแถวๆ1660 ซึ่งเป็นจุดน่าเก็บทองแท่งและเริ่มสะสมสำหรับGSและGF แต่ถ้าหลุดแนะนำcutlossก่อนเพราะอาจลงถึงแนวรับสีเขียวข้างล่างแถวๆ1620 แต่โดยส่วนตัวตราบใดยังไม่หลุดเนคไลน์สีม่วงชมพูแถวๆ1754 ก็จะยังเล่นสั้นsell สั้นๆแค่ระดับไม่เกิน10$ เพื่อความปลอดภัย หลุด1754เมื่อไหร่ยาวแน่นอน :57 "จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะคะ

ปล2.แถมด้วยรูปรอยยิ้มรับคนตกรถจากนางฟ้าตัวน้อยคะ550398_4630413088715_398182248_n.jpg

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาสคุณเอ๋

แนวทางเจาะลึกทันเหตุการณ์น้องทองพอดิบพอดี :gd :57

น้องบีมน่ารักจริ๊งจริงๆ มองกล้องตาแป๋วแหว๋วเชียว

อรุณสวัสดิ์คะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ

World Markets: สรุปภาวะตลาดหุ้น น้ำมัน ทองคำ ​และตลาด​เงินต่างประ​เทศ

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 8 ตุลาคม 2555 06:15:00 น.

ดัชนีดาว​โจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดปรับตัวขึ้น​เมื่อวันศุกร์ (5 ต.ค.) หลังสหรัฐ​เปิด​เผยข้อมูลจ้างงานที่สด​ใส

ดัชนี​เฉลี่ยอุตสาหกรรมดาว​โจนส์​เพิ่มขึ้น 34.79 จุด ​หรือ 0.26% ปิดที่ 13,610.15 จุด ดัชนี S&P 500 ขยับลง 0.47 จุด ​หรือ 0.03% ปิดที่ 1,460.93 จุด ​และดัชนี Nasdaq ลดลง 13.27 จุด ​หรือ 0.42% ปิดที่ 3,136.19 จุด

-- สัญญาน้ำมันดิบ​เวสต์​เท็กซัส (WTI) ตลาดนิวยอร์กปิดลดลง​เมื่อวันศุกร์ (5 ต.ค.) ​เนื่องจาก​เกิด​ความกังวล​เรื่องอุปสงค์น้ำมัน ​แม้ว่าสหรัฐจะ​เปิด​เผยข้อมูลจ้างงานที่​แข็ง​แกร่ง​ก็ตาม

สัญญาน้ำมันดิบ WTI ส่งมอบ​เดือนพ.ย.ลดลง 1.83 ดอลลาร์ ​หรือ 2.00% ปิดที่ 89.88 ดอลลาร์/บาร์​เรล

ส่วนสัญญาน้ำมันดิบ​เบรนท์ (BRENT) ส่งมอบ​เดือนพ.ย.ที่ตลาดลอนดอน ลดลง 56 ​เซนต์ ​หรือ 0.50% ปิดที่ 112.02 ดอลลาร์/บาร์​เรล

-- สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดปรับตัวลดลง​เมื่อวันศุกร์ (5 ต.ค.) ​เนื่องจากอัตราว่างงานสหรัฐที่ลดลง​ทำ​ให้นักลงทุน​เริ่มหมดหวังว่าจะมี​การ​ใช้มาตร​การกระตุ้น​เศรษฐกิจ​เพิ่ม​เติม​ใน​เร็วๆนี้

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค. ปิดลดลง 15.7 ดอลลาร์ ​หรือ 0.87% ที่ 1,780.8 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนธ.ค.ติดลบ 52.9 ​เซนต์ ​หรือ 1.51% ที่ 34.572 ดอลลาร์/ออนซ์

-- ดอลลาร์อ่อนค่า​เมื่อ​เทียบยู​โร​ใน​การซื้อขายที่ตลาดปริวรรต​เงินตรานิวยอร์ก​เมื่อวันศุกร์ (5 ต.ค.) ​เนื่องจากสหรัฐ​เปิด​เผยตัว​เลขจ้างงานที่ดี​เกินคาด ส่งผล​ให้นักลงทุนหัน​ไปลงทุน​ในสินทรัพย์ที่มี​ความ​เสี่ยงมากกว่า

​เงินยู​โร​แข็งค่า 0.05% ​เทียบดอลลาร์ ที่ 1.3023 ดอลลาร์/ยู​โร จากระดับของวันพฤหัสบดีที่ 1.3017 ดอลลาร์/ยู​โร ขณะที่​เงินปอนด์อ่อนค่า 0.35% ​เทียบดอลลาร์ ที่ 1.6133 ดอลลาร์/ปอนด์ จาก 1.6190 ดอลลาร์/ปอนด์

​เงินดอลลาร์​แข็งค่า 0.22% ​เทียบ​เยน ที่ระดับ 78.640 ​เยน/ดอลลาร์ จาก 78.470 ​เยน/ดอลลาร์ ​แต่อ่อนค่า 0.04% ​เทียบฟรังก์สวิส ที่ 0.9298 ฟรังก์/ดอลลาร์ จาก 0.9302 ฟรังก์/ดอลลาร์

​เงินดอลลาร์ออส​เตร​เลียอ่อนลง 0.66% ​เทียบดอลลาร์สหรัฐ ที่ 1.0170 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์ออส​เตร​เลีย จาก 1.0238 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์ออส​เตร​เลีย ขณะที่​เงินดอลลาร์นิวซี​แลนด์อ่อนตัว 0.55% ​เทียบดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 0.8165 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์นิวซี​แลนด์ จาก 0.8210 ดอลลาร์สหรัฐ/ดอลลาร์นิวซี​แลนด์

-- ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดปรับตัวสูงขึ้น​เมื่อวันศุกร์ (5 ต.ค.) หลังจากที่อัตราว่างงานของสหรัฐลดลงผิดคาด

ดัชนี FTSE 100 ​เพิ่มขึ้น 43.24 จุด ​หรือ 0.74% ปิดที่ 5,871.02 จุด

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย พันธุ์ทิพย์ คำ​เพิ่มพูล

คุณกระต่าย ป้ารี เจ๊แพ็ท และหลายๆท่าน เป็นไหมคะ

ลอง test ที่ช่องจะซื้อจะขายของ gt

แต่กดเข้าไม่ได้เลยค่ะ เดี้ยงอีกแล้ว

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

ทองลงมาแตะบริเวณ 1765 แต่ไม่สามารถผ่านไปได้...ต้องดูว่าจะผ่าน 1765 ไปได้หรือไม่...ทองลงมาอย่างหนัก..ระวังแรงซื้อด้วยนะคับ

แนวต้าน 1775 1780 1790

แนวรับ 1765 1760 1755

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

ขอบคุณคูณหมูต้มมากๆค่ะสำหรับวิเคราะห์กราฟและแนวทางน้องทอง^___^

คุณกระต่าย ป้ารี เจ๊แพ็ท และหลายๆท่าน เป็นไหมคะ

ลอง test ที่ช่องจะซื้อจะขายของ gt

แต่กดเข้าไม่ได้เลยค่ะ เดี้ยงอีกแล้ว

:Hi

http://www.ranthong.com/

PanJang

สวัสดีค่ะ

เริ่มต้นวันนี้เรามาดูเทรนด์กันก่อนเลยค่ะ จากกราฟรายสัปดาห์จะเห็นว่าน้องทองเป็นเด็กดีวิ่งอยู่ในกรอบขาขึ้น

หลังจากแรงดีขึ้นไปจนถึง 179x ก็ติดแนวต้านเดิม ยังไม่สามารถผ่านไปได้ ราคาก็เลยแผ่วลงมา มาติดที่แนวรับ

ที่ 61.8 (1769) และอินดิเคอเตอร์ก็ยังดูดีอยู่ค่ะ โดยเฉพาะ ma ระยะสั้น ที่วิ่งขึ้นมาจ่อ ma ระยะกลางแล้ว

ถ้าราคายังสามารถไต่ระดับขึ้นไปเรื่อยๆ หรือเป็นไซด์เวย์อัพแบบนี้ไปเรื่อย ๆ ก็จะทำให้ ma เรียงตามลำดับ

จากน้อยไปมาก และโอกาสที่จะขึ้นไปทดสอบด่านถัดไป ก็มีสูงเลยค่ะ

ที่นี้ก็กลับมาดูที่รายชั่วโมงกันต่อค่ะ ว่าวันนี้น้องทองของเราจะเลือกไปทางด้านไหน

หลังจากขึ้นไปทดสอบแนวต้าน ที่ 179x แล้วไม่ผ่าน ก็โดนเทขายทำกำไรออกมา ทำให้น้องทองของเราร่วง

ลงมาพอสมควรแล้ว แต่เส้น ma200 (1772) ก็ยังสามารถรับไว้ได้อยู่ วันนี้น้องทองของเราคงวิ่งอยู่ในกรอบ

เส้น ma10(1780) และ ma200(1773) ค่ะ ที่ตีขนาบน้องทองมาเรื่อย ดูว่าน้องทองจะเลือกตีฝ่าด่านฝั่งไหน

แต่ถ้าเรากลับไปมองอินดิเคเตอร์ ตอนนี้ทุกตัวส่งสัญญาณลบกันหมดเลย ดังนั้นคงได้เห็นการทดสอบ ma200

กันอีกรอบ ถ้าสามารถรับไว้ได้ น่าจะเห็นการวิ่งขึ้นไปทดสอบแนวต้านบนกันบ้างค่ะ

สำหรับปันจังก็ยังคิดว่า น่าจะฝ่าด่านแนวต้านขึ้นไปได้ค่ะ ถ้าไซด์เวย์ไปอีกสักระยะ เพราะตอนนี้ macd

เริ่มเข้าใกล้ signal แล้ว เหลือระยะอีกนิดหน่อย ก็น่าจะตัดขึ้นไปได้ แล้วก็จะทำให้น้องทองของเราขึ้นไป

ได้อีกรอบค่ะ อันนี้ปันจังเดานะคะ

แนวต้าน 1780 1783 1787 1792

แนวรับ 1773 1768

576284_537611642922869_510334962_n.jpg « แก้ไขครั้งสุดท้าย:

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 10/06/2012

Written By Prinkgold on วันเสาร์ที่ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 | 4:52

-สวัสดีครับเพื่อนนักลงทุนทุกท่าน ทองคำเมื่อคืนนี้ผิดคาดเป้าหมาย 1,820 เหรียญนั้นไปไม่ถึงดวงดาว ติดแนวต้าน 1,796 เหรียญ ไม่ผ่านไปง่ายๆบวกกับข่าวผลออกมาเป็นลบต่อทองคำด้วยจึงทำให้นักลงทุนเทขายเก็งกำไรออกมาตามเทคนิค "ข่าวสำคัญไฉน" จากการที่ทองคำไม่สามารถทดสอบ 1,800 เหรียญ ได้เกิดสัญญาณขายออกมาปิดตัวเช้านี้ 1,779 เหรียญ ดูไม่ค่อยจะดีนัก เพราะราคามาวิ่งอยู่ตรงเส้นเทรนด์แนวรับล่างถือว่าไม่ปลอดภัย ระบบในราย 4 ชั่วโมงนั้นแดงไปแล้วส่งสัญญาณขาย ที่ต้องระวังคือวันจันทร์ หากมีการเทคตัวไม่ผ่านแนวต้าน 1,788 เหรียญ มองนักลงทุนจะเทขายกำไรออกมาอีกรอบ และถ้าทองคำหลุดเทนด์ขาขึ้นในราย 4 ชั่วโมง จะส่งผลทำให้ทองคำลงปรับฐานต่อ กรอบในอาทิตย์หน้ามองไว้ 1,790-1,760 เหรียญ ผมว่าในต้นสัปดาห์ต้องมีการขายเก็งกำไรออกมาตามสัญญาณเทคนิค หากหลุดเทรนด์ในราย 4 ชั่วโมงแนะนำขาแอลปิดขายทำกำไรออกไปก่อนบางส่วน อย่างน้อยๆถือเงินสดเอาไว้ซื้อของถูก

-รูปกราฟรายวันเท่าที่ผมดูถึงแม้ว่าระบบจะยังเขียวอยู่ แต่ดูจากสัญญาณเทคนิค RSI ชี้หัวลงหลังจากที่ขึ้นไปเทสเส้นค่าเฉลี่ย 70 ตามหลักเทคนิคแล้วเมื่อไปต่อไม่ได้แตะแล้วหันหัวกลับมักจะลงต่อ เมื่อราคาทำ Higher high (HH) ส่วนสัญญาณเทคนิค RSI ทำ Low High (LH) ซึ่งจะส่งผลทำให้ในอาทิตย์หน้าทองคำมีโอกาสลงปรับฐาน หากหลุดแนวรับ 1,760 เหรียญ ลงไปแล้วกลับขึ้นมาไม่ได้ แนะนำขาแอลที่ทุนมอน้อยไม่ต้องตามเก็บนะครับ งว่าถ้าหลุดแนวรับดังกล่าวทองคำจะลงต่อเพื่อปรับฐานราวๆ 80 เหรียญ ไว้รอซื้อตามแนวรับล่างดูในกราฟรายวันข้างล่างประกอบ มองไว้ที่เดิมตรงระดับ 1,700-1,680 เหรียญ

-ส่วนนักลงทุนระยะกลาง-ยาว หากไม่แบ่งขายทำกำไรก็รอซื้อของสะสมตามแนวรับ เพราะเทรนด์ใหญ่รายวันยังอยู่ในกรอบขาขึ้น ถ้าไม่หลุดกรอบหวังไว้ว่าปลายปี 1,900 เหรียญ ขึ้นจะมาให้ได้ชมกัน ขอให้โชคดีอาทิตย์หน้าพบกันใหม่ครับ

Gold-ทองคำระบบเขียว

Silver - ระบบเขียว

SET50-ระบบเขียว

Oil-ระบบแดง

แนวต้าน : 1783 1788 1792 1796

แนวรับ : 1772 1768 1762 1756

กราฟทองคำราย 4 ชั่วโมงส่งสัญญาณขายสถานะเฝ้าระวัง

กราฟทองคำรายวันระบบเขียว

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟและราคาน้องทองของกูรูนอกหลายๆท่านนะคะคุณกระต่ายคนสวย

วิเคราะห์กราฟคุณกัมพลมาแว้ว ขออนุญาตแฮบค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณกัมพล :gd

ราคาทองคำ ลุ้นไม่ขึ้น ไม่ผ่าน trend จนได้ เช้ามา รูดลงมาตั้งหลักถึงแนว trend ขาขึ้นย่อย (เขียว) + แนว trend sideway ล่าง (ม่วง) หรือ ถ้ามองในรายวัน ก็เส้น ma20 พอดี (ประมาณ 1766 เหรียญ)

สัญญาณรายวัน divergence เต็มๆนะครับ ถ้าหลุด trend line หรือ ma20 ในรายวันด้วยนี่ มีโอกาสปรับฐาน ลง test ต่ำกว่า 1750 เหรียญเลย

ให้ดี วันนี้ ควรจะดีดกลับเข้าแนว sideway เดิมให้ได้ แถวๆ 1780+- นิดหน่อย ก่อน ถ้ายังกองหรือหลุดอีก ก็ ..

ส่วนตัว หมูไม่กลัวน้ำร้อน ถือต่อไป

สรุป แนวรับ 1766 1759* 1750 แนวต้าน 1773 1783* 1795

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอประชาสัมพันธ์งานสัมมนาของ GT วันอาทิตย์นี้แล้ว ผมได้รับเชิญให้ไปพูดด้วย ใครสนใจ ก็ตาม link เข้าไปดูรายละเอียดเลย

http://www.thaigold....นิค-จิตวิทยา-ก/

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อ จิ๋วมาแว้ว พร้อมกับวิเคราะห์แนวทางน้องทอง

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆค่ะ :gd :57

น้องทอง...มาแว้ว....

1. จุดให้ขายซ้ำเข้าไปอีกที่บอกติดเทรนเดย์ ตรงนี้น่าขายสุดๆ 1795+- ติดตามคาดเด่ะ...

2. จุดให้ปิดทำกำไรก่อนสักครึ่งเอาค่าขนมแถว 1775+-

3. เสี่ยงขายเพิ่มตามลงไปอีกหลุดเขียวปะกลางเทรนแล้วแถว 1774+- คัทลอสเมื่อ ทะลุแดงบนตัวขายเพิ่ม หรือกลับขึ้นเหนือเขียวปะได้...

4. เป้าหมายต่อไป 1750+- แถวนี้ปิดทำกำไรก่อนครึ่งหนึ่งเหมือนเดิม....แต่หากทะลุลงไปขายตามลงไปอีก....

5. เป้าหมายหลัก 1707+-

ปล. เมื่อวานออกจากบ้านไปทำบุญตั้งแต่ 6 โมงเช้า ไป 5 วัดแถวสุพรรณ วัดสระกระโจมไปทำบุญ วัดเขาวง วัดเดิมนางบวช วัดไกลกังวล และวัดเขากรุ กว่าจะกลับถึงกรุงเทพ ตีหนึงครึ่ง.... ได้บุญมากมายอย่างที่ไม่เคยได้มาก่อนเอาบุญมากฝากทุกคนครับ :Announce