ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค้า

วันนี้มาช้า มาช้ายังดีกว่าไม่มานะค้า ^^

น้องทองเริ่มชะลอการลงแล้ว แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะหยุดการลงค่ะ

ดูจากทิศทางยังเป็น Sideway Down เพียงแต่ว่า ติดขอบล่างแล้ว ดังนั้น มีแนวโน้มจะ rebound กลับขึ้นมา

แต่อย่างที่บอกนะค่ะ ว่าตราบใด ยังไม่ผ่าน 1730/1735 แนวโน้มการปรับลดลงต่อ ก็เป็นได้ทุกเมื่อ

โดยมีฐานรับแรกที่ 1685 – 1700

จริงๆ บริเวณ 1685 – 1700 เป็นบริเวณที่หน้าเข้า 1 รอบ เนื่องจาก

1. ราคาลงมา ณ ระดับ 61.8% ของเส้น Fibo แล้ว ซึ่งถ้าเป็นเพียงการพักฐาน ก็จะพัก ณ ระดับนี้เป็นส่วนใหญ่ คือ ถึงแล้ว ควรเด้งกลับได้แล้ว

2. Indicators ตัวอื่นๆ เริ่ม Oversold และ Divergence แล้ว – ก็เป็นสัญญาณบอกเล็กๆ ว่า ขึ้นได้แล้วนะ

“แต่” ทั้งนี้ ทั้งนั้น ตราบใดราคาไม่สามารถผ่าน 1730/1735 ก็มีโอกาสลงได้ต่อ และอาจหลุด 1700 โดยมีฐานรับที่เส้น MA 200 วันเป็นฐานรับสำคัญ บริเวณ 1670

ดังนั้น หากครายกลัวไม่กล้าเข้า ก็รอไว้เห็นสัญญาณกลับทิศจริงๆ แล้วค่อยเข้าก็ได้ค่ะ ถึงจะซื้อแพงกว่าคนอื่น แต่ก็ปลอดภัย

ครายยังมีอีกหลายก๊อก ก็ทยอยซื้อตรงจุดนี้สักนิดนึง รอดูอาการ ถ้าดูท่าไม่ดี พอเด้งขึ้นไปก็ขายทำกำไรก่อน แล้วมารับใหม่ที่ต่ำกว่า

สรุป ส้มเปรี้ยวแนะนำให้ซื้อราคา ณ ระดับ 1700 หรือต่ำกว่าลงไป หรือ ณ ระดับ 24,750/24,700 ลงไป

ส่วนวันนี้จะลงต่ำกว่า 1697 ไหม? ต้องดูการ rebound ขึ้นค่ะ ถ้า rebound ไม่ถึง 1715/1730 ก็ลงมาอีกแน่นอน

ซึ่งตอนนี้ชนแนวต้านแรกแล้วว เหมือนจะย่อบ้าง แต่ก็ยังแข็งๆ อยู่ เหนือ 1700 ยังโอเคอยู่ค่ะ

ยังไม่ต้องรีบร้อนค่ะ รอดู ส้มเปรี้ยวคาดว่า ราคาจะแกว่งแคบๆ ก่อน เมื่อตั้งฐานดีแล้ว จะแกว่งแรงในไม่ช้า จับตาแนวรับแนวต้านให้ดีค่ะ

แนวต้าน 1715/1730

แนวรับ 1700/1695 --- 1685

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

เฮงๆ รวยๆ ค่ะ

ขอบคุณผู้กองยอดรัก น่ารักที่สุด สอยไปแล้วที่ 24850 ตอนนี้เสียวตู๊ด สอยไปเมื่อวานกับวันนี้ราคาเท่ากันเลย กรรม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณผู้กองยอดรัก น่ารักที่สุด สอยไปแล้วที่ 24850 ตอนนี้เสียวตู๊ด สอยไปเมื่อวานกับวันนี้ราคาเท่ากันเลย กรรม

สวัสดียามบ่ายค่ะพี่ลุลาคนสวย

เสียวอะไรเสียวได้ แต่พี่ลุลาบอกเสียวตูด แหะๆ ฟังแล้วน้องหมูก็เสียวไปด้วยอ่า

พี่ลุลายังไม่ได้ขายหรอคะ เมื่อกี้ เห็นราคารับซื้อ(โบรกน้องหมู) ที่ 24865

เอาใจช่วยคับ

พี่กบ stop loss น้องออยด้วยคนดีกว่า ดูจาก SCBAUD งวดก่อนก็ถูกกิน Stop loss แต่งวดนี้ได้กำไร น้องออยก็คงเป็นแบบนี้ ไว้งวดหน้าแก้ตัวใหม่ครับ

เสียวอะไรเสียวได้ แต่พี่ลุลาบอกเสียวตูด แหะๆ ฟังแล้วน้องหมูก็เสียวไปด้วยอ่า

พี่ลุลายังไม่ได้ขายหรอคะ เมื่อกี้ เห็นราคารับซื้อ(โบรกน้องหมู) ที่ 24865

โบรคผู้หมวดยังดีที่เห็น 24865 โบรคน้องจีมาแค่ 24841 เค็มเกิ้น

โบรคผู้หมวดยังดีที่เห็น 24865 โบรคน้องจีมาแค่ 24841 เค็มเกิ้น

พี่แพทปล่อยไปยังคะ

พี่กบก็น่าจะได้กำไรแล้ว

น้องหมูตกรถตามเคย เฮ้อๆๆ ยังไม่ได้ซื้อถัวเล้ย!!

น้องหมูลินเล่นโบรกไหนราคาดีจังเลย ของพี่ยังขาดทุนอยู่เลย

ขึ้นเกือบ 19 เหรียญฯ ขายตอนนี้มีลำไย 20 บาท อ้อก..

พี่แพทปล่อยไปยังคะ

พี่กบก็น่าจะได้กำไรแล้ว

น้องหมูตกรถตามเคย เฮ้อๆๆ ยังไม่ได้ซื้อถัวเล้ย!!

ยังไม่ได้ปล่อยค่ะ เมื่อกี้กำไร 20 ไม่เอา ตอนนี้แทบไม่เหลือลำไย ...แหวะ

ยังไม่ได้ปล่อยค่ะ เมื่อกี้กำไร 20 ไม่เอา ตอนนี้แทบไม่เหลือลำไย ...แหวะ

รอบาทอ่อนก่อนก็ได้ค่ะ ไม่น่าเชื่อว่าพิษบาทสุดจะเลว(ร้าย)

สู้ๆค่ะพี่แพท

พี่แพท รีบเลย ได้ 50 แร้วว

ปล.ตอนนี้ จี... ส่วนต่าง 45 เอ๊ง

น้องหมูลินเล่นโบรกไหนราคาดีจังเลย ของพี่ยังขาดทุนอยู่เลย

ส่งpm ให้พี่ลุลาเเล้วนะค้า ได้รับยางค้าบ

ป้าได้25฿ ออกไปแล้วนะคะ +ให้อีก30จากราคาตรงนี้ ลุ้นให้ได้ลำไยเยอะๆค่ะ

พี่กบไปสวนผึ้ง เที่ยวเผื่อด้วยน้า

พี่แพท รีบเลย ได้ 50 แร้วว

ปล.ตอนนี้ จี... ส่วนต่าง 45 เอ๊ง

มัวแต่ไฟฟังคุณฐิภา กลับมาร่วงต่อ เด๋วลุ้นใหม่ น้องนุ่นเป็นไง สบายดีบ่