ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ๊แพ็ท

พี่กบจะไปเที่ยวสวนผึ้ง ราชบุรีจ้า

มาไม่บอกเลยนะคะมาเมื่อไหร่คะพี่กบ :aa

มาเสาร์อาทิตย์นี้คงไม่ได้เจอเอ๋นะคะ เพราะจะต้องขึ้นไปกทม :17

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะสวัสดี. ท่านอาเต๊า.คุณกบ. คุณเจ้าป้า. คุณป้ารี. คุณต่ายทอง. คุณนุช.คุณอาท คุณเม่า. คุณจูกัดเหลียง. คุณแพท. คุณพวงฯ. คุณบาสคุณเอ๋. คุณดอด. คุณอลัน

คุณB2B. คุณWANN. คุณEWka. คุณrichman04. คุณลุลา. คุณน้อง. คุณสาวมือใหม่. คุณหมูต้ม. และน้องๆ. เริ่มจากน้องบอย. น้องญ่า. น้องลิน. น้องหมอหมี

และทุกท่านที่แอบอ่าน. และมิได้เอ่ยนามค่ะ. ตกหล่นชื่อสมาชิกท่านใดขออภัยนะค๊า

วันนี้จะตกรถมั้ยเนี่ย.

โชคดีมีกำไรทุกท่านค่ะ

มาไม่บอกเลยนะคะมาเมื่อไหร่คะพี่กบ :aa

มาเสาร์อาทิตย์นี้คงไม่ได้เจอเอ๋นะคะ เพราะจะต้องขึ้นไปกทม :17

:57 น้องบีมจะ 7 เดือนแล้ว อุ้มมาให้ฟัดหน่อยนะพ่อบาส แม่เอ๋ :32

Gold Juizy (Fanpage)

Gold ถือขาสั้น stoploss 1728

สวัสดีค่ะสวัสดี. ท่านอาเต๊า.คุณกบ. คุณเจ้าป้า. คุณป้ารี. คุณต่ายทอง. คุณนุช.คุณอาท คุณเม่า. คุณจูกัดเหลียง. คุณแพท. คุณพวงฯ. คุณบาสคุณเอ๋. คุณดอด. คุณอลัน

คุณB2B. คุณWANN. คุณEWka. คุณrichman04. คุณลุลา. คุณน้อง. คุณสาวมือใหม่. คุณหมูต้ม. และน้องๆ. เริ่มจากน้องบอย. น้องญ่า. น้องลิน. น้องหมอหมี

และทุกท่านที่แอบอ่าน. และมิได้เอ่ยนามค่ะ. ตกหล่นชื่อสมาชิกท่านใดขออภัยนะค๊า

http://youtu.be/TVjCgA05uZs

http://youtu.be/NMsrWhQ9lfs

http://youtu.be/1szfWLaoYaY

http://youtu.be/DApjVEkvUWQ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แพทซื้อถูกกว่าตอนนี้ 10 เหรียญฯ 24810 แต่ราคาเจ้าซื้อคืนตอนนี้ 24776 ยังขาดทุน34 บาท

สงสัยคุณพลับซื้อวันนี้อาจได้ถูกกว่าของแพทอีกน่ะ

อดหลับอดนอนทำไมเนี่ยรอซื้อตอนสปอทขึ้นแต่เจ้าฮะลากราคาลง ก้อไม่ต่างกันเท่าไหร่

:57 น้องบีมจะ 7 เดือนแล้ว อุ้มมาให้ฟัดหน่อยนะพ่อบาส แม่เอ๋ :32

Gold Juizy (Fanpage)

Gold ถือขาสั้น stoploss 1728

อิอิพอดีจะพาแม่เอ๋(ยายน้องบีม)ไปหาพี่สาวเค้าคะ อาจค้างคืนนึงที่กทม :17 พี่ต่ายเมื่อวานป้ารีบอกว่าเป็นเซียนหุ้นหร๋อคะ

แอะๆๆ

ยังไม่ทันขาดคำ 1706.93 ราคาขายออก 24808

รอ macd ราย 4 ตัด

เป้าหมาย 1718-22

ตอนนี้เกือบตัดแระ

แต่เป้าหมายถูกกดลงมา 1715-17 (bb กลาง แอนด์ เส้น 25)

ตรง 1715-17 คงไม่ใช่งานง่ายนัก ที่จาทะลุ

มองถอยหลังกลับไป ลูกคลื่นในราย 4 กลิ้งไปกลิ้งมา ระหว่าง bb กลาง-ล่าง นานแระ

ผ่านไม่ได้ซักที ถูกมันไล่กดต่ำลงๆๆๆ มาเรื่อย

ไม่ผ่านลงเทสโลว์เดิม หรือ เยอะกว่า

แต่ถ้าผ่าน.. หมู่เฮาจากลับไปเยือน 1733

เด๋วค่อยกลับมาเล็งรายย่อย ต้านแรกยังไม่อยากจาผ่านเรยอ่ะ.. โด่ อ่อน

ผู้กองลินคับ เป็นภาพที่เท่มากๆ คับ

โดนจัยคนชอบแนวนี้ เพราะบอยชอบหนังสงคราม

เห็นภาพกองทหาร ภาพอาวุธต่างๆ ชอบคับ

แต่ก่อนบอยชอบซื้อหนังสือเกี่ยวกับอาวุธมาอ่านนะคับ

เครื่องบินรบทุกรุ่น ทุกประเภท.. ขับไล่ ทิ้งระเบิด โจมตี เอแวค ตรวจการณ์ ชี้เป้า ของทุกชาติ บอยรู้จักเกือบหมดคับ

ขอบคุณ คุณอยากเล่นด้วยคน คุณ nelo และ น้องหมี ด้วยคับ

บ่ายๆ มาใหม่คับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ขอบคุณก้าบบบ พี่บอย เข้ามาอัพ บ่อย ๆ นะจ๊ะ

อิอิพอดีจะพาแม่เอ๋(ยายน้องบีม)ไปหาพี่สาวเค้าคะ อาจค้างคืนนึงที่กทม :17 พี่ต่ายเมื่อวานป้ารีบอกว่าเป็นเซียนหุ้นหร๋อคะ

:21 ลงทุนตลาดเกร็งกำไร ราคาต่ำกว่าที่ขายซื้อ คัตลอสขาดทุนเท่าไหร่ ราคาไหลลงมาเท่าตัดขาดทุน+กำไรนิดหน่อย ซื้อกลับ รักษาต้นทุนทองไว้ รอซื้อที่ราคาต่ำที่สุด อยู่ตรงไหนเราไม่รู้ ซื้อแล้วราคาขึ้นมาให้ทำกำไรตามที่ต้องการขาย ลงทุนยากง่าย อยู่ที่ตัวเราวางระบบการลงทุนของเราเอง ให้ทำกำไรไปตามความต้องการของเรา ลงทุนแล้วเครียด ลองปรับเปลี่ยนวิธีการลงทุน กระจายความเสี่ยงการลงทุนดูนะคะเพิ่อนๆ :_Rdต่ายทองดีใจที่เพื่อนๆให้ความเป็นกันเอง ถ่ายทอดความรู้ให้กันอย่างมีความสุข ท่ามกลางตลาดเกร็งกำไรที่หาความแน่นอนได้ยากยิ่งนัก ต่ายทองดูหุ้นที่มีปริมาณการซื้อขายมากที่สุด ส่วนหนึ่งมาร์จะแนะนำ ส่วนหนึ่งอ่านจากที่บริษัท กูรู วิเคราะห์แนวรับแนวต้านไว้ ส่วนสำคัญเล่นหุ้นที่อยู่ในเทรนภาวะตอนนั้นคะ ก่อนตลาดเปิดต่ายทองจะทำการสรุปหุ้นตัวที่จะเข้าซื้อที่ราคา.. ขายที่ราคา ตั้งราคาไว้เลยคะ ติดปุ๊ป ก็ตั้งราคาขายไว้เลยคะ เข้าซื้อหุ้นที่มีวอลุ่มการซื้อขายมาก ดูว่าพฤติกรรมการขึ้นลง ยังงัย ราคาเคยสูงสุด ต่ำสุด ที่เท่าไหร่ ไม่ได้คาดหวังเดย์เทรดทั้งหมด ซื้อกำไรตามที่ตั้งใจขาย เลือกเล่นตัวที่เสี่ยงน้อยที่สุดคะ หุ้น ทอง ราคาขึ้นสูงสุดต้องลง ลงต่ำสุดต้องขึ้น ราคาลงหลายวันเราเข้าซื้อโอกาสเสี่ยงน้อย รอรีบาวเราขาย ไม่ไล่ซืิ้อตอนราคาสูง ตลาดแปรปรวนต่ายทองชอบเล่นสั้น ต่ายทองเรียนรู้ไปเรื่อยๆคะ ลงทุนตามสไตล์ที่เราชอบ จะมีความสุขที่สุดนะคะ :57 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

:21 ลงทุนตลาดเกร็งกำไร ราคาต่ำกว่าที่ขายซื้อ คัตลอสขาดทุนเท่าไหร่ ราคาไหลลงมาเท่าตัดขาดทุน+กำไรนิดหน่อย ซื้อกลับ รักษาต้นทุนทองไว้ รอซื้อที่ราคาต่ำที่สุด อยู่ตรงไหนเราไม่รู้ ซื้อแล้วราคาขึ้นมาให้ทำกำไรตามที่ต้องการขาย ลงทุนยากง่าย อยู่ที่ตัวเราวางระบบการลงทุนของเราเอง ให้ทำกำไรไปตามความต้องการของเรา ลงทุนแล้วเครียด ลองปรับเปลี่ยนวิธีการลงทุน กระจายความเสี่ยงการลงทุนดูนะคะเพิ่อนๆ :_Rdต่ายทองดีใจที่เพื่อนๆให้ความเป็นกันเอง ถ่ายทอดความรู้ให้กันอย่างมีความสุข ท่ามกลางตลาดเกร็งกำไรที่หาความแน่นอนได้ยากยิ่งนัก ต่ายทองดูหุ้นที่มีปริมาณการซื้อขายมากที่สุด ส่วนหนึ่งมาร์จะแนะนำ ส่วนหนึ่งอ่านจากที่บริษัท กูรู วิเคราะห์แนวรับแนวต้านไว้ ส่วนสำคัญเล่นหุ้นที่อยู่ในเทรนภาวะตอนนั้นคะ ก่อนตลาดเปิดต่ายทองจะทำการสรุปหุ้นตัวที่จะเข้าซื้อที่ราคา.. ขายที่ราคา ตั้งราคาไว้เลยคะ ติดปุ๊ป ก็ตั้งราคาขายไว้เลยคะ เข้าซื้อหุ้นที่มีวอลุ่มการซื้อขายมาก ดูว่าพฤติกรรมการขึ้นลง ยังงัย ราคาเคยสูงสุด ต่ำสุด ที่เท่าไหร่ ไม่ได้คาดหวังเดย์เทรดทั้งหมด ซื้อกำไรตามที่ตั้งใจขาย เลือกเล่นตัวที่เสี่ยงน้อยที่สุดคะ หุ้น ทอง ราคาขึ้นสูงสุดต้องลง ลงต่ำสุดต้องขึ้น ราคาลงหลายวันเราเข้าซื้อโอกาสเสี่ยงน้อย รอรีบาวเราขาย ไม่ไล่ซืิ้อตอนราคาสูง ตลาดแปรปรวนต่ายทองชอบเล่นสั้น ต่ายทองเรียนรู้ไปเรื่อยๆคะ ลงทุนตามสไตล์ที่เราชอบ จะมีความสุขที่สุดนะคะ :57

อิอิ ของสามีไม่ได้เล่นหุ้นตามตลาดนะคะที่เเข่งเนี่ย เรียกว่านอกสายตาล้วนๆ สังเกตว่าจะไม่ค่อยมีข่าวให้เห็นแต่ใช้ประโยชน์จากช่วงห่างของราคาในการทำกำไร ซึ่งค่อนข้างได้ผลดีในตอนแข่งขัน แต่ดูเหมือนว่่าจะตามที่4ไม่ทันอีกสองวันก็จบแล้ว ตอนนี้ระหว่างรอการเปิดบัญชีสำเร็จ :57 กว่าจะได้ลุยก็คงเป็นต้นเดือนหน้าลุยจริงซื้อจริง ตอนนี้เห็นทำlistหุ้นไว้ได้ประมาณ10กว่าตัวแล้วคะ :Announce

เดี๋ยวเล่นของจริงถึงปีใหม่ค่อยประเมินผลการลงทุนอีกที :17 ดูเหมือนจะเล็งเก็บหุ้นปันผลช่วงหลังปีใหม่นะคะ

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

แพทซื้อถูกกว่าตอนนี้ 10 เหรียญฯ 24810 แต่ราคาเจ้าซื้อคืนตอนนี้ 24776 ยังขาดทุน34 บาท

สงสัยคุณพลับซื้อวันนี้อาจได้ถูกกว่าของแพทอีกน่ะ

อดหลับอดนอนทำไมเนี่ยรอซื้อตอนสปอทขึ้นแต่เจ้าฮะลากราคาลง ก้อไม่ต่างกันเท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ. คุณแพท. ใจจริงก็กลัวตกรถ. กูรูหลายท่านก็บอกว่าราคาต่ำจวนจะได้ที่แล้ว

แต่หลายท่านก็บอกว่ายังสามารถต่ำได้ใจอีก. เลยยังเสียวๆอยู่ไม่กล้าช้อนไว้น่ะค่ะ

คาดว่าคงรอดูอีกสักแป้สนึงค่ะ

ยินดีคับพี่บี

GF พี่บีโอเคนะคับ ต้องระวังมากๆ เล่นได้แค่ 22.30

ของบอยยังไม่ทำรัยเรยคับ ว่างๆ

ขอบคุณเสี่ยบอยค่ะที่เป็นห่วง ช่วงนี้ต้องเล่นระวังหน่อย ปีนี้ทองเล่นยากกว่าปีที่แล้ว โดนทั้งเจ้าหลอก เจ้าทุบ และเจ้ากั๊ก แท่งจริงยังไม่กล้าเก็บเพราะกลัวถูกแล้ว มีถูกกว่า ขอให้เสี่ยบอยโชคดีในการเทรดนะ อ้อขอวิเดาบ่อย ๆ ด้วยเพราะพี่บีชอบแอบอ่านจ้า

ขอบคุณค่ะ. คุณแพท. ใจจริงก็กลัวตกรถ. กูรูหลายท่านก็บอกว่าราคาต่ำจวนจะได้ที่แล้ว

แต่หลายท่านก็บอกว่ายังสามารถต่ำได้ใจอีก. เลยยังเสียวๆอยู่ไม่กล้าช้อนไว้น่ะค่ะ

คาดว่าคงรอดูอีกสักแป้สนึงค่ะ

:57

http://www.ausirisgroup.com/detail.php?key=analysis&contantid=7716

สวัสดีคับ คุณ อาเต่า (ไม่ทราบว่าใช่คุณโป๊ป รึเป่าคับ) ผมเคยเข้ามาแต่นานแล้ว ไม่รู้ว่าจะพอจำได้ไหม แบบว่าเลิกเล่นไปนาน แต่ตอนนี้ก็มาเริ่มใหม่ ฝากเนื้อ ฝากตัว ด้วยนะ ขอรับ และสวัสดี พี่ๆทุกคนที่อยู่ในห้องนี้ด้วย ครับ อบอุ่นมากๆคับ ห้องนี้