ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อ.Sear อาเต๊า พี่วิ ต่ายทอง dragonfly คุณบาส+คุณเอ๋+น้องบีม คุณกบ น้องกี้+น้องมะยม

คุณOKorNO คุณmodtanoiy ด๊อกเตอร์ น้องลิน และทุกๆคนค่ะ

โชคดีมีลำไยกันทุกๆคนค่ะ

สวัสดีค่ะพี่พวงชมพู มีกำไรด้วยกันทุกคนนะคะ

สวัสดีค่าทุกท่าน^____^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีปีใหม่2013 :01 ครับเพื่อนๆทุกท่าน ไม่รู้ว่าวันที่31 ส่งท้ายปีมีซื้อขายไม่ได้เข้ามาพาเอ๋ไปชอปปิ้ง :17 ทองพุ่งไม่รู้เรื่องเปิดมาเมื่อเช้างงเล็กน้อยวันนี้เลยเอากราฟมา2แบบให้เลือก2-1-2013-1.gifแบบที่1 มองลงต่อ :ghost ถ้าใครที่sellตามผมเมื่อวานศุกร์ ที่1665 cutloss1668 ที่ไฮเดิม คงโดนกินเหมือนผมเรียบร้อยแล้วแต่มาดูกันว่าเจ้าอาจจะเล่นตลกได้ อย่างที่บอกว่าตรง1684 เป็นแนวต้านสำคัญเพราะเป็นยอดคลื่น1h1ขาลง หากผ่านตรงนี้ได้จะยืนยันการกลับตัวเป็นขาขึ้นสรุปว่าเราต้องรอให้ขึ้นให้จบแล้วรอย่อเก็บใหม่ แต่ถ้าไม่ผ่านทองจะลงไปทดสอบนิวโลแถวๆ1635อีกครั้ง :aa2-1-2013-2.gifแบบที่2จะเห็นว่าหากจบคลื่นขาลงแถวๆ1635แล้วมองว่าตอนนี่้อาจกำลังเป็นขาขึ้นแล้วโดยคลื่ื่น1ย่อยคือ 1668 ย่อลงทำ2ย่อย(s2) ลงมาที่1653 ตอนนี้อาจกำลังทำ3ย่อยอยู่ โดยสามารถขึ้นได้ถึง1684.8หรือ1695 โดยมีโอกาสจบ5ย่อย แถว1703-1715 :57 ทำให้จบ1h1จบแถวๆนั้นแล้วย่อลงมาส่วนย่อเท่าไหรต้องรอให้จบก่อน มุมมองวันนี้แนะนำให้อยู่เฉยๆ รอเวลาอย่างเดียวโดยดูที่1684.8 หากทองผ่านตรงนี้จะซืื้อตามก็วิ่งได้ไม่เกิน1703-1715 gsอาจพอมีกำไรแต่gfไม่รับประกันว่าจะมีกำไร ทองแ่ท่งรอย่ออย่างเดียวเลย ค่อยเก็บเพิ่ม แต่ถ้าไม่ผ่าน1684.8 gs&gfแนะนำsellเป้าปิด1635 ส่วนทองเเท่งแนะนำรอเก็บเพิ่มที่1635ลงมาเว้นระยะ250-300บาทเหมือนเดิม :aa

ปล.ขอให้เพื่อนโชคดีในการลงทุนทุกท่านนะครับ :bye

คุณบาสพาคุณเอ๋น้องบีมไปเที่ยวไปช๊อปปิ้งวันปีใหม่นะคะ มีความสุขๆแถมได้ของถูกใจด้วย

ทองขึ้นมาแล้วนะคะคุณบาส 1680

พี่กบเลยต้องนำวิเคราะห์ราคาทองมาขยายชัดๆอีกทีค่ะ :gd

ขอบคุณมากๆๆนะคะคุณบาสคุณเอ๋ที่น่ารักเสมอ^____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

โพยจีนซื้อที 1670 ตัดขาดทุน 1665 เป้า อยู่ที่ 1685-1700 ขอรับ

วิเคราะห์ราคาทองคุณน้าเคน

ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านคราบ

ที่ว่ามาผมเดา :17

หยุดปีใหม่ 31-1 มค กราฟอาแป๊ะวันนี้ไม่เดิน มีแต่ของเมื่อวานค่ะ เอาเป็นว่าอาแป๊ะรายวันเปลี่ยนเป็นยิ้มแล้ว ต้านใหญ่อยู่ที่ 1676.75 ถ้าสามารถขึ้นไปยืนเหนือราคานี้ได้ ถือลุ้นต่อได้เลยค่ะ มองเป้าระยะใกล้ไว้ที่ 1698 -1702 และเป้าที่เล็งไว้ 1720 -1725 ถึงจุดสุดท้ายนี้เมื่อไหร่ค่อยมาดูกราฟอีกทีเนาะว่าอาแป๊ะจะเปลี่ยนแปลงยังไง ส่วนระยะสั้น ราย ชม. ของวันนี้ เห็นแท่งเขียวพุ่งสูงปรี๊ดจนติดขอบบนแล้วอยากจะร้องไห้ ดันมาพุ่งวันหยุด ปัดโธ่ จะหากำไรระยะสั้นซักหน่อย อดเลย เพี้ยง ตลาดเปิดพรุ่งนี้ ขอให้ดีดต่อเลยเน๊อ ใครอยากเล่นสั้นๆ รอย่อไม่หลุด 1659 -1660 เสี่ยงเข้าซื้อได้ เป้าระยะสั้น 1675 -1680 ถ้าทะลุผ่านได้ถือต่อ ไม่ผ่านปิดทำกำไรไปก่อน รอย่อค่อยเข้าใหม่ แต่ถ้าไม่ย่อแล้วดีดต่อเลย ก็ต้องรอไปก่อน อย่าไปไล่ซื้อราคานะคะ จำไว้ รอย่อถึงซื้อค่ะ จบวิแคะสั้นๆไว้แค่นี้ก่อนคร่าาา :bye

ปล.กราฟอาแป๊ะรายสัปดาห์ยังร้องไห้อยู่นะคะ ยังคงต้องระวังการลงอยู่ทุกเมื่อ มองว่าจบรายวันรอบนี้แล้วมีทิ้งแรงๆอีก เพราะฉนั้น อย่าไปไล่ซื้อราคาตอนมันดีดขึ้นไปแล้วนะคะ โอกาสติดดอยมีสูงคร่าาา เพราะพื้นที่การลงในรายวีคยังมีพื้นที่เหลืออีกเยอะเลย ทั้งนี้ทั้งนั้นรอดูรายวันรอบนี้ก่อนแล้วจะเข้ามาส่ง 6 เป็นระยะ เมื่อเวลาอำนวยค่ะ

วิเคราะห์ทอง อ จิ๋ว

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆนะคะ :gd

น้องทอง...

สวัสดีปีใหม่ทุกคนครับ ขอให้ทุกคนร่างกายแข็งแรง มีความสุขทั้งกายและใจ เงินทองให้ไม่มีหมด...

1. น้องทองให้ซื้อ 1636+- ถือยาว ตอนนี้ใครซือตามผมคงสบายตัวไปลุ้นไปต่อ

2. จุดให้ซื้้อตาม 1655+- และให้ซื้อก่อนหน้า 1660+- ตอนนี้ก็คงกำไรเช่นกัน...

3. ตอนนี้ยืน 1668+- ได้แล้ว ลุ้นไปต่อ

4 หากมาถึง1685-1690 ปิดทำกำไรตัวซื้อตามก่อนเอาค่าขนม

5. เป้าหมายหลัก 1720+- ปิดทั้งหมด

อรุณสวาททททททททททททททททดีปีใหม่ 2556 ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง พี่ แอนนิต้า ขอรับ

เป้าหมาย วันนี้ไม่ไกลเกินฝัน อยุ่ที่ 1685 ขอรับ หากมีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

เป้าหมายอาเต๊า 1685 ขอรับ

1683 แล้วนะคะ

สวัสดีปีใหม่ 2556 ค่าคุณ Plubpunch คุณ yot11 คุณ tatchai และทุกท่าน

พี่กบ เข้าได้แล้วเหมือนกันค่า พี่กบ..ราคาเริ่มขึ้นแล้วนะคะ

พี่กบ เข้าได้แล้วเหมือนกันค่า พี่กบ..ราคาเริ่มขึ้นแล้วนะคะ

ใช่ค่ะน้องกีร์ที่น่ารัก

พี่กบไปหาวิเคราะห์ทองมาให้ สดๆร้อนๆจาก อ ซี

ขอบคุณ อ ซี มากๆๆนะคะ :gd

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ช่วงก่อนปีใหม่ มองว่าทองน่าจะไปได้แถว 1689.77 แล้วย่อตัวลงมาอีกรอบ

แต่พอขึ้นปีใหม่ ขาใหญ่เล่นลากเหมือนเล่นจุดบั้งไฟ

พอดูในรูปแบบ AB = CD

ที่จุด D ราคาอยู่แถว 1715 - 1717 (ตรงนี้ระวังขาใหญ่เททำกำไรบ้างนะครับ)

ส่วนที่ราคา 1689.77 ก็คงต้องจับตาดูบ้าง เพราะในทางเทคนิคจุดนี้จะเป็นจุดที่ราคาจะต้องย่อตัวลงก่อน 1 รอบครับ

ถือโอกาสนี้ สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนครับ ขอให้สุขภาพแข็งแรง คิดหวังสิ่งใด ขอให้ได้ตามที่คิดและหวังไว้ครับ

เฮงๆๆๆๆๆๆ เฮงๆๆๆๆ แล้วเฮงๆๆๆๆ ทุกคนครับ

ขอบคุณค่ะพี่กบ เมื่อเช้าเห็นลงมาแค่ 24180 ช่วงสายๆ อดอีกแล้ว....

ขอบคุณค่ะพี่กบ เมื่อเช้าเห็นลงมาแค่ 24180 ช่วงสายๆ อดอีกแล้ว....

รอย่อแล้วค่อยซื้อนะคะ ณ จุดๆนี้ ทองแท่งพี่กบว่ารอตามวิเคราะห์ของคุณบาส คุณสาว

น้องกีร์คิดประการใดเพคะ

รอย่อแล้วค่อยซื้อนะคะ ณ จุดๆนี้ ทองแท่งพี่กบว่ารอตามวิเคราะห์ของคุณบาส คุณสาว

คาดว่าคงต้องรอค่ะ พี่กบจะรอซื้อเพิ่มอีกไหมค่ะ

คาดว่าคงต้องรอค่ะ พี่กบจะรอซื้อเพิ่มอีกไหมค่ะ

รอค่ะ เป็นเพื่อนน้องกีร์ และขาแอลที่น่ารัก^____^

ถ้าจะซื้ออาจต้องรอหลังตรุษจีนนะครับ หรือเมื่อราคาน้อยกว่า 24000 บาททองแท่ง

ถ้าจะซื้ออาจต้องรอหลังตรุษจีนนะครับ หรือเมื่อราคาน้อยกว่า 24000 บาททองแท่ง

ความคิดดีค่ะ Dr

คุณบาสและหมู่เฮาคิดว่าราคาจะน้อยกว่า 24000 ไหมคะ

บอกเป้าย่อไว้ก่อนละกันนะครับ

กรณีทองเลือกแบบที่1ขึ้นไปทำไฮและจบ5ย่อยแถวๆ1703และ1715

ถ้าเลือก1703ราคาน่าจะย่อลงมาแถว1670 :gvme

แต่ถ้าเลือก1715ราคาน่าจะย่อมาแถวๆ1675-1680 :17

อาจจะสงสัยว่าทำไมราคาย่อที่คาดไว้และราคาเมื่อเช้าใกล้เคียงกันแต่ไม่แนะนำให้เก็บส่วนนึงก็เพราะว่าะัยังไม่มั่นใจว่าทองจะเลือกแบบที่2รึป่าว :033 หากให้เก็บเลยแล้วทองไม่ผ่าน1684.8ขึ้นมาจะทำให้เสียจังหวะได้หากรอได้ไม่รีบร้อนเงินเย็นรอทิศทางที่ชัดเจนจะได้ไม่เสียโอกาสหากมีโอกาสเก็บในจุดที่ต่ำกว่า :57

แต่ถ้าเกิดเลยขึ้นมาเราก็ตั้งหลักรอย่อเก็บอย่างน้อยก็ประหยัดเวลาไม่ต้องถือลุ้นให้หวั่นใจไปอีกหลายวันโดยที่ราคาทองไม่สามารถทำกำไรได้มากนัก :gd แถมยังมีผลต่อจิตใจอีก :21