ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวาททททททททททททททททดีปีใหม่ 2556 ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน พี่ม้าสามขา น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง พี่ แอนนิต้า ขอรับ

เป้าหมาย วันนี้ไม่ไกลเกินฝัน อยุ่ที่ 1685 ขอรับ หากมีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่อง เงินเงิน ทองทอง

สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน ขึ้นป่าอยู่เขามาหลายวัน..พึ่งกลับมาถึง กทม.เมื่อคืนรถติดสนิทนั่งรถร่วม 12-13ชั่วโมง.เรื่องตลาด.ยังหาความคืบหน้าที่แน่นอนของการลงคะแนน..ดูผ่านๆว่าจะลงคะแนนวันนี้เรื่องงบประมาณและอัตราภาษี เวลา11.15PM.เวลาท้องถิ่น หรือ04.15 GMT ตรงกับบ้านเรา 11.15น. ก็ต้องดูกันต่อไปครับว่าอะไรจะเกิดขึ้น และอัตราภาษีจะขึ้นจริงๆเท่าไหร่...ใครมีรายละเอียดมาเสริมได้นะครับ..ช่วยๆกัน(ผมไม่ได้ตามข่าวมาหลายวันอยู่บนเขาสัญญาณติดต่ออะไรไม่ได้เลย)...ส่วนเทคนิค เครืองผม น๊อกไปชะงั้นสงสัยยังไม่ตื่นจากฉลองปีใหม่ อยู่....หากกราฟมาผมจะเอามาวิเคราะห์ตามอีกทีครับ

ขอให้โชดดี ปีใหม่ร่ำรวยๆกันทุกๆคนครับ

GTWM

(Gold Futures) 2 JAN 13:

ราคาทองคำปรับตัวขึ้นวันสุดท้ายของปี ซึ่งเป็นการปรับตัวผ่านแนวเส้น Trend ระยะสั้นที่ให้ไว้ และขึ้นทดสอบแนวเส้นค่าเฉลี่ย EMA200 วันซึ่งเป็นแนวต้านสำคัญ MACD และ RSI ส่งสัญญาณเชิงบวกหลังจาก MACD ตัดขึ้นเหนือเส้น Signal ในกราฟรายวัน ขณะที่ RSI Break Trend ของตัวเอง เส้น Trend ขาลงอยู่บริเวณ US$1,683 ทำให้กรอบแนว US$1,680-83 เป็นแนวต้านสำคัญ แนวรับ US$1,660 ซึ่งเป็นระดับ Retracement 61.8% กลยุทธ์ นักลงทุนที่ถือข้าง Long ปิดทำกำไรถ้าขึ้นไม่ผ่าน US$1,683 นักลงทุนที่ต้องการถือสถานะเพิ่มเติม Long ถ้าขึ้นผ่าน US$1,683 ตัดขาดทุน US$1,660

GTWM

(Gold Futures) 2 JAN 13:

ราคาทองคำปรับตัวเพิ่มขึ้นในช่วงวันซื้อขายสุดท้ายของปี โดยปรับตัวเพิ่มขึ้น US$18.15 มาปิดที่ระดับ US$1,673.54 ราคาทองคำปรับตัวขึ้นรับข่าวดีหลังวุฒิสภาสหรัฐลงคะแนนในร่างกฎหมายภาษีลุล่วงโดยเฉพาะการเก็บภาษีคนรวยซึ่งในการลงมติร่างกฏหมายสมาชิกวุฒิสภาของรีพับลิกันได้ลงคะแนนให้ร่างดังกล่าวด้วยทำให้ความกังวล Fiscal Cliff ผ่อนคลายเพียงรอสภาล่างลงทะเบียน ค่าเงินบาทอ่อนค่าใกล้ระดับ 30.60 บาทต่อดอลล่าร์สหรัฐฯ SPDR รายงานการถือครองทองคำที่ระดับ 1,350.82 ตัน คงที่

หลังประเด็น Fiscal Cliff ผ่อนคลายแรงซื้อสินทรัพย์เสี่ยงอาจจะกลับมาอีกครั้ง ขณะที่มาตรการสภาพคล่องยังคงดำเนินไปและเป็นแรงบวกต่อราคาทองคำในช่วงต้นปี ช่วงก่อนเทศกาล sentiment ทองคำอาจจะเป็นเชิงบวกหลังจากที่ปรับตัวลงแรงในช่วงปลายปี เชื่อว่าในช่วงไตรมาสแรกของปีจะมีการเดินหน้าในการใช้นโยบายผ่อนคลายทางการเงินต่อเนื่องทั้งจากธนาคารกลางขนาดใหญ่รวมถึงประเทศเศรษฐกิจเกิดใหม่

เรื่อง เงินเงิน ทองทอง

เอากราฟเก่าเมื่อวันจันทร์มาให้ดูก่อนนะครับ..พอดีเครื่องผมยังไม่อัพเดรต ราคาเมื่อวันจันทร์ได้ขึ้นมาปิดเหนือเส้นค่าเฉลี่ย200วันของกราฟDaily 1665.00$ในรอบสองอาทิตย์ที่ผ่านมาถือว่าเป็นสัญญาณที่ดีขึ้นมาและราคาได้ลดลงไปหาแนว1670.00$อีกครั้งเมื่อเช้าก่อนปรับตัวขึ้นมาอยู่ระดับ1676.00$ในปัจจุบัน ตลาดยังค่อนข้างเงียบครับยังรอผลการลงคะแนนของสภาคองเกรสในวันนี้ (11.15น.) ขาขึ้นต้องดูแนวต้านเดิมที่1681.00$ และ1692.00$ว่าสามารถปีนผ่านขึ้นไปได้หรือไม่ ส่วนแนวรับ ก็ในระดับเดิมที่1670.00$ และ1665.00$ หากราคาผ่านแนวรับหรือแนวต้านสองแนวนี้ อาจมีการปรับกรอบการวิ่งใหม่ครับ หลังผลการลงคะแนนออกมาหากราคาหลุดทางไหนก่อน ก็เตรียมตัวตามเลยครับระหว่าง1692.00$แนวต้านกับ1665.00$แนวรับ..

ปล.ราคาอาจแกร่งมากพอสมควรครับ..การลงทุนควรจำกัดความเสี่ยงด้วย..

TDC

แนวทองคำวันที่ 2/1/2012

สวัสดีปีใหม่ สำหรับวันแรกของการซื้อ-ขาย ของปี 2556 ตอนนี้ราคาทองคำกำลังวิ่งอยู่ในกรอบแนวโน้มขาลง ราคาได้ทำการ

รีบาวน์ปรับตัวสูงขึ้นมา แต่ราคาทองคำในระยะกลางก็ยังคงเป็นขาลงอยู่ ช่วงนี้มีประเด็นหลักๆที่น่าสนใจคือ ทางสหรัฐอเมริกาได้หาทางแก้ปัญหา fiscal cliff ได้สำเร็จ ก่อนปีใหม่พอดีแต่ก็เหมือนเป็นแค่การยึดเวลา ยึดอายุออกไปอีกสองเดือน ที่ปัญหานี้จะกลับมาและ ปัญหาในเรื่อง หนี้สาธารณะของอเมริกา ที่จะมาเจอพร้อมกันในอีกสองเดือนข้างหน้ากลยุทธ์ในช่วงนี้ ซื้อเก็งกำไร เป้าหมาย 1680 และ 1700 ตามลำดับ มองว่ายังขึ้นได้อยู่แต่ต้องมาดูแนวต้าน ที่สำคัญที่แนว 1700 อีกรอบว่าจะผ่านได้หรือไม่

แนวรับ 1660/1650/1640

แนวต้าน 1675/1680/1700

ขอบคุณมากครับ อยากลงดอย 1690 1720 มาเถอะน้า

สวัสดีปีใหม่ 2556 มีความสุขสดชื่น มีกำไรทองมากๆนะคะคุณสาว คุณแอนนิต้า คุณหมูยิ้ม

คุณกระต่าย คุณบาสคุณเอ๋ น้องบีม อาเต๊า Dr Polar Bear

คุณ nelo คุณหนมต้ม คุณ meng166 น้องลิน เจ๊แพ็ท คุณ sr20 และทุกๆคนที่่น่ารัก^_____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

โพยจีนซื้อที 1670 ตัดขาดทุน 1665 เป้า อยู่ที่ 1685-1700 ขอรับ

โพยจีนซื้อที 1670 ตัดขาดทุน 1665 เป้า อยู่ที่ 1685-1700 ขอรับ

โพยจีนมาแล้ว พร้อมกับอาเต๊าที่ชาวเราเหล่าแฟนคลับแสนจะคิดถึง

ขอบคุณมากๆขอรับ^____^

ขอบคุณอาเต๊านะค้า และกว่าวคำสวัสดีปีใหม่ทุกๆคนนะคะ

ปีนี้ขอให้เงินทองไหลมาเทมา หาได้เยอะๆเก็บได้เยอะๆนะคะ

รวยๆเฮงๆตลอดปีค้า

T040412_01C.gif โดยเฉพาะ ชาวดอย อิอิ :D

สวัสดีค่ะ... อาเต๊า เจ้าป้า พี่กบ พี่่ต่าย พี่บอย ป้ารี พี่จูกัดเหลียง พี่นุช พี่ตี๋ คุณดอด คุณลิน

พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณเค คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่ Pat พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่วิ

พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้อน

คุณบาส คุณเอ๋ คุณหมูต้ม พี่natty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชาย คุณYos พี่ทิพย์

& เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากพี่ต่าย พี่เอ๋ อาเต๊า พี่กบ

คุณสาว ป้ารี พี่น้องเม่า คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ :D

ขอบคุณอาเต๊านะค้า และกว่าวคำสวัสดีปีใหม่ทุกๆคนนะคะ

ปีนี้ขอให้เงินทองไหลมาเทมา หาได้เยอะๆเก็บได้เยอะๆนะคะ

รวยๆเฮงๆตลอดปีค้า

อ๊าย น้องกีร์คนสวยก็มา

ไปเที่ยวปีใหม่สบายกายสบายใจแล้วนะคะ

ปีใหม่ 2556 นี้พี่กบขอให้น้องกีร์มีความสุข สุขภาพแข็งแรง มีเงินทองใช้ไม่ขาดสาย แถมมีเงินเก็บและกำไรทองเยอะๆด้วย

ขอให้มีแต่คนรักคนชอบตลอดไปนะคะ

อ๊าย น้องกีร์คนสวยก็มา

ไปเที่ยวปีใหม่สบายกายสบายใจแล้วนะคะ

ปีใหม่ 2556 นี้พี่กบขอให้น้องกีร์มีความสุข สุขภาพแข็งแรง มีเงินทองใช้ไม่ขาดสาย แถมมีเงินเก็บและกำไรทองเยอะๆด้วย

ขอให้มีแต่คนรักคนชอบตลอดไปนะคะ

สวัสดีปีใหม่ค่าพี่กบที่รัก หนูไม่ได้ไปเที่ยวไหยเลยค่ะ อยู่กะเจ้ามะยมที่กุงเต๊บนี่แระค่ะ พี่กบไปแอ่วไหนบ้างป่าวค่ะ

อากาศเปลี่ยนแปลงดูแลสุขภาพด้วยนะคะ หนูก็ขอให้ครอบครัวของพี่กบมีความสุข สุขภาพแข็งแรงทั้งกายและใจ รวยๆเฮงๆนะคะ