ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ความคิดดีค่ะ Dr

คุณบาสและหมู่เฮาคิดว่าราคาจะน้อยกว่า 24000 ไหมคะ

อยากให้น้อยกว่าอ่ะค่ะ ฮูเรรรรรรร มารับหนูก่อนน้าาาา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

บอกเป้าย่อไว้ก่อนละกันนะครับ

กรณีทองเลือกแบบที่1ขึ้นไปทำไฮและจบ5ย่อยแถวๆ1703และ1715

ถ้าเลือก1703ราคาน่าจะย่อลงมาแถว1670 :gvme

แต่ถ้าเลือก1715ราคาน่าจะย่อมาแถวๆ1675-1680 :17

อาจจะสงสัยว่าทำไมราคาย่อที่คาดไว้และราคาเมื่อเช้าใกล้เคียงกันแต่ไม่แนะนำให้เก็บส่วนนึงก็เพราะว่าะัยังไม่มั่นใจว่าทองจะเลือกแบบที่2รึป่าว :033 หากให้เก็บเลยแล้วทองไม่ผ่าน1684.8ขึ้นมาจะทำให้เสียจังหวะได้หากรอได้ไม่รีบร้อนเงินเย็นรอทิศทางที่ชัดเจนจะได้ไม่เสียโอกาสหากมีโอกาสเก็บในจุดที่ต่ำกว่า :57

แต่ถ้าเกิดเลยขึ้นมาเราก็ตั้งหลักรอย่อเก็บอย่างน้อยก็ประหยัดเวลาไม่ต้องถือลุ้นให้หวั่นใจไปอีกหลายวันโดยที่ราคาทองไม่สามารถทำกำไรได้มากนัก :gd แถมยังมีผลต่อจิตใจอีก :21

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาสที่ชี้ทางน้องทองให้ฉับไวเสมอ ^____^

โดยส่วนตัวมองว่าทองอาจจะย่อลงในกรอบ24000+-ไม่เกิน300ครับ :047

ถ้าลงเกินกว่านี้ชาวดอยรวมถึงผมด้วย :_cd มีหนาว

โดยส่วนตัวมองว่าทองอาจจะย่อลงในกรอบ24000+-ไม่เกิน300ครับ :047

ถ้าลงเกินกว่านี้ชาวดอยรวมถึงผมด้วย :_cd มีหนาว

ของหนูหนาวทั้งขึ้นทั้งลงค่ะ มีดอยหนึ่งดอย แถมไปรับปากพี่สาวว่าจะซื้อให้ตอน 23900 งามไส้ งานเข้า งานงอก T T

คุณบาสคิดว่าน่าซื้อที่ราคา 1670, 1675-1680 ใช่ไหมคะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ของหนูหนาวทั้งขึ้นทั้งลงค่ะ มีดอยหนึ่งดอย แถมไปรับปากพี่สาวว่าจะซื้อให้ตอน 23900 งามไส้ งานเข้า งานงอก T T

ดอยเดียวน่ารักน่าชังออก เดี๋ยวรอย่อแล้วก็เก็บกันนะน้องกีร์

หนูรับปากพี่สาวจะซื้อให้น่ะคะ 23900 ต้องรอรอบต่อไป

ยังไงคงมาปิด gap แถว 1666 อยู่มั้งครับ ค่อยซื้อตอนนั้น แต่บาทแข็งได้ใจมากกกกกก

ดอยเดียวน่ารักน่าชังออก เดี๋ยวรอย่อแล้วก็เก็บกันนะน้องกีร์

หนูรับปากพี่สาวจะซื้อให้น่ะคะ 23900 ต้องรอรอบต่อไป

ยังไงคงมาปิด gap แถว 1666 อยู่มั้งครับ ค่อยซื้อตอนนั้น แต่บาทแข็งได้ใจมากกกกกก

ต้องรอสถานเดียวค่ะ ดันไปรับปากและก็ดันไปงกแทนคนอื่น....สบายเรยหนู นี่พี่สาวยิ้มรับปีใหม่เพราะคิดดว่าทองซื้อไปแล้ว

แต่ที่ไหนได้....... :_18d

ถูกแก้ไข โดย kaykee

มี gap แถว 1666 หรือคะ Dr

ขอบคุณค่ะ

ต้องรอสถานเดียวค่ะ ดันไปรับปากและก็ดันไปงกแทนคนอื่น....สบายเรยหนู นี่พี่สาวยิ้มรับปีใหม่เพราะคิดดว่าทองซื้อไปแล้ว

โอว อันนี้น่าสงสารเรื่องจริงเรย

เรื่อง เงินเงิน ทองทอง

สรุปข่าวประจำวันที่ 2มกราคม 2556(บ่าย)

ราคาทองคำเพิ่มขึ้นเหนือ1680.00$หลังสภาสหรัฐบรรลุข้อตกลงได้ในนาทีสุดท้ายด้วยคะแนน257-167

ราคาทองคำขยับสูงขึ้นปรับตัวสูงขึ้นเหนือ1680.00$หลังจากวุฒิสภากับสภาคองเกรสสามารถบรรลุข้อตกลงกันได้ในกฎหมายเพิ่มภาษีและลดค่าใช้จ่ายซึ้งจะมีขึ้นในต้นปีนี้(ตามแผนเดิม)จะถูกเลื่อนออกไปเป็นเวลาสองเดือน หลังจากที่ราคาทองคำถูกเทขายอกมาอย่างหนักก่อนสิ้นปีเนื่องจากกังวลกับความไม่แน่นอนของ”หน้าผาคลัง”ที่อาจจะดึงเศรษฐกิจสหรัฐกลับเข้าสู่ภาวะถดถอย ราคาทองคำและโลหะมีค่าต่างๆอาจจะได้รับแรงหนุนในระยะสั้นๆตามความโล่งอกของนักลงทุนในตลาด(ชื้อกลับ)

ส่วนทางเทคนิคต้องลุ้นดูครับว่าข่าวของหน้าผาคลังผ่านพ้นไปจะสามรถดึงราคาทองคำขึ้นผ่านแนวต้าน1685.00-1692.00$ขึ้นไปได้หรือไม่หลังจากที่ราคาสามารถขึ้นมาปิดเหนือเส้นค่าเฉลี่ย200วัน(1665.00$)หากราคายังไม่สามารถปีนผ่านแนวต้านนี้ขึ้นไปได้อาจโดนเทขายออกมาตามเทคนิคอีกรอบก็เป็นไปได้ครับเพราะสัญญาณระยะสั้นเริ่มเข้าสู่ช่วงเขตOver bought แล้ว ส่วนแนวรับคือต้องดูว่าราคาจะลดลงไปต่ำกว่า1665.00$ได้อีกหรือไม่หากลดลงต่ำกว่า1665.00$จะเป็นสัญญาณที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ตามเทคนิค

การประกาศตัวเลขสหรัฐประจำวันที่2มกราคม 2556

เวลา GMT

15.00 ISM Index Market Exp. 50.5 Prior 49.5

15.00 construction spending Market Exp 0.5% Prior 1.4%

เรื่อง เงินเงิน ทองทอง

หลังได้รับข่าวหน้าผาคลังผ่านไปราคาทองคำเด้งขึ้นมาเหนือ1680.00$ได้อีกครั้งหนึ่งครับหลังจากที่ลดลงไปปดต่ำกว่า1665.00$เป็นเวลาหลายวันต้องลุ้นครับว่าราคาจะทะยานได้ตามตลาดหุ้นได้มากน้อยแค่ไหนครับเพราะเป็นทางออกชั่วคราวของสหรัฐฯเท่านั้นจะต้องมีการเจรจาตกลงกันใหม่ภายในสองเดือน ส่วนทางเทคนิคหลังจากราคาปรับตัวขึ้นมาตามข่าว(ดี)เป็นระยะหากราคาไม่สามารถปีนผ่านเหนือแนวรับ1685.00-1692.00$ อาจมีการตัดขายทำกำไรออกมาบางส่วน(หลังจบข่าว)

สำหรับแนวรับแนวต้านรายชั่วโมงมีดังต่อไปนี้ครับ

แนวต้าน1685.00$/1692.00$1702.00$/

แนวรับ 1675.00$/1670.00$/1665.00$(1668.00$)

เวลา14.05น.1681.20$

ขอบคุณมากๆๆค่ะผู้กองลิน น่ารักจริงๆเรย มีเวลาก็นำวิเคราะห์ทองมาฝากกัน^____^

คุณบาสคิดว่าน่าซื้อที่ราคา 1670, 1675-1680 ใช่ไหมคะ

เท่าที่ดูขึ้นมาแค่1683.55 ครับยังไม่หลุด1684.8 ยังมีโอกาสเกิดตามแบบ2อยู่ เพียงแต่การขึ้นมาขนาดนี้การทำแบบ2จะลงได้ไม่ลึกเต็มที่ก็แค่1600แค่นั้น ส่วนตัวอยากให้เป็นแบบ1ขึ้นเลย1684.8ไปก่อนจะขึ้นไปถึงไหนเดี๋ยวค่อยมาหาจุดเก็บอีกที อย่างที่บอกหากราคาขึ้นไปตามที่บอกก็คงจะย่อลงมาตามกรอบราคาที่ให้ไว้ผมก็คงเก็บแถวๆนั้น อีกอย่างนึงผมก็เก็บแท่งไปรอบนึงแล้วแถวๆ1640 :17 ก็ยังรอเก็บเพิ่มอีกถ้าเลือกแบบ2ก็คงได้เก็บแต่ถ้าเลือก1ก็คงต้องรอย่อแล้วเก็บ เป็นการถัวขาขึ้นจริงๆส่วนgs ตอนนี้มีฝั่งbuy2 order sell 1 order ฝั่งsellมีติดไว้เผื่อลงมาให้ปิดส่วนbuyจะปิด1orderถ้าไม่ผ่าน1684.8แต่ถ้าผ่านก็จะไปปิดแถว1703 และ1715 แล้วรอย่อลงมาปิดฝั่งsell :_02 และเปิดbuy :047 แถวๆ 1670-1680ครับ นี่คือแนวการเล่นของผมในตอนนี้ ซึ่งอาจจะมีการปรับเปลี่ยนได้ ตามสถานการณ์ :17

ปล.ผมไม่แน่ใจว่าราคาทองไทยจะลงมาเท่าไหร่ อย่างแรกคือ สมาคมจะไม่ยอมให้เราซื้อในราคาที่ถูกกว่าสมาคม ดังนั้นกัํกสุดๆ อย่างน้อยสมาคมต้องไ้ด้กำไรในการขายต่อให้เรา200บาทแน่นอน อย่างที่2 ค่าเงินบาทที่อาจไม่ค่อยเป็นใจเท่าไหร่ :aa แม้ทองจะย่อแต่บาทอ่อนค่าก็อาจไม่ทำให้ราคาลงมาถึงฝั่งได้

เวลาผมซื้อทองแท่งผมจึงไม่คิดเรื่องเงินบาทแต่ถ้าราคามาถึงจุดspotที่คิดไว้ก็จะซื้อแบบไม่คิด แล้วค่อยมาดูผลจากการถัวเฉลี่ยตามกลยุทธ ลดความกังวลในเรื่องการรอราคาเป้าหมายแบบไทยๆไปได้ส่วนหนึ่ง แล้วจากนั้นค่อยมาประเิมินหาจุดปิด :21

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

หวัดดีปีใหม่แม่มะยม โชคดีมีกำไรตลอดปีนะขอรับ