ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เท่าที่ดูขึ้นมาแค่1683.55 ครับยังไม่หลุด1684.8 ยังมีโอกาสเกิดตามแบบ2อยู่ เพียงแต่การขึ้นมาขนาดนี้การทำแบบ2จะลงได้ไม่ลึกเต็มที่ก็แค่1600แค่นั้น ส่วนตัวอยากให้เป็นแบบ1ขึ้นเลย1684.8ไปก่อนจะขึ้นไปถึงไหนเดี๋ยวค่อยมาหาจุดเก็บอีกที อย่างที่บอกหากราคาขึ้นไปตามที่บอกก็คงจะย่อลงมาตามกรอบราคาที่ให้ไว้ผมก็คงเก็บแถวๆนั้น อีกอย่างนึงผมก็เก็บแท่งไปรอบนึงแล้วแถวๆ1640 :17 ก็ยังรอเก็บเพิ่มอีกถ้าเลือกแบบ2ก็คงได้เก็บแต่ถ้าเลือก1ก็คงต้องรอย่อแล้วเก็บ เป็นการถัวขาขึ้นจริงๆส่วนgs ตอนนี้มีฝั่งbuy2 order sell 1 order ฝั่งsellมีติดไว้เผื่อลงมาให้ปิดส่วนbuyจะปิด1orderถ้าไม่ผ่าน1684.8แต่ถ้าผ่านก็จะไปปิดแถว1703 และ1715 แล้วรอย่อลงมาปิดฝั่งsell :_02 และเปิดbuy :047 แถวๆ 1670-1680ครับ นี่คือแนวการเล่นของผมในตอนนี้ ซึ่งอาจจะมีการปรับเปลี่ยนได้ ตามสถานการณ์ :17

ปล.ผมไม่แน่ใจว่าราคาทองไทยจะลงมาเท่าไหร่ อย่างแรกคือ สมาคมจะไม่ยอมให้เราซื้อในราคาที่ถูกกว่าสมาคม ดังนั้นกัํกสุดๆ อย่างน้อยสมาคมต้องไ้ด้กำไรในการขายต่อให้เรา200บาทแน่นอน อย่างที่2 ค่าเงินบาทที่อาจไม่ค่อยเป็นใจเท่าไหร่ :aa แม้ทองจะย่อแต่บาทอ่อนค่าก็อาจไม่ทำให้ราคาลงมาถึงฝั่งได้

เวลาผมซื้อทองแท่งผมจึงไม่คิดเรื่องเงินบาทแต่ถ้าราคามาถึงจุดspotที่คิดไว้ก็จะซื้อแบบไม่คิด แล้วค่อยมาดูผลจากการถัวเฉลี่ยตามกลยุทธ ลดความกังวลในเรื่องการรอราคาเป้าหมายแบบไทยๆไปได้ส่วนหนึ่ง แล้วจากนั้นค่อยมาประเิมินหาจุดปิด :21

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส :gd :57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ต้องรอสถานเดียวค่ะ ดันไปรับปากและก็ดันไปงกแทนคนอื่น....สบายเรยหนู นี่พี่สาวยิ้มรับปีใหม่เพราะคิดดว่าทองซื้อไปแล้ว

แต่ที่ไหนได้....... :_18d

นี่คือเรืื่่องที่ผมไม่กล้าทำเป็นอย่างมากเลยครับคุณกีร์ :17 ผมไม่กล้ารับปากว่าจะซื้อให้ที่ราคาเท่าไหร่แม้จะมั่นใจขนาดไหนก็ตามครับ ขนาดเพื่อนเอ๋บอกว่าให้จัดการซื้อขายให้ ให้ดูเเลการลงทุน ให้ดำเนินการซื้อขายเสร็จสรรพ ผมยังไม่กล้าเล่นให้เลย :21 เพราะความคาดหวังของคนเราไม่เท่ากัน และอาจเีสียความรู้สึกได้ ยังไงลองประเมินดูตามสถานการณ์เอานะครับ และหาวิธีเจรจาดู :gd

หวัดดีปีใหม่แม่มะยม โชคดีมีกำไรตลอดปีนะขอรับ

อูยยย....ขอบคุณมากๆเลยนะคะพี่GOLDDLOG หนูขอให้พี่มีแต่ความสุขสมหวัง สุขภาพแข็งแรง รวยๆเฮงๆเช่นกันนะคร้า :Hi

นี่คือเรืื่่องที่ผมไม่กล้าทำเป็นอย่างมากเลยครับคุณกีร์ :17 ผมไม่กล้ารับปากว่าจะซื้อให้ที่ราคาเท่าไหร่แม้จะมั่นใจขนาดไหนก็ตามครับ ขนาดเพื่อนเอ๋บอกว่าให้จัดการซื้อขายให้ ให้ดูเเลการลงทุน ให้ดำเนินการซื้อขายเสร็จสรรพ ผมยังไม่กล้าเล่นให้เลย :21 เพราะความคาดหวังของคนเราไม่เท่ากัน และอาจเีสียความรู้สึกได้ ยังไงลองประเมินดูตามสถานการณ์เอานะครับ และหาวิธีเจรจาดู :gd

คือว่าตอนราคามันมา หนูแอบงกแทนรอไปรอมา จนมันขึ้น เฮ้อ....ไม่เอาอีกแล้วค่ะแบบนี้ เครียดเลยทีเดียว ยังไงขอบคุณนะคะที่คอยแนะนำเสมอ

เห็นด้วยค่ะคุณบาส น้องกีร์

เพราะเราก็อยากให้เค้าได้กำไรนะคะ ยิ่งถ้าเค้าบอกให้เล่นแทนได้เลย แต่เกิดขาดทุนขึ้นมา เราจะไม่สบายใจยิ่งกว่า

รายงานสถานการณ์หุ้นหน่อย

ตอนนี้iec ขึ้นมาจาก0.01 มาที่0.05แล้ว :57 ทนถือต่อไป

kmcย่อมาให้เก็บกำลังฟอร์มตัวอยู่

gen-w3และlive-w1 และaimและslc-w2กำลังฟอร์มpattern H&S อาจลงได้ลึกรอดูสถานการณ์นะคับ :_cd

ส่วนbts-w2 ผมขายหมูไปชุดนึงแล้วรออีกครึ่งลุ้นต่อ :033

ขึ้นมาแค่1684.4เอง ไม่ยอมทะลุให้ชัดๆสักที1684.8 :023

รายงานสถานการณ์หุ้นหน่อย

ตอนนี้iec ขึ้นมาจาก0.01 มาที่0.05แล้ว :57 ทนถือต่อไป

kmcย่อมาให้เก็บกำลังฟอร์มตัวอยู่

gen-w3และlive-w1 และaimและslc-w2กำลังฟอร์มpattern H&S อาจลงได้ลึกรอดูสถานการณ์นะคับ :_cd

ส่วนbts-w2 ผมขายหมูไปชุดนึงแล้วรออีกครึ่งลุ้นต่อ :033

ดีใจกับกำไร bts ค่าคุณบาส

gen-w3และlive-w1 และaimและslc-w2 ถ้าลงลึกแล้วจะเก็บใหม่ เข้ามาส่งข่าวนะคะคุณบาส

หุุ้นน่าสนใจค่ะ พี่กบก็อยากจะขยับไปเทรดหุ้นบ้างไรบ้าง 555 มัวแต่เม้าท์เรื่องทอง^___^

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขึ้นมาแค่1684.4เอง ไม่ยอมทะลุให้ชัดๆสักที1684.8 :023

น้องทองเค้าคงไม่อยากขึ้นง่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส วิเคราะห์แนวโน้มทองไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็หยุดดื่มน้ำเย็นๆหน่อยนะคะ

น้องทองเค้าคงไม่อยากขึ้นง่ะค่ะ

ตะเองอยากจะเก็บใช่ไหมล่ะน้องกีร์

เจ้าฮะ ถ้าให้ทองลงมาก่อน พี่กบและหมู่เฮาก็จะเก็บเหมือนกัน

ดีใจกับกำไร bts ค่าคุณบาส

gen-w3และlive-w1 และaimและslc-w2 ถ้าลงลึกแล้วจะเก็บใหม่ เข้ามาส่งข่าวนะคะคุณบาส

หุุ้นน่าสนใจค่ะ พี่กบก็อยากจะขยับไปเทรดหุ้นบ้างไรบ้าง 555 มัวแต่เม้าท์เรื่องทอง^___^

ิbtsรอดูสถานการณ์ ขายเข้ากองทุนโครงสร้างพื้นฐานครับ หากผ่านด้วยดีน่าจะไปต่อได้

iecไม่รู้ว่าที่ขึ้นมาเพราะขายnokia shopรึป่าว

kmc เหมือนจะไปต่อได้แต่ผมก็รอดูว่าการปรับราคาพาร์จะช่วยได้เยอะรึป่าวและดูตลาดว่าสนใจแค่ไหน :17 หากปี56ไม่มีผลกำไรเป็น+ อาจลดความน่าสนใจครับ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ขาย1683 24230 แล้ว ซื้อไว้1656 24035 รอย่อซื้อใหม่ ช่วงเข้าตลาดยุโรป 24150+- คาดว่าจะเปนแแบบนี้ แต่เรื่องจริงต้องวัดใจเจ้าค่ะ โชคดี ทุกท่านนะคะ เจอกันดึกๆ คนมีดอยแท่ง น่าพินาS ตั้งแต่ 1685-1695 ถึงมั้ยไม่รู้ 24300+-

สวัสดียามบ่ายแก่ๆ ของวันตลาดเปิดวันแรกครับพี่ๆทุกท่าน เปิดมาก็พุ่งปรี๊ดเสียจนเก็บไม่ทันเลยทีเดียว

ไม่รู้วันนี้จะรอดูเชิงไปก่อน จะตกรถตกราไหมหนอ จะเข้าก็ป้วนเปี้ยนอยู่แถวต้านแรกละกลัวจะได้เป็น

ชาวไล่ตั้งแต่ต้นปี หุหุหุ อย่างไรก็ตาม ขอให้มีความสุขและมีกำไรกับทุกการลงทุนกันนะคร้าบ ทุกท่าน

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านครับ ... เป็นสมาชิกใหม่ในบอร์ดนะครับ ...

อยากทราบว่าแนวโน้ม ราคาทองจะเริ่มกลับตัวขึ้นหรือยังครับ พอดีจะซื้อทองแท่งเก็บไว้นิดหน่อย ทำกำไรนิดๆหน่อยๆช่วงตรุษจีนอะครับ ไม่ทราบว่าเหมาะจะเข้าซื้อหรือยังครับ หรือ รอดูแนวโน้มขาขึ้นแบบชัวร์ๆก่อนค่อยเข้าซื้อดี ....

โดยส่วนตัวไม่หวังกำไรสูงสุด ขอแค่มีกำไรบ้างเล็กๆน้อยๆแบบโอกาสความน่าจะเป็นชัวร์ๆหน่อยก็พอครับ ... ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความคิดเห็นครับ

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านครับ ... เป็นสมาชิกใหม่ในบอร์ดนะครับ ...

อยากทราบว่าแนวโน้ม ราคาทองจะเริ่มกลับตัวขึ้นหรือยังครับ พอดีจะซื้อทองแท่งเก็บไว้นิดหน่อย ทำกำไรนิดๆหน่อยๆช่วงตรุษจีนอะครับ ไม่ทราบว่าเหมาะจะเข้าซื้อหรือยังครับ หรือ รอดูแนวโน้มขาขึ้นแบบชัวร์ๆก่อนค่อยเข้าซื้อดี ....

โดยส่วนตัวไม่หวังกำไรสูงสุด ขอแค่มีกำไรบ้างเล็กๆน้อยๆแบบโอกาสความน่าจะเป็นชัวร์ๆหน่อยก็พอครับ ... ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความคิดเห็นครับ

ส่วนตัว ว่าน่ารอย่อค่ะ ดูวิฯ คุณบาส อ.ซี ด้วยจิ จะเป็นการเล่นที่รอรอบยาวขึ้นอีกนิด เน้นปลอดภัย ป้าตอบในลักษณะ เล่นสั้นถึงสั้นมาก day trade โชคดีกับทุกการตัดสินใจค่ะ

ิbtsรอดูสถานการณ์ ขายเข้ากองทุนโครงสร้างพื้นฐานครับ หากผ่านด้วยดีน่าจะไปต่อได้

iecไม่รู้ว่าที่ขึ้นมาเพราะขายnokia shopรึป่าว

kmc เหมือนจะไปต่อได้แต่ผมก็รอดูว่าการปรับราคาพาร์จะช่วยได้เยอะรึป่าวและดูตลาดว่าสนใจแค่ไหน :17 หากปี56ไม่มีผลกำไรเป็น+ อาจลดความน่าสนใจครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ