ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โหว เจ้าป้า ช่อง 7

น่าดูนาตาลีเต้นกับธีร์จังเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ว้าวๆๆ เจ๋งอ่ะเจ้าป้า นาตาลีเต้นคู่ เพลงสนุกมันส์มาก

มีพัฒนาการ แต่นาตาลียังเต้นไม่พริ้วไหวเท่าเจ้าป้านะคะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ปุ๊กลุ๊ก ฝนทิพย์ เต้นกับโปร เพลงคุ้นๆที่น้องญ่าเปิด จิ๋ว นิว

ผู้ชมเชียร์กันใหญ่

น้องนิว เค้าเปน legend มือ1 ปทท. ตัวแทนทีมชาติไทย. คว้าแชมป์ มาหลายสมัย ปุ้กลุ้กโชคดีได้โปรเยี่ยม

น้องนิว เค้าเปน legend มือ1 ปทท. ตัวแทนทีมชาติไทย. คว้าแชมป์ มาหลายสมัย ปุ้กลุ้กโชคดีได้โปรเยี่ยม

โปรนิว ยิ้มแย้มแจ่มใส เท่ห์และนำเต้นดีมากนะคะเจ้าป้า ปุ๊กลุ๊กโชคดี

ราตรีสวัสดิ์ค่าเจ้าป้า คนน่ารัก และทุกท่าน

ฝันดีนะคะ

bye bye

ปิดที่ 1691.8 คะ :32

ที่มา..ข่าวหุ้น

ราคาทองปิดปรับขึ้นหลังบีโอเจยันกระตุ้นศก.ต่อเนื่อง

วันพุธที่ 23 มกราคม 2556

ผู้สื่อข่าวรายงานว่าราคาทองที่ตลาดสหรัฐปิดปรับตัวขึ้นในวันอังคาร หลังธนาคารกลางญี่ปุ่น (บีโอเจ) ยืนยันที่จะดำเนินมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจต่อไป และการที่ตลาดหุ้นสหรัฐปรับตัวขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 5 ปีนั้น ได้กระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทอง ขณะที่ราคาโลหะเงิน, พลาตินั่มและพัลลาเดียมปิดตลาดปรับตัวขึ้นเช่นกัน

ราคาโลหะมีค่าที่ตลาด COMEX ในวันอังคาร

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

ทองเดือนก.พ. 1,693.20 +6.20

เงินเดือนมี.ค. 32.177 +0.245

ราคาโลหะมีค่าที่ตลาด NYMEX ในวันอังคาร

ปิดที่ระดับ (ดอลลาร์/ออนซ์) เปลี่ยนแปลง (ดอลลาร์)

พลาตินั่มเดือนเม.ย. 1,698.50 +24.50

พัลลาเดียมเดือนมี.ค. 729.90 +7.15

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 23/01/2013

Written By Prinkgold on วันพุธที่ 23 มกราคม พ.ศ. 2556 | 05:39

สวัสดีครับนักลงทุนทุกท่าน

-แนวทางทองคำช่วงนี้ยังอยู่ในช่วงขาขึ้น รอย่อมาสองวันทองคำไม่ยอมลง เมื่อคืนลงมาทดสอบแนวรับ 1,684 เหรียญไม่หลุด ปิดเอสเข้าแอลต่อตามสเต็ป กำไรไม่มากแต่เน้นแบบพอเพียงครับ วันนี้ใครที่ยังไม่ได้ขายเอสแนะนำว่าปรับพอร์ตเป็นแอลต่อเลยนะครับ เรื่องย่อตอนนี้ผมขอมองผ่านเลยแล้วกัน *ปลาเล็กไม่จับแล้ว เน้นปลาตัวโตๆ* เตรียมเงินไว้สักก้อนรอซื้อของถ้าเกิดมีการย่อตัวไม่ต้องไปคิดอะไรมากครับ เวลามองย่อมันไม่ชอบลง ต้องดักทางเน้นๆไปเลย มองเป้าบนต่อ 1,750x ขึ้นไป ดูรายวีคและรายเดือน สัญญาณเป็นบวกต่อทองคำครับ Sideway Up

-ช่วงนี้แนะนำสะสมของตามแนวรับ ส่วนท่านที่มีของแล้วแนะนำถือลุ้นต่อไปตามระบบ กรอบแนวรับ 1,665 เหรียญถ้าลงมาทดสอบเก็บเพิ่มตามระเบียบ ว่าแต่จะลงมาถึงไหมเท่านั้น ระยะห่าง 30 เหรียญ 1,695-1,665 เหรียญ ส่วนตัวเดินหน้าแอลเต็มกำลัง ทองคำอยู่ในช่วงขาขึ้นหรือภาวะกระทิงมักจะย่อไม่มาก ถือว่าเป็นการปรับพอร์ตเล่นรอบไปในตัว GF GS ทองคำแท่ง และออนไลน์ต่างๆ มีของถือลุ้นตามผมไปเลยนะครับ

แนวต้าน : 1,697 1,707 1,712 1,717

แนวรับ : 1,689 1,685 1,680 1,678

กราฟทองคำรายวันระบบเขียวมีของถือลุนต่อไปตามระบบ

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com/

อรุณสวัสดิ์ครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ

เช้านี้บาทอ่อนมา 29.77 แล้วครับ

ต้องมาลุ้นกันหน่อยว่าจะช่วยได้ไหม

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้ทองยังไม่ยอมลงทิศทางก็เหมือนเดิมรอต่อไปแต่วันนี้่มี1กราฟครับ22-1-2013-1.gifจากกราฟเป็นการคาดการณ์คร่าวๆนะครับไม่รู้จะเกิดจริงรึป่าวโดยเดาว่าน่าจะลงมาแถว1670ก่อนรีบาวกลับแถว1685แล้วจากนั้้นก็เทลงมาแถว1650-1640เป็นรูปแบบH&Sตามภาพ(ภาพเป็นสีดำเทาขาวไม่รู้เพราะวินโดว์ที่ลงมาใหม่รึป่าวทำให้เซฟภาพแล้วเป็นแบบนี้)ดังนั้นหากราคาไม่ผ่าน1700-1705หรือหลุดลงมาต่ำกว่า1680แนะนำsellทั้งgs&GFส่วนทองแท่งบาทเเข็งราคาขึ้นไปแค่นี้อาจไม่ขยับอะไรมากลองพิจารณาดูว่าจะขายรึไม่ส่วนจุดเก็บเพิ่มหรือbuyสำหรับgs&gf&ทองแท่งคาดว่าน่าจะแถวๆ1650ลงมา :aa

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะครับ :bye

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศทางราคาทองทรงตัวไปอีกวันครับ

เดาว่าจะไปซักทางเอาเร็วๆ นี้เป้า 1710 1720 1730

การผ่านโดยฟอร์มตัว ยิ่งฟอร์มนานโอกาสผ่านไปไกลก็ยิ่งมีสูงครับ ช่วงนี้ RSI ราย 4 ชม.ทรงตัวในเขต Bullish พักตัวแบบราคาไม่ลง ด้วย Timing ขอมองทางบวกไว้ก่อนครับ

ในภาพรวมแล้วการทรงตัวในระดับนี้จนจบสัปดาห์จะดูดีขึ้นไม่น้อยเลยครับ

แนวต้าน 1695 1703 1708

แนวหนุน 1685 1680 1667

ท่านที่เคยตั้งคำถามเกี่ยวคำว่า "จุดโฟกัส" ดูยังไง ใช้ได้ดีแค่ไหน มายังไง เทคนิคการใช้ Fibonacci เพื่อหาเป้าหมายราคา เปิดสอนแล้วครับ "คลาสเทคนิคเคิลสำหรับทองคำพื้นฐาน(ยากขึ้นนิดนึง)"

สนใจส่งชื่อเบอร์โทรมาที่ UBwealth@gmail.com หรือทางไลน์ครับ แล้วจะแจ้งวันอีกทีครับ ซึ่งน่าจะราววันที่ 9 -16 กุมภาพันธ์ครับ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง พี่ แอนนิต้า พี่อ้น น้อง ลูกเสือสำรอง พี่ porpor ขอรับ

วันนี้สวิง 88-98 ขอรับ เพราะยังไม่มีใครกล้าหายทำไร โพยจีนให้ซื้อที่ 88 เป้า 90-95 ตัดขาดทุน 83 ขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

2716.gif ....สู้กันต่อไปค้าบ พี่น้อง :D

มอร์นิ่งค่ะ... พี่กบ เจ้าป้า พี่แพท พี่ขิง พี่่ต่าย น้องโป๊ป/อาเต๊า/แม่ทัพ ป้ารี พี่จูกัดเหลียง

พี่บอย พี่นุช คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง

พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา พี่เนเน่ พี่juy พีฺ่B2B พี่Harissa

พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้น พี่บาส พี่เอ๋ พี่natty001 พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 คุณชายกลาง

คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี คุณลูกเสือฯ คุณนิวส์ & เพื่อนทุกคน

ขอโทษที่เอ่ยนามบางท่านค่ะ.......เพราะสมาชิกเยอะมากกกก ขอบอก.. :lol:

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากอาเต๊า พี่น้องเม่า พี่ต่าย พี่เอ๋ พี่บาส คุณDr.Polar

พี่ขิง คุณดอด พี่กบ คุณสาว ป้ารี คุณลิน & ทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ slime_v.gif

ขอบคุณครับ ลึุกๆหวังว่าทองจะไป 1760 แต่ก่อนไปคงจะลงมารับคนตกรถ ไม่รู้จะมารับถึงเหวไหน