ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดช เม่า จัด S ไปนะคะแต่มี cut loss ไว้เรียบร้อย

พี่กบเอาใจช่วยเพราะหมู่เฮารอย่อแล้วจะซื้อหล๊ายๆคน^____^

cut เรียบร้อยแล้วครับ cutt-loss.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอบช้า ซะข้ามวัน แหะๆ :P

เช้านี้ก้อเย็นๆ เหมือนกันค่ะพี่กบ 16 องศาค่ะ คิดถึงพี่กบเหมือนกันค่ะ แฮ่ๆ :P

ไม่ได้ไปไหนค่ะ ยังวนเวียนอยู่แถวนี้ มาจิ๊กวิเคราะห์พี่ต่าย อาเต๊า บ้าง อิอิ

เพียงแต่ ที่นี่ส่วนมากจะเล่นแท่ง กันเยอะ ญ่าเป็น จีเอฟ จีเอส

เวลาบ่นๆ รับต้าน สั้นๆ ถึง สั้นมากๆ อาจจะทำให้สับสน ในการเข้าซื้อขาย

กันได้ค่ะ เลยไปอยู่ทางโน้นซะส่วนใหญ่ แต่ยังเห็นพี่กบ เจ้าป้า คุยกระหนุง

กระหนิง กันเป็นประจำอยู่ค่ะ 55+ อ๋อ..พักนี้เห็นเจ้าป้ากำลังหวานแหว๋ว คุณลูกเสือฯ

ด้วย ก้อเลยกลัวมาขัดจังหวะค่า :lol: แอบแซวซะเล้ย อิอิ :P

น้อยใจน้องญ่าไม่ตอบพี่กบเมื่อคืน เช้าถึงเที่ยงเลยทานข้าวไม่ได้เจ้า พี่กบเลยหันไปทานขนมจีบ ซาลาเปาแทน มีกาแฟด้วย

อากาศเจียงใหม่ 16 องศา เย็นๆหนาวๆนะเจ้า

ทางการเค้าว่าอากาศยิ่งหนาว เราก็ต้องนอนหลับพักผ่อนเยอะๆ ทานอาหารมีประโยชน์ และทำให้ร่างกายอบอุ่นๆ

แต่งตัวให้น้องดุ๊กดิ๊กสวยๆด้วยน้า เอ๊ะ!น้องดุ๊กดิ๊กเป็นหญิงหรือชาย ก็พี่กบเห็นน้องญ่าผูกจุกน้ำพุให้ดุ๊กดิ๊ก

เรื่องเจ้าป้าหวานแหว๋วกับลูกเสือ น้องญ่าเข้ามาคุยได้ตลอดเวลาเจ้า

ไม่ถือว่าเป็นการขัดจังหวะ เพราะ สว (สวยว่ะ) ชอบคึกคักแอนด์กระชุ่มกระชวย กร๊ากกก

cut เรียบร้อยแล้วครับ cutt-loss.jpg

cut ไปแล้วนะขอรับ คุณพ่อน้องเฟิร์ส น้องโฟน

http://manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9560000008604

556000000886301.JPEG blank.gif

เอเจนซีส์/ASTV ผู้จัดการออนไลน์- ธนาคารกลางเยอรมนี (Deutsche Bundesbank) ประกาศเดินหน้าแผนดึงทองคำสำรองปริมาณมหาศาลกลับมาไว้ในประเทศ ถือเป็นการ “ยืนยันความถูกต้อง” ของรายงานข่าวก่อนหน้านี้ที่มีการเผยแพร่โดยหนังสือพิมพ์ด้านธุรกิจและการ เงินรายวัน “ฮันเดิลสบลัตต์” เมื่อวันที่ 15 มกราคมที่ผ่านมา

รายงานข่าวล่าสุดเมื่อวันจันทร์ (21) จากนครแฟรงก์เฟิร์ต ซึ่งอ้างโมริตซ์ เอากุสต์ ราช โฆษกของ บุนเดสบังก์ ระบุว่า เยอรมนีจำเป็นต้องถอนทองคำสำรองที่ฝากไว้ในต่างประเทศกลับคืนมาด้วยเหตุผล ด้านความมั่นคง

“ผมขอยืนยันว่า เรามีความจำเป็นต้องนำทองคำของเยอรมนีกลับประเทศ ด้วยเหตุผลหลายประการด้านความมั่นคง ซึ่งเป็นเหตุผลที่เราไม่สามารถเปิดเผยต่อสาธารณชนได้ แต่ส่วนหนึ่งเป็นเพราะเราจำเป็นต้องปกป้องทองคำของเรา และยังต้องคำนึงถึงความปลอดภัยของเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องกับการถอนทองคำ กลับประเทศครั้งนี้” โฆษกธนาคารกลางเยอรมนีกล่าว

ท่าทีล่าสุดของโฆษกบุนเดสบังก์มีขึ้นเพียงไม่ถึง 24 ชั่วโมงหลังจาก “ดีทรอยต์ ฟรี เพรสส์” หนังสือพิมพ์รายวันเก่าแก่ในมลรัฐมิชิแกนของสหรัฐฯ ที่มียอดจำหน่ายกว่าวันละ 234,580 ฉบับ ตีพิมพ์รายงานข่าวที่ระบุว่า ธนาคารกลางเยอรมนี เตรียมเดินหน้าแผนการถอนทองคำของตนชุดแรก ที่มีปริมาณมหาศาลถึง 674 ตันจากธนาคารกลางสหรัฐฯ (เฟด) สาขานิวยอร์ก รวมถึง ที่ตั้งธนาคารกลางฝรั่งเศสในกรุงปารีส เพื่อนำทองคำจำนวนดังกล่าวกลับมาเก็บไว้ภายในที่ทำการของบุนเดสบังก์ในนคร แฟรงก์เฟิร์ต

โดยในจำนวนทองคำ 674 ตันของเยอรมนีที่จะถูกถอนกลับประเทศครั้งนี้ คิดเป็นทองคำที่ฝากไว้ในมหานครนิวยอร์กของสหรัฐฯ 300 ตัน ส่วนอีก 374 ตันที่เหลือเป็นทองคำที่ฝากไว้กับธนาคารกลางฝรั่งเศส และทองคำล็อตนี้ที่เยอรมนีจะดึงกลับประเทศมีมูลค่าสูงถึง 36,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ (ราว 1.07 ล้านล้านบาท) หรือคิดเป็นกว่า 1 ใน 5 ของทองคำสำรองทั้งหมดของเยอรมนี

ก่อนหน้านี้เมื่อวันที่ 15 มกราคมที่ผ่านมา หนังสือพิมพ์รายวัน “ฮันเดิลสบลัตต์” ของเยอรมนีรายงานว่า บุนเดสบังก์มีแผนนำทองคำของตนจำนวนมากที่ฝากไว้ในประเทศอื่น ทั้งในสหราชอาณาจักร ฝรั่งเศสและสหรัฐฯ กลับประเทศเร็วๆ นี้เพื่อความมั่นคงทางการคลัง โดยระบุถือเป็นหนึ่งในการโยกย้ายทองคำระหว่างประเทศครั้งใหญ่ที่สุดใน ประวัติศาสตร์โลก หลังจากรัฐบาลเยอรมนีในอดีตโดยเฉพาะตั้งแต่หลังสงครามโลกครั้งที่ 2 เป็นต้นมาต่างมีนโยบายนำทองคำของตนไปฝากไว้ในต่างแดนเพื่อกระจายความเสี่ยง จากสถานการณ์ทางการเมืองระหว่างประเทศที่ตึงเครียดในยุค “สงครามเย็น” เนื่องจากรัฐบาลเยอรมนีในเวลานั้นเกรงว่า ทองคำของตน จะถูกสหภาพโซเวียตยึดครองเข้าสักวันหนึ่ง

ตามข้อมูลที่สื่อดังอย่าง “ฮันเดิลสบลัตต์” รายงาน ระบุว่า ขณะนี้ 45 เปอร์เซ็นต์ของทองคำของเยอรมนีถูกนำไปฝากไว้ในธนาคารกลางสหรัฐฯ (เฟด) ขณะที่อีก 13 เปอร์เซ็นต์ และ 11 เปอร์เซ็นต์ ถูกนำไปเก็บไว้ในธนาคารกลางของอังกฤษ และธนาคารกลางฝรั่งเศสตามลำดับ ส่งผลให้มีปริมาณทองคำเพียงแค่ 31 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นที่ถูกเก็บไว้ภายในสำนักงานใหญ่ของบุนเดสบังก์ หรือธนาคารกลางเยอรมนี ในนครแฟรงก์เฟิร์ต

รายงานข่าวยังระบุว่า ทองคำของเยอรมนีทั้งหมดที่นำไปฝากไว้ในฝรั่งเศส จะเป็นทองคำส่วนแรกที่รัฐบาลเยอรมนีต้องดึงกลับมาไว้ในประเทศ ขณะที่ทองคำบางส่วนที่ฝากไว้ในอังกฤษ และสหรัฐฯ ยังจำเป็นต้องคงอยู่ตามเดิมต่อไปก่อนอีกระยะหนึ่ง เพื่อรองรับการแลกเปลี่ยนเงินตราระหว่างประเทศ

ทั้งนี้ ธนาคารกลางเยอรมนีได้ชื่อว่าเป็นผู้ถือครองทองคำสำรองรายใหญ่เป็นอันดับที่ 2 ของโลก รองจากสหรัฐฯ โดยปริมาณทองคำในความครอบครองของบุนเดสบังก์นั้นมีกว่า 3,396.3 ตันเมื่อสิ้นปี 2011 หรือคิดเป็นมูลค่าไม่ต่ำกว่า 133,000 ล้านยูโร (ราว 5.3 ล้านล้านบาท)

ก่อนหน้านี้ ในช่วงปี ค.ศ.1998-2001 มีข้อมูลว่า ธนาคารกลางของเยอรมนีได้เคยถอนทองคำล็อตใหญ่ปริมาณกว่า 850 ตันที่ฝากไว้ในธนาคารกลางของอังกฤษในกรุงลอนดอนมาแล้วเช่นกัน ท่ามกลางข่าวลือในขณะนั้นว่า วิกฤตเศรษฐกิจในเอเชียที่เริ่มต้นในประเทศไทยเมื่อปี 1997 อาจลุกลามมาถึงยุโรป

พีเม่าอย่าใจร้อน รอตามแนวต้านจะปลอดภัยครับ

ราคาไต่ ๆ แถวแนวต้านนานนม ไม่ไปไหน

รอเจ้าเลือกทางแหงม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ผมจะลงดอยพรุ่งนี้ 1705 ครับ ไม่รู้คืนนี้เมกามันจะทุบป่าว ถ้าทุบก็อดของนะ อิอิ

เจ้าเลือกขึ้นไปแล้ว แต่ไม่รู้จะ ไปถึงไหน

พี่กบอยู่ไหนครับ

อยู่นี่....ที่ฮักจ๋า

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี้ทองยังไม่มีอะไรอัพเดตนะครับ ยังมีทิศทางเหมือนเมื่อวานเพราะดูเหมือนว่าทองจะหยุดรึป่าวเมื่อวาน :17

แต่ที่แน่ๆเช้ามาตลาดหุ้นเมื่อเช้ามีการกระตุกขวัญคนเล่นหุ้นปั่น :_10 เกิดpanic sell n-park ด้วยvolume 10000M หุ้น (n-parkมีหุ้นทั้งหมด66,xxxMหุ้น) มีการเทขายหุ้นประมาณ1ใน6 ราคารูดจากไฮ0.17มาถึง0.11ภายในเวลา ชั่วโมงเดียว :ghost มีคนเจ็บกันเยอะแน่ :aa เล่นกันสุดฟอร์เลย ขณะเดียวกันตัวอื่นๆก็ลงเหมือนกัน ช่วงเช้าเล่นเอาตกใจไปเหมือนกัน 55555555555555 :_02 ที่ตกใจไม่ช่ายหุ้นลงนะครับ แต่ว่าปริมาณข้อมูลการซื้อขายที่เข้ามาอัพเดตในstreaming pro มันเยอะและเร็วจนเครื่องกระตุก :033 จนทำให้การตั้งราคากระตุกไปด้วย :_10 แต่ก่อนปิดตลาดตอนเช้า หุ้นที่ถืออยู่จากที่แดง10กว่าตัวเขียวแค่5-6ตัว ตอนนี้ดีดกลับมาเขียว 11 แดง7 หุหุ แต่ยังคงยึดแนวทางการลงทุนแบบเดิมนะครับ ตั้งราคาดักซื้อไว้ตอนกลางคืนตามฟิโบ ซึ่งผลตอนเช้าทำให้เก็บหุ้นเพราะย่อลงมาได้หลายตัวเหมือนกัน :17

หุ้นที่เหลืออยู่ในมือ มี max gjs iec aim :Announce

warrentที่มีในมือ มี gjs-w2 kmc-w2 live-w2 ll-w2 iec -w1 cgd-w2 gen -w3 slc-w1 slc-w2 th-w1 :57

DW ที่มีในมือ adva01cd banp01cc bay01cd cpf01cd :023

จากราคาปิดตลาดเมื่อวานนี้ ทำให้ยอดเงินสด+หุ้นที่มีในมือ เติบโดขึ้น40%จากเงินลงทุนวันแรก :aa

ตอนนี้รู้สึกว่าหุ้นในมือเยอะมากๆ แต่ก็ไม่รู้จะตัดตัวไหนออกดี :033 กลุ้มใจจัง

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านนะครับ :bye

ปิดท้ายด้วยภาพนางฟ้าตัวน้อยของผม และของเพื่อนๆทุกท่านในกระทู้นะครับ ตอนนี้กำลังซนเลย

ผมจะลงดอยพรุ่งนี้ 1705 ครับ ไม่รู้คืนนี้เมกามันจะทุบป่าว ถ้าทุบก็อดของนะ อิอิ

Dr.จะได้ลงดอย ยินดีด้วย หวังว่าคงสำเร็จ

ขอค่ารถลงดอยด้วยเลยขอเป็นพุ่งนี้ อิอิ

กำลังอ่านและพิจารณาเรื่องหุ้นของคุณบาส แต่เห็นบอกว่าแนวทางน้องทองเหมือนเมื่อวาน พี่กบเอามาแปะอีกทีน้า

เผื่อคุณบาสมีอะไรจะอัพเดท^____^

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่านวันจันทร์หนาวมว๊ากๆ :01 หรือว่าผมจะไม่สบายก็ไม่รู้หนาวๆยังไงชอบกล :_cd มาว่ากันด้วยกราฟเลยวันนี้มี2กราฟ21-1-2013-1.gifกราฟที่1รายวัน ให้ดูฟิชเชอร์บีบีเลย หุบแล้วก็เริ่มอ้าแล้วส่งสัญญาณว่าน่าจะเริ่มคลื่นใหม่คือ(D3) หรือเริ่มกลับตัวแล้ว จุดยืนยันคืออินดี้donchainสีเขียวข้างบนแถวๆ1754ถ้าทองขึ้นไปทดสอบตรงนั้นเมื่อไหร่ ชาวดอยมีเฮแน่ ทองกลับตัว80-90%แล้ว โดยโลวคือ1630เป็นคลื่นD2 และราคาก็ลงมาแถวๆฟิโล38.2ตามทฤษฏีก็ถือว่าเป็นคลื่น2ได้ 21-1-2013-2.gifกราฟนี้เป็นราย4ชม อัพเดตพัฒนาการต่อจากวันศุกร์มุมมองยังเหมือนกันเกิดแพทเทิ้ลrH&Sแล้วมีเเนวเนคไลน์สีม่วงเป็นแนวต้านผ่านไปได้มีโอกาสเห็น1767แถวฟิโบ200เลย แนวต้านสำคัญวันนี้จึงอยู่ที่1700-1707 แนวต้านเทรนลงรายวัน(ให้ดูกราฟวันศุกร์ประกอบนะครับ) พอดีผมลงวินโดว์ใหม่อาจเอามาไม่ครบ :aa แต่ทั้งนี้จำเป็นต้องย่อก่อน โดยราคาทดสอบแนวต้านอินดี้donchainแล้วทำให้มองว่าอาจจะจบคลื่นขาลงแล้ว แต่ทั้งนี้ต้องมาดูว่าการลงทดสอบแนวรับสีแดงdonchainแถวๆ1654 นั้นจะทำโลวใหม่ที่ต่ำกว่า1630รึไม่ถ้าไม่เกิดโลวใหม่จุดนี้แนะนำซื้อโลดทั้งGS&GF&ทองแท่ง :Announce ซื้อแล้วค่อยมาลุ้นให้ผ่าน1700-1707กัน

มุมมองวันนี้สำหรับgs&GF&ทองแท่งแนะนำเก็บของเพิ่มที่1654ลงมาcutloss1630(สำหรับgs&gf) ส่วนทองแท่งไม่ต้องคัตแต่เก็บเพิ่มถ้าต่ำกว่าแถวๆ1600-1589 :_cd (ส่วนตัวคิดว่าไม่ถึงหรอก ตรง1630 น่าจะจบแล้ว แต่ก็เตือนเผื่อไว้หลังๆหักปากกาเซียนเป็นว่าเล่น :033 ) ส่วนใครมีของ(สำหรับgs&GF ) หากไม่ผ่าน1700-1707 แนะนำปิดทำกำไรรอย่อ1654ค่อยเก็บเพิ่ม แต่ถ้าผ่านซื้อตามcutlossเมื่อหลุด1700-1707ลงมา :aa เป้าหมายอย่างน้อยๆ1800ได้เห็นแน่ไม่เกินพ.ค.

ปล.เเว๊บไปทำงานก่อนนะครับขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านครับ :bye

กำลังอ่านและพิจารณาเรื่องหุ้นของคุณบาส แต่เห็นบอกว่าแนวทางน้องทองเหมือนเมื่อวาน พี่กบเอามาแปะอีกทีน้า

เผื่อคุณบาสมีอะไรจะอัพเดท^____^

ขอบคุณครับพี่กบ :01 อัพเดตแบบสั้นๆ ให้ดูที่แนวต้านสีแดงรายวันตรงนี้เเข็งพอสมควรครับอยู่แถวๆ1700-1707 :aa ถ้าไม่ผ่านมีย่อ แถวๆ1660-1650 ตอนนี้อยู่ในโซนระมัดระวัง พร้อมเททุกเมื่อ แต่ตามเทคนิคก็คงลงแค่30-40เหรียญเท่านั้น :aa ถ้าหลุด1630ก็ไปรอ1600-1589 :57 ครับ

น้องบีมไปซนบ้านย่าทวดมา :uu

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior