ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฟสบุค อยู่ตรงลายเซ็นนะขอรับ ถ้าทั่นใดต้องการแอดเฟรนก้อเชิญได้เรย ขอรับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฟสบุค อยู่ตรงลายเซ็นนะขอรับ ถ้าทั่นใดต้องการแอดเฟรนก้อเชิญได้เรย ขอรับ

รับแซ่บ

ถ้าได้ไปเล่น facebook ต่อ จะ add friend ขอรับ

แม่ทัพยังอยู่เปล่า วันนี้พอมีเวลาตีกราฟวิแคะทอง ลวงล่อเจ้าฮะหน่อยม๊ายขอรับ

วิเคราะห์ราคาทองของ Rจานอั๋น

ขอบคุณ Rจานอั๋นมากๆๆนะคะ :gd

สวัสดีครับทุกคนสวัสดีตอนบ่ายของวันที่ 21-1-2556 เวลา 14.57 น.

ในสัปดาห์ที่ผ่านมาราคาทองคำเคลื่อนไหวเป็นในทิศทาง Side Ways Up ขึ้นทดสอบแนวต้าน

และยังไม่สามารถผ่านแนวต้านหลัก ณ ระดับ โซน 1695-1700 เหรียญขึ้นไปได้ในเบื้องต้น

ทำให้แนวโน้มราคาทองคำยังคงต้องรอการยืนการกลับตัวเป็นขาขึ้นระยะสั้นอยู่นะครับ

ตราบใดที่ราคาทองคำยังไม่สามารถผ่านแนวต้านและกลับขึ้นไปยืนเหนือ 1700 เหรียญได้สำเร็จ

ทิศทางราคาทองคำระยะกลาง-ระยะยาว ก็ยังคงมีแนวโน้มเป็น Side ways Down ดังเช่นเดิมครับ ยังคงอยู่ในกรอบระยะยาวอยู่ครับ

วันศุกร์ราคาปิดตลาดที่ 1687.38 เหรียญ มีราคาสูงสุดที่ 1695.13 เหรียญ มีราคาต่ำสุดที่ 1683.20 เหรียญ

มีราคาปิดตลาดที่ 1683.69 เหรียญ มี Volume การซือ้-ขาย 40250 สัญญา ลดลงจากวันพฤหัสบดี 9002 สัญญา

รวมทั้งวันราคาทองคำวิ่งรวมทั้งหมด 12 เหรียญ การเคลื่อนไหวเป็นไปในลักษณะ Side ways Down

หลังจากไม่ผ่านแนวต้านราคาทองคำจึงถูกแรงขายออกมาและลงไปทดสอบแนวรับ

แนวต้านแนวรับวันนี้

แนวต้าน 1694 ***** ระวังแรงขาย *** 1703 ลุ้นผ่าน **** 1710 ***

สรุป แนวต้าน ระยะนี้ราคาทองคำอาจจะ Side ways อยู่ในกรอบ 1680-1700 เหรียญ หากหลุดหรือผ่านไปในทิศทางใดทิศทางหนึ่ง

ราคาทองคำจะเปลี่ยนแนวโน้มระยะสั้นอีกครั้งครับ

แนวรับ 1685-1682 ***** ถ้าหลุด 1672 -1668 ระวัง **** 1663 ไม่สมควรหลุด **********

สรุป แนวรับ ระยะนี้เน้น แนวรับระดับ 1680-1670 เหรียญเป็นสำคัญครับ

หากราคาทองคำลงมาทดสแบแล้วไม่หลุดราคาทองคำมีโอกาศสะสมกำลังและขึ้นทดสแบ แนวต้านหลักเพื่อรอผ่าน

1700 เหรียญขึ้นไปทดสแบแนวต้านถัดไป ครับแต่ถ้าหลุด 1650เหรียญ ลงไปตรงนี้แหละครับแนะนำให้เริ่ม ระมัดระวัง มากยิ่งขึ้นครับ

กรอบเล็ก 1670-1700 = 30 เหรียญ

กรอบใหญ่ 1650-1700 = 50 เหรียญ

กรอบ Side Ways 1680-1700 = 20 เหรียญ

วันนี้ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจที่สำคัญนะครับเนื่องจากวันนี้ ตลาด อเมริกา Nymax ปิดทำการ วัน มาร์ติน ลูเธอร์คิง

โชคชะตาฟ้าลิขิต ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะคน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือการให้ต่อไปไม่รู้จบ

กลยุทธ์ วันนี้ ราคาทองคำอาจจะไม่เคลื่อนไหวมาก เนื่องจากตลาด Nymax หยุดทำการ ดังนั้น

ยังคงแนะนำให้ระมัดระวัง แรงขาย ณ ระดับ 1695-1700 เหรียญ อยู่เช่นเดิมครับ

แต่ถ้าดูจากทางเทคนิค แล้ว กราฟ รายวัน ราคาทองคำระยะยาวยังคงอยู่ในกรอบ Side Ways Down

ส่วนกราฟ ราย 1 HR ราคาทองคำเริ่มมีแนวโน้มออกไปในลักษณะ Side Ways Down ครับ

และถ้าดูจากการนับ Wave ตามทฤษฎี Elliot Wave แล้วนั้น

พบว่า ตอนนี้ราคาทองคำ มีแนวโน้ม อยู่ใน Wave 1 ของขาขึ้นหลังจากลงไปทำ 1 Waveใหญ่ ดังรูปดังกล่าวครับ

ถาหากไม่นับ Wave 1ผิดพลาดคาดว่าราคาทองคำมีโอกาศ ลงไปทดสอบ แนวรับ 1670-1640 เหรียญ

ในอนาคตก่อนที่จะขึ้นทำ Wave 3 , 4 และ 5 ในอนาคต ครับ :047

ถูกแก้ไข โดย gejen

สวัสดีตอนค่ำค่าคุณสาว แม่ทัพ 888 คุณ EWka และทุกคนที่น่ารัก

ไม่ได้คุยกับคุณสาวตั้งหลายวันแหน่ะ คิดถึง

คุณสาวค้าขายสนุกไหมคะ

รับแซ่บ

ถ้าได้ไปเล่น facebook ต่อ จะ add friend ขอรับ

แม่ทัพยังอยู่เปล่า วันนี้พอมีเวลาตีกราฟวิแคะทอง ลวงล่อเจ้าฮะหน่อยม๊ายขอรับ

แอดเรยขอรับ

แอดเรยขอรับ

เอาไว้กลับไปเล่นก่อนขอรับท่านแม่ทัพ แอดแน่^___^

หายเหนื่อยแล้วหรือยัง เผื่อมีวิแคะมา 6 ให้หมู่เฮา

เอาไว้กลับไปเล่นก่อนขอรับท่านแม่ทัพ แอดแน่^___^

หายเหนื่อยแล้วหรือยัง เผื่อมีวิแคะมา 6 ให้หมู่เฮา

ของอยู่ในเฟสขอรับ 76-94

ถูกแก้ไข โดย แม่ทัพ 888

สวัสดีตอนค่ำค่าคุณสาว แม่ทัพ 888 คุณ EWka และทุกคนที่น่ารัก

ไม่ได้คุยกับคุณสาวตั้งหลายวันแหน่ะ คิดถึง

หวาดดีค่าคุณ gejen หวาดดีแม่ทัพ888 ด้วย ก็สนุกดีค่ะ วุ่นวายดี ยิ่งช่วงพักเที่ยงเข้ามาแน่นร้านเลย แล้วคุณกบสบายดีมั้ยคะ หวัดดีเพื่อนๆทุกๆคนด้วยน๊าค๊าาา ช่วงนี้อย่าเพิ่งไปไล่ซื้อราคานะคะ รอย่อค่อยเข้าซื้อ มองไว้แถว 1672-1674 ค่ะ

ของอยู่ในเฟสขอรับ

เจ้าป้าๆ เจ๊แพ็ทๆ คุณ sr คุณสาว ดช เม่า และหมู่เฮา

ช่วยกันแคะ 6 ให้หลุดจากเฟสแม่ทัพมาเข้ากระทู้ของแม่ทัพโหน่ย

หวาดดีค่าคุณ gejen หวาดดีแม่ทัพ888 ด้วย ก็สนุกดีค่ะ วุ่นวายดี ยิ่งช่วงพักเที่ยงเข้ามาแน่นร้านเลย แล้วคุณกบสบายดีมั้ยคะ หวัดดีเพื่อนๆทุกๆคนด้วยน๊าค๊าาา ช่วงนี้อย่าเพิ่งไปไล่ซื้อราคานะคะ รอย่อค่อยเข้าซื้อ มองไว้แถว 1672-1674 ค่ะ

ค้าขายเสื้อผ้าขายส่ง สนุกดี พักเที่ยงคนแน่นร้าน ดีใจด้วยค่ะคุณสาว คุณสาวอัธยาศัยดีด้วยแหล่ะ

คุณสาว happyๆนะคะ ค้าขายมีกำไรๆตลอดๆนะค้า :gd

พี่กบสบายดีค่า คุณสาวต้องสบายดีแน่ๆเนาะ^____^

ขอบคุณสำหรับแนะนำราคาซื้อ 1674-1672 นะคะ :gd

ของอยู่ในเฟสขอรับ 76-94

เผยออกมาแว้ว 76-94 แค่นี้พี่กบก็พอใจแว้ว จุฟๆขอรับท่านแม่ทัพหญ่าย

แต่จะ 6 เยอะกว่านี้ก็ได้นะ เจ้าฮะไม่ทันพวกเราร๊อก

ยิ่งอยู่แนวราบนานเท่าไหร่ เวลาขึ้น (ลง) ก็ยิ่งไปได้ไกลนะครับ น้ำนิ่งไหลลึก แต่ไม่เอาน้ำตกน้า

ยิ่งอยู่แนวราบนานเท่าไหร่ เวลาขึ้น (ลง) ก็ยิ่งไปได้ไกลนะครับ น้ำนิ่งไหลลึก แต่ไม่เอาน้ำตกน้า

รอย่อแล้วค่อยซื้อ ไม่เอาน้ำตกเนอะ

แอดไปแล้วนะคะ ขอบคุณ 6 มากๆ ด้วยค่ะ :D

แอดไปแล้วเหรอเจ้าน้องญ่า น่ารักมั๊กมัก กว่าจะเข้ามา ให้พี่กบคิดถึงตั้งนาน

น้องญ่าอากาศเจียงใหม่ หนาวมากไหม

กรุงเทพเมื่อวานตอนเช้าหนาวๆ วันนี้แค่เย็นๆเจ้า