ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่านวันจันทร์หนาวมว๊ากๆ :01 หรือว่าผมจะไม่สบายก็ไม่รู้หนาวๆยังไงชอบกล :_cd มาว่ากันด้วยกราฟเลยวันนี้มี2กราฟ21-1-2013-1.gifกราฟที่1รายวัน ให้ดูฟิชเชอร์บีบีเลย หุบแล้วก็เริ่มอ้าแล้วส่งสัญญาณว่าน่าจะเริ่มคลื่นใหม่คือ(D3) หรือเริ่มกลับตัวแล้ว จุดยืนยันคืออินดี้donchainสีเขียวข้างบนแถวๆ1754ถ้าทองขึ้นไปทดสอบตรงนั้นเมื่อไหร่ ชาวดอยมีเฮแน่ ทองกลับตัว80-90%แล้ว โดยโลวคือ1630เป็นคลื่นD2 และราคาก็ลงมาแถวๆฟิโล38.2ตามทฤษฏีก็ถือว่าเป็นคลื่น2ได้ 21-1-2013-2.gifกราฟนี้เป็นราย4ชม อัพเดตพัฒนาการต่อจากวันศุกร์มุมมองยังเหมือนกันเกิดแพทเทิ้ลrH&Sแล้วมีเเนวเนคไลน์สีม่วงเป็นแนวต้านผ่านไปได้มีโอกาสเห็น1767แถวฟิโบ200เลย แนวต้านสำคัญวันนี้จึงอยู่ที่1700-1707 แนวต้านเทรนลงรายวัน(ให้ดูกราฟวันศุกร์ประกอบนะครับ) พอดีผมลงวินโดว์ใหม่อาจเอามาไม่ครบ :aa แต่ทั้งนี้จำเป็นต้องย่อก่อน โดยราคาทดสอบแนวต้านอินดี้donchainแล้วทำให้มองว่าอาจจะจบคลื่นขาลงแล้ว แต่ทั้งนี้ต้องมาดูว่าการลงทดสอบแนวรับสีแดงdonchainแถวๆ1654 นั้นจะทำโลวใหม่ที่ต่ำกว่า1630รึไม่ถ้าไม่เกิดโลวใหม่จุดนี้แนะนำซื้อโลดทั้งGS&GF&ทองแท่ง :Announce ซื้อแล้วค่อยมาลุ้นให้ผ่าน1700-1707กัน

มุมมองวันนี้สำหรับgs&GF&ทองแท่งแนะนำเก็บของเพิ่มที่1654ลงมาcutloss1630(สำหรับgs&gf) ส่วนทองแท่งไม่ต้องคัตแต่เก็บเพิ่มถ้าต่ำกว่าแถวๆ1600-1589 :_cd (ส่วนตัวคิดว่าไม่ถึงหรอก ตรง1630 น่าจะจบแล้ว แต่ก็เตือนเผื่อไว้หลังๆหักปากกาเซียนเป็นว่าเล่น :033 ) ส่วนใครมีของ(สำหรับgs&GF ) หากไม่ผ่าน1700-1707 แนะนำปิดทำกำไรรอย่อ1654ค่อยเก็บเพิ่ม แต่ถ้าผ่านซื้อตามcutlossเมื่อหลุด1700-1707ลงมา :aa เป้าหมายอย่างน้อยๆ1800ได้เห็นแน่ไม่เกินพ.ค.

ปล.เเว๊บไปทำงานก่อนนะครับขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านครับ :bye

คุณบาสไม่ค่อยสบายหรือคะ ขำๆแป๊ปเดียวก็หายแล้ว555

วิเคราะห์ราคาทองแจ่มๆมาอีกแล้ว

รอเก็บของเพิ่มที่ 1654 ลงมานะคะ ขอบคุณมากๆๆค่าคุณบาส :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่านวันจันทร์หนาวมว๊ากๆ :01 หรือว่าผมจะไม่สบายก็ไม่รู้หนาวๆยังไงชอบกล :_cd มาว่ากันด้วยกราฟเลยวันนี้มี2กราฟ21-1-2013-1.gifกราฟที่1รายวัน ให้ดูฟิชเชอร์บีบีเลย หุบแล้วก็เริ่มอ้าแล้วส่งสัญญาณว่าน่าจะเริ่มคลื่นใหม่คือ(D3) หรือเริ่มกลับตัวแล้ว จุดยืนยันคืออินดี้donchainสีเขียวข้างบนแถวๆ1754ถ้าทองขึ้นไปทดสอบตรงนั้นเมื่อไหร่ ชาวดอยมีเฮแน่ ทองกลับตัว80-90%แล้ว โดยโลวคือ1630เป็นคลื่นD2 และราคาก็ลงมาแถวๆฟิโล38.2ตามทฤษฏีก็ถือว่าเป็นคลื่น2ได้ 21-1-2013-2.gifกราฟนี้เป็นราย4ชม อัพเดตพัฒนาการต่อจากวันศุกร์มุมมองยังเหมือนกันเกิดแพทเทิ้ลrH&Sแล้วมีเเนวเนคไลน์สีม่วงเป็นแนวต้านผ่านไปได้มีโอกาสเห็น1767แถวฟิโบ200เลย แนวต้านสำคัญวันนี้จึงอยู่ที่1700-1707 แนวต้านเทรนลงรายวัน(ให้ดูกราฟวันศุกร์ประกอบนะครับ) พอดีผมลงวินโดว์ใหม่อาจเอามาไม่ครบ :aa แต่ทั้งนี้จำเป็นต้องย่อก่อน โดยราคาทดสอบแนวต้านอินดี้donchainแล้วทำให้มองว่าอาจจะจบคลื่นขาลงแล้ว แต่ทั้งนี้ต้องมาดูว่าการลงทดสอบแนวรับสีแดงdonchainแถวๆ1654 นั้นจะทำโลวใหม่ที่ต่ำกว่า1630รึไม่ถ้าไม่เกิดโลวใหม่จุดนี้แนะนำซื้อโลดทั้งGS&GF&ทองแท่ง :Announce ซื้อแล้วค่อยมาลุ้นให้ผ่าน1700-1707กัน

มุมมองวันนี้สำหรับgs&GF&ทองแท่งแนะนำเก็บของเพิ่มที่1654ลงมาcutloss1630(สำหรับgs&gf) ส่วนทองแท่งไม่ต้องคัตแต่เก็บเพิ่มถ้าต่ำกว่าแถวๆ1600-1589 :_cd (ส่วนตัวคิดว่าไม่ถึงหรอก ตรง1630 น่าจะจบแล้ว แต่ก็เตือนเผื่อไว้หลังๆหักปากกาเซียนเป็นว่าเล่น :033 ) ส่วนใครมีของ(สำหรับgs&GF ) หากไม่ผ่าน1700-1707 แนะนำปิดทำกำไรรอย่อ1654ค่อยเก็บเพิ่ม แต่ถ้าผ่านซื้อตามcutlossเมื่อหลุด1700-1707ลงมา :aa เป้าหมายอย่างน้อยๆ1800ได้เห็นแน่ไม่เกินพ.ค.

ปล.เเว๊บไปทำงานก่อนนะครับขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านครับ :bye

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ ^^

สวัสดีตอนใกล้เที่ยงค่า คุณบาส ดช เม่า แม่ทัพ 888 น้องญ่า คุณ chaiklang คุณกระต่าย

คุณ ginger Dr Polar Bear คุณแอนนิต้า น้องลิน และทุกท่าน

น้องลินคนเก่งมีวิเคราะห์ทองมาฝากหมู่เฮาวันนี้ น่ารักจังเลย

ถ้าไม่ยุ่งกะงานจนเกินไป น้องลินแวะมาเมาส์ มาขำ มาส่งโพยวิเคราะห์นะคะ ทุกวันยิ่งดี^___^

วิเคราะห์ทองของคุณกุนซือ Kamolthun

ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีคร๊าบบบ หายหน้าหายตาไป 2 วันเต็ม เนื่องจากติดภารกิจต้องไปบรรยายนอกสถานที่ วันนี้กลับมาประจำตำแหน่งเช่นเคยครับ

วัน ศุกร์ราคาปรับตัวขึ้นทดสอบระดับเจ้าปัญหา หลังจากผ่าน 1695 ไม่ได้สักที อย่างที่เรียนว่าระดับนี้ค่อนข้างแข็งแรง อย่างนี้คงต้องถอยไปตั้งหลักกันก่อน หลังจากลงมาย้ำ 1680 และทรงตัว ทำให้ตัวกราฟยังไม่แย่นัก แต่ RSI รายวันเริ่มเข้าเขต Overbought แต่จุดนี้กุนซือมองว่ายังไม่น่าจะพักตัวแรง ๆ รับแรง 1680, 1673 และ 1660 เป็นรับที่เชื่อว่ายังรับอยู่ ดังนั้นท่านไหนยังไม่มีของ ลองเก็บดูตามแนวรับครับ ส่วนระดับวัดใจยังเป็นระดับเดิม 1695-1700

ขอบคุณครับ คิดว่าช่วงนี้ถ้า 1705 มาถึงขายทั้งหมด รอย่อค่อยซื้อใหม่แถว1670 เป้ารอขาย 1750

http://www.facebook.com/WealthStation

ทิศ ทางราคาทองเด้งตัวขึ้นจากราคาปิดเมื่อวันศุกร์มาอยู่ระดับ 1690 และช่วงนี้ดูเหมือนค่าเงินบาทจะเป็นประเด็นมากกว่าทิศทางราคาทองเสียแล้ว นี่น่าจะเป็นครั้งแรกๆ ครับที่เราจะได้ดูว่าลักษณะนิสัยหรือวิธีการการแก้ปัญหาของผู้ว่าการแบงค์ ชาติเราเป็นอย่างไร

ราคาทองมีแนวต้านแข็งๆ บริเวณ 1695 - 1703 และมีแนวหนุนที่ไม่ควรหลุดอยู่ 1665 - 1672

เปิดสัปดาห์วันแรกคงต้องดูท่าทีกันเสียก่อนครับ ว่าจะเล่นกันอย่างไร

ผมว่าวันนี้อาจจะทรงตัวในกรอบก่อนครับ สังเกตการฟอร์มตัวเพื่อจับจังหวะกันครับ

ขอบคุณวิเคราะห์น้องทองของ WealthStation จาก ดช เม่ามากๆค่ะ

วิเคราะห์แนวทางทองจาก อ จิ๋ว

ขอบคุณ อ จิ๋ว มากๆๆนะคะ :gd

น้องทอง...

1. จุดซื้อเล่นยาว 1626+-

2. จุดให้รอซื้อเทรน 1 ชม 1675+- ใครรอซื้อเล่นตรงนี้ หากหลุดไม่ต้องซื้อ หรือซ์้อแล้วก็คัททิ้งทั้งหมด 1665+- ทั้งตัวเล่นยาวด้วย

3. ลงมารับเล่นสั้นเทรน 30 นาที 1683+- ใครซื้อทันวันนี้รอปิดทำกำไรได้

4. เป้าหมายเทรน 30 นาที 1693+-

5. เป้าหมายเล่นยาว 1702-1707 ปิดทั้งหมด เสี่ยงขายตามได้คัททิ้ง 1717+-

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยานและแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุนจูกั๊ด ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula พีกัปตัน น้องหมอหมี น้องโฮมสวีท พี่ tiptip พี่สาวมือใหม่ เจ๊เกี๊ยมอี๋ น้อง sr20detgt น้อง เด็กอู่ทอง พี่ แอนนิต้า พี่อ้น น้อง ลูกเสือสำรอง พี่ porpor ขอรับ

โพยจีน ให้ซื้อที่ 1675 เป้า 1682-1695 ตัดขาดทุน 1670ขอรับ

โชคดีมีชัยเฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ขอบคุณแม่ทัพที่น่ารักมากๆๆขอรับ จุฟๆ

วิเคราะห์ราคาทองของคุณกัมพล

ขอบคุณมากๆๆค่า :gd

ราคาทองคำ ยังไม่เฉียดเข้าไปใกล้แนวต้านสำคัญสักที

- สัปดาห์นี้ แนวต้านสำคัญ ขยับมาแถว 1696-1700 เหรียญแล้ว ถ้าจะผ่านได้ บางที เห็นมีย่อหลอกแรงๆ เหมือนกัน ดังนั้น ราคาเฉียดเข้าใกล้โดยไม่ย่อแล้ว น่าจะระวังร่วงไว้ก่อน

- แนวรับสำคัญสวยๆ สัปดาห์นี้ เล็งไว้แถวใกล้ๆ 1670 เหรียญ แต่ถึงหลุด แนว 1650 เหรียญ ยังน่าจะเอาอยู่

สรุป แนวรับ 1684 1681* 1675 แนวต้าน 1696 1705* 1715

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณคลิป วิเคราะห์ราคาทองของบริษัท จากคุณ ginger และคุณกระต่าย มากๆค่ะ^___^

วิเคราะห์น้องทองของคุณน้าเคน

ขอบคุณมากๆๆนะคะ :gd

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณครับ คิดว่าช่วงนี้ถ้า 1705 มาถึงขายทั้งหมด รอย่อค่อยซื้อใหม่แถว1670 เป้ารอขาย 1750

ขอบคุณที่แชร์ไอเดียแนวทางจะซื้อจะขายของ Dr นะคะ มาอัพเดทบ่อยๆน้า

โชคดีมีกำไรค่า

วิเคราะห์แนวโน้มราคาทองของคุณ boyles

ขอบคุณมากๆๆนะคะ :gd

GOLD เตรียมวิ่งปลายเดือนมกราคมนะครับ (อาจจะมีการย่อบ้างช่วงกลางอาทิตย์นี้) คิดว่าอาจจะวิ่งไปถึงตรุษจีนเลยนะครับ

TARGET 1740-1760 นะครับ

Trailing Stop กันเองนะครับ คิดว่ามีโอกาสถึงสูงนะครับ

โชคดีครับ เฮงๆๆๆๆ

Boyles Big move

dollar 1-21-2013 10-33-51 AM

Dollar มีโอกาส peak ปลายเดือน น่าสนใจจุด Buy ทองก็มาในช่วงวันที่ 28 มกราคมเหมือนกัน

^.^ ข้อมูลนี่ก็สนับสนุนทองในช่วงเวลาที่เราดูเอาไว้เหมือนกัน

น่าจะเป็นโอกาสที่น่าสนใจ ^.^

Boyles

gold 1-21-2013 10-36-34 AM

Gold coming อย่าลืม stop กันด้วยนะครับ จะได้เก็งกำไรกันอย่างมีความสุขถ้าถูกทางก็โกยกันครับ

เขียนผิด จุด buy มา สุดสัปดาห์ ม่ายช่ายจะไปถึงเป้าสัปดาห์นี้นะครับ

Boyles

update นิดนึง ถ้าภายใน 2 วันนี้ถึง Target ระยะสั้น 1702 น่าจะออกก่อน แล้วรอย่อเข้าใหม่ แต่ถ้าไม่ถึง ก็รอรับประมาณวันศุกร์เลย

สภาพเมื่อวานพาลูกไปหาปู่ย่าครับ

ขำๆแอนด์ยิ้มกว้างแต่เช้าเลย น่ารักกันทั้งครอบครัว ดช เม่า

พี่กบตั้งชื่อรูปบ้างนะคะ

รูปแรก

ป๊ะป๋าของป๋มคร๊าบบบ

รูปสอง

มามะ จูจู๊บแข่งกาน น้องชาย

http://www.ranthong.com

Seriwan

แนวต้านวันนี้ (21/1/56)

1693 กะ 1703

เพิ่มเติม เช้านี้เปิดGap รูเบ้อเริ่มเทิ่มที่ 1683-5 จ้า 555555

ขอบคุณวิเคราะห์ทองของคุณ Seriwan ด้วยมากๆค่ะคุณต่าย

เจ๊แพ็ท

พี่กบเห็นยิ้มเจ๊แพ็ทมาแต่ไกลแว้ว^___^

สวัสดีค่ะเจ๊แพ็ท คุณลิ้ม และทุกท่าน

มี GCAP มาฝากกันทุกเช้า ขอบคุณคุณขิงมากนะคะ

เจ๊แพ็ท

พี่กบเห็นยิ้มเจ๊แพ็ทมาแต่ไกลแว้ว^___^

สวัสดีค่ะเจ๊แพ็ท คุณลิ้ม และทุกท่าน

สายตายาวไกลสมกับวัยของพี่กบ อิอิ :P

เสียดาย ... ลูกเสือคิดว่าพี่กบมีน้องสาวซะอีก :17

สวัสดีตอนบ่ายๆทุกๆท่านครับ

เจ๊แพ็ท

กะลังระดมกดไลค์ให้พี่กบและทุกคนค่ะพี่กบ

ไล่อ่านวิแคะแล้วค่ะ วันนี้คงไม่มีอะไร ง้านไปดูหนังต่อล่ะค่ะ พี่กบ จุฟๆๆๆ